Nam Hồng - MelinhPlaza - T1 thứ 4 hàng tuần, 5:30 xuất phát Ciputra

Duatretoxac

Xe buýt
Sáng mai lại chạy nhé các TY :))
Mai em lại bám càng các sếp nhé.
Hôm nay lên đến gần ngã tư PVĐ-Xuân Đỉnh thì mưa, phải trú mất 15ph. Sau khi tạnh mưa thì đường ướt quá nên bẻ ghi chạy lên Âu Cơ rồi vòng về HT, đường khô roong mới lạ chứ :)

Fiat_ELX

Xe điện
Trên chỗ em trời xì xầm, nhưng máu quá nên 4 ae vẫn độp T1, về đến Nam Hồng thì mưa to, ướt như chuột lột, trú 1 lúc thì thạnh, về đến nhà tiện thể rửa xe, rửa xích ... giờ xe không 1 hạt bụi, xích líp sáng choang, nhìn thích quá, thỉnh thoảng làm trận mưa cũng hay, xe được rửa sạch sẽ :))

Duatretoxac

Xe buýt
Em về nhà, rửa xe, lau xe, lau mũ, giặt quần áo giầy tất, tắm rửa xong là đã hơn 7 rưỡi, tý thì đi lồm muộn :))

benq

Xe điện
Sáng dắt xe đã định chạy cung này cùng các cụ, thấy trời xầm xì quá nên đổi chạy HT, lên đến HT mưa rào rào, trú lát rồi mò về cũng hơi ướt, các cụ chạy T1 thì khỏi trú rồi :D

Blackfish

Xe tăng
Uầy ! spam bài này kiếm cái xe buýt :D
Dạo này theo mod ăn mặn quá, có hiện tượng đau lưng .
Có thể do mình tiến hóa nên lưng thẳng hơn chăng =))
Cẩn thận đêm qua em vẫn cứ chỉnh lại cái yên lùi ra sau 1 tý .

Fiat_ELX

Xe điện
Theo khối lượng tập khả năng Trắm đen hơi bị quá tải, mỗi ngày 1 tý nên nhiều khi khó nhận ra, kinh nghiệm của tớ nếu chạy trên 250km 1 tuần là dễ bị quá tải đấy.

T1 chạy căng chân, nên chỉ cách nhật thôi, 1 ngày chạy căng chân thì phải có 1 ngày thả lỏng (quay dẻo) chạy HT.

Cứ chạy sao cho người thấy thoải mái, hôm sau chạy T1 thì tối hôm trước phải thấy hứng thú chứ thấy có hiện tượng đau mỏi là không ổn.

nab2195

Xe tăng
a Hồng là quá tải thật :), bản thân có thể ko nhận ra nhưng em cũng trải nghiệm rồi nên biết , thay đổi bài tập và cường độ thường xuyên sẽ giúp tập tành hứng khởi hơn và cơ thích nghi tốt hơn, cả tuần HT cũng như cả tuần T1 đều ko ổn :), thỉnh thoảng a Hồng dạo mát lên HT vừa là thay đổi không khí vừa là dịp cho a e HT dc ngắm siêu xe tí :P

unik

Xe buýt
Em hàng ngày chạy ~27kms chân, tay, lưng, m ông, cổ chẳng vấn đề gì.
Nhưng những cung cuối tuần độp đến km50 trở đi là em cũng bị hiện tượng mỏi, đau lưng, ê m ông. Mỗi lần nhấn pedal là tác động trực tiếp đến lưng, cảm giác rất rõ.
Tay thì em thay đổi tư thế liên tục nên không vấn đề gì.
Bác blackfish va các bác khác có bị giống em không?

benq

Xe điện
Em hàng ngày chạy ~27kms chân, tay, lưng, m ông, cổ chẳng vấn đề gì.
Nhưng những cung cuối tuần độp đến km50 trở đi là em cũng bị hiện tượng mỏi, đau lưng, ê m ông. Mỗi lần nhấn pedal là tác động trực tiếp đến lưng, cảm giác rất rõ.
Tay thì em thay đổi tư thế liên tục nên không vấn đề gì.
Bác blackfish va các bác khác có bị giống em không?
Hiện tượng mỏi, ê mông khi đi trên 50km là bình thường của MTB rồi :D, còn đau lưng thì nên cẩn trọng hơn chút để chỉnh lại tư thế, từ hồi đạp xe e hết hẳn đau lưng lưng đấy, trc cúi sâu không được vì cận vôi hóa

Duatretoxac

Xe buýt
Em nghĩ cụ không nên chỉnh yên mà nên chỉnh ghi đông hoặc thay stem dài hơn. Cụ chỉnh yên lùi ra sau thì lưng cụ càng gập nhiều hơn nên chắc không giải quyết được vấn đề đâu.

rach

Xe tải
Theo em các cụ không nên tự chỉnh mà nên mang cả người và xe lên chỗ cụ Tuấn để cụ ấy chỉnh cho, cụ ấy là cựu vđv nên có cái nhìn bài bản, khoa học hơn về tư thế độp.

Fiat_ELX

Xe điện
Theo em các cụ không nên tự chỉnh mà nên mang cả người và xe lên chỗ cụ Tuấn để cụ ấy chỉnh cho, cụ ấy là cựu vđv nên có cái nhìn bài bản, khoa học hơn về tư thế độp.
MTB thì đơn giản, các cụ cử để vị trí trung bình là được, ae mình thì cũng có phải dị nhân tay dài quá gối gì đâu, MTB không như road (ở lâu 1 vị trí), xoay người liên tục, nên cứ để vị trí trung bình, sau có thật sự cảm thấy bất hợp lý thì chỉnh tý tẹo 1 thôi, nếu thấy ổn thì chỉnh tiếp.

Tuấn chỉ chỉnh sơ bộ thôi, còn xe nào phải đi theo người đấy, nên cuối cùng thì cũng chả khác gì mình tự chỉnh.

Duatretoxac

Xe buýt
Hôm nay em lại tự kỷ, lần đầu tiên vượt mốc dưới 70ph, cụ thể là 67ph cho 33km TL-T1-TL ... cố lên... cố lên :P

Blackfish

Xe tăng
Thế này chắc chạy trước mềnh òy .5h28p qua chỗ đàn ngựa không thấy ai nên vút luôn .Sang bên kia cầu gặp cụ BMW73 đang tự kỷ .Cụ ấy mới nhẩy xuống hố vôi nhà KP .Hôm nay lần đầu chạy cung T1 nên chào hỏi nhau mấy câu rồi em đi trước để kịp giờ làm .Chạy một mềnh tốc độ kém hẳn nhưng không thấy mỏi lưng:))

Fiat_ELX

Xe điện
Thế này chắc chạy trước mềnh òy .5h28p qua chỗ đàn ngựa không thấy ai nên vút luôn .Sang bên kia cầu gặp cụ BMW73 đang tự kỷ .Cụ ấy mới nhẩy xuống hố vôi nhà KP .Hôm nay lần đầu chạy cung T1 nên chào hỏi nhau mấy câu rồi em đi trước để kịp giờ làm .Chạy một mềnh tốc độ kém hẳn nhưng không thấy mỏi lưng:))
Hóa ra mỏi lưng là tại miềng :)) cứ luyện đi nhé, anh đi nghỉ, tuần sau về chiến lại.

BMW73

Xe tải
Chào cụ xong chưa đến nửa phút em chỉ còn thấy mỗi mờ ông cụ,em đến Mê linh plaza b quay nuôn chứ không lên đến đích sợ về muộn đi làm, hôm sau có lẽ em phải đi sớm hơn.

Duatretoxac

Xe buýt
Thế thì cụ chạy trước em, đúng 5h30 em mới đến chỗ đàn ngựa, đợi đến 5h35 thì em lướt.

Blackfish

Xe tăng
Chào cụ xong chưa đến nửa phút em chỉ còn thấy mỗi mờ ông cụ,em đến Mê linh plaza b quay nuôn chứ không lên đến đích sợ về muộn đi làm, hôm sau có lẽ em phải đi sớm hơn.
Hôm nay ngày thi Đại Học, ato chạy sớm đỡ tắc đường nên cung này hôm nay hơi đông xe .Mọi ngày thoáng lắm. cụ chạy vài buổi cung này xem có khá hơn cung HT không.Chạy sáng ít time nên hẹn nhau cho đúng giờ thôi rồi đường ai nấy chạy.Có vấn đề gì trên đường cần trợ giúp thì anh em alo nhóe !
@Đũa tre : Tưởng cụ chạy trước vì lên T1 em dừng lại uốn miếng nác ăn kiểu ảnh mà không gặp cụ nên đoán vậy :D

nab2195

Xe tăng
em tự kỉ chỉ Hồ tây, hm nay qua Vincom chém gió vui phết :)) , bác Trắm cứ tự kỉ kiểu này mệt lắm, rảnh rang nghỉ ngơi đi giao lưu các tour :) , ko cố 1 buổi tập làm gì

Sói nhỏ

Chã!
Cung này các cụ luyện tập hăng say quá, em chắc còn lâu mới theo kịp. Hai sáng nay em duổi theo bác Hachi, Hato có 1 đoạn từ cầu CD đến VT với vận tốc 27kph mà lần nào đến cầu VT em cũng bị tụt huyết áp :P:P:P dạo này em toán cầm cờ cung TDF (tính từ cuối lên)