[Funland] mức lương nvvp nguyễn sơn vnairline

Embebandiem

Xe tăng
Vâng, sales quốc tế thì khủng rồi, cũng bõ công họ học ngoại ngữ những năm tháng còn đi học. Sales nội địa mà đạt mức trên một số ngành như em biết ban đầu phải uống rượu kinh lắm, nhưng khách đã vào thế ăn uống, nhận COM rồi thì không thoát nổi, sản lượng chỉ có tăng và tăng, đó ông khác chen vào được.
Vâng E đang nói sales qte, bởi các doanh nghiệp thu ngoại tệ về nên lương cũng đc ngon theo, chứ nội địa sales thì phải kể tới mấy ông đầu ngành chứ còn lại cũng bình thường

Cuken13

Xe hơi
chắc muốn ổn định. chứ ngoại thương chui vào làm gì

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Làm nv văn phòng Cty nn nó cùn con người, từ tác phong đến tư duy.

csc688

Xe buýt
Các cụ có ai làm trong văn phòng nguyễn sơn vnairline không ạ, cho em hỏi mức lương + thưởng nói chung là tổng một năm được tầm bao nhiêu.
Vị trí nhân viên văn phòng, chuyên viên hay gì gì đó yêu cầu bằng đại học, non manager.
Em có đứa cháu tốt nghiệp ngoại thương đang có suất chạy vào đó, nhưng giá khá là chát. Anh chị hỏi ý kiến em xem có nên đầu tư cho cháu nó không, nhân tiện vay em tiền để chạy việc cho cháu nó vào đó, dù gì cũng là nhà nước cho ổn định.

Hiện cháu nó đang làm ở FDI lương 1200$ gross, đóng bhxh full lương.
Thực hiện Chỉ thị của Thủ tướng, ai ở đâu cứ ở nguyên đó cụ ạ. Sorry Airlines móm lắm, dự báo còn móm dài dài.

RAVA

Xe ba gác
-Bên VNA giờ đang tinh giảm 30% quân số, cán bộ thì đi làm 50% time, lương thì có 3-4tr, cánh ce thì tầm sn 69-70 kéo nhau xin nghỉ hưu dần dần rồi...Sắp tới còn phải tái cơ cấu tiếp thì mới đáp ứng đc gói cứu trợ của CP thì ko biết sẽ còn ra sao nữa, nói chung là giờ mà cứ cắm đầu vào đây thì chả ăn thua gì đâu?

cuhaifus

Xe container
Năm nay em ảnh hưởng nặng vì VN dùng lò BBQ. Tây chết nhiều nhưng em lại không xuất cảnh được.
Em cuối năm nay cũng đi có 2 đám bốc, anh em than thở cứ toàn nướng dư lày rồi thì chục năm nữa bọn em mất hết việc

cuhaifus

Xe container
Ngoại thương chạy vào đó làm gì!
Không phải ngoại thương nào cũng ra kiếm được chỗ ngon đâu mợ, bạn em có đứa ra trường ngồi đủ chỗ, thậm chí cả trực tổng đài viettel, rồi mãi cũng xin vào kế toán bệnh viện nhà nước thôi, mới đây nhất là cháu con anh bạn, cấp 3 chuyên, vào ngoại thương dễ như ăn kẹo, khoa ngon lành, vừa học vừa dạy tiếng anh, học xong đi làm Ths New, xong về nước giờ quyết tâm làm nghề với nhà vợ ( Nó vừa cưới xong )

IP man

Xe lăn
Ngoại thương, lương bên FDI 1.200USD, còn trẻ như vậy là giỏi thì vào đó làm gì, cũng chỉ là CTy Cp chứ có phải công chức quyền lực gì đâu, giờ quan trọng là lương cao, tích lũy đc nhiều xèng, vậy là ổn, nếu giỏi nữa thì tự kinh doanh.
1.200k quan trọng là gross hay net cụ ah. Gross thì trừ đi các kiểu cũng chẳng còn bao nhiêu đâu.
Các cụ cứ nghĩ “lương nghìn đô” là to, chứ trừ đi các kiểu có khi về tay được mười mấy hai mươi triệu thì cũng đủ ăn thôi.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Các cụ có ai làm trong văn phòng nguyễn sơn vnairline không ạ, cho em hỏi mức lương + thưởng nói chung là tổng một năm được tầm bao nhiêu.
Vị trí nhân viên văn phòng, chuyên viên hay gì gì đó yêu cầu bằng đại học, non manager.
Em có đứa cháu tốt nghiệp ngoại thương đang có suất chạy vào đó, nhưng giá khá là chát. Anh chị hỏi ý kiến em xem có nên đầu tư cho cháu nó không, nhân tiện vay em tiền để chạy việc cho cháu nó vào đó, dù gì cũng là nhà nước cho ổn định.

Em kể câu chuyện đứa em vợ của em cho Cụ nghe rồi Cụ quyết định có nên chạy vào đó ko nhé. Bố vợ em trước đây là Phó trưởng phòng đối ngoại của VN airline một năm cũng vài lần đi chuyên cơ cùng với chủ tịch của hãng, thời điểm Bố em chuẩn bị về hưu có đưa đứa em gái vợ em vào đó làm phòng tài chính của Tổng ở đường Nguyễn Sơn, đứa em em nó làm ở đấy được vài năm thì kêu chán, lương thấp, rồi phòng thì toàn những người già ko hợp. Nếu cháu Cụ mà đang làm ở FDI rồi theo em nghĩ chắc vào đó cũng ko hợp đâu ạ. ko biết chạy vào phòng nào chứ ở Tổng chỉ có một số ban là kiếm được xiền thôi, còn lại thì chán ngắt.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không phải ngoại thương nào cũng ra kiếm được chỗ ngon đâu mợ, bạn em có đứa ra trường ngồi đủ chỗ, thậm chí cả trực tổng đài viettel, rồi mãi cũng xin vào kế toán bệnh viện nhà nước thôi, mới đây nhất là cháu con anh bạn, cấp 3 chuyên, vào ngoại thương dễ như ăn kẹo, khoa ngon lành, vừa học vừa dạy tiếng anh, học xong đi làm Ths New, xong về nước giờ quyết tâm làm nghề với nhà vợ ( Nó vừa cưới xong )
Cụ chủ thread bẩu: "Hiện cháu nó đang làm ở FDI lương 1200$ gross, đóng bhxh full lương"

nguoibatdau

Xe tăng
vì số tiền chạy vào suất này khá lớn, số tiền anh chị hỏi vay đối với em cũng là khá lớn. Nên em muốn cân nhắc cho anh chị bao lâu thu hồi được vốn.
Cụ phải cho chính xác số tiền đầu vào là bao nhiêu thì sẽ được tư vấn chính xác. 200 lít đổ lại thì được, chứ hơn thì nên xem xét, giờ covid nhân viên VNA chạy ra ngoài loạn lên, không dễ ăn đâu.

cuhaifus

Xe container
Cụ chủ thread bẩu: "Hiện cháu nó đang làm ở FDI lương 1200$ gross, đóng bhxh full lương"
Cụ chủ nói thì em ko ý kiến gì, em thấy mợ bảo: Ngoại thương thì chạy vào đấy làm gì thì em mới nói ko phải cứ ngoại thương ra là vip hết đâu

NguyenChum1219

Xe tăng
1.200k quan trọng là gross hay net cụ ah. Gross thì trừ đi các kiểu cũng chẳng còn bao nhiêu đâu.
Các cụ cứ nghĩ “lương nghìn đô” là to, chứ trừ đi các kiểu có khi về tay được mười mấy hai mươi triệu thì cũng đủ ăn thôi.
Fdi tính lương bằng usd thì thường là lương net rồi, đóng bh trên số đó luôn. Khi trả lương nó có fix tỷ giá cố định trong 1 năm hoặc 6 tháng.

alceste

Xe điện

vimaru_gawa

Xe tăng
Nhiều ông trong đây nói chuyện lương 30-40tr nhẹ tênh nhỉ?
Không biết các thánh ấy thu nhập thực tế ra sao mà phán như thật ấy??
Nói như kiểu 30-40tr/tháng là mức trung bình ấy

alceste

Xe điện
Nhiều ông trong đây nói chuyện lương 30-40tr nhẹ tênh nhỉ?
Không biết các thánh ấy thu nhập thực tế ra sao mà phán như thật ấy??
Nói như kiểu 30-40tr/tháng là mức trung bình ấy
nếu làm văn phòng hay công ty nước ngoài thì đúng là 30-40M là mức trung bình mà. Bên nhiều công ty thuộc các industries trả cho intern là 7M, trợ lý hành chính hay trợ lý các bộ phận khoảng gần 20, còn sale thì cao hoặc tầm Manager thì cao hơn nhiều, đều vượt lương tối đa đóng BH. Và rất nhiều công ty như thế (sản xuất công nghiệp, hãng, công ty nước ngoài, dự án nước ngoài), đó là những phần mình biết.
Muốn biết lương các ngành bn, vào xem các salary survey hàng năm là biết ngay mà. Thằng Head hunter nào cũng có làm hàng năm, vừa để làm tham chiếu vừa thu thập thông tin và bán số liệu.
Ví dụ như đây: https://www.fa.net.vn/media/first-alliances/client/Salary Guide/Vn salary guide 2019_lowres.pdf
Chẳng lẽ các bác đi phỏng vấn ko vào tra xem mức lương trên thị trường khoảng bn để còn negociate à?
nhưng đỉnh cao phải là các bác otofun, nghe có vẻ lương ko cao, trình độ có vẻ cũng bình thường, mở miệng ra là chửi bâỵ, nhưng bác nào cũng khoe nếu ở chỉ toàn ở biệt thự với toàn nhà liền kề, với có ai cho chung cư kể cả cao cấp cũng sẽ chửi cho, mới cả buôn rất nhiều đất, toàn nhà 10 tỉ ++ (nhất là sang Box Bất động sản)với cả chơi mấy coin (những mấy coin!!). Đấy mới gọi là đỉnh cao ngưỡng mộ!

botom

Xe tăng

Cháu cụ giỏi thế sao phải mất cả đống tiền chạy vào “nhà nước” làm gì hả cụ. Làm FDI, lương cao, học hỏi được nhiều. Bây giờ bao nhiêu người có khả năng đều ngao ngán làm nhà nước, chạy ra ngoài làm. Mà VNairline bây giờ cũng đâu có thơm lắm đâu. Hàng không giờ cạnh tranh nhiều, không còn bổng lộc nhiều như trước đâu. Mà tính về độ ổn định thì cũng chẳng như xưa. Đợt covid vừa rồi cũng khá nhiều người lên đường. Bỏ việc FDI lương cao vào vnairlines với hy vọng công việc ổn định em đã thấy không hợp lý rồi, đây lại còn mất tiền để “chạy” nữa thì em thấy càng không nên. Em làm FDI hơn 20 năm nay mà có bị thất nghiệp ngày nào đâu :).

Ngoài miền bắc em thấy tâm lý việc làm ổn định vẫn nặng nề hơn nhiều so với miền nam. Bỏ hàng trăm triệu để chạy vào nhà nước lĩnh lương vài triệu với hy vọng công việc ổn định, em thấy cứ sai sai. Trừ khi không có năng lực thì phải chịu, chứ nếu có năng lực, nên vào FDI hoặc khu vực tư nhân mà vẫy vùng, phỏng cccm.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
nếu làm văn phòng hay công ty nước ngoài thì đúng là 30-40M là mức trung bình mà. Bên nhiều công ty thuộc các industries trả cho intern là 7M, trợ lý hành chính hay trợ lý các bộ phận khoảng gần 20, còn sale thì cao hoặc tầm Manager thì cao hơn nhiều, đều vượt lương tối đa đóng BH. Và rất nhiều công ty như thế (sản xuất công nghiệp, hãng, công ty nước ngoài, dự án nước ngoài), đó là những phần mình biết.
Muốn biết lương các ngành bn, vào xem các salary survey hàng năm là biết ngay mà. Thằng Head hunter nào cũng có làm hàng năm, vừa để làm tham chiếu vừa thu thập thông tin và bán số liệu.
Ví dụ như đây: https://www.fa.net.vn/media/first-alliances/client/Salary Guide/Vn salary guide 2019_lowres.pdf
Chẳng lẽ các bác đi phỏng vấn ko vào tra xem mức lương trên thị trường khoảng bn để còn negociate à?
nhưng đỉnh cao phải là các bác otofun, nghe có vẻ lương ko cao, trình độ có vẻ cũng bình thường, mở miệng ra là chửi bâỵ, nhưng bác nào cũng khoe nếu ở chỉ toàn ở biệt thự với toàn nhà liền kề, với có ai cho chung cư kể cả cao cấp cũng sẽ chửi cho, mới cả buôn rất nhiều đất, toàn nhà 10 tỉ ++ (nhất là sang Box Bất động sản)với cả chơi mấy coin (những mấy coin!!). Đấy mới gọi là đỉnh cao ngưỡng mộ!
Cụ có thể kể tên cho em mức 30-40 mil là mức trung bình ở 1 vài công ty được không ạ ?. Em nghe cứ thấy là lạ sao ấy, vì bình thường không dịch giã còn khó nữa là bây giờ.