[Funland] Muốn hạ giá bds ở HN thì cần chuyển đổi đất ruộng thành đất ở, khu đô thị 1 cách tràn lan.

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Nếu so giá thì mặt bằng chung khu ocp2-3 nó đang như thế mà cụ, đâu có đắt!! Ecopark vị trí same same cũng giá như vậy!! Còn không thể đòi hỏi đc vì thực chất xây mấy khu đại đô thị tầm 100ha chỉ Vin làm nổi, ông ecopark cũng làm đc mỗi 1 cái mà mười mấy năm đã xong hẳn đâu! Trong nam có novaland mạnh vậy mà làm đại đô thị như Vin cái chết ngắc luôn!! vin giờ không đơn thuần xây nhà mà nó là nhà phát triển hạ tầng, làm những khu đại choác xong bán những miếng ngon nhất như bt,lk còn chung cư bán lại cho mấy thằng thứ cấp xây ngon hơn!! Còn nhiều cụ bên gele chê nhưng quên mất nếu không có cái Vin smart city nó về thì giờ này gele vẫn ngoắc ngoải, bao năm có tự sống được đâu!! Nhưng rất hài là dù nhờ Vin như vậy nhưng chỉ khen ở khu vực của mình còn những khu vực khác Vin nó xây thì ném đá tơi bời, em nói thật đó là xấu tính đó!! Cả tập đoàn nó bao nhiêu cái đầu bỏ cả tỷ đô chẳng tự dưng nó xây ở đó nếu không có lý do, chẳng ai vứt tỷ đô ra để vui thì xây cả!!
Cụ comment đưa cả tình cảm vào thế này. họ đầu tư thì cứ chỗ nào tiềm năng thì nhào vô, chỗ nào xương thì bỏ. Đâu phải chuyện ơn nghĩa, đạo lý gì mà ko dc chê.
Còn thực sự ngon hay ko thị trường tự điều tiết, mấy câu khen chê đâu ảnh hưởng gì

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Cụ comment đưa cả tình cảm vào thế này. họ đầu tư thì cứ chỗ nào tiềm năng thì nhào vô, chỗ nào xương thì bỏ. Đâu phải chuyện ơn nghĩa, đạo lý gì mà ko dc chê.
Còn thực sự ngon hay ko thị trường tự điều tiết, mấy câu khen chê đâu ảnh hưởng gì
Sao lại tình cảm gì đâu bác? nói như cụ đâu có chuyện tất nhiên tiềm năng vô còn xương thì bỏ nhưng quay ra đi chê bai linh tinh vô căn cứ thì để làm gì ạ? Còn tất nhiên nó chẳng liên quan ai mua ai bán ạ. Đấy là e phân tích theo tus của bác là giảm giá bằng cách duyệt cho xây vô tội vạ đấy, xây cách 15-20 km thì chê xa nhưng xây gần thì làm gì có đât và có thì giá cũng rất đắt. Còn muốn làm đại đô thị thif việt nam chỉ có V thui bác ạ, nên thay vì ném đá thì mong nó làm mọi thứ ok hết đất nó mò đến chỗ mình thì hạ tầng ngon ngay chứ quay ra ném đá cũng chẳng hay ho gì

Khongdanhvong

Xe điện
Sao lại tình cảm gì đâu bác? nói như cụ đâu có chuyện tất nhiên tiềm năng vô còn xương thì bỏ nhưng quay ra đi chê bai linh tinh vô căn cứ thì để làm gì ạ? Còn tất nhiên nó chẳng liên quan ai mua ai bán ạ. Đấy là e phân tích theo tus của bác là giảm giá bằng cách duyệt cho xây vô tội vạ đấy, xây cách 15-20 km thì chê xa nhưng xây gần thì làm gì có đât và có thì giá cũng rất đắt. Còn muốn làm đại đô thị thif việt nam chỉ có V thui bác ạ, nên thay vì ném đá thì mong nó làm mọi thứ ok hết đất nó mò đến chỗ mình thì hạ tầng ngon ngay chứ quay ra ném đá cũng chẳng hay ho gì
Không cần ông V, chỉ cần thu thuế dùng đúng chỗ là đường xá ngon ngay mà. Ông V vào thì đẩy giá lên quá cao, thêm nhiều người lại không mua được nhà.

dog.fearless

Xe tăng
Không cần ông V, chỉ cần thu thuế dùng đúng chỗ là đường xá ngon ngay mà. Ông V vào thì đẩy giá lên quá cao, thêm nhiều người lại không mua được nhà.
ai bắt mua nhà ông ý đâu, thích đẹp, hoành tráng mà lại đòi rẻ mới k thích ông ý ))

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Thì mời cụ đọc lại những gì cụ Hoàng Long Biên vừa comment ở trên. Sao cứ phải giả định làm gì cho nó mệt ra. :) Tóm lại chỉ trong trí tưởng tượng của cụ là nó rẻ thôi. Chứ đến giờ là chưa thấy rẻ ở đâu.
Giả định nhưng dựa theo nguyên tắc cung cầu mà cụ.

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Nếu hầu hết mọi ng đều chê xa ko mua thì nó ắt phải giảm giá , vậy thì càng tốt cụ ạ. Cơ hội cho những ng có nhu cầu khu vực đấy mua dc nhà rẻ hơn.

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Giả định nhưng dựa theo nguyên tắc cung cầu mà cụ.
Các mô hình kinh tế luôn kèm theo 1 giả định thần thánh: GIẢ ĐỊNH THỊ TRƯỜNG LÀ HOÀN HẢO. :))
Thực tế nó k hoàn hảo cụ ạ. Giá trên thị trường k sinh ra bởi sự cạnh tranh đủ lớn nên cung cầu chả giải quyết gì cụ ạ. Cung dồi dào nhưng chỉ khớp cho người có cầu đi kèm với khả năng chi trả.

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Nếu hầu hết mọi ng đều chê xa ko mua thì nó ắt phải giảm giá , vậy thì càng tốt cụ ạ. Cơ hội cho những ng có nhu cầu khu vực đấy mua dc nhà rẻ hơn.
Ok cụ. Vậy đợi đến lúc nó "ắt phải giảm giá" thôi cụ nhỉ. Trong lúc đó thì đi thuê nhà vậy, có sao đâu.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
nó cao so với bác không đồng nghĩa nó cao so với người khác bác ạ. e phân tích trên số liệu thức tế chứ không phải cảm tính. hiện tại nếu muốn mua biệt thự hay liền kề mang thương hiệu Vin cách trung tâm tầm 15-20 km thì chỉ có duy nhất ocp2-3 là rẻ nhất nên vẫn nhiều người mua bác ạ. còn việc về ở hay không thì cứ đê V nó làm xem, hai khu này cũng mới xây 2 năm lại rất rộng nên kéo dân đông ngay không thể nhanh được.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
không cần thì doanh nghiệp nào đủ tầm làm mà bạn kêu không cần? hưng yên nhờ thu được tiền 2 dự án đó mà 2-3 năm nay đường xá đầu tư ầm ầm kia kìa. còn dân ở tại khu đó hưởng lợi trực tiếp tôi chẳng thấy ai không ủng hộ V. thử hỏi dân mua bên gele, thiên đường bảo sơn có ai ghét V smart ko? hỏi dân trâu quỳ, đa tốn có ai ghét V ocean park không?

Khongdanhvong

Xe điện
không cần thì doanh nghiệp nào đủ tầm làm mà bạn kêu không cần? hưng yên nhờ thu được tiền 2 dự án đó mà 2-3 năm nay đường xá đầu tư ầm ầm kia kìa. còn dân ở tại khu đó hưởng lợi trực tiếp tôi chẳng thấy ai không ủng hộ V. thử hỏi dân mua bên gele, thiên đường bảo sơn có ai ghét V smart ko? hỏi dân trâu quỳ, đa tốn có ai ghét V ocean park không?
Thì ông ấy cứ xây những khu được phép, nhưng không thể xây tràn lan vì sẽ đẩy giá đất quá cao. Còn em đang nói vai trò của nhà nước trong việc phát triển hạ tầng.

xedapmatphanhqn

Xe đạp
Trên này các cụ toàn áp đặt em làm "cò" bđs thôi cụ. Với em, nghề nào đâu có quan trọng miễn sao trong khuôn khổ được pháp luật cho phép là được vấn đề là mình chia sẻ được ntn có ích cho mọi người. Thật lòng mà nói chung ta lên diễn đàn mong muốn được tìm hiểu, chia sẻ kinh nghiệm và trải nghiệm để tích lũy thêm các thông tin và kiến thức về các mảng mà mình còn hạn chế. Nếu đặt ở tâm thế đó ứng xử của mỗi người sẽ khác, chứ h trên diễn đàn toàn kiểu k đồng quan điểm là trì triết nhau lôi đủ thứ ra để trà đạp trách móc và miệt thị nhau. Chia sẻ thì bị áp đặt là dẫn đắt để đạt mục đích rồi là áp đặt người chia sẻ là "cò"... này nọ, vì lý do đó thời gian gần đây em thấy trên of ít đi rất nhiều các chia sẻ mang tính chuyên môn thật sự.
Tiếc lắm cụ ạ, có điều cs vận động thì mình vẫn phải theo thôi!
bản thân em bây giờ cũng muốn chuyển làm cò mà ko biết cách nào để làm này cụ.
còn mỗi người có cách kiếm tiền, có cách đầu tư khác nhau. như chứng khoán thì cũng dăm bảy thành phần như đội có kiến thức bảo mình đầu tư giá trị, đội có tiền đi theo nhóm bảo đầu tư phân tích kỹ thuật và lướt sống, đội thì thấy nó có ăn cũng theo, có người nhiều tiền chơi mỗi thứ tí cho biết cũng có. nên em thấy đầu tư mua bán đất cát cũng dăm bảy loại như thế.
nhưng em thích cách cụ phân tích đầu tư đất cát. đi từ quy hoạch, nghiên cứu thị trường cẩn thận .... rồi mới xuống tiền, nhiều khi lướt cụ lại ko thích.
em cũng mong cụ chia sẻ chi tiết về hệ thống quy hoạch, cách khai thác và lấy thông tin quy hoạch như nào... vì em tìm mãi mà chỉ ra mấy cái quy hoạch chung, lai cũ nữa nên thấy oải quá. đc thì kết bạn zalo có cơ hội ngồi trà đá chém gió với cụ

xedapmatphanhqn

Xe đạp
Thì ông ấy cứ xây những khu được phép, nhưng không thể xây tràn lan vì sẽ đẩy giá đất quá cao. Còn em đang nói vai trò của nhà nước trong việc phát triển hạ tầng.
xây tràn lan mà giá lại đẩy giá đc quá cao là sao em chẳng hiểu? nếu ko có nguồn cung này thì những chỗ khác có đủ cung ko, cung thiếu có bị đẩy giá cao hơn hay thấp hơn nếu có dự án bác V.
em chỉ thấy chỗ nào cũng mong bác V làm KDT là sao nhỉ.
em nhìn trên bản đồ chỉ thấy những khu mới đc tư nhân đầu tư thì hạ tầng còn tốt, chứ trông chờ dân và nhà nước thì như cái đống đa hà nội và quận 4 tp HCM ah cụ

dog.fearless

Xe tăng
bản thân em bây giờ cũng muốn chuyển làm cò mà ko biết cách nào để làm này cụ.
còn mỗi người có cách kiếm tiền, có cách đầu tư khác nhau. như chứng khoán thì cũng dăm bảy thành phần như đội có kiến thức bảo mình đầu tư giá trị, đội có tiền đi theo nhóm bảo đầu tư phân tích kỹ thuật và lướt sống, đội thì thấy nó có ăn cũng theo, có người nhiều tiền chơi mỗi thứ tí cho biết cũng có. nên em thấy đầu tư mua bán đất cát cũng dăm bảy loại như thế.
nhưng em thích cách cụ phân tích đầu tư đất cát. đi từ quy hoạch, nghiên cứu thị trường cẩn thận .... rồi mới xuống tiền, nhiều khi lướt cụ lại ko thích.
em cũng mong cụ chia sẻ chi tiết về hệ thống quy hoạch, cách khai thác và lấy thông tin quy hoạch như nào... vì em tìm mãi mà chỉ ra mấy cái quy hoạch chung, lai cũ nữa nên thấy oải quá. đc thì kết bạn zalo có cơ hội ngồi trà đá chém gió với cụ
Cho mấy ông kia làm cò 1 hôm dắt khách đi xem nhà xem có té d không ))