N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catiner

Xe tải
06

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Sao cái thớt này hot thế nhể :P

hoangminhtnvn

Xe điện
Em nghĩ dù là ảnh nude nghệ thuật hay ảnh liên quan đến chuyện sắc dục thì đều có điểm chung trước hết là hướng tới cái đẹp. SẮC trước, DỤC sau, thế nên e nghĩ các cụ đừng có cố gắng phân biệt rạch ròi 2 chuyện ấy ra làm gì cho mất công. Bản thân e có tới 13 năm vẽ mẫu khỏa thân cũng không thừa hơi làm việc ấy, vì nó làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến mục tiêu lớn nhất của người thưởng lãm HƯỚNG TỚI CÁI ĐẸP.

hoangminhtnvn

Xe điện
em nghĩ bộ ảnh của bác đạt được khá nhiều tiêu chí chụp nude ngoài thiên nhiên. ánh sáng tốt, tương phản tốt, tự nhiên, ít bị can thiệp PS, em rất thích ạ, chỉ có điều phần setup mẫu và góc chụp chưa được kỹ tính lắm ạ, mong được xem thêm nhiều ảnh nữa của bác. Thank

Catiner

Xe tải
em nghĩ bộ ảnh của bác đạt được khá nhiều tiêu chí chụp nude ngoài thiên nhiên. ánh sáng tốt, tương phản tốt, tự nhiên, ít bị can thiệp PS, em rất thích ạ, chỉ có điều phần setup mẫu và góc chụp chưa được kỹ tính lắm ạ, mong được xem thêm nhiều ảnh nữa của bác. Thank
Thanks bác đã xem ảnh và comment, nhận xét của bác rất đúng, phần là vì lần đầu chụp nude còn thiếu kinh nghiệm, phần thì kg phải 1 mình 1 mẫu để dể dàng chọn góc chụp ưng ý, nhóm chụp cở 7 người chen nhau, súng va vào nhau côm cốp ... he he ... hi vọng lần sau sẽ khá hơn.

bixoan

Xe điện
cho em hỏi thuê người mẫu này đi chụp có tốn không cụ và ở đâu mới có?

sakuda

Xe điện
Thanks các cụ đã comment, em xin tiếp thu hết thảy các ý kiến ạ!

03/
Công nhận đẹp ...

Bức này em thấy hình như cụ chủ xử lý PS trên cả với thân hình của mẫu, em cứ có cảm giác gì gì đó không thật về cái nét tự nhiên của mẫu, cụ thể là bộ ngực

Catiner

Xe tải
sao không làm 1 lượt cho anh em xem với cụ nhỉ?
Cứ từ từ cháo sẽ nhừ bác ơi!

cho em hỏi thuê người mẫu này đi chụp có tốn không cụ và ở đâu mới có?
Em ăn theo các đại ca nên kg rỏ bác ạ!

Công nhận đẹp ...

Bức này em thấy hình như cụ chủ xử lý PS trên cả với thân hình của mẫu, em cứ có cảm giác gì gì đó không thật về cái nét tự nhiên của mẫu, cụ thể là bộ ngực
Cảm giác rất dể bị đánh lừa bác ơi!

one_zero

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Thế túm lại 2 cái đỏ đỏ khác nhau chỗ nào?
2 vế đỏ đỏ cụ nói nó khác nhau chứ, Nu là 1 nghệ thuật tôn lên vẻ đẹp cửa phái nữ, cái đẹp, đặc biệt là phần người, cái hồn mà tạo hóa ban tặng và nhiều thứ khác, còn " phàm phu tuc tử " mà em nói là phần con ( nhãn tâm tức tâm không sáng chứa đựng đầy những đen tối và dục vọng )
Như các bức họa hay tượng điêu khắc David nổi tiếng đó, hay ở Việt nam các bức phù điêu về người mẹ đang cho con bú, hay bức ảnh thiếu nữ bên dòng sông... (
Kụ chủ thớt theo môn này là dũng cảm đấy! Em cũng băn khoăn nhiều về cái khái niệm thế nào là xxx thế nào là art vì cái dung tục mỗi người cảm một khác!
Cá nhân em thấy ảnh đẹp, chụp đẹp nhưng thiếu cái gì đó ...
Ngày xưa em vẽ vời cả nam cả nữ rồi có cả người già hỏa thân ngồi đó để bọn em vẽ cơ, ( khổ nhất là vẽ ông bà già vì rất khó và tỷ mỉ mấy vẽ được )
Như em nó, ảnh đẹp nhưng thiếu cái hồn, Mẫu diễn vẫn còn hơi ngượng ngựu chưa hòa nhập với thiên nhiên bởi ở đây cần 1 cái hoang dại 1 chút nữa, và cái cảm nhận của người chụp chỉ chăm trăm vào chụp mà quên rằng mình có 1 phần trong đó
Nếu người chụp, mẫu và quang cảnh hòa nhập được thì sẽ có được bức ảnh đẹp hơn thế nữa.

em ko thích ảnh nude VN vì mẫu toàn quay mặt đi gượng gạo nếu đã dám chụp nude thì ngại gì ko chụp mặt (một trong những phần đẹp nhất của con người) cho biểu cảm cho hoàn thiện bức ảnh

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
em ko thích ảnh nude VN vì mẫu toàn quay mặt đi gượng gạo nếu đã dám chụp nude thì ngại gì ko chụp mặt (một trong những phần đẹp nhất của con người) cho biểu cảm cho hoàn thiện bức ảnh
Theo thiển ý của em về phía mẫu: có thể do quan niệm của mình về những người phụ nữ cởi bỏ xiêm y cho người khác nhìn, ngắm, chụp là những người phụ nữ không ngoan. Nên giấu mặt đi để tránh điều tiếng cho mẫu. Còn về phía người chụp thì em nghĩ nude là biểu cảm của cơ thể, ngôn ngữ cơ thể....thế nên nhiều thứ biểu cảm quá thì lại tạo ra sự tranh chấp trong 1 bức ảnh. Chả biết em phán thế có đúng không ạ?

PoBeo

Xe điện
Nhiều ảnh vẫn nhìn thấy mặt đó cụ........

Còn nếu cụ thích ảnh nude mà có mặt thì em nghĩ cụ có thể gúc gờ ra 1 đống ảnh.....XXX nghệ thuật ạ :| và có vẻ nó ko giống với luồng cảm xúc ở chủ đề này

raotro

Xe container
Công nhận đẹp ...

Chính xác là cái khoảng ở giữa. Cháu thề!

Winstorm07

Xe container
Em thấy cảnh đẹp quá, chỉ chụp cảnh không thôi có lẽ chuẩn hơn.

raotro

Xe container
Khoảng không gian dưới cườm tay nếu để ý sẽ thấy hơi...đời quá. Nếu khử được góc này thì cháu thấy vô cùng đẹp!
(nhưng thấy kụ chủ comment trên rồi nên cháu hiểu là lần sau sẽ cực đẹp)

hungbm

Xe điện
Cụ chủ k chuyên về Ảnh mà choạch nude đc như thía đã là ngon rồi. Chỉ có điều gấu nhà cụ mà biết thì rách việc phết đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng