[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

LaziCat

Xe lăn
Bỏ nhau thì bảo bọn em ly hôn rồi, giờ em ko biết a í ở đâu đâu anh ạ, chứ sao lại bảo người ta chết rồi. Phũ mồm thật,
Thù hận sâu sắc thì mới thế! Sợ thật!

Demchinhhang.net

Xe container
Em vẫn bảo lưu quan điểm với người đàn ông, thành công trong sự nghiệp, được hiểu là tiền bạc thì mới chỉ là thành công một nửa. Thành công trong gia đình, được hiểu là vợ con sẽ chiếm một nửa còn lại. Đơn cử như anh Jeff Bezos kiếm tiền thành công, ăn chơi nhảy múa bị chị vợ Mackenzie Scott bỏ và phải chia tài sản, thế là bị mất 1 nửa nên gọi là thành công 1 nửa:))
Nhiều cụ máu lửa quá nên cầy không giới hạn, cũng kiếm được tiền và tự thưởng cho mình thêm chút ăn chơi nhẩy múa bên ngoài. Đến lúc con nó lớn thích độc lập, vợ đi chơi với zai thì lúc đó lại bỏ nhau chia tài sản, thế là bao năm quần quật chia đôi phần cày quốc thêm thành công cốc mà lại không được tận hưởng cuộc sống bên gia đình. Em nghĩ đây là vấn đề lớn đang hiện hữu khắp nơi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ nhau thì bảo bọn em ly hôn rồi, giờ em ko biết a í ở đâu đâu anh ạ, chứ sao lại bảo người ta chết rồi. Phũ mồm thật,
Công nhận!
Cơ mà chắc còn yêu, còn hận, nên mới phũ :)

starsn

Xe điện
Em vẫn bảo lưu quan điểm với người đàn ông, thành công trong sự nghiệp, được hiểu là tiền bạc thì mới chỉ là thành công một nửa. Thành công trong gia đình, được hiểu là vợ con sẽ chiếm một nửa còn lại. Đơn cử như anh Jeff Bezos kiếm tiền thành công, ăn chơi nhảy múa bị chị vợ Mackenzie Scott bỏ và phải chia tài sản, thế là bị mất 1 nửa nên gọi là thành công 1 nửa:))
Nhiều cụ máu lửa quá nên cầy không giới hạn, cũng kiếm được tiền và tự thưởng cho mình thêm chút ăn chơi nhẩy múa bên ngoài. Đến lúc con nó lớn thích độc lập, vợ đi chơi với zai thì lúc đó lại bỏ nhau chia tài sản, thế là bao năm quần quật chia đôi phần cày quốc thêm thành công cốc mà lại không được tận hưởng cuộc sống bên gia đình. Em nghĩ đây là vấn đề lớn đang hiện hữu khắp nơi.
Đoạn thành công một nửa của cụ hay quá :))

Nói chung có vợ có chồng là phải nhìn mặt nhau mà sống, mình vì người ta thì người ta mới vì mình. Cứ lôi mớ lý thuyết cũ rích ra để gân cổ lên đúng một mình đến lúc nó đá ra cửa lại trách đàn bà abc xyz.

Demchinhhang.net

Xe container
Đoạn thành công một nửa của cụ hay quá :))

Nói chung có vợ có chồng là phải nhìn mặt nhau mà sống, mình vì người ta thì người ta mới vì mình. Cứ lôi mớ lý thuyết cũ rích ra để gân cổ lên đúng một mình đến lúc nó đá ra cửa lại trách đàn bà abc xyz.
Ngoài đời thì rất nhiều cô đàn bà cần hoành tráng vì vậy chồng đi cày để có nhiều tiền, có đồ xịn là họ vui. Nhưng cũng có người họ cần một cuộc sống cân bằng, lãng mạn, ăn ngủ đụ ị đơn giản nhưng phải đều thì ông nào ham cày quốc, đi biền biệt thì ruộng nhà ông khác sẽ cày giúp thôi. Nói ra nó thô thiển nhưng con người ta chỉ cần có thế mà anh thì lại cứ bảo chờ anh siêu giàu rồi chúng ta sẽ thế, trong lúc chờ lại có biến:))

arch.zung

Xe tăng
Trong quá trình hành nghề của em, có 1 điều mà em thấy không ít cặp VC phạm vào điều cấm kỵ nhất: coi thường nhau, coi thường cuộc hôn nhân
Khi có sự mâu thuẫn, giận dữ mất kiểm soát, thì điều này rất dễ xảy ra: chì chiết, mạt sát, lôi cả phụ huynh tông môn nhau vào để rủa xả, rồi thì làm đơn đi, tôi/tao ký ....
Lần 1, lần 2...lúc 1 bên xòe ra cái đơn, bên kia ký cái tọp, nộp ra tòa. Thế là đắp mộ 1 cuộc hôn nhân với hệ lụy nhiều mặt
Thế nhưng, khi đang cơm lành canh ngọt, cái sự coi thường nhau nó vẫn len lỏi, với những kẻ có cái Tôi vĩ đại, thì họ thậm chí còn ko biết là mình đang coi thường và làm tổn thương đối ngẫu
Nói chuyện với khách, với bè bạn, trước mặt con, mà cứ cười đùa giả lả: bố/mẹ mày giờ vứt ra đường có chó nó đớp; dạng như ông này/bà này mà thiếu tay tôi thì chỉ đi ăn mày; cái nhà này mà ko có tao thì bố/mẹ con chúng mày chỉ có mứt mà ăn ...
Người kia có thể ko nói j, nhưng nó tạo vết thương rất nặng nề

Một khách của em, là 1 mợ 7x, x nhi đồng. Khi gặp em là bùng nổ: em có làm chống ly hôn ko? Thằng đấy mà nó dám bỏ chị á, nó ngu rồi, nó tìm đâu ra ng như chị, em ơi, em làm thế nào để nó không bỏ đc chị, về chị cho nó hiểu thế nào là ngu, mà em ơi, chả phải tại nó đâu, lại con em nó xui khôn xui dại, để chị tát toác mặt con ranh ấy ra

Mợ ấy là 1 doanh nhân rất rất thành đạt, đi Răng Râu và có doanh nghiệp nếu nhắc đến thì một số cụ mợ trong mảng ấy sẽ biết ngay
Mợ ấy yêu chồng, em xác nhận. Chăm cho oxa từ cái cuần, đôi giày, đến cái thắt lưng
Oxa là 1 chuyên viên bình thường trong 1 vụ thuộc 1 Ban, không chức quyền. Hết giờ làm là đưa đón con đi học, lo nội trợ, sau này có gviec thì anh ấy vẫn về nhà để đầy đủ cơm nước
Em đã gặp, đi ăn với anh ấy. 1 cốc bia ko hết, ít nói, nhưng lại là thế hệ mọt sách 6x giữa, lứa gần cuối nghiên cứu sinh từ Đông Âu

Khi hỏi là sao anh đơn phương ly hôn, anh ấy bình thản: đứa lớn đã sang Úc học 3 năm, đứa nhỏ đã xong thủ tục sang Canada, anh đã xong công việc

Bà chị, trong khi biết là anh ấy quyết tâm, thì hét lên với em là: tất cả tài sản đều có thủ tục riêng chị hết, chị ko cho anh ta 1 cắc, dạng nó móc túi 1 tháng ko nổi 100tr, em làm thế nào để án phí giành tài sản cao vào, 3, 4 trăm triệu là nó nhụt ngay

Rất tiếc, chị ấy không đọc, hoặc ko thèm đọc, là cái đơn đơn phương của anh ấy vỏn vẹn 1 mặt A4:
- Tình cảm: không còn, hôn nhân không thể hàn gắn
- Con cái: Đều đã đủ 18 tuổi, các con tự quyết
- Tài sản: không có bất kỳ 1 tài sản chung nào. Không có bất kỳ yêu cầu gì

Em chia sẻ câu chuyện hơi dài, mong các Cụ Mợ hiểu rằng, trừ khi không còn có thể đi cùng nhau, thì hãy ký đơn và dứt điểm
Còn việc ly hôn, không phải là điều để mang ra cười cợt

Hãy hình dung khi 2VC ngồi vào 2 cái ghế kéo xa nhau trước mặt Thẩm phán như thế này
Đừng đùa với gia đình

cụ va chạm nhiều vì công vc nên chắc cũng đủ tình huống, chuẩn là có những ng cái tôi to quá nên làm tổn thương bạn đời mà ko biết, ng đàn ông trong câu chuyện của cụ cũng có nhiều lắm họ hiểu chuyện và họ chấp nhận đến khi con cái đủ tuổi là họ chia tay thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Quan trọng chia xong tập 2 ngon vãi thì cụ k bảo :))

Tran Phuong 6

Xe hơi
Sn 80 thì giờ mợ chủ cũng 43 roài. Định đổi ai giờ hả trời #:-s

Thành Thị 1

Xe điện
Đổ vỡ là hạnh phúc, kể mà mợ

E hiện tại k có nhu cầu tìm sói mới hay trai lạ. Nhiều cụ vào còm cứ nghĩ ai cũng như thế, nẫu. E chỉ mơ ước được sống 1 mình k bị ràng buộc chồng con.
Thế e nghĩ đơn giản. Mợ thuê lấy 1 căn nhà, chuẩn bị tụi nhỏ và chồng tâm lý tự lập khi mình đi công tác xa. Rồi đi ra ngoài 1 năm xem rồi tính tiếp. Cá tính của mợ làm j mà chồng ko lắng nghe???

Juanxt

Xe tải
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Mợ bỏ ngay và luôn đi. Em cũng ghét thằng chồng mợ, ngoài đẹp trai, tài giỏi, kiếm tiền tốt, yêu thương vợ con, thì nó chẳng hơn em tí gì cả. Mợ chọn nó đúng là phí của giời

pooka

Xe container
Chưa cần đến mức đợi vợ nó cho mọc sừng, mà ngay bình thường khối cụ kiếm xèng giỏi, thuê osin làm hết, mỗi tội cả ngày đi từ sáng sớm đến tối muộn mới về, nhà đẹp thì osin nó ở, con của các cụ ấy thì osin chơi cùng, chẳng biết ai làm thuê cho ai.
Theo em thì đã đến tuổi 40 trở lên, tối thiểu mỗi tháng phải dành vài ngày cho cả gia đình đi chơi, tốt nhất là cuối tuần nào cũng tổ chức cả gia đình cùng đi chơi đâu đó xa hoặc gần để giữ HP. Kiếm xèng nhiều mà không quan tâm vợ con, không nói chuyện hỏi han con cái nó học hành giao lưu bạn bè trường lớp thế nào thì có ngày đầu mọc u lên.

Hoangyen91

[Tịch thu bằng lái]
Mợ 42 rồi đấy, sau khi thanh lý sói thì mợ định mua đồ thanh lý # dùng tạm, hay mơ mộng mua hàng mới dzin :-o :-o
Em nghĩ người trong mộng của mợ ý tầm tuổi này nếu còn độc thân thì chỉ có dân đồng tính thôi.
Con người không ai hoàn hảo, ông trời cũng không cho ai tất cả, được cái này phải mất đi cái khác.
Trong cuộc sống gia đình không thể tránh khỏi chuyện này chuyện kia, bức xúc xong rồi thì thôi , chứ cứ ấm ức mãi là không được.
Mà nhiều gia đình đợt Covid vừa rồi được ở bên nhau 24h hàng ngày mà tình cảm gia đình sứt mẻ đấy, mà có vài tháng thôi chứ mấy

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Có mà chia vưỡn hơn là không có cố mà buộc lại đó kụ ợ

DurexXL

Xe lăn
Cụ nói đúng, 1 người thành công là phải đảm bảo không thua trên cả 3 việc: tài chính sự nghiệp, gia đình con cái và sức khỏe bản thân

Nói dễ, làm cực khó, và không phải chỉ 1 mình mà làm được