[Funland] Nam Định yêu cầu cách ly toàn bộ người từ vùng dịch trừ cấp 1

chuyendang

Xe hơi
Thưa cụ là cụ cứ việc tin vào số liệu báo cáo, còn em nhìn vào tình hình thực tế. Tháng 9 - tháng 10 năm 2021 NĐ mới triển khai tiêm đến đối tượng ưu tiên là những người bán hàng (mũi 1). Đến khi NĐ bùng dịch thì quá nhiều ca chuyển nặng phải chuyển bệnh viện nhiệt đới TW. Trên này có cụ Dr Thanh Bùi bác sĩ tuyến tỉnh NĐ. Cụ có thể hỏi cụ ấy.
Chỗ khác không rõ chứ Giao Thủy tiêm hết mũi 2 toàn dân được nửa tháng rồi

Yeuaibaygio

Xe container
Chỗ khác không rõ chứ Giao Thủy tiêm hết mũi 2 toàn dân được nửa tháng rồi
Mợ ấy đưa số liệu tháng 9, 10 trong khi giờ đã hết năm 2021.
Thực tế là NĐ tiêm muộn nhưng khá nhanh và đã vét gần như 100% dân trên 18 tuổi. Trẻ em 12-17 t bắt đầu tiêm mũi 2.
Số ít chưa tiêm vì không muốn tiêm hoặc không tiêm được (bầu bí, sức khỏe).

Vulcan V70

Xe trâu
Trưa nay em về quê nhà ở HH, đến giờ không thấy ai ý kiến gì. Em chỉ loanh quanh khu nhà: ăn, ngủ, tập thể dục, xem film, ra vườn ngắm hoa trái

Bưởi này để đến Tết được không bác Chức?
Hải Hậu có vẻ ổn rồi bác nhỉ?

minhmo

Xe cút kít
Thời buổi chạng vạng nên chưa thể khẳng định đúng sai, quan điểm của em thì lãnh đạo bảo vệ số đông là nên làm! Một người từ nơi xa hồi hương thì nên ở nhà, hạn chế đi lại để cho 99 người khác ở đó có cảm giác an tâm mà làm ăn...nhỡ chẳng may dính chấu coi như họ mất tết, MB vẫn chưa thể coi covid là đbrr như MN được, đấy là em nghĩ vậy!
Nếu có thể, cụ giải thích giúp em mấy chữ viết tắt này nhé.
Đọc còm cụ nhức hết cả đầu. ;)

Quê gấu em hải dương. Hôm nay cũng ko về vì cứ loạn cào cào lên việc khai báo.
Các tỉnh huyện sợ mất ghế nên làm ăm tiêu cực quá
Tỉnh Hải Dương có một cái thông báo với một số nội dung y chang, huyện chỉ copy lại và phát hành thôi.
Làm lãnh đạo cơ quan quản lý nhà nước dễ thật. :))

lamhoangvan87

Xe container
Nếu có thể, cụ giải thích giúp em mấy chữ viết tắt này nhé.
Đọc còm cụ nhức hết cả đầu. ;)

Tỉnh Hải Dương có một cái thông báo với một số nội dung y chang, huyện chỉ copy lại và phát hành thôi.
Làm lãnh đạo cơ quan quản lý nhà nước dễ thật. :))
Cứ ko làm được thì cấm. Cuối năm đang so thành tích mà cụ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em ở giao thủy đây ạ, đang lo là tết ta không được về quê ăn tết thì đúng nhọ

minhmo

Xe cút kít
Cứ ko làm được thì cấm. Cuối năm đang so thành tích mà cụ
Quê em tết cấm từ trước tết âm lịch năm ngoái đến 21 tháng 3 em mới được về ăn tết. Chính thức bỏ chốt cứng sau khi có chỉ thị 128.
Nhà em giáp ranh 2 tỉnh nó chở gạch ra làm chốt cứng trên đường tỉnh lộ, muốn về nhà phải đi vòng thêm 20km nữa, qua chốt kiểm dịch rồi mới được về nhà. ;)
Đang hy vọng thằng giám đốc CDC Hải Dương khai ra một lũ thằng ăn theo dịch covid, cho chúng nó vào tù cả thể.

lamhoangvan87

Xe container
Quê em tết cấm từ trước tết âm lịch năm ngoái đến 21 tháng 3 em mới được về ăn tết. Chính thức bỏ chốt cứng sau khi có chỉ thị 128.
Nhà em giáp ranh 2 tỉnh nó chở gạch ra làm chốt cứng trên đường tỉnh lộ, muốn về nhà phải đi vòng thêm 20km nữa, qua chốt kiểm dịch rồi mới được về nhà. ;)
Đang hy vọng thằng giám đốc CDC Hải Dương khai ra một lũ thằng ăn theo dịch covid, cho chúng nó vào tù cả thể.
Nhà e năm vừa rồi về hd cũng thế. Giờ thay đổi cách thích ứng mới chứ tiêu cực thế sao đc

Vulcan V70

Xe trâu
Em ở giao thủy đây ạ, đang lo là tết ta không được về quê ăn tết thì đúng nhọ
Ở ngoài Bắc có tập quán mừng thọ các cụ cao niên vào dịp Năm mới, địa phương ( cấp xã), tổ chức chúc thọ các cụ ở Hội trường, Nhà văn hóa.. rồi về gua đình mỗi cụ thì họ hàng, con cháu, khu xóm đến chúc thọ các cụ. Năm nay tình hình dịch bệnh thế này không rõ là đã có quy định gì khác chưa..

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Ở ngoài Bắc có tập quán mừng thọ các cụ cao niên vào dịp Năm mới, địa phương ( cấp xã), tổ chức chúc thọ các cụ ở Hội trường, Nhà văn hóa.. rồi về gua đình mỗi cụ thì họ hàng, con cháu, khu xóm đến chúc thọ các cụ. Năm nay tình hình dịch bệnh thế này không rõ là đã có quy định gì khác chưa..
Chuẩn cụ ạ. Mọi năm tết là em phải đi nhiều, quê nội, ngoại, quê gốc của ông nội nữa. Nhưng nếu cứ theo tình hình hiện tại thì chỉ về nhà thăm bố mẹ vài ngày rồi đi thôi chứ cũng không được ra ngoài mà thăm họ hàng ý chứ

edc

Xe lăn
Thưa cụ là cụ cứ việc tin vào số liệu báo cáo, còn em nhìn vào tình hình thực tế. Tháng 9 - tháng 10 năm 2021 NĐ mới triển khai tiêm đến đối tượng ưu tiên là những người bán hàng (mũi 1). Đến khi NĐ bùng dịch thì quá nhiều ca chuyển nặng phải chuyển bệnh viện nhiệt đới TW. Trên này có cụ Dr Thanh Bùi bác sĩ tuyến tỉnh NĐ. Cụ có thể hỏi cụ ấy.
Quê em bị toang nặng, có lẽ hơn ND. Cũng triển khai tiêm muộn như ND T9-T10. Nhưng triển khai tiêm rất nhanh và tiêm xong cuối T11 rồi. Cái hay là em thấy Tỉnh chưa bao giờ làm khác quy định CP, đi vào Tỉnh chỉ khai báo, về huyện không chốt, về xã cũng không ai hỏi và khai báo (tất nhiên em tự động khai báo lịch trình online) Em cứ theo quy định CP đi về thăm nhà mà không gặp bất kỳ hạn chế nào khác. (Giờ ổn)
Trong khi em có ông bạn nhờ em đưa về ND, đi qua vẫn lập chốt Test, trong khi CP đã thông báo bỏ. Nó là cách tiếp cận cùng 1 vấn đề thôi mợ.

hauyenhd

Xe container
Em ở Hải Dương. Từ nhà HN về quê 30 km. Hôm qua cân nhắc mãi rồi chốt lại không về quê nữa.

View attachment 6791881
Quê gấu em hải dương. Hôm nay cũng ko về vì cứ loạn cào cào lên việc khai báo.
Các tỉnh huyện sợ mất ghế nên làm ăm tiêu cực quá
HD k cấm người ra vào các cụ đi lại thoải mái nếu về từ tỉnh ngoài, các vùng xanh đỏ tím vàng gì đó thì phải khai báo y tế mà k khai cũng k ai kiểm tra đâu. Trường hợp k khai mà thành F0 chạy đc thì cũng k sao nốt chết là chết cái ông ở địa phương ấy bị rào nhà rồi k khai thì phạt 3 củ thôi.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Quê em bị toang nặng, có lẽ hơn ND. Cũng triển khai tiêm muộn như ND T9-T10. Nhưng triển khai tiêm rất nhanh và tiêm xong cuối T11 rồi. Cái hay là em thấy Tỉnh chưa bao giờ làm khác quy định CP, đi vào Tỉnh chỉ khai báo, về huyện không chốt, về xã cũng không ai hỏi và khai báo (tất nhiên em tự động khai báo lịch trình online) Em cứ theo quy định CP đi về thăm nhà mà không gặp bất kỳ hạn chế nào khác. (Giờ ổn)
Trong khi em có ông bạn nhờ em đưa về ND, đi qua vẫn lập chốt Test, trong khi CP đã thông báo bỏ. Nó là cách tiếp cận cùng 1 vấn đề thôi mợ.
Sau khi cái 128 ra đời thì NĐ lập chốt test chỗ nào đấy cụ ? E nhớ ko nhầm thì chốt chỗ trạm thu phí phía trên Big C bỏ , chân cầu tân đệ bỏ ....

edc

Xe lăn
Sau khi cái 128 ra đời thì NĐ lập chốt test chỗ nào đấy cụ ? E nhớ ko nhầm thì chốt chỗ trạm thu phí phía trên Big C bỏ , chân cầu tân đệ bỏ ....
Em đi ND ngày cuối cùng tháo chốt. Hôm đó có cậu bạn nhờ em đưa về quê thăm bố. Ngày đó khoảng cuối tháng 10.

T91

Xe container
Anh đi mãi chả sao, về mấy hôm thì dính phong tỏa
Nhanh cũng chục hôm nữa mới dỡ
Nam dương nhà chú cũng mấy ca cộng đồng rồi
Em có dám về đâu, hôm trc có việc phải về cũng cẩn thận ngoáy mũi cái rồi mới về

Tv1912

Xe buýt
Nhiều cụ gay gắt quá, các cụ không sợ cv nhưng ở quê người ta vẫn sợ, trước khi về quê thì làm cái test cho chắc ăn- mọi người cùng vui vẻ, mua thêm vài chục kit nhanh về dùng và làm quà cho hàng xóm họ sẽ quý như Bác Hồ chứ ai kỳ thị làm gì? Mang tiếng cách ly nhưng đóng cái biển cho có, có ai trông đâu, thích đi đâu thì đi, sợ trách nhiệm thì 1-2 hôm lại test nhanh một lần, chả may dương thì chịu khó ở nhà hoặc lại lên phố nơi F0 vẫn đi lại tự do. Em biết trên of có rất nhiều cụ thành đạt, tỷ phú không ít và lãnh đạo cũng nhiều... Tầng lớp tinh hoa cũng nên chơi đẹp với quê hương "mang tiền về cho đất mẹ, đừng mang phiền về cho đất mẹ" (Đen) , chứ động chạm một chút đến tự do là lại ngoác mồm như anh Chí thì nó không xứng đáng với địa vị dẫn dắt xã hội đi lên của các cụ of! ^^

phamhungbs

Xe điện
Tỉnh cụ là Hà Nam hay tỉnh nào mà ngon lành thế cụ.