[Funland] Mỹ tính chuyện kiện TQ vì tích trữ đồ bảo hộ y tế

meotamthe

Xe cút kít
Ơ.
Kiện chứ
Kiện tới cùng chứ.
Còn kiện Đứa Nào thời Kệ cmn. Chả cần biết :D
Bầu cử Tổng thống Hoa Kỳ tới nơi rồi :D
Kiện để gỡ phiếu cử tri chứ, em cũng ủng hộ kiện, kiện không xong, làn sóng rút khỏi TQ càng lớn, Việt Nam càng có lợi, 2 thằng đều to, chết đâu có dễ, cứ đánh võng ở giữa trục lợi thôi, 2 thằng đều đểu cả, giả tỷ có chết cả lại càng vui :D

Ongrungf

Xe điện
Không liên quan mấy, nhưng có cụ nào giống em không? Bắt đầu cảm thấy mấy phát ngôn gần đây của anh chum đang dần chứng tỏ anh ấy chỉ là 1 tay tài phiệt ngồi lên ghế tổng thống bằng tiền chứ còn anh ấy chả có tí mẹ gì gọi là năng lực lãnh đạo cả. Méo gì tổng thống mà bao lần phát ngôn kiểu võ đoán, phản khoa học méo chịu đc.
Cụ bây giờ mới nhận ra chứ em thấy ngay từ khi anh ấy mới nhậm chức.
Anh hành xử đứng kiểu 1 tay buôn Bất Động Sản chứ không phải của người làm Lập pháp hay Hành pháp :D

meotamthe

Xe cút kít
Không liên quan mấy, nhưng có cụ nào giống em không? Bắt đầu cảm thấy mấy phát ngôn gần đây của anh chum đang dần chứng tỏ anh ấy chỉ là 1 tay tài phiệt ngồi lên ghế tổng thống bằng tiền chứ còn anh ấy chả có tí mẹ gì gọi là năng lực lãnh đạo cả. Méo gì tổng thống mà bao lần phát ngôn kiểu võ đoán, phản khoa học méo chịu đc.
Đợt này bác Trump bị dư luận Mỹ chửi cho te tua, cơ mà em ủng hộ bác ấy tái cử, thế nước Mỹ mới suy yếu, chứ ông TT nào cũng kiểu Clinton với Obama thì lúc nào Mỹ mới yếu. Yếu bớt mới cân sức với Tàu, đấu nhau mới hay, mà đập Tàu kiểu đấy xem mới vui, chứ mấy ông kia cao thủ quá, Tàu chả phô được miếng nào, độc diễn mất vui.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
các cụ giải ngố cho em chút , sao trên OF mình khi bài viết đụng chạm đến TQ là y rằng nhiều cụ nhảy vào chỉ trích , chửi bới .....tệ hơn là đổ cho ////.
Thực tế là họ lợi dụng dịch bệnh mà vẫn đâm tàu cá của mình mà các cụ vẫn bênh chằm chặp , em thật ko hiểu nổi !!
Nói đụng chạm đúng thì ai chỉ trích chửi bới đâu cụ
Ví dụ vụ nó đâm tàu mình chửi nó là đúng, cứ nên chửi thật mạnh vào
Còn cái vụ Mỹ kiện này mà chửi Tàu thì chối bỏ xừ ra
Chỉ trích Mỹ thế này cụ thấy sai gì ko:

Mẹ, toàn chí phèo. Nó thích thì nó bán, không thích thì nó cấm. Làm gì nó, giống con chip hay cái hđh android thôi. Còn nó đã cảnh báo là rửa tay, đeo khẩu trang, nhưng có thằng nào nghe đâu. Chết đến đít vẫn còn kêu không cần, giờ mua không được còn hớt tay trên của đồng minh
thích hại TQ thì cấm bán chip cho TQ. thằng nào bán thì kiện

cần mua hàng thì bắt nó bán. ko bán thì ... lại kiện

éo hiểu luật gì mà như p hò thế?
Hàng 3M từ TQ xuất khẩu đi Pháp, Đức bị chính bố Mỹ nhà nó ra tận sân bay chặn lại bắt chở về Mỹ kìa.

lũ vừa ăn cướp vừa la làng.

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Thực ra nếu bác nào đọc cuốn End of Cheap China rồi thì các bác cũng hiểu được phần nào xu thế chuyển dịch của TQ. Mỹ và Phương Tây thực ra đã nhận ra sự nguy hiểm khi quá lệ thuộc vào nguồn cung từ TQ nhưng họ không hoặc chưa cắt được. VD như sản xuất khẩu trang thì có thể đưa về Mỹ hoặc Châu Âu sản xuất nhưng nguyên liệu ở đâu? Nguyên liệu hiện tại giá rẻ nhất và dồi dào nhất vẫn ở TQ, đó mới là vấn đề :D
Đưa về Việt Nam sản xuất được rồi nhưng mà Trump lên lại chắc lép muốn thu vài đồng thuế của Việt Nam nên xóa bỏ TPP. Giờ có đưa về Mỹ cũng không được vì không thể cạnh tranh với hàng TQ, đưa sang VN cũng không chắc cạnh tranh được vì thiếu hỗ trợ thuế cho VN.

tieuyeu

Xe buýt
Nói đụng đúng thì ai chỉ trích chửi bới đâu cụ
Ví dụ vụ nó đâm tàu mình chửi nó là đúng, cứ nên chửi thật mạnh vào
Còn cái vụ Mỹ kiện này mà chửi Tàu thì chối bỏ xừ ra
Chỉ trích Mỹ thế này cụ thấy sai gì ko:
Thượng nghị sĩ Đức đã xin lỗi rồi nhé cụ , vụ ông này tố cáo Mỹ hớt tay trên khẩu trang của Đức .

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Thượng nghị sĩ Đức đã xin lỗi rồi nhé cụ , vụ ông này tố cáo Mỹ hớt tay trên khẩu trang của Đức .
Ông ta phải làm thế, vì ông nói Mỹ cướp lô khẩu trang của Berlin
trong khi thực tế thì Berlin không ký hợp đồng trực tiếp với 3M TQ mà là ký thông qua một công ty trung gian
Nên danh chính ngôn thuận thì Berlin không liên quan
nhưng thực chất thế nào thì ai cũng hiểu
vụ cướp khẩu trang là có thật 2 năm rõ 10. Nên từ lúc đó là Đức phải điều may bay của mình sang để đảm bảo không bị cướp hàng

Gcar

Xe container
Cụ đọc ở đâu ra chữ "xin lỗi" thế. Lô hàng vẫn mất tích và Đức sẽ triển khai quân đội để bảo vệ những lô sau.

Trong khi đó Mỹ bị tố đã cướp 20 máy thở của 1 nước nghèo:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chữ quá em éo đọc.....kệ cmn kiện nhao,em dập xong dịch nhà em rồi em tính!
Rảnh em cấu thèng này phát,tát tai thèng kia 1 cú việc em vẫn dập dịch nhà em!

tieuyeu

Xe buýt
Cụ đọc ở đâu ra chữ "xin lỗi" thế. Lô hàng vẫn mất tích và Đức sẽ triển khai quân đội để bảo vệ những lô sau.

Trong khi đó Mỹ bị tố đã cướp 20 máy thở của 1 nước nghèo:
mời cụ đọc ạ !!,

Bà Bán Nước

Xe đạp
Sau dịch thằng tập chết chắc, nhẹ cũng phải đi tiếp dăm thằng Huawei 🤩🤩🤩

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
mời cụ đọc ạ !!,
Có chữ nào là xin lỗi đâu cụ. Chỉ là rút lại lời tuyên bố Mỹ hớt tay trên lô khẩu trang của Berlin
Là bởi hớt tay trên là một công ty nào đó của Mỹ , đâu phải là chính phủ Mỹ
Và lô khẩu trang cũng không phải là Berlin ký hđ trực tiếp mà là thông qua một công ty trung gian của Đức

Chứ lô khẩu trang bị mất tích là có thật và ai cũng hiểu vì sao. Lô hàng thay vì chuyển đến Đức đã được chuyển đến Mỹ.
Chứ cụ nghĩ vì sao mà ngay sau đó Đức phải điều quân đội áp tải hàng! Không phải để tránh khỏi bị trấn lột như lô này sao

hp78

Xe điện
Nguồn từ cảm nghĩ của 1 chú pv Fox thì chắc chỉ 3/// mới hít hà là chân lý được.
Cụ muốn nói cái đ.éo gì ạ, cụ bảo nguồn 3 que thì link đấy cụ đọc đi ạ:D

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn nói cái đ.éo gì ạ, cụ bảo nguồn 3 que thì link đấy cụ đọc đi ạ:D
Ý cụ í muốn nói là , nguồn từ Fox thì chỉ /// mới coi là chân lý
Chứ cụ í không bẩu là nguồn Fox là nguồn ///
Em đọc cmt của cụ í thì thấy là vậy

hp78

Xe điện
Ý cụ í muốn nói là , nguồn từ Fox thì chỉ /// mới coi là chân lý
Chứ cụ í không bẩu là nguồn Fox là nguồn ///
Em đọc cmt của cụ í thì thấy là vậy
Em chơi ở OF đủ lâu để biết được cụ ấy là người như thế nào ạ;D

Jackies

Xe điện
lại đây nữa nầy

Có đây nữa, dọa khựa kinh :)
Anh láng giềng đểu này nhiều lý do để kiện lắm!
Càng ngày càng nhiều nước bóc phốt nhà bạn tốt ...dự là sau cơn mưa trời lại u ám=))=))=))
Thêm nữa là có người giương cờ ...chờ tia lửa

Mỹ _Tân

[Tịch thu bằng lái]