[Funland] Năm 2019 Việt Nam nhận 700 người bị trục xuất từ Mỹ trong đó có tội phạm ma tuý và theo đạo Hồi

kimma

Xe điện
Hơn chứ, ít nhất tôi đ.éo bị ai coi là tội phạm.
Còn ông? Ông thì sao? Đồng cảm à?
Em nghĩ cụ nên xem lại mình . Cụ có chắc chắn là tất cả đều là cặn bã như cụ nói. Trong số đó ko ít ng vướng phải cái tội mà ở VN xem như là cái trời ơi đất hỡi, như tát vợ chửi con... và vì phạm luật giao thông, đánh nhau vớ vẩn
Nếu những tội đó cụ coi là cặn bã thì e ở VN đám này nó cặn bã gấp hàng ko biết bao lần . Và cụ có dám chắc là mình ko ở trong số đó ko ? ... những tội trên ở mẽo là cấu thành tội và ra tòa rồi.

Patriots

Xe lăn
Mỹ nó ép thì phải chịu.
Theo 1 số kẻ ở đây thì nước Mỹ cái liếu gì cũng về nhất :P :P :P
Tương kế, tựu kế.
Ta cho lũ người Việt mất gốc này đi KINH TẾ MỚI :D :D :D
Công dân nó đâu mà nó chứa? Ví dụ như có thằng Mẽo sang bên này giặt dẹo phạm tội, sau khi ra tù mình trục xuất thì Mẽo nó cũng phải nhận thôi.

trentungcayso

Xe tăng
Tước bình thường cụ nhé, những người đó sẽ thành kẻ "vô thừa nhận, mất tổ quốc", chỉ có thể lang thang ở trong vạch vàng (khu cách ly) của sân bay QT chứ không ra ngoài được, trừ phi quốc gia đó cho phép tị nạn, nổi tiếng nhất là vụ chú Snowden. VN không có chế độ tị nạn nên mấy chú ẻm này nếu về VN sẽ bị tống thẳng vào kho nuôi báo cô thôi.
LHQ đã có 2 công ước về giảm và tiến tới chấm dứt tình trạng không quốc tịch. Những nước tham gia công ước sẽ không tước quốc tịch của công dân chỉ có duy nhất 1 quốc tịch. Tất nhiên các nước ngồi xổm lên công ước LHQ thì vẫn tước bình thường.
Snowden chỉ bị hủy hộ chiếu chứ chưa bao giờ bị tước quốc tịch.

SPL

Xe container
LHQ đã có 2 công ước về giảm và tiến tới chấm dứt tình trạng không quốc tịch. Những nước tham gia công ước sẽ không tước quốc tịch của công dân chỉ có duy nhất 1 quốc tịch. Tất nhiên các nước ngồi xổm lên công ước LHQ thì vẫn tước bình thường.
LHQ có là cái gì đâu cụ, hàng năm Mẽo nó cấp 80% tiền hoạt động lại đặt trụ sở ở nó thì nó làm gì chả được, điển hình nó đánh các nước khác nó có hỏi LHQ đâu

trentungcayso

Xe tăng
LHQ có là cái gì đâu cụ, hàng năm Mẽo nó cấp 80% tiền hoạt động lại đặt trụ sở ở nó thì nó làm gì chả được, điển hình nó đánh các nước khác nó có hỏi LHQ đâu
Mẽo nó có thể không coi LHQ ra gì, nhưng nó sẽ đối xử với công dân của nó theo hiến pháp và pháp luật của nó.

Collin Powell

Xe buýt
Công dân nó đâu mà nó chứa? Ví dụ như có thằng Mẽo sang bên này giặt dẹo phạm tội, sau khi ra tù mình trục xuất thì Mẽo nó cũng phải nhận thôi.
Những người này cũng không còn hộ chiếu Việt Nam nữa cụ ạ. Hơn nữa, bản thân họ cũng không coi Việt Nam là quê hương.

Những kẻ như thế chỉ ăn bám hoặc phá hoại chứ có ích gì nữa

Chỉnh sửa cuối:

Hmm

Xe hơi
Những người này cũng không còn hộ chiếu Việt Nam nữa cụ ạ. Hơn nữa, bản thân họ cũng không coi Việt Nam là quê hương.

Những kẻ như thế chỉ phá hoại chứ có ích gì nữa

Đáng kinh tởm lũ này thật, vì miếng ăn mà chối bỏ quê hương, lũ ký sinh trùng bẩn bựa.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
700 túi rác đang đc trở về với bãi rác của mình

faceid4

Xe tải
Cụ lại lướt qua bài em rồi. 500 sau 95 bắt buộc phải nhận theo hiệp định. Còn 200 ng trc 95 thì xuy xét cân đo chán. Đưa họ về. Họ sẽ ở đâu làm gì ? Vì ko ít trong số đó ko thân nhân. Ko biết VN là cái gì luôn. Tư tưởng chống đối rất cao . Đàn áp họ như đám cừu ở vn ko dễ chút nào. Vì liên quan đến 9 chị... đủ trò đủ kiểu. Cứ hiểu nôm na là 1 thằng họ chí, ko còn gì để mất thì nó dễ cắm con phóng lợn vào lưng bá kiến vậy đó.
Well, em đồng ý với quan điểm của cụ đó chứ là phải tuân theo cái đã ký, nhận 500 từ chối 200. Còn VN thích xé cứ xé thôi miễn là đủ khả năng. Giữa QG với QG, thoả thuận ký kết đơn giản chỉ là ăn miếng trả miếng thôi.

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
700 túi rác đang đc trở về với bãi rác của mình
700 túi rác này sinh ra từ cái nôi VNCH, lớn lên trong môi trường Mỹ đấy chứ.

Ngoài ra nếu chó hoang đã gọi đất Việt là bãi rác thì cứ ngỏng cổ về oẳng làm gì nếu chó hoang đã có tịch Mẽo. Nếu chưa đi được thì chắc ở đáy bãi rác nên suốt ngay cay cú thế.

Collin Powell

Xe buýt
Well, em đồng ý với quan điểm của cụ đó chứ là phải tuân theo cái đã ký, nhận 500 từ chối 200. Còn VN thích xé cứ xé thôi miễn là đủ khả năng. Giữa QG với QG, thoả thuận ký kết đơn giản chỉ là ăn miếng trả miếng thôi.
Mục số 2: không nhận những người đi trước 12/7/1995. Còn lại vẫn nhận bình thường nhé.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Bởi nhẽ í nên nếu lũ này bị Mỹ giả về quê, ta cứ lập cmn ra hệ thống trại cải tạo lao động để đón tiếp.
Phía Mỹ miễn càm ràm :)) :)) :))

Collin Powell

Xe buýt
Theo nghiên cứu của Migration Policy Institute, Viện nghiên cứu về chính sách di dân, trong số 1 triệu 300 nghìn người Việt tại Mỹ có khoảng 116 nghìn người cư trú bất hợp pháp.

Con số người Việt trong diện bị trục xuất và hiện bi giam giữ hay đặt dưới sự quản chế của cơ quan di trú Mỹ là 8 nghìn người

Collin Powell

Xe buýt
Bởi nhẽ í nên nếu lũ này bị Mỹ giả về quê, ta cứ lập cmn ra hệ thống trại cải tạo lao động để đón tiếp.
Phía Mỹ miễn càm ràm :)) :)) :))
Nó lại mang bom đến để bảo vệ nhơn quèn cho 8K thằng ấy thì sao

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.