Nam Hồng - MelinhPlaza - T1 thứ 4 hàng tuần, 5:30 xuất phát Ciputra

xe_cang_hai

Xe tăng
Anh trắm bỏ qua luôn nab đi, bắt mốc xin lỗi dân tình mới sợ :))

Fiat_ELX

Xe điện
Hoan hô a Trắm bỏ qua XCH, bắt Nab béo xin lỗi đê.
Đấy Mod còn hãi thế thì mới hiểu cảm giác e đuổi theo a Trắm trên đường BN lóa thế lào. Bất ngờ, trở tay ko kịp luôn. E cũng đặt a KP đôi lốp roài, ko nhịn được nữa :-t
Yên tâm đê, lốp mới không ân hận đâu, ngon đầy, ri vui ngon hơn của tớ mới sợ chứ, chẳng qua tớ chơi Schwable cho khỏi đụng hàng và thêm trải nghiệm thôi.

Hic, hôm nay qua cầu TL là không nhìn thấy mít các cụ nữa rồi (vì hôm nay không có cái áo cam của Nab làm chuẩn). Em kẽo kẹt 28-30, quay về đến Ciputra đúng 6h55ph :((
Thế là em vượt qua cụ lúc về à? vì em và Trắm đen về đến cầu TL là 6h40

Cụ HungNgo chạy cũng ác lắm, hôm trc chạy BN e vẫn đều lọ mọ 32km thấy bác vèo qua đuổi bác Trắm, giờ e phải tính sao ??? căng
Dân IT còn hỏi, chạy ứng dụng VP thì Pentium vẫn OK, nhưng sang game với đồ họa hay trò chơi trực tuyến thì đẩy cấu hình càng cao càng tốt, không có thiệt tý nào cả.

OK, các chú khỏe anh mừng, không cần bắt, anh tự xin lỗi, tý nữa lập hẳn thớt mới xin lỗi luôn, sợ gì :))

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Nhờ xe ngon, lốp ngon body chịu khó rèn luyện nên đạt đc phong độ nhất thời thôi.Các cụ cứ nhìn cái cơ tứ đầu đùi nó gồ lên của mod mới hiểu thế nào là đẳng cấp.Đạt đến cảnh giới đó, em còn phải phấn đấu rất nhiều.Phấn đấu cho sức khỏe bản thân thôi chứ không có dự định vào tuyển.
Với một vài kết quả đạt đc, cũng là minh chứng cho các cụ đang phân vân vào road : build một con MTB ngon đúng cách hoàn toàn có thể chạy không thua kém road tầm tầm vừa đỡ chật nhà, vừa khỏi đắm đuối tốn tiền quá mức .Suy cho cùng anh em mình vẫn là bán mồ hôi đổi sức khỏe mà thôi .@};-

Duatretoxac

Xe buýt
Thế là em vượt qua cụ lúc về à? vì em và Trắm đen về đến cầu TL là 6h40
Chết chết, anh Hùng nói thế người ta lại tưởng em chạy trước thì em xấu hổ lắm. Em có đi trước 2 cụ được mét nào đâu, toàn chạy sau ngắm mít thoai. Em về đến cầu TL hình như là 6h50 thì phải, sau các cụ cả 10ph còn gì (tức là bị rớt lại khoảng 5-6 km) :((

Hung Ngo

Xe buýt
A Trắm nói thế là sai rồi. E định chơi road không phải để ăn thua với MTB mà để có thêm trải nhiệm mới, duy trì niềm đam mê tốc độ với động cơ cơm. Road chạy kỹ thuật khác nhiều với chạy MTB đấy ah, yêu cầu cao hơn trong tập luyện, kỹ thuật phải tinh hơn, kỷ luật trong đội hình tập.
AE mình tập MTB có thể lực tốt, đồng đều rồi thì nên cùng nhau tập thêm Road nữa để đẩy giới hạn của mình lên tầm cao mới. Tốc độ độp của động cơ cơm có thể lên đến 55Km/h cơ ah. E còn cách cái giới hạn ấy xa lắm.
Mod chạy Touring thì MTB hịn của a cũng hít khói ngay, ăn thế nào được, chưa nói đến Mod chạy road tầm tầm nhá :))

Blackfish

Xe tăng
Cụ Hưng Ngô nói vậy không sai nhưng không phải đúng với tất cả mọi người.Cùng 1 người chạy thì đương nhiên bánh 700 phải ăn đứt bánh 26 :D
Nhiều cụ em thấy chạy chưa đẩy đến giới hạn của MTB đã vội nản chí a dua theo thành tích nhẩy sang món khác thì em sợ lãng phí tiền bạc mà rồi cũng lại nhanh chán thì xót xa cho phong trào bấy lâu anh em chung tay gây dựng.
Nói gì thì nói, road là đỉnh cao xế độp không tranh cãi nên khả năng sang road em vẫn để ngỏ và em tin chắc mod cũng vậy :))

Fiat_ELX

Xe điện
Cụ Hưng Ngô nói vậy không sai nhưng không phải đúng với tất cả mọi người.Cùng 1 người chạy thì đương nhiên bánh 700 phải ăn đứt bánh 26 :D
Nhiều cụ em thấy chạy chưa đẩy đến giới hạn của MTB đã vội nản chí a dua theo thành tích nhẩy sang món khác thì em sợ lãng phí tiền bạc mà rồi cũng lại nhanh chán thì xót xa cho phong trào bấy lâu anh em chung tay gây dựng.
Nói gì thì nói, road là đỉnh cao xế độp không tranh cãi nên khả năng sang road em vẫn để ngỏ và em tin chắc mod cũng vậy :))
Chuẩn, cùng 1 người chạy thì bánh 700 + fork rigid sẽ nhẹ hơn bánh 20, fork nhún, chưa kể Handlebars kiểu Drop sẽ có lợi hơn kiểu Flat.
Tuy nhiên nên chạy đến giới hạn của MTB ròi chuyển sang road thì đỡ lãng phí, vì chuyển sớm sẽ thất vọng, thấy là road mà chạy thua MTB, thực ra thì không phải vậy, thêm nữa là road rất đắt tiền, nên chơi MTB trước cho đỡ shock.

Hung Ngo

Xe buýt
Mốc đang chờ ae lên trình tương đối đồng đều một tí là Mốc đủn hàng loạt xuống hố road với Mốc đấy =)).

Road thì cùng lắm tuần chạy đc 1 lần thôi, chứ hàng ngày thì vẫn tập MTB hardtail ah. Cung đường dượt Road cũng khó tính chứ ko bỗ bã như MTB được :))

Fiat_ELX

Xe điện
Sáng nay lượn lờ qua cầu TL luyện tý leo 2 cái dốc, lúc về gặp 2 bác road rồi cụ Đũa Tre trên cầu, gọi mà không nghe tiếng, ngày nào cũng luyện T1 thế này thì nhanh lên level lắm đây :))

Duatretoxac

Xe buýt
Sáng nay lượn lờ qua cầu TL luyện tý leo 2 cái dốc, lúc về gặp 2 bác road rồi cụ Đũa Tre trên cầu, gọi mà không nghe tiếng, ngày nào cũng luyện T1 thế này thì nhanh lên level lắm đây :))
Ô, thế mà em chả nghe thấy gì :-o Hôm nay chạy muộn, 5h35 mới bắt đầu từ nhà nên em chỉ lên đến Mê Linh thì bê quay thôi :D

Fiat_ELX

Xe điện
Ô, thế mà em chả nghe thấy gì :-o Hôm nay chạy muộn, 5h35 mới bắt đầu từ nhà nên em chỉ lên đến Mê Linh thì bê quay thôi :D
Mê Linh là chén được 3 dốc chiều đi, 3 dốc chiều về rồi, chất lượng đấy.
Mai Nab béo vẫn bận, hẹn sáng thứ 6 ae nhé, thứ 7 quay dẻo cho chủ nhật đề"n Gióng.

Chỉnh sửa cuối:

nab2195

Xe tăng
:D Century gấp đôi T1 , Double Century gấp 4 T1 , bác Hồng xe nhẹ nên mới nhấn dc nhiều , chứ quay chưa nhanh, chạy trên trăm km sẽ bất lợi , dễ bị chuột rút , lúc đó mới thấy dc sức ai bền :)
em trước cũng dạng đạp rất nặng , và cuối của Century thì rất hay có tình trạng dễ chuột rút , từ khi chuyển qua quay nhanh thì khác hẳn :)

khi nào đạp mà các bác cảm thấy "quay nhanh hơn tí sướng hơn nhấn hơn 1 tí" , tức là các bác đã chuyển sang 1 giai đoạn mới :)

benq

Xe điện
"Bí mật" cùng mang ra chia sẻ, cám ơn Nab

Duatretoxac

Xe buýt
Mê Linh là chén được 3 dốc chiều đi, 3 dốc chiều về rồi, chất lượng đấy.
Mai Nab béo vẫn bận, hẹn sáng thứ 6 ae nhé, thứ 7 quay dẻo cho chủ nhật đề"n Gióng.
Hic, hôm qua không úp đết thông tin, sáng nay em với cụ Trắm vẫn chạy T1 như lịch. Hôm nay cụ Trắm từ tốn cho em núp gió, hai anh em chạy hết 75ph cho cung Ciputra-T1-Ciputra :)

Blackfish

Xe tăng

Đúng lịch trình , 5h30AM tại khu vực đàn ngựa ăn cỏ , mặc dù chỉ có 2 khách, còn lại phục vụ Euro nhưng máy bay vẫn cất cánh đúng giờ

Không chịu áp lực tốc độ của động cơ Fi Ác nên chặng đi hoàn thành trong 40p(Ngược gió) và lượt về 35p

Chuyên cơ của gã Trắm đen
Các cụ khu vực CG luyện tập cung này khá tốt.Đường vắng, đẹp không khí trong lành, sáng sớm rất nhiều gái khu công nghiệp TL xin đi nhờ có thể kiếm thêm thu nhập .Có nhiều dốc để tăng thêm phần cảm xúc và nhiều chỗ bán trứng vịt lộn để quay đầu .
Từ giữa cầu TL lên T1 là 16.6 km. Kỷ lục của OF chạy 2 chiều 33.2km=60p do cơ trưởng Fi At và lái phụ Trắm đen xác lập vào hồi 6h45AM ngày 12/6/2012 và sẽ phấn đấu duy trì trong vụ hè này =))

@Nab :A hiểu đẳng cấp là tua đc bao nhiêu vòng/phút và tua đc trong bao lâu nên với A chỉ là phong độ nhất thời, còn phải luyện tập dài dài.Chú mà lười tập thì hãy đợi đấy:D

Fiat_ELX

Xe điện
Mai lại đại chiến nhé, chắc đủ 4ae, mà Trắm đen còn ảnh ọt nhể, chạy với anh là 1 mạch nhé, uống nước còn phải nhìn nhau, không là không kịp uống nước đâu :))

Blackfish

Xe tăng
Mai lại đại chiến nhé, chắc đủ 4ae, mà Trắm đen còn ảnh ọt nhể, chạy với anh là 1 mạch nhé, uống nước còn phải nhìn nhau, không là không kịp uống nước đâu :))
Khiếp người hôm trước, tranh thủ xuống dốc mới dám uống miếng nước rồi vội vàng cắm vào gọng rơi luôn xuống đường, tí xòe =))

Fiat_ELX

Xe điện
Khiếp người hôm trước, tranh thủ xuống dốc mới dám uống miếng nước rồi vội vàng cắm vào gọng rơi luôn xuống đường, tí xòe =))
Lúc ấy anh chạy trước, nghe tiếng phanh rít, đoán là rơi chai nước, vì chuyện này xảy ra nhiều rồi, đang mệt mà uống nước lúc cắm chai dễ trượt lắm, chạy đoàn road là cấm được phanh, dồn toa ngay, thông thường chạy road mà rơi chai nước là vứt luôn :))
Khi chạy theo, nếu thấy người dẫn đoàn uống nước thì mình cũng nhân tiện uống luôn, không chờ đến lúc khát, nếu đang chạy nhanh thì không uống được, lúc mệt, bóp nước vào mồm mà không nuốt nổi :))

benq

Xe điện
Hôm nay e dậy muộn, lúc 5h50 mới mò tới chỗ đàn ngựa, toàn chạy song song với xe tải từ KengNam - Về nhà bụi rát hết cổ tới Nam Hồng thì quay đầu (Từ HQV nhà cụ Trắm đi còn đỡ bụi)

Duatretoxac

Xe buýt
Lúc ấy anh chạy trước, nghe tiếng phanh rít, đoán là rơi chai nước, vì chuyện này xảy ra nhiều rồi, đang mệt mà uống nước lúc cắm chai dễ trượt lắm, chạy đoàn road là cấm được phanh, dồn toa ngay, thông thường chạy road mà rơi chai nước là vứt luôn :))
Khi chạy theo, nếu thấy người dẫn đoàn uống nước thì mình cũng nhân tiện uống luôn, không chờ đến lúc khát, nếu đang chạy nhanh thì không uống được, lúc mệt, bóp nước vào mồm mà không nuốt nổi :))
Kiểu này em chạy sau lãi to rồi, mỗi hôm kiếm được 1-2 cái chai, về không uống thì bán đồng nát cũng đủ tiền trà đá :))