[Funland] MyTV - xem toàn đứng hình - ức chế quá các cụ

QAZ

Xe container
Ai bẩu cụ thế, chỉ đc 1 tv thôi và muốn xem ngon thì sơ đồ là modem -> Mytv box -> TV.
Cụ mà cho nó chạy modem -> bộ chia switch -> Mytv box. Hay là bắt qua wifi thì cũng đều lag lòi hết.
1 lưu ý nữa là nếu nhà cụ dùng từ 2 cái phát wifi trở lên. Thì nhớ để ý cái cổng lan ở modem Vnpt tổng nối ra Mytv box chính là cái cổng lan cố định chỉ dành riêng cho Mytv box. Nếu cụ mà dùng cái cổng đấy để cắm dây bộ chia switch cho nó chia ra những modem phụ hoặc cục phát wifi khác. Thì xác định các wifi phụ nhà cụ xung đột lẫn lộn với nhau hết, ko vào đc internet đâu (ngoại trừ modem Vnpt tổng).

Tôi dùng MyTV từ 2011, gần đây (2 năm) chất lượng kém đi nhiều, cả kỹ thuật và nội dung.

Đầu set-top-box của MyTV bây giờ thực chất là 1 cái thiết bị Android 4.4.2, cấu hình chắc là rất thấp, dùng rất chán, giao diện lại ngu quá ngu.

Nếu lắp mới thì nên chọn VietTel hoặc bét ra FPT cũng còn hơn.

hoangduc.sbr

Xe container
E tưởng chia ra các cục phát wifi khác thì cài chế độ WDS bridge. Lúc này moderm đó chỉ làm chức năng kích sóng thì làm sao xung đột được ạ?
Cụ lại dọa cụ chủ quá rồi. Cổng LAN của VNPT router có phải để dùng riêng cho myTV box đâu. Con router VNPT ở nhà em có 2 cổng LAN ra, em cắm một cổng vào thẳng smart TV, cổng còn lại cắm sang một cái router Linksys khác cho phát wifi tốt và tắt wifi của con VNPT router đi. Con Linksys phát wifi ổn định hơn, nhiều chế độ thiết lập truy cập để quản lý, hạn chế thời gian truy cập cho từng thiết bị trong nhà... Con Linksys có 4 LAN ra, em đấu dây LAN vào 3 phòng ngủ, rồi tại phòng ngủ lại làm con router khác nữa cũng vẫn thoải mái. Con router thứ hai hay thứ 3, cụ đổi defaut gateway thành 192.168.x.1 trong đó x khác với default gateway của con VNPT router (thường là 192.168.0.1), vậy là thoải mái chẳng có gì lo xung đột giữa hai router. Hoặc cụ set up con router thứ hai kiểu repeater/bridge hoặc tắt chức năng router của nó đi, lúc đó nó hoạt động như switch/wireless point thôi.

Em dọa cụ chủ làm j đâu, k.nghiệm đau thương của em đấy. Em làm lại cái giá treo tường để đặt mấy bộ phát này cho gọn. Lúc tháo ra cắm lại cắm xừ dây bộ switch vào cổng lan vẫn dùng để cắm MyTV (cổng thứ 4 cuối cùng trên modem Vnpt). Thế là nó chơi cho 1 con modem Linksys, 2 con modem Dlink chết dúi dụi luôn mặc dù trc đó em đã đổi địa chỉ để chúng nó ko trùng nhau (con Linksys ko đổi đc nên em phải đổi modem Vnpt).
Hôm sau phải gọi thợ kỹ thuật Vnpt xuống xem vì họ lock đc vào địa chỉ đường phát để k.tra. Cơ mà mất cả buổi chiều vẫn ko đc. Đổi đi đổi lại địa chỉ cho từng modem rồi Wds bridge các kiểu cũng chả đc.
Đến hơn 5h chiều em cũng nản c.bị bồi dưỡng để cho ông kt về thì thế nào ông ấy lần lại cái cổng thứ 4 đang cắm dây lan của bộ Switch. Cắm lại vào cái MyTV box rồi ông ấy k.tra địa chỉ phát trên hệ thống thì mới té ngửa ra nguồn xung xuất phát từ cái việc cắm nhầm cổng ấy.

hoangduc.sbr

Xe container
Tôi dùng MyTV từ 2011, gần đây (2 năm) chất lượng kém đi nhiều, cả kỹ thuật và nội dung.

Đầu set-top-box của MyTV bây giờ thực chất là 1 cái thiết bị Android 4.4.2, cấu hình chắc là rất thấp, dùng rất chán, giao diện lại ngu quá ngu.

Nếu lắp mới thì nên chọn VietTel hoặc bét ra FPT cũng còn hơn.
Viettel và Fpt bị cắt mấy kênh phim hay từ lâu rồi cụ ah, MyTV nó vẫn đầy đủ hơn.

Dan du an

Xe ba gác
Em dùng tvbox của FPT, cũng toàn quay tít khi đang xem phim....Còn tv thì em không biết. Mà bảo có kho phim cuối cùng chả thấy thay đổi phim mấy...

cadillacsixteen

Xe tăng
Cái khó là tivi nhà em thiết kế âm tường :( nên bây h đi dây dợ lại đục đẽo chứ ko đơn giản.
Mẹ nó chứ, tỏ ra chuyên nghiệp lại hại mình

hoangduc.sbr

Xe container
Cái khó là tivi nhà em thiết kế âm tường :( nên bây h đi dây dợ lại đục đẽo chứ ko đơn giản.
Mẹ nó chứ, tỏ ra chuyên nghiệp lại hại mình
Chỉ cần nhà cụ lắp cổng mạng âm tường là bên kỹ thuật họ luồn dây đc hết cụ ah. Hồi nhà em mắc còn phải đi qua lan phong (trần âm) rồi sau mới xuống để đi âm tường kìa. Em nhìn thợ làm mà còn thấy mệt, phải tay mình chắc cáu tiết chửi um lên vì khó rồi:))

cadillacsixteen

Xe tăng
Chỉ cần nhà cụ lắp cổng mạng âm tường là bên kỹ thuật họ luồn dây đc hết cụ ah. Hồi nhà em mắc còn phải đi qua lan phong (trần âm) rồi sau mới xuống để đi âm tường kìa. Em nhìn thợ làm mà còn thấy mệt, phải tay mình chắc cáu tiết chửi um lên vì khó rồi:))
Tay em thì phá mẹ nhà rồi, chứ luồn dây dợ gì nữa cụ. Điên quá cụ ạ. E chả rõ có cổng mạng âm tươmgf ko. Để mai gọi đội thiết kế xem nó có bản vẻ cho cái này ko .

kamaz.rus

Xe tải
Em dọa cụ chủ làm j đâu, k.nghiệm đau thương của em đấy. Em làm lại cái giá treo tường để đặt mấy bộ phát này cho gọn. Lúc tháo ra cắm lại cắm xừ dây bộ switch vào cổng lan vẫn dùng để cắm MyTV (cổng thứ 4 cuối cùng trên modem Vnpt). Thế là nó chơi cho 1 con modem Linksys, 2 con modem Dlink chết dúi dụi luôn mặc dù trc đó em đã đổi địa chỉ để chúng nó ko trùng nhau (con Linksys ko đổi đc nên em phải đổi modem Vnpt).
Hôm sau phải gọi thợ kỹ thuật Vnpt xuống xem vì họ lock đc vào địa chỉ đường phát để k.tra. Cơ mà mất cả buổi chiều vẫn ko đc. Đổi đi đổi lại địa chỉ cho từng modem rồi Wds bridge các kiểu cũng chả đc.
Đến hơn 5h chiều em cũng nản c.bị bồi dưỡng để cho ông kt về thì thế nào ông ấy lần lại cái cổng thứ 4 đang cắm dây lan của bộ Switch. Cắm lại vào cái MyTV box rồi ông ấy k.tra địa chỉ phát trên hệ thống thì mới té ngửa ra nguồn xung xuất phát từ cái việc cắm nhầm cổng ấy.
Đội kĩ thuật của vina, Viettel (FPT thì e ko biết) chỉ đảm nhiệm được đến moderm và tvbox thôi. Nếu sau có sự cố sau moderm cụ gọi thợ ngoài cho nhanh cụ ạ. Trước e làm kĩ thuật của vt đây mà có biết quái gì đâu 😆😆😆😆

cadillacsixteen

Xe tăng
Đội kĩ thuật của vina, Viettel (FPT thì e ko biết) chỉ đảm nhiệm được đến moderm và tvbox thôi. Nếu sau có sự cố sau moderm cụ gọi thợ ngoài cho nhanh cụ ạ. Trước e làm kĩ thuật của vt đây mà có biết quái gì đâu 😆😆😆😆
Ha ha ha...tìm ra IP máy tinh cụ đang chát, biết nhà cụ. Thì cụ toi đó nha :)

GBM219

Xe tải
Oái thế em ko bị vụ này, thấy sau con VNPT router có hai cổng LAN, cạnh con smart TV thế là em cắm dây mạng nối thẳng TV và router, còn một cổng LAN em cắm sang WAN của Linksys cho phát wifi khu phòng khách, 4 cổng LAN sau Linksys cắm qua switch vào các phòng, có phòng thì cắm dây mạng qua ổ trong tường vào tvbox rồi sang TV, có phòng em làm con AP kích sóng tiếp để đt hay máy tính ở các phòng đấy online mượt hơn. Chẳng thấy xung đột gì cả. Con VNPT router của cụ có 4-LAN có khi oai hơn con của em ấy chứ

kvboto

Xe container
Bẩm cccm,

Vì ham hố cái trò tivi xem lại, nhà cháu vừa lắp MyTV. Nhưng xem ức chế quá.
Youtube, wifi vẫn ngon, nhưng riêng tivi là cứ xem 1 lúc là mồm nhọn hoắt, mắt trợn trừng

Ức chế quá, ko rõ cccm dùng MyTV có bị như nhà e ko, hoặc các cụ dùng nhà đài nào tốt cho e lời khuyên với
Cụ có dùng qua Wifi không ? Wifi mà xem HD với Tivi màn hình to, hay 4K thì nó hay bị trễ, dẫn đến đứng hình,

Cụ làm cái dây LAN cắm thẳng vào Tivi, hoặc xem lại sóng wifi có yếu quá không ? phát wifi có bị khuất trong phòng khác quá (khi đóng mở cửa dẫn đến sóng bị ảnh hưởng ngắt quãng, hoặc chỉnh ở HD 720P - 1080P là cũng Net căng rồi cụ ạ

cadillacsixteen

Xe tăng
Cụ có dùng qua Wifi không ? Wifi mà xem HD với Tivi màn hình to, hay 4K thì nó hay bị trễ, dẫn đến đứng hình,

Cụ làm cái dây LAN cắm thẳng vào Tivi, hoặc xem lại sóng wifi có yếu quá không ? phát wifi có bị khuất trong phòng khác quá (khi đóng mở cửa dẫn đến sóng bị ảnh hưởng ngắt quãng, hoặc chỉnh ở HD 720P - 1080P là cũng Net căng rồi cụ ạ
Thiết bị phát wifi nhà cháu để ngay dưới tivi cụ ạ. Cái dở của nhà cháu là tivi lại ốp âm tường gỗ. Ở trên các cụ cũng chia sẻ là chơi dây Lan. Nhưng vì cái n.gu của nhà cháu nên giờ mới khốn nạn thế này đây :(

kengaongo

Xe đạp
nhà em đang dùng. Cụ nên cắm cáp trực tiếp k nên dùng wifi. nữa là nếu smart tv thì cụ nên cài app, vì cái box của nó cấu hình rất thấp, có khi k đáp ứng đc. Nhà em dùng cả 2 tv đều ngon

Zin_3_cau

Xe tăng
Em cũng đang dùng thử, cài app lên TV, xem qua wifi, xem thấy nét hơn hẳn cái app MyK+. Đang thử chưa hết tháng, nếu chất lượng như thời gian vừa qua thì em sẽ dùng tiếp, tiễn cái MyK+.

cadillacsixteen

Xe tăng
Em cũng đang dùng thử, cài app lên TV, xem qua wifi, xem thấy nét hơn hẳn cái app MyK+. Đang thử chưa hết tháng, nếu chất lượng như thời gian vừa qua thì em sẽ dùng tiếp, tiễn cái MyK+.
có gì nhờ cụ report vào đây nhé
em sợ cái MyTV bằng Wifi lắm rồi

SongVietlaptop

Xe hơi
Website
www.songvietlaptop.com
VNPT khuyến cáo nên dùng kết nối TV qua dây mạng, ổn định hơn so với WIFI cụ ạ, nhà em, dùng MyTV mượt mà lắm, và nếu còn lack cụ gọi chăm sóc khách hàng My TV thui.

Zin_3_cau

Xe tăng
có gì nhờ cụ report vào đây nhé
em sợ cái MyTV bằng Wifi lắm rồi
Wifi của cụ là mua thêm cục phát hay dùng cục phát của VNPT. Cục của VNPT chán lắm. Cụ nên dùng dây hoặc mua cục phát khác.

cadillacsixteen

Xe tăng
Wifi của cụ là mua thêm cục phát hay dùng cục phát của VNPT. Cục của VNPT chán lắm. Cụ nên dùng dây hoặc mua cục phát khác.
CHUẨN CỤ ƠI - cục của VNPT - Còn ghi rõ - đây là tài sản của VNPT - mà tài sản gì chán ghê :(