Mua xe SH cũ cần tư vấn giữa SH nhập đời 2k8 và SH việt đời mới

AlexzOzO

Đi bộ
E cũng chạy từ Dylan đỏ, Sh 08, Sh 2011 mà cũng chã thấy hỏng gì, ngoài thay thế định kỳ. Giờ giữ lại Sh 08 để đi loăng quăng :), vẫn ngon choét. Xe PKL thì toàn nhập 100%, có cái nào ráp ở VN đâu, mà cũng chả thấy cháy cái gì :)). Còn ô tô nhập thì sao? dở hơn xe nội à? Dylan, Sh nhập, chỉ xin các cụ đừng tiếc cái đèn mà tắt nó đi, dễ tèo xạc, vậy thôi. Lỗi này do ko hiểu biết, chứ ko phải tại cái xe!
Cái điệp khúc ngày xưa e từng đi ...xe nhập, nó quen quá :(.
Ưu điểm của SHV là giá rẻ, cái này thì e ủng hộ, nhưng nói nó chả khác gì xe nhập thì :)).
Đâu phải em nào đời 09 và 011 đều ngon đâu bác. Có lẽ là xe bác thuộc dạng hiếm và ngon nhất thời đấy đến bây giờ vẫn còn dùng tốt. Chứ đầy xe không khác gì con máy nổ. Sửa đi vá lại cũng chỉ khổ tiền bổ máy ra thôi. Tội em nó.

Isu_zu

Tháo bánh
Đâu phải em nào đời 09 và 011 đều ngon đâu bác. Có lẽ là xe bác thuộc dạng hiếm và ngon nhất thời đấy đến bây giờ vẫn còn dùng tốt. Chứ đầy xe không khác gì con máy nổ. Sửa đi vá lại cũng chỉ khổ tiền bổ máy ra thôi. Tội em nó.
Trời, cup 78, cánh én xài 37 năm rồi giờ vẫn chở đá cây ầm ầm. Cụ nghĩ sao mà cái xe chạy có 4-6 năm của Honda Italia, chạy cỡ 3-7 vạn km mà phải bổ máy, hay cụ chạy xe ôm hoặc đua tốc độ!!! Theo cụ nó ko ngon ở cái gì? e thấy mỗi cái tốn xăng hơn xe bây giờ, còn lại chả có gì phàn nàn, miễn là thay nhớt đúng kỳ.
E chạy đủ loại xe, từ xe máy, mô tô đến ô tô, chưa bao giờ phải bổ máy, vì luôn quan tâm đến xăng & nhớt! bạn bè em cũng mua Sh nhập 06-11 nhiều, chưa thấy ai phải bổ máy cả! E cũng chả hiểu là phải sửa cái gì?

leorio2886

Xe đạp
Em đang đi con 08 cũ , nói chung là be bét hết cả ,cũng đang phân vân đổi con 2010 việt hay đợi con sh mới , đang đợi mãi con sh mới năm nay ra xem thế nào :D

AlexzOzO

Đi bộ
Trời, cup 78, cánh én xài 37 năm rồi giờ vẫn chở đá cây ầm ầm. Cụ nghĩ sao mà cái xe chạy có 4-6 năm của Honda Italia, chạy cỡ 3-7 vạn km mà phải bổ máy, hay cụ chạy xe ôm hoặc đua tốc độ!!! Theo cụ nó ko ngon ở cái gì? e thấy mỗi cái tốn xăng hơn xe bây giờ, còn lại chả có gì phàn nàn, miễn là thay nhớt đúng kỳ.
E chạy đủ loại xe, từ xe máy, mô tô đến ô tô, chưa bao giờ phải bổ máy, vì luôn quan tâm đến xăng & nhớt! bạn bè em cũng mua Sh nhập 06-11 nhiều, chưa thấy ai phải bổ máy cả! E cũng chả hiểu là phải sửa cái gì?
Thì mới bảo đâu phải em nào cũng ngon tuỳ người chạy và chủ xe mà...Nên hầu hết em nào mà đã bán là có vấn đề ko ít thì nhiều...Ngon thì đã khác...^^

Isu_zu

Tháo bánh
Thì mới bảo đâu phải em nào cũng ngon tuỳ người chạy và chủ xe mà...Nên hầu hết em nào mà đã bán là có vấn đề ko ít thì nhiều...Ngon thì đã khác...^^
Cái này cũng do định kiến là chính, e cũng bán cả chục cái xe máy và ô tô đã dùng, để mua xe mới, chả có vấn đề gì ngoài việc xe cũ, chứ vẫn sử dụng bình thường. Người ta bán phần lớn là để mua xe ngon hơn, chứ có phải do trục trặc rồi đem bán đâu?

AlexzOzO

Đi bộ
Cái này cũng do định kiến là chính, e cũng bán cả chục cái xe máy và ô tô đã dùng, để mua xe mới, chả có vấn đề gì ngoài việc xe cũ, chứ vẫn sử dụng bình thường. Người ta bán phần lớn là để mua xe ngon hơn, chứ có phải do trục trặc rồi đem bán đâu?
Vậy thì đầy người mua được cũ xe ngon rồi ko cần phải có nhiều trường hợp mua phải xe mông má...Mỗi người một khía cạnh...Khía cạnh của bác là nâng tâm xe cũ ngon lành...Tất nhiên cũng có xe ngon...Nhưng khía cạnh của em là ko phải tất cả đều ngon vậy...Có chăng cái bác nói cũng chỉ là phạm trù của bác trên vành đai lưỡi miệng...Còn em cứ thực tế xe cũ cách đây 5-6 năm là nghỉ...Thêm tiền mua em mới còn ngon hơn...!

Altis09

Xe hơi
e đang chạy e này, 150i, cụ nào thíc e để lại, e lên đời. cụ thể các cụ cứ inbox e, giá 8x triệu và x rất là nhỏ nhẹ :)

nokiaman

Xe tải
quan điểm cá nhân của e thì 2008 nhìn đẹp nhất,chạy thêm ruột chế hòa khí của con 2005 cho bốc thì k còn j để nói, dù gì thì tiêu chuẩn châu âu nó cũng khác tiêu chuẩn vn chứ, nói xl chứ vn mình toàn ăn bớt