[Funland] Nam Định yêu cầu cách ly toàn bộ người từ vùng dịch trừ cấp 1

Vulcan V70

Xe trâu
Bên cụ dân vẫn mua đất ải kìa. Bên nhà e năm nay ko mua nữa do vườn cao hơn sân rồi
Đất ải! Lâu lắm rồi nhà cháu mới nghe lại từ này!
Ruộng mùa này cày lên phơi khô cho đất bạc trắng gọi là ruộng ải bác nhỉ.
Hôm nay trên trang Nam Định đưa tin cả tỉnh có 93 ca nhiễm. Xuân trường có 14 ca thì 9 ca là người từ Hà Nội về

88Fun

Xe buýt
Ruộng mùa này cày lên phơi khô cho đất bạc trắng gọi là ruộng ải bác nhỉ
Đất này mua về bỏ vườn trồng rau khá tốt cụ ạ
Vâng cụ. Quê cháu mùa này vẫn bán đất “ải” cho người bỏ vườn. Bỏ vào chậu cây cảnh. Trồng rau…
150-180k/xe 1m3. Nhiều nhà hút cát vào ao để lại chừng 80cm mặtbtreen mua đất đổ vào trồng cây, có người nhiều tiền hơn thì mua mấy trăm xe đất về đổ ao trồng cây, làm vườn. Một phần vì nước giờ ít, nên phải hạ cốt ruộng xuống. Cũng như ko có nước vào ao nữa nên phải lấp đi

Vulcan V70

Xe trâu
Vâng cụ. Quê cháu mùa này vẫn bán đất “ải” cho người bỏ vườn. Bỏ vào chậu cây cảnh. Trồng rau…
150-180k/xe 1m3. Nhiều nhà hút cát vào ao để lại chừng 80cm mặtbtreen mua đất đổ vào trồng cây, có người nhiều tiền hơn thì mua mấy trăm xe đất về đổ ao trồng cây, làm vườn. Một phần vì nước giờ ít, nên phải hạ cốt ruộng xuống. Cũng như ko có nước vào ao nữa nên phải lấp đi
Những ao, hồ trong làng quê ở ĐBBB vó tác dụng điều tiết nước khi mưa, bão và giảm nhiệt mùa hè rất tốt... nhà cháu thấy lấp bớt ao hồ là điều không nên làm.

otothanglong

Xe điện
Nhiều cụ gay gắt quá, các cụ không sợ cv nhưng ở quê người ta vẫn sợ, trước khi về quê thì làm cái test cho chắc ăn- mọi người cùng vui vẻ, mua thêm vài chục kit nhanh về dùng và làm quà cho hàng xóm họ sẽ quý như Bác Hồ chứ ai kỳ thị làm gì? Mang tiếng cách ly nhưng đóng cái biển cho có, có ai trông đâu, thích đi đâu thì đi, sợ trách nhiệm thì 1-2 hôm lại test nhanh một lần, chả may dương thì chịu khó ở nhà hoặc lại lên phố nơi F0 vẫn đi lại tự do. Em biết trên of có rất nhiều cụ thành đạt, tỷ phú không ít và lãnh đạo cũng nhiều... Tầng lớp tinh hoa cũng nên chơi đẹp với quê hương "mang tiền về cho đất mẹ, đừng mang phiền về cho đất mẹ" (Đen) , chứ động chạm một chút đến tự do là lại ngoác mồm như anh Chí thì nó không xứng đáng với địa vị dẫn dắt xã hội đi lên của các cụ of! ^^
Chém bậy linh tinh vớ vẩn thôi cụ, dính 1 phát lại chẳng xoắn còn hơn quẩy, miệng nín như hột thị ấy, em cũng không sợ lắm, nhưng nhà còn người già, trẻ nhỏ nên quê cả năm có dám về đâu, vô phúc về truyền bệnh cho mọi người thì thật tai hại ân hận cả đời. TP y tế phường còn yếu kém, bv đầy cả TP còn quá tải, chứ dính ở quê thì bách nhục, y tế xã thì cả tủ lèo tèo vài viên thuốc, muốn ra huyện hay Tp thì tiền đâu ra mà chi chả, giữ cái mạng thì cái gì cũng chẳng là tiền, tiền xe, tiền viện, tiền lót tay bs..vv, Bà con ở quê họ sợ cũng có cái lý của họ, hay hớm gì mà cao ngạo vặn vẹo này nọ quê hương. Né tý cho yên ổn giữ cho người ta.

coixay13

Xe tăng
Hôm nay trên trang Nam Định đưa tin cả tỉnh có 93 ca nhiễm. Xuân trường có 14 ca thì 9 ca là người từ Hà Nội về
Em thấy bẩub14 ca ở XT cụ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Sáng nay em phải ra Thịnh Long thăm ông chú út - đang xây nhà, nhà lại do em thiết kế, nếu không em cũng vác cần ra mương lure cá nẹp ghé đang mùa đổ ải.

• Vodka
Reactions: rfs

Xe thả hình

Xe tăng
Đợt dịch này mới thấy chúng ta giống chính quyền liên bang nhiều hơn. Mỗi tỉnh 1 ý. Ko thèm nghe ý kiến trung ương.
128 TW bẩu linh hoạt mà cụ.

Lâu lâu rồi em không về quê, việc em phải đi cả nam bắc, sợ mình có thể là F0 lây cho người nhà. Về thăm nom, về chơi mà về cũng được không về cũng được thì có nhất thiết phải về không?
Mấy ông có tý vaccine, cứ như full giáp ấy, chạy hoắng hết cả lên, về quê giải quyết được éo gì đâu, chả nhẽ họ lại hỏi về làm gì.
Trường hợp đặng chẳng đừng phải về em không ý kiến gì.

Chỉnh sửa cuối:

captain81

Xe tải
Đúng vậy, người ta đã không chào đón thì về làm éo gì các cụ ạ, em mà nơi nào làm khó thì không bao giờ e tới làm gì cả, mà dân tỉnh đó cũng nên đóng cửa mà ở với nhau, có gì đâu mà nói lắm vãi.
nhân dân nên đào hầm trú ẩn, chuẩn bị lương thực thực phẩm, sau đó xây tường rào kín đường xá đi lại, xuống hầm ở cho đến khi nào thế giới hết dịch ta lại ngoi lên.

Xe bọ xít

Xe container
Thưa cụ là cụ cứ việc tin vào số liệu báo cáo, còn em nhìn vào tình hình thực tế. Tháng 9 - tháng 10 năm 2021 NĐ mới triển khai tiêm đến đối tượng ưu tiên là những người bán hàng (mũi 1). Đến khi NĐ bùng dịch thì quá nhiều ca chuyển nặng phải chuyển bệnh viện nhiệt đới TW. Trên này có cụ Dr Thanh Bùi bác sĩ tuyến tỉnh NĐ. Cụ có thể hỏi cụ ấy.
Cụ ở NĐ à mà sao nắm rõ tình hình tỉnh nhà thế

T91

Xe container
Đất này mua về bỏ vườn trồng rau khá tốt cụ ạ
Đất ải cụ ad. Quê nhà em cũng toàn chở về đổ vườn trồng rau
Em nam trực trườ cứ mùa ải này là công nông chở bán nhiều lắm, giờ các nhà cũng lấp hết ao rồi nên chả ai mua nữa

Chỉnh sửa cuối:

phamhungbs

Xe điện
E ở Tam Nông Phú Thọ đây. Đi thoải mái nhưng hàng xóm thấy trên HN về nói thẳng mặt luôn. 2 cụ nhà e vẫn đi đi về về liên tục. Đợt này dịch căng thẳng đến a e họ hàng thấy m về còn né hết luôn.
Hix, tình trạng như cụ nói xảy ra nhiều nơi lắm cụ ah. Em đọc các thớt để rút kinh nghiệm, về quê loanh quanh nhà mấy ngày rồi về Hà Nội thôi. Hy vọng sát Tết có những chuyển biến mới.

Raul7

Xe tải
Lãnh đạo tỉnh họ chịu trách nhiệm họ đưa ra. Theo e cụ cứ chấp hành, trước khi đi đến vùng nào hỏi quy định ở vùng ấy

xitruman

Xe tăng
Em về Nam Định mà không thấy ai ý kiến gì cả cụ ak

• Vodka

tomo21311

Xe tăng
Mai em lại đi HH, có gì sẽ thông tin thêm.

• Vodka

buicongchuc

Xe ba gác
Mai em lại đi HH, có gì sẽ thông tin thêm.
Em về HH từ sáng mồng 1 đến tối mồng 2 lên HN. Không thấy ai ý kiến ý cò gì, em khai báo online. Về đi lại thoải mái, thực hiện 5K.

Captain

[Tịch thu bằng lái]