[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

KVH

Xe buýt
Em nghĩ TH thành công này khá cá biệt, vì có lẽ cả 2 vẫn còn yêu nhau và tôn trọng nhau.
Chị ấy cũng còn rất yêu chồng, chỉ là hơi quá trớn, vì chồng chắc hiền và chiều, ko chấp, nên càng kiểu thấy mình có công lao nên tinh tướng, lấn lướt, tới mức quá đà thôi. Và vì thế chị ấy có thể thay đổi một cách mạnh mẽ, khi nhận ra cái sai của mình.
Ngược lại anh chồng cũng còn yêu vợ, hiểu bản chất của vợ chỉ là to mồm thế, nhưng vẫn là con người tử tế. Nên chị thay đổi, anh cũng thay đổi, nhìn nhận đúng chân giá trị của nhau, của gia đình, thì cuộc sống dần sẽ tốt hơn.
Bạn em cũng có vài trường hợp, các cô vợ đòi ly hôn, xong thì đều hối tiếc, nhưng tiếc là đều đã ly hôn cả rồi, nhưng em vẫn hy vọng họ sẽ có cơ hội tái hôn nếu có thể. Vì bản chất họ đều yêu nhau, chỉ khi mất, mới nhìn nhận đúng giá trị của chồng mình. Các cô này đều rất trẻ đẹp, xinh tươi, có công việc tốt, trẻ hơn chủ top nhiều, mà cá biệt có bạn đẹp như hoa luôn.
Cụ chủ top cũng thế, em ko hy vọng topic này tới tai chồng cụ ấy, hoặc chồng cụ ấy rất yêu vợ, hiểu vợ, nên ko chấp, chứ còn bỏ ra, cũng chả có ai hơn đâu mà.
Mặt trái của chế độ hôn nhân một vợ một chồng, khi càng ngày càng nhiều trường hợp một ngườì chồng hoặc vợ không đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của người kia. Em nghĩ xã hội rồi sẽ có điều chỉnh không còn bắt buộc 1 vợ 1 chồng nữa, hoặc nhiều người sẽ sống với nhau mà không kết hôn kiểu truyền thống.

LeTai1979

Xe cút kít

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mặt trái của chế độ hôn nhân một vợ một chồng, khi càng ngày càng nhiều trường hợp một ngườì chồng hoặc vợ không đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của người kia. Em nghĩ xã hội rồi sẽ có điều chỉnh không còn bắt buộc 1 vợ 1 chồng nữa, hoặc nhiều người sẽ sống với nhau mà không kết hôn kiểu truyền thống.
=))
Các cụ sói trên of này thích lắm đấy cụ ah!
Cụ ban hành luật sớm sớm tý, ko các cụ đứng tuổi bị nhỡ mất cơ hội :))

Nhimtiu

Xe container
Thế thì giỏi quá! Em đang làm Robinson :)
Em cầm có ít hàng thôi mà mợ , có 3 mã đảo 01 sang hom thì em nó xanh còn kvc,flc xúc lại giá đáy hôm trc và giá hạ xuống sát òi nên khi quay ce thì cũng gần về bờ. Sóng đánh dạt dào phê quá. :D

Dream Thai

Xe điện
Bạn em đều trẻ đẹp, nữ tính, tính cách cũng hay, chứ ko hề đàn ông chút nào.
Các ông chồng cũng manly...
Nhưng tới một thời điểm, ko còn tiếng nói chung thôi. Các bà vợ thăng tiến tốt, có công việc tốt, kiếm tiền tốt...
Trong khi các ông chồng cứ ì ra, hài lòng với cái mình đang có, ko kiếm ra tiền, nhưng nhàn nhã, vui vẻ.
Nhiều gia đình khi người đàn ông thăng tiến tốt cũng bị như này, chắc các cụ sẽ ủng hộ người đàn ông nhiều hơn :)
Cái gì cũng cần công bằng, mọi chuyện xảy ra đều có lỗi từ 2 phía cả.
E giả thiết là mấy ông ck dân phố, nhà có đk nên thấy cs thế là đủ. Mấy cô bạn mợ thì lúc ban đầu chọn mấy a kia vì thấy thế là cao hơn mình, ổn rồi, nhưng sau đó thì lại thấy kém.
Chứ mấy anh có chí thì cái thời điểm mấy mợ ấy ở tuổi cặp kê họ mải mê bươn chải, đâu có tgian đưa các mợ đi pinic, ăn kem >:D<>:D<

KVH

Xe buýt
=))
Các cụ sói trên of này thích lắm đấy cụ ah!
Cụ ban hành luật sớm sớm tý, ko các cụ đứng tuổi bị nhỡ mất cơ hội :))
Ai đang 1 vợ 1 chồng mà hạnh phúc thì giữ nguyên, người nào chưa hạnh phúc với vợ hoặc chồng hiện tại mới cần điều chỉnh chứ cụ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ai đang 1 vợ 1 chồng mà hạnh phúc thì giữ nguyên, người nào chưa hạnh phúc với vợ hoặc chồng hiện tại mới cần điều chỉnh chứ cụ.
Các cụ sói off đều thích cả đó cụ ah :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E giả thiết là mấy ông ck dân phố, nhà có đk nên thấy cs thế là đủ. Mấy cô bạn mợ thì lúc ban đầu chọn mấy a kia vì thấy thế là cao hơn mình, ổn rồi, nhưng sau đó thì lại thấy kém.
Chứ mấy anh có chí thì cái thời điểm mấy mợ ấy ở tuổi cặp kê họ mải mê bươn chải, đâu có tgian đưa các mợ đi pinic, ăn kem >:D<>:D<
Không ah, cụ nghĩ thế khiên cưỡng quá!
Một người tụt hậu, một người tiến lên rất xa, khoảng cách giữa 2 người ngày càng xa hơn...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cầm có ít hàng thôi mà mợ , có 3 mã đảo 01 sang hom thì em nó xanh còn kvc,flc xúc lại giá đáy hôm trc và giá hạ xuống sát òi nên khi quay ce thì cũng gần về bờ. Sóng đánh dạt dào phê quá. :D
Vâng, phê quá, em lại ko chủ động tiền, mua sớm quá, bắt dao rơi :)

alceste

Xe điện
Ko phải cụ ạ. Nó là sự xa rời về cách nghĩ. Hai người thời điểm 2000, hay 2005 có thể cùng cách nghĩ, cùng xuất phát điểm. Khi ta 20 - 25 tuổi thì hầu hết chúng ta ở đây cũng đều ngây thơ non dại như nhau, nhưng khi ta 35-40 thì nó hoàn toàn khác. Công việc, thời gian, xã hội,... làm cho 1 người lớn hơn, trưởng thành hơn, một người thì mãi ở điểm đó, hoặc là phát triển theo hướng khác, suy nghĩ theo kiểu khác, hoặc phát triển với tốc độ chậm hơn người kia rất nhiều. k

Kết quả là hai người ngày càng xa nhau về suy nghĩ và cách sống, đến thời điểm nào đó ko thể và cũng ko muốn chia sẻ với nhau nữa. Nói chuyện với cái người không cùng level nó chán lắm cụ ạ, như đứa em em nó bảo, lấy người hơn mình về đầu óc thì tốt chứ xét cho cùng có ai muốn sống và nói chuyện với thằng ngu đâu.

Chứ hoàn toàn ko phải như cụ nghĩ là ban đầu vì điều kiện kinh tế, trước thấy ổn, sau lại thấy thê là chưa đủ hay kém đâu.

Dream Thai

Xe điện
Không ah, cụ nghĩ thế khiên cưỡng quá!
Một người tụt hậu, một người tiến lên rất xa, khoảng cách giữa 2 người ngày càng xa hơn...
Chính là cái chỗ đó mợ, cứ nghĩ mình tiến xa, người khác tụt hậu

Sao không nghĩ là người kia họ cũng tiến xa, chỉ là tiến theo hướng khác. Chẳng lẽ cứ phải tiến về hướng có tiền, có quyền mới là tiến à >:D< >:D<

Diep1979

Xe container
Lão này lưu sđt giống e thế, nhưng số chính e lưu ko ghi số.
Và cũng để ảnh màn hình như vậy. :D
Nhìn như em và cụ đồng niên ;))
Nếu đúng thế thì em và cụ cũng ở cái tuổi đi qua mọi cái chán và bất đồng với gấu nhà. Ở tuổi này giờ chỉ cần bình yên trên mỗi cung đường, tiền nộp gấu nuôi con xong dư ra chút chút để thỏa mãn đam mê riêng thôi 😀

Dream Thai

Xe điện
Ko phải cụ ạ. Nó là sự xa rời về cách nghĩ. Hai người thời điểm 2000, hay 2005 có thể cùng cách nghĩ, cùng xuất phát điểm. Khi ta 20 - 25 tuổi thì hầu hết chúng ta ở đây cũng đều ngây thơ non dại như nhau, nhưng khi ta 35-40 thì nó hoàn toàn khác. Công việc, thời gian, xã hội,... làm cho 1 người lớn hơn, trưởng thành hơn, một người thì mãi ở điểm đó, hoặc là phát triển theo hướng khác, suy nghĩ theo kiểu khác, hoặc phát triển với tốc độ chậm hơn người kia rất nhiều. k

Kết quả là hai người ngày càng xa nhau về suy nghĩ và cách sống, đến thời điểm nào đó ko thể và cũng ko muốn chia sẻ với nhau nữa. Nói chuyện với cái người không cùng level nó chán lắm cụ ạ, như đứa em em nó bảo, lấy người hơn mình về đầu óc thì tốt chứ xét cho cùng có ai muốn sống và nói chuyện với thằng ngu đâu.

Chứ hoàn toàn ko phải như cụ nghĩ là ban đầu vì điều kiện kinh tế, trước thấy ổn, sau lại thấy thê là chưa đủ hay kém đâu.
Cụ phân tích chí phải.
Nhưng nghĩ đi cũng nghĩ lại, giờ ta tiến xa hơn bạn đời, ta cũng muốn họ tiến cùng ta, nhưng giả sử họ cũng cố hết sức, khả năng của họ đến thế thôi.
Khi ta thành công thì thấy cái gì cũng dễ (nhiều khi do gặp may mắn, thành công nó cứ tìm đến, ko đỡ đc, chưa chắc do ta quá giỏi), muốn áp đặt suy nghĩ, cách sống. Không ai nắm tay được từ sáng đến tối, biết đâu khi ta hoạn nạn thì chỉ còn cái người "bạn đời" là ở bên ta, chứ "hết cơm hết rượu hết ông tôi" >:D< >:D<

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Có đôi hơn 60 tuổi còn chia tay làm lại ván mới đấy cụ. Tình yêu không có tuổi nhé. :P
Chia tay ko phải vì để lại ván mới cụ ạ. Mà vì đơn giản ko thể và ko muốn chịu sự có mặt của người kia nữa.
Nhà chồng em ở tỉnh, bác ruột của chồng cũng ko sống hoà hợp và hạnh phúc với vợ dăm chục năm nay rồi. Đơn giản chỉ là cách sống và cách nghĩ, cách cư xử, lâu dần nhìn gì cũng thấy ghét, mà cụ biết rồi, đã ko ưa nhau thì nói gì hay thậm chí ko nói gì, hay hắt hơi thôi cũng thấy ngứa mắt.
Nhưng ở quê, li hôn là chuyện cực ít xảy ra, và cũng ko được chấp nhận dễ dàng lắm. Nên 2 ông bà ở với nhau, nhưng xây 2 cái nhà cạnh nhau để ở, ko ăn cùng mâm, ko nấu cùng bếp thậm chí còn ko chịu dùng cho nhà vs. Các cụ h 80-85 cả rồi, các con cũng 60 - 65 cả, nhưng nói chugn lúc nào trong nhà cũng căng thẳng, ông ko vui và bà cũng ko vui.
Em hay bảo nhà em, thà ngày xưa ông bà bỏ nhau luôn, thì h có khi hai ngừoi có vợ có chồng mới còn được hưởng 1 tý của cái từ hạnh phúc gia đình.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chính là cái chỗ đó mợ, cứ nghĩ mình tiến xa, người khác tụt hậu

Sao không nghĩ là người kia họ cũng tiến xa, chỉ là tiến theo hướng khác. Chẳng lẽ cứ phải tiến về hướng có tiền, có quyền mới là tiến à >:D< >:D<
Ví dụ 1 gia đình, em là bạn của cả 2 người, gia đình bọn em chơi thân với nhau 25 năm rồi, nên cụ nói thế chỉ là ở khía cạnh của cụ, bênh đồng giới thôi :)
Em, nếu là bạn em, em bỏ lâu rồi... Bạn em thì vẫn nói ông ấy ko có lỗi gì nghiêm trọng để bỏ cá, nhưng thực sự ko có tiếng nói chung. Giờ gần như ly thân.
Họ không những tụt hậu, mà còn bảo thủ, bê tha rượu chè nhiều, v.v

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Đàn ông ngoại tình tầm ngoài 40t thì mợ không phải ước, khi có đủ sức khỏe & kinh tế dư dả nhá :)). Vấn đề là với ai, lúc nào và bao lâu thôi, điểm khác nhau chính là ở cái tên: Đã bị Lộ và Chưa bị Lộ, và nam giới họ Chưa nhiều hơn họ Đã =)).
Vui tí nhưng cuộc sống chả bao giờ như ý đâu mợ. Đàn ông hay đàn bà đều chỉ nhìn thấy ưu của mình và khuyết của người kia, đều nghĩ là chỉ mình mình phải chịu đựng.
Nhưng mợ hãy nghĩ là với con cái, mẹ là tất cả (nước trong nguồn chảy mãi) còn bố chỉ là núi thôi (núi cao ắt có núi cao hơn). Với phụ nữ thì con mình đẻ ra 100% là con ruột, còn nam giới thì...ko thể chắc 100% đc. Ck có ngoại tình thì vk vẫn nuôi con ruột, vk mà ngoaị tình ck nuôi con tu hú ngay! Mợ tưởng ck ở nhà nhiều là vui hay sao, thường là ngược lại đấy, mợ ko thấy đợt phong tỏa Covy năm ngoái, đơn ly hôn tăng gấp mấy lần à :)). Đừng đi biền biệt là được rồi.
Thế nên nghĩ ít đi và vui vẻ lên mợ.

Dream Thai

Xe điện
Ví dụ 1 gia đình, em là bạn của cả 2 người, gia đình bọn em chơi thân với nhau 25 năm rồi, nên cụ nói thế chỉ là ở khía cạnh của cụ, bênh đồng giới thôi :)
Em, nếu là bạn em, em bỏ lâu rồi... Bạn em thì vẫn nói ông ấy ko có lỗi gì nghiêm trọng để bỏ cá, nhưng thực sự ko có tiếng nói chung. Giờ gần như ly thân.
Họ không những tụt hậu, mà còn bảo thủ, bê tha rượu chè nhiều, v.v
Bê tha rượu chè thì e ko ủng hộ, ý em chỉ muốn nói đến cái tuổi 40-50 thì có người họ chỉ muốn cs an nhiên tự tại, có sk, có người thì vẫn muốn tiền nhiều hơn nữa. Có người thì thích đọc sách, xem film có người thi chỉ thích ngắm mấy cái hình nến, thấy tín hiệu là mua và bán >:D< >:D< . Hạnh phúc là dc làm điều mình thích, chứ ko phải làm điều người khác thích

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bê tha rượu chè thì e ko ủng hộ, ý em chỉ muốn nói đến cái tuổi 40-50 thì có người họ chỉ muốn cs an nhiên tự tại, có sk, có người thì vẫn muốn tiền nhiều hơn nữa. Có người thì thích đọc sách, xem film có người thi chỉ thích ngắm mấy cái hình nến, thấy tín hiệu là mua và bán >:D< >:D< . Hạnh phúc là dc làm điều mình thích, chứ ko phải làm điều người khác thích
Nếu họ có cv ổn định, có lương hưu trong tương lai thì khác cụ ah, họ vẫn có thể an nhiên. Tuy nhiên em cũng chả ủng hộ vì tuổi này con cái chưa lớn hết, chưa có tích lũy cho rủi ro, bệnh tật...
Còn ông bạn em đó thì làm tự do, giờ cv kém, chả chịu thay đổi, làm gì cũng sợ rủi ro, hèn nhát/đớn hèn ấy... Toàn nghĩ tiêu cực mọi thứ, kiểu làm gì cũng sợ hãi...Thế thì làm sao mà thích nghi, mà chịu đựng nhau mãi...
Ông ấy buôn xe máy cũ với sói em, em đã bảo sói em bỏ sau đó chục năm, giờ cũng bỏ được là 20 năm rồi, mà ông ấy vẫn ôm, bảo chuyển sang buôn ô tô cũ thì sợ rủi ro vì ô tô cũ nếu rủi ro là tiền chục triệu... Thì ăn to, chết to thôi mà... Xe máy đã hết thời, nói gì xe máy cũ, ăn lãi ko bõ.

bluesky_22

Tháo bánh
Nếu là sói thì k biết chủ thớt gọi là gì nhỉ?
Kiểu chồng là sói đầu đàn.
sau chủ thớt muốn lên làm sói 🐺