[Funland] MXH xôn xao khi thấy cờ của chế độ cũ xuất hiện trong nơi ở của vợ chồng NSƯT

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mont

Xe tải
Thằng kia nó đã đeo cờ ba sọc đâu mà cụ bảo em đeo. Nó chỉ vô tình lọt vào cảnh quay chứ nó có cầm cờ hay đeo cờ đâu.
Uh thì cụ “vô tình” đi vào chỗ treo ảnh Isis thì cũng khác gì đâu 😂

Thằng này sang Mỹ sống rồi, trước sau gì cũng nhập quốc tịch Mỹ, nó treo gì kệ nó, vì nó có phải là công dân VN nữa đâu. Đầy người hát dưới cờ vàng rồi vẫn về VN hát ầm ầm.

Bọn rỗi hơi trong nước, lập hội mặc quần áo lính Mỹ đáng bị chửi hơn.
Vấn đề nó đã đi khỏi TQ rồi thì nó thờ gì kệ nó, nhưng đám gừng sỹ này có cái tật là đi rồi lại chõ mõm về chửi tổ quốc như hát hay (Bằng Kiều, Thu Phương...), xong rồi lại về như chưa có gì xảy ra. Chung qui lại cũng vì sự dễ dãi của khán giả và các cấp quản lý

Mont

Xe tải
Bằng Kiều giờ về VN e thấy cũng ko có hit gì hay. Có đợt em search thử thì có kênh của 1 ca sĩ khác đăng hát với BK. Chứ cũng ko được có mấy show gì. Nói chung là giờ thành off trào lưu rồi

firstfriend

Xe tải
sở dĩ cụ Hồ có quan điểm khá mềm dẻo như vậy vì: cụ Hồ yêu cầu phải có quan điểm biện chứng. Người cho rằng, mọi sự vật, hiện tượng đều không ngừng biến đổi.

Cán bộ(hoặc người dân) cũng như vậy “có người khi trước theo cách mạng mà nay lại phản cách mạng. Có người khi trước không cách mạng mà nay lại tham gia cách mạng. Thậm chí có người nay đang theo cách mạng, nhưng sau này có thể phản cách mạng”; và “Quá khứ, hiện tại và tương lai của mọi người không phải luôn giống nhau”.

Cực đoan quá đẩy hẳn người ta ra xa, và những người muốn quay trở lại cũng e ngại.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Nhiều cụ bảo không có gì, tại sao lại quan trọng hóa vấn đề, tại sao lại sợ lá cờ của một chính thể thất bại 50 năm trước. Các cụ như thế là chưa hiểu hết ý nghĩa của các biểu tượng chính trị rồi.
So sánh đơn giản, giờ 1 nghệ sỹ Châu Âu cắm cờ Đức quốc xã, nghệ sỹ Trung Quốc, Hàn Quốc cắm cờ Đế quốc Nhật Bản ở nhà rồi quay phim, post lên mạng xã hội xem phản ứng của nhà nước và quần chúng các nước đó thế nào 😁
Đều là cờ của các bên thua cuộc đến gần 80 năm rồi nhé 😁

beSuSu

Xe điện
Vấn đề nó đã đi khỏi TQ rồi thì nó thờ gì kệ nó, nhưng đám gừng sỹ này có cái tật là đi rồi lại chõ mõm về chửi tổ quốc như hát hay (Bằng Kiều, Thu Phương...), xong rồi lại về như chưa có gì xảy ra. Chung qui lại cũng vì sự dễ dãi của khán giả và các cấp quản lý
BK Thu Phương nào chửi tổ quốc như hát hay vậy cụ.

Mc Bia

Xe điện
Đã chọn Mỹ sống thì cứ ngắn.gọn. Cứ dập dòm làm gì rồi lại được báo.chí thổi lên. Em vẫn thích Hè muộn..xyz. Bằng Kiều có.giọng bẩm sinh hay. Nhưng mãi thì cũng thế. Mai mái cao. Có vài bài khó ai hát hay hơn được. Thế là đời nghệ.sỹ cũng đủ vui.Còn lại thân ai nấy lo.

year2020

Xe tải
Bọn này cố tình đó, nghĩ ngắn, xướng ca vô loài

xitruman

Xe buýt
vụ chống phá chính quyền ở Dak lak hay Tây Nguyên có phải do bọn 3/// kg các cụ?
Em thấy nhiều cụ bảo việc gì phải sợ, nhưng thực tế bọn đấy vẫn gây ra hậu quả đấy chứ.

PhongFood

Xe điện
vụ chống phá chính quyền ở Dak lak hay Tây Nguyên có phải do bọn 3/// kg các cụ?
Em thấy nhiều cụ bảo việc gì phải sợ, nhưng thực tế bọn đấy vẫn gây ra hậu quả đấy chứ.
Tầm này anh Mẽo làm ngơ hết VN ròi, mấy bài cũ rích như; chính trị, nhân quyền.....chả còn vẹo gì nữa. Mấy ông 3/// còn cố níu kéo làm gì nữa, có cố níu kéo chỉ lùa tiền đóng góp bà con bển phục vụ mục đích riêng.

tranthanhhaist

Xe buýt
Lúc ở ta thì mặc đồ bộ đội, khoác cờ VN chổng đầu kiếm sự ủng hộ của khán giả nhà.
Sang bên kia thì cố tình chụp ảnh quay phim có 3 que trên đầu giường để mong cộng đồng thiếu nước ủng hộ.
Mồm nói là không để ý, chứ thực ra là cố tình.
Bài này bằng kìu với hưng đờm nó diễn lâu rồi, ai chả biết mà giải thích với thanh minh thanh nga.
Ơ là định bắt cá hai tay à cụ.

BMW_X7

Xe điện
em có quan tâm mấy anh xiếc rong này đâu
và nhiều ng cũng vậy.
lấy đâu ra mà cuồng chứ. rõ nỡm.
em cũng ko quan tâm ông này lắm, nhất xón xiếc cũng ko thích xem lắm, thế nó lây đâu nhiều tiền đi hẳn Mỹ định cư ấy cụ nhỉ

Diep1979

Xe điện
âu cũng chỉ vì cuộc sống và để kiếm tiền, thôi thì mình ko thích thì minhf vứt cmn ra khỏi đầu. Xin lỗi các cccm e chả biết 2 vc này là đứa đếu nào ạ
Cụ nói đúng quá
Cháu cũng vào google mới biết anh em này này và tai tiếng của cô vk từ hồi quảng cáo xe máy điện.
Còn không thì chịu

losedow

Xe buýt
Nhiều cụ bảo không có gì, tại sao lại quan trọng hóa vấn đề, tại sao lại sợ lá cờ của một chính thể thất bại 50 năm trước. Các cụ như thế là chưa hiểu hết ý nghĩa của các biểu tượng chính trị rồi.
So sánh đơn giản, giờ 1 nghệ sỹ Châu Âu cắm cờ Đức quốc xã, nghệ sỹ Trung Quốc, Hàn Quốc cắm cờ Đế quốc Nhật Bản ở nhà rồi quay phim, post lên mạng xã hội xem phản ứng của nhà nước và quần chúng các nước đó thế nào 😁
Đều là cờ của các bên thua cuộc đến gần 80 năm rồi nhé 😁
Chắc các cụ ấy đang hâm mộ nó.
Nếu bảo các cụ ấy cầm cờ 3/ là xin định cư bên bển dễ hơn, chắc các cụ ấy sẵn sàng mặc cả quần lẫn áo vàng sọc 3 que đỏ ấy chứ.

Bachsima

Tháo bánh
sở dĩ cụ Hồ có quan điểm khá mềm dẻo như vậy vì: cụ Hồ yêu cầu phải có quan điểm biện chứng. Người cho rằng, mọi sự vật, hiện tượng đều không ngừng biến đổi.

Cán bộ(hoặc người dân) cũng như vậy “có người khi trước theo cách mạng mà nay lại phản cách mạng. Có người khi trước không cách mạng mà nay lại tham gia cách mạng. Thậm chí có người nay đang theo cách mạng, nhưng sau này có thể phản cách mạng”; và “Quá khứ, hiện tại và tương lai của mọi người không phải luôn giống nhau”.

Cực đoan quá đẩy hẳn người ta ra xa, và những người muốn quay trở lại cũng e ngại.
Đấy là cụ Hồ, dùng được cả ma và người, người thường thì thấy ma là lảng xa hay đốt bay cái vía nó đi chứ lại.
Lịch sử bưng bô, vì ngoại bang làm hàng triệu người thường chết đói đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng