[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhắm mắt rồi, mà vẫn còn sợ run người :))
Kkk...phải sau nửa tiếng mới run
Mới như cái sợi dây thun đàn hồi
Mắt thì nhắm chặt cả đôi
Người run bần bật thế rồi thăng hoa ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Vui chứ,
Vì thằng bạn H của cụ vừa sống lại sau bao năm chết lâm sàng
Vâng, ví dụ chỉ ngoài 30 thì chả vấn đề gì cụ ợ, đây toàn u50 rồi, nên nhiều lúc đắng lắm

7vienngocrong

Xe tăng
Đổ vỡ là hạnh phúc, kể mà mợ
Mợ 42 rồi đấy, sau khi thanh lý sói thì mợ định mua đồ thanh lý # dùng tạm, hay mơ mộng mua hàng mới dzin :-o :-o
E hiện tại k có nhu cầu tìm sói mới hay trai lạ. Nhiều cụ vào còm cứ nghĩ ai cũng như thế, nẫu. E chỉ mơ ước được sống 1 mình k bị ràng buộc chồng con.

Dream Thai

Xe điện
Đổ vỡ là hạnh phúc, kể mà mợ

E hiện tại k có nhu cầu tìm sói mới hay trai lạ. Nhiều cụ vào còm cứ nghĩ ai cũng như thế, nẫu. E chỉ mơ ước được sống 1 mình k bị ràng buộc chồng con.
Mợ thử đi du lịch 1 mình đâu đó 1 tháng đê, rồi tính tiếp :-*:-*

7vienngocrong

Xe tăng
Nhân câu chuyện của mợ thớt tối qua em gây sự tí: em cần anh tâm sự, chia sẻ, quan tâm anh thật là khô khan lạnh lùng..., những cái em cần mà chả có.
Thế mà lão dám lườm em và lẩm bẩm đi xe đến hết sạch xăng mà còn không biết! ơ kìa em có đổ xăng bao giờ đâu mà em để ý. Mà đang nói chuyện nọ lại xọ chuyện kia.
Em thì cũng tuổi với mợ thớt, cách đây độ 5 năm em mới húng chứ giờ em nghĩ chắc ngoài ông lão nhà em thì không ai chịu đc tính tình của em cả. Nên giờ những thói xấu của người ý em rất chi là bao dung. Lúc nào em dỗi thì em tập trung đọc truyện và đi sờ pa hoặc may thêm cái váy.
Chào mợ đồng niên. Mợ dùng từ "húng" nghe cũng ngộ ngộ, tuổi trẻ e cũng húng nhưng giờ e k phải ở trạng thái đó. E ở trạng thái muốn buông bỏ mọi thứ, kiểu như được sống 1 mình í.

Muon_biet

Xe cút kít
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Mợ thanh lí xong thì...mòn mỏi đến già chưa kiếm được người thay thế đâu!!!

starsn

Xe điện
Chào mợ đồng niên. Mợ dùng từ "húng" nghe cũng ngộ ngộ, tuổi trẻ e cũng húng nhưng giờ e k phải ở trạng thái đó. E ở trạng thái muốn buông bỏ mọi thứ, kiểu như được sống 1 mình í.
Mợ cứ sống như thế trong nhà mình đi, thì đỡ xào xáo. Quan trọng là lòng mình muốn thế nào thôi. Không quan tâm thì không quan tâm, đứa nào có thân đứa nấy lo.

7vienngocrong

Xe tăng
Người ta có tâm sự, viết ra để trút bỏ nỗi lòng tí thôi mà các cụ và 1 số mợ cứ nhảy dựng lên.
Trong khi 1 số các cụ ở đây vợ con đề huề rồi, vẫn khoe thường xuyên ra ngoài chén rau hoặc bóc bánh thì được các cụ nhiệt tình hưởng ứng. Thậm trí còn lấy đó làm thước đo ngưỡng mộ.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Sao cứ phải ăn thua, vào rỉa rói người ta thế?
Khi con người ta có tâm sự, nhất là chuyện đã chất chứa nhiều năm thế thì người ta đã đủ khổ rồi. Không nhất thiết phải cứa thêm nhát dao cho họ thêm đau nữa đâu ah.
Quan điểm của em, nếu đọc thớt mà thấy không phù hợp quan điểm của mình thì 1 là đi ra, 2 là đọc thêm để có thêm nhiều thông tin cụ thể hơn để đưa ra bình luận đúng trọng điểm. Và quan trọng hơn là em không thích dùng những lời lẽ cay nghiệt để chỉ trích người khác.
XH mình nó ngộ vậy đó. E thấy đàn ô hay đàn bà thì cũng có lúc tâm trạng nó thay đổi, cuộc sống đôi khi thấy vô vị, muốn sống riêng cho bản thân cho đam mê cá nhân. Nhiều người cứ nghĩ phụ nữ trở chứng đứng núi này trông núi nọ...như e chỉ muốn rũ hết mọi thứ sống tự do 1 mình k phải lo phải chịu trách nhiệm với chồng hay con càng k muốn dính dáng chi đến đàn ô khác.

barca6996

Xe container
Cũng book vé xong rồi cụ. Đi 1 tuần thôi chứ 1 tháng k có e nhà đảo lộn.
Em nhớ có lần gấu nhà em đi nước ngoài cả tháng, lúc đi cứ băn khoăn mãi không biết hai bố con ở nhà sẽ như thế nào. Đến khi về thấy nhà cửa và hai bố con vẫn bình thường mà mặt mũi lại có vẻ hơi buồn buồn. Hóa ra nhiều lúc việc vắng mặt của người nghĩ là quan trọng lại không đến mức như thế :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nhớ có lần gấu nhà em đi nước ngoài cả tháng, lúc đi cứ băn khoăn mãi không biết hai bố con ở nhà sẽ như thế nào. Đến khi về thấy nhà cửa và hai bố con vẫn bình thường mà mặt mũi lại có vẻ hơi buồn buồn. Hóa ra nhiều lúc việc vắng mặt của người nghĩ là quan trọng lại không đến mức như thế :))
Nhũn thì có gì mà phải lo hay quan trọng ;))

7vienngocrong

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi chuẩn. Nhà e khác nhà cụ mà.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tây nó nghiên cứu rồi: theo đuổi "hạnh phúc" làm giảm "thành công".
Hạnh phúc hiểu theo nghĩa là sự vui thú, hài lòng còn thành công là sự phát triển tối đa năng lực của bản thán.
Mợ chủ xem phim "Revolutionary road" do Kate Winslet đóng cực kỳ xuất sắc chưa.
Vấn đề mợ chủ nêu ra là vấn đề mang tính hiện sinh của mợ, không chỉ liên quan đến ông xã.
"Bị tha hóa bởi tha nhân", đấy là vấn đề của mỗi cá nhân khi sống với các mối quan hệ xã hội, k chỉ là trong quan hệ hôn nhân.

starsn

Xe điện
7vienngocrong
Em lải nhải mấy lần rồi nhưng vẫn nói lại biết đâu mợ chưa đọc :">

Cuộc đời là của mình, mình không biết sống cho mình thì không ai giúp mình cả, nhất là chồng có nhu cầu có ôsin :) Với tình cảnh hiện giờ chưa chắc một mình đã giúp mợ có cái mợ muốn, mà phần nhiều là để nghĩ xem muốn tiếp tục sống thế nào, cần làm gì tiếp theo. Xây dựng sự nghiệp tử tế không đơn giản là đỡ bận chồng con, mình còn phải thật sự "muốn" nữa.

7vienngocrong

Xe tăng
Bọn tây nó nghiên cứu rồi: theo đuổi "hạnh phúc" làm giảm "thành công".
Hạnh phúc hiểu theo nghĩa là sự vui thú, hài lòng còn thành công là sự phát triển tối đa năng lực của bản thán.
Mợ chủ xem phim "Revolutionary road" do Kate Winslet đóng cực kỳ xuất sắc chưa.
Vấn đề mợ chủ nêu ra là vấn đề mang tính hiện sinh của mợ, không chỉ liên quan đến ông xã.
"Bị tha hóa bởi tha nhân", đấy là vấn đề của mỗi cá nhân khi sống với các mối quan hệ xã hội, k chỉ là trong quan hệ hôn nhân.
Note lại xem và nghiền ngẫm. Thanks cụ.

LaziCat

Xe lăn
Khoe gấu khéo thế ;;)