[Funland] Muôn kiếp nhân sinh - Many lives, Many times

Chanhsa

Xe điện
E ko tin vào luân hồi vì mình chả nhớ kiếp trước mình làm j thì việc trả giá nhân quả ko có tác dụng. Số phận, duyên phận e cũng ko tin vì chả có căn cứ j. Một hàm quá nhiều biến số thì cũng chả có tác dụng khái quát.
Nhân quả thì e tin. Đập con muỗi chưa biết có giết được nó ko nhưng trước hết là rát tay :)
Đến tuổi này em lại tin vào số phận và duyên phận sau bao nhiêu trải nghiệm thực tế :)
Nhân quả thì như em nói ở trên thực ra nó chỉ là kết quả của hành động mà thôi nên em cũng chả tin nhân quả kiểu ở hiền sẽ gặp lành mà ở ác sẽ gặp ác đâu ạ :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ/mợ nào đã đọc cuốn sách đang hot tên như tựa đề em mở thớt chưa ạ?
Muon kiep nhan sinh.jpg

Tác giả đưa ra triết lý: vạn vật trong vũ trụ này vận động, luân chuyển theo luân hồi và luật nhân quả, những gì thuộc về cá nhân nói riêng hay nhân loại nói chung đều được hun đúc bởi "kinh nghiệm" và "lý tính" từ muôn ngàn... kiếp trước. Mặc dù tác giả mang các nhân chứng thuộc giới khoa học, tài chính ra để biện chứng nhưng câu chuyện các kiếp luân hồi của người trải nghiệm và ví dụ dẫn giải không đủ sức thuyết phục...

Cá nhân em vẫn tin rằng con người ta có số phận và duyên phận. Còn về các kiếp luân hồi thì có thể có và có thể không bởi vì hầu như tất cả chúng ta không ai nhớ được kiếp trước của mình như nào, mà đã không nhớ được thì luật nhân - quả đâu có ý nghĩa gì nhỉ :D.

Các cụ/mợ có tin vào luân hồi và luật nhân - quả không ạ?
Vâng em có tin cụ ạ, đến tuổi này rồi em rất tin nhân quả.

Em chưa đọc, nhưng em nghĩ tác giả đã thấu hiểu nhân sinh rồi, và muốn dẫn lại bài học của mình cho thế hệ sau, em có thời gian em cũng tìm đọc ạ

Idemitsu

Xe tăng
Đến tuổi này em lại tin vào số phận và duyên phận sau bao nhiêu trải nghiệm thực tế :)
Nhân quả thì như em nói ở trên thực ra nó chỉ là kết quả của hành động mà thôi nên em cũng chả tin nhân quả kiểu ở hiền sẽ gặp lành mà ở ác sẽ gặp ác đâu ạ :))
Ý e cũng là như vậy mà. Kiểu nguyên Nhân - kết Quả chứ ko phải ở hiền gặp lành đâu ạ :)

hanoipho79

Xe lăn

Chanhsa

Xe điện
Vâng em có tin cụ ạ, đến tuổi này rồi em rất tin nhân quả.

Em chưa đọc, nhưng em nghĩ tác giả đã thấu hiểu nhân sinh rồi, và muốn dẫn lại bài học của mình cho thế hệ sau, em có thời gian em cũng tìm đọc ạ
Vâng, cụ bớt chút thời gian đọc thử xem. Tuy sách không được như kỳ vọng của em lúc đầu nhưng nó cũng khiến em ngộ ra một số điều cơ bản mà trước đến nay mình cứ nghĩ lòng vòng tận đâu đâu ấy :)

Có cụ/mợ nào đã đọc cuốn sách đang hot tên như tựa đề em mở thớt chưa ạ?
Muon kiep nhan sinh.jpg

Tác giả đưa ra triết lý: vạn vật trong vũ trụ này vận động, luân chuyển theo luân hồi và luật nhân quả, những gì thuộc về cá nhân nói riêng hay nhân loại nói chung đều được hun đúc bởi "kinh nghiệm" và "lý tính" từ muôn ngàn... kiếp trước. Mặc dù tác giả mang các nhân chứng thuộc giới khoa học, tài chính ra để biện chứng nhưng câu chuyện các kiếp luân hồi của người trải nghiệm và ví dụ dẫn giải không đủ sức thuyết phục...

Cá nhân em vẫn tin rằng con người ta có số phận và duyên phận. Còn về các kiếp luân hồi thì có thể có và có thể không bởi vì hầu như tất cả chúng ta không ai nhớ được kiếp trước của mình như nào, mà đã không nhớ được thì luật nhân - quả đâu có ý nghĩa gì nhỉ :D.

Các cụ/mợ có tin vào luân hồi và luật nhân - quả không ạ?
E chưa đọc cuốn sách mà cụ/ mợ giới thiệu. Cơ mà theo e, một cuốn sách cũng giống như một quan điểm nhìn nhận riêng của từng cá nhân về một vấn đề nào đó (cụ thể ở đây là tác giả) nên chắc chắn sẽ không thể nào đúng hoàn toàn hoặc sai hoàn toàn. Chỉ là có phù hợp hay không phù hợp với từng đối tượng tiếp nhận (ở đây là độc giả).
Kiếp luân hồi có ko thì e ko biết, nó vượt ra ngoài tầm hiểu biết (một cách đầy đủ và chính xác) của cá nhân e. Còn NHÂN -QUẢ, e tin ạ. Chả thế mà các cụ nhà mình có câu "Gieo nhân nào thì gặp quả ấy", chỉ khác là từng loại quả sẽ chín sớm hay chín muộn mà thôi :):):)

Chanhsa

Xe điện
Hỏi đơn giản nhưng nghĩ là phức tạp thôi, vd mình có tc với ai đó thì năng lượng giống như gởi tạm người đó giữ dùm đó :))
Cái này thì em lĩnh ngộ. Nhưng mà mang năng lượng đi ăn nhờ, ở đâu mệt lắm cụ ạ. Cứ phải nhìn sắc mặt người ta mà điều khiển nhịp Tim :))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái này thì em lĩnh ngộ. Nhưng mà mang năng lượng đi ăn nhờ, ở đâu mệt lắm cụ ạ. Cứ phải nhìn sắc mặt người ta mà điều khiển nhịp Tim :))
Quan trọng là người ta cũng gởi nhờ mình không thôi, nếu gởi qua gởi lại thì mệt cũng đáng :))

Chanhsa

Xe điện