N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Em đâm ông sờ tai lít: chân mẫu chưa chuẩn lắm, giá như bàn chân phải của mẫu để sát bàn chân trái, lùi về phía sau 1/2 thì chân mẫu sẽ đỡ ngượng hơn. Cảm giác phía trên thoát, nhưng phía dưới hơi bị cưỡng 1 tẹo.

Giá như ảnh này bác chơi bằng góc rộng, thì ảnh sẽ phiêu hơn nhiều. Góc máy của bác hơi cao, nên phần chân mẫu cảm giác hơn ngắn.

Ngồi lên đống rêu trong rừng, em công nhận mẫu dũng cảm. Được bộ ảnh này chắc phải cảm ơn mẫu nhiều nhiều lắm, bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Lendoiotonam99

Xe tải
Cảm nhận nghệ thuật là cả vấn đề, nhất lại là ảnh nued.mọi khía cạnh các cụ góp ý cả rồi, em chỉ băn khoăn với cụ chủ một chút thôi, nghe được thì cụ nghe mà không cụ bỏ qua nhé. Chụp ảnh khác với hội hoạ vì nó chỉ lóe lên trong một tích tắc nhưng lột tả được ý đồ của tác giả, trong tíc tắc đó cơ may sẽ làm cho bức ảnh có hồn,cảnh vật không bị khiên cưỡng,ví dụ như cho thiếu nữ nhặt cánh hoa rơi, đón làn gió chẳng hạn thì em nghĩ bức ảnh sẽ thật hơn, tự nhiên hơn, sống động hơn.bức số 2 em thấy thật tuyệt!Chúc mừng cụ!

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em xin tiếp thu ý kiến của bác, lần đầu tiên em đu theo thể loại này nên chắc chắn sẽ có nhiều khiếm khuyết, bác nào giúp em chỉ đúng ra cái dở của em để em sửa chữa em đều đánh giá cao đáng là bậc thầy của em ạ!
Người mẫu ở thể loại này vẫn chưa toát lên đc cái hồn dẫu sao mình vẫn là người phương đông. cho nên em cảm thấy có gì đó chưa ổn ko nói lên đc. nhìn thoáng thị ĐẸP

vungocanhxd

Xe tăng
Em đặt bố cục thứ 4 bởi những người chụp những bức ảnh như này rồi thì không mấy khi có lỗi về bố cục, nên cụ cứ yên tâm mà xem.

Có thể cụ nhầm giữa người xem ảnh và người chụp ảnh rồi. Người chụp ảnh thì đầu tiên là vấn đề nội dung, thứ hai bố cục thứ ba mới đến các vấn đề xyz kia. Người xem ảnh thì đâu cần tinh chỉnh gì về bố cục đâu cụ.

Em chỉ muốn nói để những người ngoại đạo để người ta biết cách xem một bức ảnh, thế nào là một bức ảnh đẹp.

@ Catiner: em thấy các cụ ấy nói như vậy hình như các cụ ấy chưa chụp môn này, chưa phải đi tìm mẫu nên các cụ ấy chưa biết được cái khó khi chơi môn này
Mợ nói hết những điều em muốn nói nên em xin mạn phép không nói gì nữa ạ

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Mấy hôm em bận quá ko login vào Ô Phở đc, thấy nhiều bác tỏ ra nguy hiểm phết nhể =))
Em vote cho mẫu vì tinh thần tận tâm phục vụ :x
Còn ảnh bác chủ thớt em thấy chưa thích về cách pose thôi, còn lại em thấy khá ổn (b)
Mong bác tiếp tục đóng góp để anh em thưởng lãm ợ :x (b)

khottabit

Xe container
Về pose hay tạo dáng thì tấm này em chấm điểm cao nhất trg bộ ảnh này đấy cụ ạ! ... he he ... nếu cụ nói giá như mà có 1 cô hoa hậu thay cho mẫu này thì sẽ tạo ấn tượng tốt hơn nữa thì còn nghe được ...

Cụ làm em nhớ tới 1 bài thơ của nữ sĩ Hồ Xuân Hương

Dắt díu nhau lên đến cửa chiền,
Cũng đòi học nói, nói không nên.
Ai về nhắn bảo phường lòi tói,
Muốn sống, đem vôi quét trả đền.
Các bức trước mợ chụp đẹp hơn, bức số 03 cá nhân em tháy là ổn nhất. Đến bức này mẫu tạo dáng như thế mợ chụp chính diện nom cứ như "dìm hàng" mẫu ấy ạ. Chọn góc chụp khác hơn chăng - ý em là thế.
Vài lời "lòi tói", mong mợ đừng để ý.
PS: đọc thơ nữ sĩ đệ nhất ngoa ngoắt em hình dung chủ thớt là 1 mợ, sorry nếu nhầm :">

Chỉnh sửa cuối:

Catiner

Xe tải
09
Soi bóng

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Ảnh đẹp quá, Em thích ảnh hậu trường, cụ chủ thớt còn ảnh nào phọt nốt đi ah

Catiner

Xe tải
Em đâm ông sờ tai lít: chân mẫu chưa chuẩn lắm, giá như bàn chân phải của mẫu để sát bàn chân trái, lùi về phía sau 1/2 thì chân mẫu sẽ đỡ ngượng hơn. Cảm giác phía trên thoát, nhưng phía dưới hơi bị cưỡng 1 tẹo.

Giá như ảnh này bác chơi bằng góc rộng, thì ảnh sẽ phiêu hơn nhiều. Góc máy của bác hơi cao, nên phần chân mẫu cảm giác hơn ngắn.

Ngồi lên đống rêu trong rừng, em công nhận mẫu dũng cảm. Được bộ ảnh này chắc phải cảm ơn mẫu nhiều nhiều lắm, bác nhỉ?
Mợ rất có nghề ... đúng là phần dưới chưa hay lắm, nhg em kết phần trên quá nên kg lược bỏ tấm này ... tấm này kg thể lùi được nữa vì địa hình chổ đó kg cho phép ... rất mong có được nhiều comment chất lượng như của mợ để em được tiến bộ!
Còn mẫu thì em đánh giá rất cao vì tinh thần xả thân vì con nghệ, bất kể có thể gặp phải rủi ro rắn, rết, kiến, muỗi, vắt ... hố sâu, sườn dốc, gai nhọn đâm quàu ...

Chỉnh sửa cuối:

dativu

Xe điện
Nhiều ảnh vẫn nhìn thấy mặt đó cụ........

Còn nếu cụ thích ảnh nude mà có mặt thì em nghĩ cụ có thể gúc gờ ra 1 đống ảnh.....XXX nghệ thuật ạ :| và có vẻ nó ko giống với luồng cảm xúc ở chủ đề này
Cụ thích nude ngoại không, có hẳng khuôn mặt nhá, xem chiến luôn

Catiner

Xe tải
nhưng bố cục có bị lệch trrái nhiều không ạ?
Kg hề ... vì em cố ý muốn nhấn ở giao điểm 1/3 những nét cong thon thả của "hai hàng chân ngọc duỗi song song" ...

nothing

Xe tải
E chẳng biết nghệ thuật lắm nhưng cảnh đẹp quá cụ ạ

quocviet

Xe container
Không biết các bác khác thấy sao, chứ em lại thấy thích nhất tấm thứ 2 ạ!

Catiner

Xe tải
Tấm này thân tặng các cụ nào muốn thấy mặt mẫu ...

10
E ấp

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Ôi đẹp quá.
Em ko hiểu về nghệ thuật, cơ mờ cứ nhìn bằng mắt thường, thấy đẹp quá.

bhquang2000

Xe tải
Sao cụ chủ ác thế bắt mãu dầm nước thế thì nhỡ có đỉa thì sao?

Catiner

Xe tải
Sao cụ chủ ác thế bắt mãu dầm nước thế thì nhỡ có đỉa thì sao?
Báo cáo cụ, tổng kết buổi chụp ảnh chỉ có 2 trự bị vắt đeo chảy máu chân ... trg đó có riêng em bị 2 con ... còn mẫu thì kg hề gì ... khu vực đó "thổ địa" cho biết trước là kg có đĩa cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng