[Funland] Năm mới lại đau đầu vì chuyện vợ con

phuongmit

Xe cút kít
Cũng tùy cụ ạ bà cô họ hàng em đẻ thằng út năm 40-41 tuổi lớn lên vẫn ok cụ à 👌 cái này tùy cơ địa từng người còn trưởng thành mới phát bệnh là rủi ro hiếm gặp kể cả được đẻ lúc mẹ còn trẻ vẫn có nguy cơ mà
Nên nhớ cùng 1 độ tuổi nhưng đẻ thằng út với chuẩn bị đẻ thằng đầu nó là 2 phạm trù cực kì khác nhau và k thể biên ngang dc :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vâng! Nhưng đọc thớt,đọc các coment thì tôi thấy 1 là bác thớt troll,cày bài cho vui. ( khả năng này nhiều). Khả năng khác có thật thì như bác nói. Thậm chí tệ hơn.....
E đang mghi là cày bài như cụ nói…

Kiên Khùng

Xe điện
Cũng tùy cụ ạ bà cô họ hàng em đẻ thằng út năm 40-41 tuổi lớn lên vẫn ok cụ à 👌 cái này tùy cơ địa từng người còn trưởng thành mới phát bệnh là rủi ro hiếm gặp kể cả được đẻ lúc mẹ còn trẻ vẫn có nguy cơ mà
Đẻ con thứ mấy? Con so khác con rạ lắm!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cccm, đầu năm em lại xin giãi bầy chuyện của em mong xin vài lời khuyên:
Tết vừa rồi đưa ông bà già về quê thắp hương, thăm họ hàng và đầu năm mới cũng đưa 2 ông bà đi chúc Tết họ hàng bạn bè thì đi đâu cũng bị hỏi: Bao giờ cho cô/chú/bác/anh/chị...ăn cỗ đây? Sao kén chọn thế hay có vấn đề gì? #:-s
Em nín thinh chả biết nói sao, chỉ có bà già nói đỡ là cháu/em nó chưa đến duyên =(( Nhưng sắp rồi, mọi người cứ chuẩn bị.
Tưởng vấn đề chỉ có trên báo chí mà nay lại chứng kiến vào trường hợp bản thân, thấy áp lực kinh khủng cccm ạ :-sVà nhân chuyện này em cũng xin chia sẻ chuyện riêng như sau:
Thời gian qua thì em cũng có 2 cô bạn và cũng đang phân vân:
- Cô thứ nhất: Là con gái một bà bạn của bà dì em giới thiệu, cô này thì hơi cao tuổi SN 85 nhưng hình thức rất ổn, cao tới 1m68 rất chắc chắn, khỏe mạnh. Có vẻ như hồi trước cũng khá kén chọn nên quá đà giờ khó tìm được người phù hợp với lứa tuổi. Tính tình thì có vẻ cứng rắn và thẳng, xốc vác, nhanh nhẹn và thạo việc. Sau khi làm quen rồi thì hay qua nhà em chơi và giúp bà già các việc nội trợ, ngay cả các buổi giỗ chạp cũng hay qua giúp và thể hiện như người nhà mặc dù chúng em chưa gì. Bà già em có vẻ quý cô này.
Tuy nhiên em hơi e ngại vì với cô này em có vẻ là cửa dưới toàn tập, với lại tính hơi cứng làm cho em chưa nảy sinh cảm giác tình yêu. Thi thoảng cũng bảo em mua vé đi xem phim cùng và cũng có những hành động giả vờ yếu đuối, nữ tính để lấy lòng em nhưng khổ thay là em lại nhận ra là diễn nên tình cảm cũng chưa tiến triển đến đâu. Và có 1 chi tiết như thế này làm em nhớ mãi: Có 1 lần ở nhà em, cô ấy đang nói chuyện gì với mẹ em và em có góp vui vào vài chuyện trong đó có chuyện hài về gái ế gì đó thì cô ấy đột nhiên quay ngoắt lại nhìn em với ánh mắt rất đáng sợ (em nhớ mãi ánh mắt này), từ đó trong đầu em luôn lởn vởn ý nghĩ về sống chung chắc mình thành đầy tớ chắc luôn :-s
- Cô thứ 2: Tinh cách ngược lại với cô trên :D Tức là rất nhõng nhẽo, ủy mị. Được cái trẻ hơn 7 tuổi và ngoại hình thì cũng ổn nhưng kiểu liễu yếu đào tơ. Quen nhau chưa được bao lâu, đang trong quá trình tìm hiểu mà cô ấy coi như em là Ny rồi cccm ạ :(( Rất hay ghen và tự ái, cứ thấy em nói chuyện với con gái khác là hờn dỗi, tra hỏi rồi khóc lóc này nọ, phát mệt. Ví dụ nếu cô ấy nhắn tin hay lập tus mới trên fb, zl mà em chưa kịp vào like hay trả lời thì lập tức xóa ngay và sau đó trách em là ko quan tâm, bắt giải trình đủ kiểu rất bực mình mà ko thể hiện đc.
Nhưng được cái cô này thì tính tình hiền lành và luôn nghe lời, việc nội trợ thì làm được nhưng khá chậm vì được bố mẹ nuông chiều nên ở nhà ko bắt làm gì. Có lần đến nhà em tham gia với mẹ em ghi điểm sau đó mẹ em buông 1 câu: Con mà lấy cô này thì lo mà hầu vợ suốt đời con ạ. Em thì có cảm tình với cô này hơn.

Em thì đang xây nhà để có nơi ở riêng ko phụ thuộc bố mẹ rồi mới cưới vợ được, chắc tầm tháng 9 là xong nhưng giờ đang rất phân vân về chuyện lấy vợ. Mong cccm có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. Em xin cảm ơn.
Cụ chọn cô đầu tiên đi. Mình lấy Bà thứ nhất sau 15 năm nhận ra là không hợp nhau ( tính giống bà thứ 2 của Cụ) Giờ lấy Bà thứ 2 ( tính giống bà thứ 1 mà Cụ tả) nhưng thấy ổn.

khanhnguyen09

Xe container
Ảnh đâu?

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ chọn cô đầu tiên đi. Mình lấy Bà thứ nhất sau 15 năm nhận ra là không hợp nhau ( tính giống bà thứ 2 của Cụ) Giờ lấy Bà thứ 2 ( tính giống bà thứ 1 mà Cụ tả) nhưng thấy ổn.
Vậy các cụ of khuyên lấy cả 2 là hợp lý rồi cụ. Nhiều khi có trải qua mới thấm và tự rút kn, chứ khuyên ko ăn thua

khanhnguyen09

Xe container
Thấy thread cũ cụ kêu tập 1 tan vỡ vì mâu thuẫn với mẹ chồng. Giờ cụ 45 tuổi mà vẫn không quyết định được hôn nhân của mình, phải mang lên mạng hỏi thì tốt nhất về nhà hỏi mẹ, để mẹ chọn cụ ạ.
Cụ chọn mợ này luôn nhé.:))

thudoll88

Xe tăng
Cụ ko thể nói theo kiểu trường hợp a hay b được. Nói ở đây là theo y học và số đông. Chứ ko nói một vài trường hợp. Còn có thể cô 85 kia vẫn đẻ tốt. Nếu đẻ thì 45 tuổi phụ nữ vẫn đẻ được. Nhưng e chứng kiến trường hơpk bố mẹ lớn tuổi ngoài 40 đẻ con xong nó bik bệnh như là thiểu năng hay dow gì đó. Nên cứ trẻ khoẻ mà laya cho an toàn.
Bệnh down giờ siêu âm với xét nghiệm từ lúc 9 tuần đã biết rồi mà cụ. Sao mà đẻ ra thiểu năng được

khanhnguyen09

Xe container
Cụ nhiêu tuổi, thu nhập nhập nhiêu/năm? Nhà đang xây của cụ bao nhiêu % bao gồm cả tiền Đất? Đủ thông tin các cụ ấy 4 vấn chuẩn hơn đới!

Mà đọc lại thấy sinh năm 1985, tức là năm này 40 tuổi, ối gời ơi ai lại lấy vợ sắp hết trứng vậy?
Các cụ giờ lạc hậu thế, giờ các em tầm hơn 30 mà chưa lấy chồng thì cất chứng ở ngân hàng hết rồi.:))

victory_1980

Xe điện
Cả 02 cô đều ko ổn,
Nếu chưa vk con thì lấy tạm, có con cái đã tính sau :))

taton7983

Xe buýt
Giả sử mà phải làm tập 2 nếu có khả năng và điều kiện thì cứ 9X đít chơi vơi hoặc 2K mà triển. Lấy lại gái già làm gì các cụ ơi.

buicongchuc

Xe ba gác
Chuyện tình yêu mà đưa lên đây phàn nàn thì còn lâu cụ chủ mới có vợ.
Em xưa mỗi năm 1-2 lần lại đưa một cô BG mới về nhà chơi mà chưa fix cô nào. Tầm 26-287t về quê đã được mấy bác gọi tếu là "cụ". Đến khi 28t em fix luôn và mời bm lên chơi thăm nhà gái, và nhà gái đến thăm nhà zai, đến giữa năm sau thì cưới.

tkmoi

Xe tải
Cụ nói số lẻ làm gì.
Đây người ta nói số đông, ko những đê kém mà nguy cơ down rất là cao.

StepUp

Xe tăng
Hên xui lắm, lúc chưa lấy thì các cô ý một kiểu, lấy về ra kiểu khác ngay...

sakai_yo

Xe lăn
Nếu lấy cô thứ 2 thì với tính cách cô ấy + việc can thiệp sâu của mẹ cụ chủ thì khả năng Toang là rất cao. Lấy cô thứ 1 sẽ đỡ hơn vì cô ấy có khả năng địch lại được với mẹ chồng. Cụ chủ phải thay đổi đi chứ phụ nữ không ai thích lấy 1 người quá phụ thuộc vào mẹ.

cha biet chi

Xe điện
Cụ lấy 2 cô này về là hòa hợp đk đấy.ở vs cô cứng thì bảo cô nhìn cô mềm mà học tập.ở vs cô mềm thì bảo nhìn cô cứng mà phát huy.chiws e nói thật yêu lúc nào nó cunhx đẹp.lấu về thì hóa sư tử hêys thôi..chả cô nào hiền đâu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mấy lão OF kỳ quá
Nếu là chọn 1 trong 2 óp sừn thì người ta đã chẳng đưa lên làm gì.
Người ta tứ tử & 1 đời vợ rồi chứ có phải còn thanh niên trẻ trâu nữa đâu.
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Huuminh

Xe tăng
Nhìn avatar của cụ chủ thì có vẻ cụ chủ thần tượng cô ca sĩ Phương Mỹ Chi nhỉ?