[Funland] MyTV - xem toàn đứng hình - ức chế quá các cụ

bomon

Xe tăng
Nhà em dùng cáp quang và mytv từ 2012, bản thân từng có thời tìm hiểu vọc vạch mấy cái router và wifi, kết luận là mytv và internet tv nói chung nên cắm dây, wifi thì tiện nhưng đường truyền không thể đảm bảo ổn định được đâu. Cái cục chuyển đổi dây quang và dây mạng họ cũng cấu hình riêng 1 cổng cho MyTV, không được cắm nhầm

tonnuchimse

Xe tăng
Cái vụ thiết kế riêng 1 đường mạng cho đường MyTV là từ hồi xưa, mấy năm trước. Khi khách hàng đăng ký sử dụng Internet + MyTV thì sẽ có 1 đường VPN riêng chỉ để chạy MyTV. Tuy nhiên, về sau này, VNPT đã bắt đầu bỏ tính năng này, tất cả khách hàng sử dụng đường MyTV thì sẽ đều chung đường với đường Internet hết. Chỉ những khách hàng cũ nào vẫn đang sử dụng (thường là modem huawei) sẽ vẫn có đường này. Các khách hàng sau này (sử dụng modem iGate của VNPT) hoặc khách hàng sử dụng app MyTV sẽ dùng chung đường Internet và MyTV
Tuần trước, nhà em cũng bị tình trạng đường MyTV xem bị lỗi, chạy được 10s là đứng hình, mãi mới xem được, rất khó chịu. Gọi điện kiểm tra thì trước đó 1 ngày, họ thông báo mạng của cả tòa nhà bị đứt dây nên đấu lại. Sau một hồi trao đổi thì cuối cùng MyTV lại xem ngon lành.
Về nguyên nhân lỗi, bác chủ sử dụng speedtest kiểm tra đường mạng nhà mình ra sao, trong cái speedtest có cái chỉ số Jitter, chỉ số này càng nhỏ hoặc bằng 0 thì xem mới ok được.

damacus

Xe đạp
Cụ chủ cứ mua cái cục phát wifi mà có sóng 5Ghz là ngon ngay, cục của nhà mạng làm bridge thôi, đừng cho nó phát wifi. Cụ thể có thể tham khảo trên mạng thêm

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ chủ cứ mua cái cục phát wifi mà có sóng 5Ghz là ngon ngay, cục của nhà mạng làm bridge thôi, đừng cho nó phát wifi. Cụ thể có thể tham khảo trên mạng thêm
Nhà em có 3 cục 5Ghz mà cuối cùng vẫn phải cắm trực tiếp mới ngon kìa cụ.

damacus

Xe đạp
Nhà em có 3 cục 5Ghz mà cuối cùng vẫn phải cắm trực tiếp mới ngon kìa cụ.
Nhà cụ dùng Mytv dạng App hay Iptv dùng Set Top Box? Ngoài wifi 5G em quên chưa đề cập đến router tổng cũng phải ngon (nhà em dùng mikrotik, có thể mua của tp link cũng ngon hơn khối hàng nhà mạng cho, nếu hàng nhà mạng phải kiếm được con 2 băng tần thì ngon) và thiết bị đầu cuối như box hay tivi. Nhà em dùng tất cả 4 acc Mytv, 1 tivi android SONY, 1 mi box, 1 fire stick, 1 box tàu cỏ. Tất cả đều dùng được wifi 5g. Xem thì không có lag, đứng hình nhưng có điều dùng app này chất lượng kém xa iptv ngày xưa, app chất lượng chỉ được 720P, 25fps so với 1080P, 50fps của Iptv, chỉ được cái tiện là không phải đi dây loằng ngoằng.

hoangduc.sbr

Xe container
Oái thế em ko bị vụ này, thấy sau con VNPT router có hai cổng LAN, cạnh con smart TV thế là em cắm dây mạng nối thẳng TV và router, còn một cổng LAN em cắm sang WAN của Linksys cho phát wifi khu phòng khách, 4 cổng LAN sau Linksys cắm qua switch vào các phòng, có phòng thì cắm dây mạng qua ổ trong tường vào tvbox rồi sang TV, có phòng em làm con AP kích sóng tiếp để đt hay máy tính ở các phòng đấy online mượt hơn. Chẳng thấy xung đột gì cả. Con VNPT router của cụ có 4-LAN có khi oai hơn con của em ấy chứ
Con của em cũng chỉ là Igate nhà Vnpt nó tự làm thôi cụ.

Mà con này sóng sánh thua hẳn con Huawei ngày xưa Vnpt lắp cho em hồi còn ngoài HN.

hoangduc.sbr

Xe container
Nhà cụ dùng Mytv dạng App hay Iptv dùng Set Top Box? Ngoài wifi 5G em quên chưa đề cập đến router tổng cũng phải ngon (nhà em dùng mikrotik, có thể mua của tp link cũng ngon hơn khối hàng nhà mạng cho, nếu hàng nhà mạng phải kiếm được con 2 băng tần thì ngon) và thiết bị đầu cuối như box hay tivi. Nhà em dùng tất cả 4 acc Mytv, 1 tivi android SONY, 1 mi box, 1 fire stick, 1 box tàu cỏ. Tất cả đều dùng được wifi 5g. Xem thì không có lag, đứng hình nhưng có điều dùng app này chất lượng kém xa iptv ngày xưa, app chất lượng chỉ được 720P, 25fps so với 1080P, 50fps của Iptv, chỉ được cái tiện là không phải đi dây loằng ngoằng.
Em dùng Mytv box, còn Router bắt buộc phải dùng con Igate của Vnpt cụ ah. Chứ ko thì em đã set cho con Linksys đục tường trâu bò nó làm tổng rồi.

Taihoatu

Xe lăn
Chơi vtvcab một đg riêng chẳng phụ thuộc đg truyền của ai nên lúc nào cũng nét căng

S.P.

Xe hơi
Em dùng dây + box ko bị như thế này.

GBM219

Xe tải

Mà con này sóng sánh thua hẳn con Huawei ngày xưa Vnpt lắp cho em hồi còn ngoài HN.
Vậy con VNPT router này của cụ đời mới hơn rồi, con của em có 2 LAN ra thôi, mà cụ vẫn phải chuyển một dây sang tvbox phía dưới. Con VNPT router của em em tắt phát wifi vì nó phát ko ổn định, nối một dây LAN sang con Linksys làm router thứ hai và phát wifi luôn, các LAN khác đấu sau Linksys, vậy con VNPT chỉ đảm nhận chuyển tín hiệu quang và cấp kết nối internet, con Linksys phần mềm quản trị hay phết tha hồ setup kiểm soát đến từng thiết bị kết nối, xử lý luôn vụ phát sóng kém như cụ nêu ở #47 nữa

hoangduc.sbr

Xe container
Vậy con VNPT router này của cụ đời mới hơn rồi, con của em có 2 LAN ra thôi, mà cụ vẫn phải chuyển một dây sang tvbox phía dưới. Con VNPT router của em em tắt phát wifi vì nó phát ko ổn định, nối một dây LAN sang con Linksys làm router thứ hai và phát wifi luôn, các LAN khác đấu sau Linksys, vậy con VNPT chỉ đảm nhận chuyển tín hiệu quang và cấp kết nối internet, con Linksys phần mềm quản trị hay phết tha hồ setup kiểm soát đến từng thiết bị kết nối, xử lý luôn vụ phát sóng kém như cụ nêu ở #47 nữa
Tắt đi làm j cụ ơi, cứ để router Vnpt nó phát wifi b/thường có sao đâu. 3 con Linksys và Dlink của em để so le mỗi tầng 1 con và vẫn phát wifi của riêng chúng nó b/thường mà. Lên tầng nào thì xài con đó. Riêng con Linksys trâu bò em để tầng 3 ở giữa vì nó "đục" đc cả xuống tầng 1 và tầng 5.

Kitcat

Xe container
Bẩm cccm,

Vì ham hố cái trò tivi xem lại, nhà cháu vừa lắp MyTV. Nhưng xem ức chế quá.
Youtube, wifi vẫn ngon, nhưng riêng tivi là cứ xem 1 lúc là mồm nhọn hoắt, mắt trợn trừng

Ức chế quá, ko rõ cccm dùng MyTV có bị như nhà e ko, hoặc các cụ dùng nhà đài nào tốt cho e lời khuyên với
Gần đây nhà em bị lỗi bắn ra liên tục, cụ nhà em rất ức chế!
May quá, thế là Mytivi nhà em ít được bật hơn hẳn :D

Kitcat

Xe container
VNPT khuyến cáo nên dùng kết nối TV qua dây mạng, ổn định hơn so với WIFI cụ ạ, nhà em, dùng MyTV mượt mà lắm, và nếu còn lack cụ gọi chăm sóc khách hàng My TV thui.
Gọi CSKH cũng chả làm gì. Cụ nhà em có lần còn bo cho kỹ thuật viên tới nhà sửa mấy trăm k ấy. Bẩu cụ là k cần bo, nó đc ăn lương để làm rồi.
Có dạo tuần nào cũng p gọi KTV. Nhà em dùng myTV từ khi nó mới ra đời. Chất lượng gần đây tệ hẳn đi.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
FPT dùng hiện tại có đc ko các cụ, có Foxsport đầy đủ ko ạ

Em dùng SCTV mà cắt hết cả foxsport...

cadillacsixteen

Xe tăng

dây dợ loằng ngoằng quá các cụ nhỉ? thời kỳ 4.0 mà công nghệ thủ công vẫn phải sử dụng nhiều quá :(

hoangduc.sbr

Xe container
dây dợ loằng ngoằng quá các cụ nhỉ? thời kỳ 4.0 mà công nghệ thủ công vẫn phải sử dụng nhiều quá :(
Mấy đồ mạng mẽo với camera này thì em cứ đi dây sống cho nó ổn định cụ ah. Hiện đại quá làm j ko cần thiết. Cụ nhìn bọn streamer nó đi dây cho dàn máy stream của nó thì còn ngốt nữa.

pandahn

Xe điện
Kết nối internet của vnpt cơ bản là ngon, vấn đề chỉ là wifi của modem nó kém. Mua thêm cục phát wifi xịn xịn một tý, dòng chuyên dụng càng tốt. Mọi vấn đề sẽ được giải quyết.

Captcha

Xe tải
E dùng smart TV và Qua wifi cụ ạ. E chưa rõ làm như thế nào chạy cho mượt. Nhà cụ đang chạy dư lào cụ ơi
Em cũng bị như cụ, lắp LAN thì lười, xem điện thoại thì không vấn đề gì.

Được cái là dịch vụ dạo này tốt, app My TV trên phone của em chả xem được kênh em thích, em gọi lên tổng đài abc rằng méo có trên đt, sau 20 ngày em đã có kênh đấy trên phone:)) lần đầu tiên em thấy mình quyền lực với một anh tập đoàn như vậy:x

Dù sao cũng gửi lời cảm ơn, hehe

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvudong6789

Xe đạp
nếu cụ dùng wifi thì k mượt bằng cắm mạng dây đâu