[Funland] Muốn cùng ai nói chuyện yêu đương

HKGB

Xe máy
Quan trọng là muốn yêu đương kiểu gì. Yêu nhanh gọn 1 nốt nhạc thiếu gì. Còn muốn yêu lành mạnh thì tất nhiên quá khó rồi. :))

AnotherDay

Xe đạp
Em cảm ơn bác. Em không biết nên xưng em hay xưng cháu, chỉ cảm thấy cách xưng hô cụ và mợ không quen nên em đã viết không chủ vị như vậy ạ.
Em sẽ xem đây là một bài học, em cảm thấy vui vì chí ít em đang được một số tiền bối góp ý trên diễn đàn chứ không phải ở ngoài đời ạ. Ở ngoài đời mà như thế em sẽ khó mà thay đổi cái nhìn của mọi người về em được.
Em sẽ cư xử cẩn trọng hơn ạ.
Đọc hết 19 trang, thấy tội nghiệp cô bé trước những chỉ trích về cách xưng hô này nọ, anh có đôi lời:
- Diễn đàn mạng là ảo, vì vậy mỗi lứa tuổi, phong cách sẽ có khán giả riêng của họ. Nếu cách viết của chủ thớt chưa thuận tai (đầy đủ chủ ngữ...) thì đối tượng muốn giao lưu có lẽ là những người tầm tuổi chủ thớt. Các bác tự thấy mình là cao niên đừng vào comment làm gì, để cho các thành viên phù hợp với lứa tuổi, tâm lý đó nói chuyện. Otofun đâu có mặc định là diễn đàn của các bác chín chắn đâu.
- Cá nhân em thấy cách thể hiện như chủ thớt chẳng có gì là không ổn cả. Cái không ổn là ở tâm lý phán xét của người đưa ra lời khuyên. Vì chủ thớt đâu có biết rằng nhiều người cao niên đứng đằng sau những cái nick đã comment trong thớt này, quan tâm đến chuyện của cô ấy đâu. Nếu gặp ngoài đời mà cộc lốc với người lớn tuổi thì hãy phản ứng.
- Dù sao diễn đàn ảo cũng phản ánh phần nào tâm lý xã hội. Vì vậy chủ thớt cũng nên tập làm quen, không quá buồn và tự ti vì những phản ứng đó.

Acient.cutkit

Xe tăng
Đọc hết 19 trang, thấy tội nghiệp cô bé trước những chỉ trích về cách xưng hô này nọ, anh có đôi lời:
- Diễn đàn mạng là ảo, vì vậy mỗi lứa tuổi, phong cách sẽ có khán giả riêng của họ. Nếu cách viết của chủ thớt chưa thuận tai (đầy đủ chủ ngữ...) thì đối tượng muốn giao lưu có lẽ là những người tầm tuổi chủ thớt. Các bác tự thấy mình là cao niên đừng vào comment làm gì, để cho các thành viên phù hợp với lứa tuổi, tâm lý đó nói chuyện. Otofun đâu có mặc định là diễn đàn của các bác chín chắn đâu.
- Cá nhân em thấy cách thể hiện như chủ thớt chẳng có gì là không ổn cả. Cái không ổn là ở tâm lý phán xét của người đưa ra lời khuyên. Vì chủ thớt đâu có biết rằng nhiều người cao niên đứng đằng sau những cái nick đã comment trong thớt này, quan tâm đến chuyện của cô ấy đâu. Nếu gặp ngoài đời mà cộc lốc với người lớn tuổi thì hãy phản ứng.
- Dù sao diễn đàn ảo cũng phản ánh phần nào tâm lý xã hội. Vì vậy chủ thớt cũng nên tập làm quen, không quá buồn và tự ti vì những phản ứng đó.
Anh Hùn kíu mí nhưn đây dồi :)) mợ thớt vợt nuôn ko muộn. :))
E fun, cụ đừng nóng nhé. E chỉ toán mợ thớt thôi ko toán hay chê cụ đâu ^^

TrumpVietnam

Xe tăng
Đến cái xe máy không biết đi, đường HN chắc đi còn lạc thì ma nó iêu.

CherryOne

Xe điện
Cụ là người có tâm nhất thớt, nhưng các cụ ọp tinh tường lắm, rất khó qua mặt
Qua nhiều năm chơi ọp e thấy thế.

Transporter123

Xe buýt
Nếu hình thức ko quá tệ mà ế vêu thì em gái xem lại tính cách và rèn thêm kỹ năng ứng xử. Cách em gái viết thường quên mất chủ ngữ, đọc thấy cứ chỏng lỏn lấc xấc sao đó.

Đây, cách nói năng của con gái 22t như này cũng ko ổn đâu. Ko câu nào có chủ ngữ hết 8-x
Cụ này nói quá chuẩn, e ghét nhất thể loại nói kiểu này, phải chăng e đã già và khó tính??????

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu chào bác, :)) anh crush hơn 10 tuổi đã thấy già dơ rồi ạ.
Anh hơn em 8 tuổi
Nếu hình thức ko quá tệ mà ế vêu thì em gái xem lại tính cách và rèn thêm kỹ năng ứng xử. Cách em gái viết thường quên mất chủ ngữ, đọc thấy cứ chỏng lỏn lấc xấc sao đó.

Đây, cách nói năng của con gái 22t như này cũng ko ổn đâu. Ko câu nào có chủ ngữ hết 8-x
Một là thiếu học từ bé. Hai là coi ofer chả là đếch giề mà phải lễ phép cụ nhờ.

Menhim1601

Xe container

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
hay cho câu muốn có hoàng tử mình phải là công chúa. hạnh phúc hay khổ đau là tự mình nắm lấy mợ nhỉ
Cháu gái em sau khi nó rủ em luyện xong mấy bộ tình kiếp tiên hiệp.

1 : Tam sinh tam thế thập lý đào hoa.

Trong đó ( Người thái tử Dạ Hoa yêu thương hy sinh tính mạng 3 kiếp đâu phải cô gái quê mùa lịch kiếp ở vùng Sơn Cước). Đó chính là Bạch Thiền thượng thần - Nữ đế Thanh Khâu.

2 : Hoàng hậu Phù Dao.
Người thái tử Trưởng Tôn vô cực từ bỏ ngôi vị để yêu đâu phải một thị nữ thấp kém .
Cô ấy Mạnh Phù Dao - Chính là Phượng Vô Danh - Vương nữ của đất nước Toàn Cơ giàu nhất.

3 : Hương mật tựa khói sương.
Người con gái mà Chiến Thần Húc Phượng - Thiên Đế - Ma tôn tài năng bậc nhất trong Lục Giới yêu thương nguyện hy sinh tất cả đâu phải là một tiểu Bồ Đào Tinh trong hình dáng nam nhân ngốc nghếch.
Cô ấy là con gái Hoa Thần và Thủy Thần.
Đệ nhất mỹ nhân Lục Giới.

Ông Bà có câu ( Nồi nào up vung đấy - Đôi lứa xứng đôi là vậy)

Các cháu tuổi teen là người viết ra câu nói rất hay này đấy ạ.

"Muốn có hoàng tử mình phải là công chúa"

Chủ thread nghĩ cho kỹ mà phấn đấu đi.

anh kéo mo cau

Xe điện
Cháu gái em sau khi nó rủ em luyện xong mấy bộ tình kiếp tiên hiệp.

1 : Tam sinh tam thế thập lý đào hoa.

Trong đó ( Người thái tử Dạ Hoa yêu thương hy sinh tính mạng 3 kiếp đâu phải cô gái quê mùa lịch kiếp ở vùng Sơn Cước). Đó chính là Bạch Thiền thượng thần - Nữ đế Thanh Khâu.

2 : Hoàng hậu Phù Dao.
Người thái tử Trưởng Tôn vô cực từ bỏ ngôi vị để yêu đâu phải một thị nữ thấp kém .
Cô ấy Mạnh Phù Dao - Chính là Phượng Vô Danh - Vương nữ của đất nước Toàn Cơ giàu nhất.

3 : Hương mật tựa khói sương.
Người con gái mà Chiến Thần Húc Phượng - Thiên Đế - Ma tôn tài năng bậc nhất trong Lục Giới yêu thương nguyện hy sinh tất cả đâu phải là một tiểu Bồ Đào Tinh trong hình dáng nam nhân ngốc nghếch.
Cô ấy là con gái Hoa Thần và Thủy Thần.
Đệ nhất mỹ nhân Lục Giới.

Ông Bà có câu ( Nồi nào up vung đấy - Đôi lứa xứng đôi là vậy)

Các cháu tuổi teen là người viết ra câu nói rất hay này đấy ạ.

"Muốn có hoàng tử mình phải là công chúa"

Chủ thread nghĩ cho kỹ mà phấn đấu đi.
Mợ cày hết luôn rồi ak. Em xem trailer với một số tập thôi. Chẳng phải bỗng nhiên mà dạ hoa, vô danh và húc phượng lại sy tình đến vậy. Quả là đôi lứa xứng đôi. Hoàng tử thiên tôn luôn tìm công chúa và thiên hậu mà sánh bước

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ than thở thôi, chứ có crush rồi nhé.
Riêng cái chữ ký của mợ là đã linh cảm, dự báo một điều gì đó dễ đau lòng rồi.
Đổi chữ ký thôi, hồng trần, bích lạc, trăm năm cũng chỉ là thứ cho người ta nát lòng.