Mua xe SH cũ cần tư vấn giữa SH nhập đời 2k8 và SH việt đời mới

Chả có lý do gì để mua cái xe đi 6-7n trời với giá gấp rưỡi xe mới cứng 100% lại cùng thương hiệu ,cùng chủng loại nữa chứ. Về lý thuyết cùng hãng sx thì xe sx cho thị trường Châu Á nó sẽ tối ưu hơn xe sx cho thị trường Châu Âu khi sài ở VN. Nếu nói lỗi vặt thì xe nhập lắm lỗi vặt hơn nhiều, hệ thống điện đèn đóm ắc quy tèo suôt ngày, xe Việt mà lỗi nó ... lỗi cả cái xe chứ chả hỏng vặt bao giờ.
cụ đi được mấy con nhập rồi mà phán điện đèn đóm acqui hỏng suốt ngày?

ttr_81

Xe hơi
cụ đi được mấy con nhập rồi mà phán điện đèn đóm acqui hỏng suốt ngày?
Đi 1 con là đủ rồi cụ ah. Hay cụ có thói quen dùng lại đồ đã hỏng. Với người sd bt sửa xong nó lại hỏng thì gọi là suốt ngày rồi

newch

Xe tăng
Chả có lý do gì để mua cái xe đi 6-7n trời với giá gấp rưỡi xe mới cứng 100% lại cùng thương hiệu ,cùng chủng loại nữa chứ. Về lý thuyết cùng hãng sx thì xe sx cho thị trường Châu Á nó sẽ tối ưu hơn xe sx cho thị trường Châu Âu khi sài ở VN. Nếu nói lỗi vặt thì xe nhập lắm lỗi vặt hơn nhiều, hệ thống điện đèn đóm ắc quy tèo suôt ngày, xe Việt mà lỗi nó ... lỗi cả cái xe chứ chả hỏng vặt bao giờ.
Góc độ sử dụng thì con SHV mới hơn hẳn từ chi phí vận hành đến các option so với con 2008
Dở nhất là rẻ lại là hàng Việt nên tâm lý ko khoái bằng hàng nhập, cụ nào cần tý sang choảnh khi đi xe máy thì nên làm em nhập

Nếu vẫn đang chạy con cafe hay đợt mua xe mà mua xe 2011 thì chắc em vẫn đang khen hàng đời cũ. Keke

Đi 1 con là đủ rồi cụ ah. Hay cụ có thói quen dùng lại đồ đã hỏng. Với người sd bt sửa xong nó lại hỏng thì gọi là suốt ngày rồi
báo cáo với cụ là bản thân e bạn bè bà con cô bác nhà e độ chục con gồm cả spacy sh 2008 2009 2011 đi chả có con nào gọi là hỏng điện đóm liên tục như cụ nói cả,chết xạc thì con tg bạn e đi đến nay 6 năm hơn 5 vạn odo chưa biết chết xạc là cái j chỉ thay acqui 1 lần.mà acqui thì nhập hay việt dùng lâu thì nó phải hỏng.Nói như vậy chả phải nâng bi hàng nhập nhưng có 1 điều rõ ràng là chả có chuyện xe nhập mang về việt nam khí hậu nóng bla bla cho nên đường điện đóm có vấn đề đâu.
Nếu xe cụ thuộc cái dạng sửa rồi lại hỏng thì e cũng xin chúc mừng cụ bốc được con xe thuộc loại hàng hiếm đấy.Được con xe hay hỏng như vậy ko đơn giản đâu,chắc cũng cả 1 quá trình của nó đấy cụ nhẩy

Isu_zu

Tháo bánh
báo cáo với cụ là bản thân e bạn bè bà con cô bác nhà e độ chục con gồm cả spacy sh 2008 2009 2011 đi chả có con nào gọi là hỏng điện đóm liên tục như cụ nói cả,chết xạc thì con tg bạn e đi đến nay 6 năm hơn 5 vạn odo chưa biết chết xạc là cái j chỉ thay acqui 1 lần.mà acqui thì nhập hay việt dùng lâu thì nó phải hỏng.Nói như vậy chả phải nâng bi hàng nhập nhưng có 1 điều rõ ràng là chả có chuyện xe nhập mang về việt nam khí hậu nóng bla bla cho nên đường điện đóm có vấn đề đâu.
Nếu xe cụ thuộc cái dạng sửa rồi lại hỏng thì e cũng xin chúc mừng cụ bốc được con xe thuộc loại hàng hiếm đấy.Được con xe hay hỏng như vậy ko đơn giản đâu,chắc cũng cả 1 quá trình của nó đấy cụ nhẩy
E cũng chạy từ Dylan đỏ, Sh 08, Sh 2011 mà cũng chã thấy hỏng gì, ngoài thay thế định kỳ. Giờ giữ lại Sh 08 để đi loăng quăng :), vẫn ngon choét. Xe PKL thì toàn nhập 100%, có cái nào ráp ở VN đâu, mà cũng chả thấy cháy cái gì :)). Còn ô tô nhập thì sao? dở hơn xe nội à? Dylan, Sh nhập, chỉ xin các cụ đừng tiếc cái đèn mà tắt nó đi, dễ tèo xạc, vậy thôi. Lỗi này do ko hiểu biết, chứ ko phải tại cái xe!
Cái điệp khúc ngày xưa e từng đi ...xe nhập, nó quen quá :(.
Ưu điểm của SHV là giá rẻ, cái này thì e ủng hộ, nhưng nói nó chả khác gì xe nhập thì :)).

newch

Xe tăng
Các cụ chắc may mắn khi chon được mấy con xe có sạc bền nhất lô. 3 chiếc em chạy thì trừ chiếc đầu bán sớm, 2 chiếc sau cái nào cũng phải thay, cái 2009 của thàng em vứt ở nhà cũng phải thay.
Chém gì thì chém thì việc Honda ra SH tại Việt Nam cũng sẽ làm mấy bác phố Huế hết buôn. Nó cũng như Dream hay AB trước đây thôi.
Mà rõ nhất là số lượng SH nhập mới đã bán cực thấp mặc dù option thì hơn hẳn các đời cũ.

Dân thích chạy xe ga hàng nhập chắc chỉ còn chơi SH300i

manhman

Xe hơi
Mua mới thôi bác ạ. Nếu bác mà không phải tay kỹ thuật hoặc có người xem thì mình mua cũ không khác gì đi thuê xe cả bác ạ.

Isu_zu

Tháo bánh
Mà rõ nhất là số lượng SH nhập mới đã bán cực thấp mặc dù option thì hơn hẳn các đời cũ.
Khó bán, cái chính vì nó...xấu cụ ạ. Xe nhập mới giờ có bán 1/2 giá em cũng chả mua. Chứ option của xe máy, ngoài ABS ra chả có cái gì đáng kể, vẫn phải đội mũ, mặc áo mưa :)).

newch

Xe tăng
Khó bán, cái chính vì nó...xấu cụ ạ. Xe nhập mới giờ có bán 1/2 giá em cũng chả mua. Chứ option của xe máy, ngoài ABS ra chả có cái gì đáng kể, vẫn phải đội mũ, mặc áo mưa :)).
SH nào mới ra cũng bị chê xấu cụ ơi. Khi mới ra cái 2006-2008 cũng bị chê thậm tệ : mặt nạ, mặt đồng hồ ko có miếng inox sang trọng, phun xăng điện tử chạy yếu xìu so với chế thường, xe cục mịch chứ ko thanh thoát so với đời trước... ra đời 2009 thì lại : mặt nạ như future, giảm xóc cứng, quá xấu sơ với đời trưốc...

Gấu em cũng khoái vụ ô tô, em thì để vợ tuỳ chọn. Nhà nội ngoại cách nhau 2 cây, đi làm cách nhà 5 cây vào trung tâm thành phô em lại say xe nên ko có nhu cầu. Vợ cũng cân nhắc mãi cuối cùng ko mua vì ko lẽ mua ô tô vài ngày đi 1 lần mỗi lần vài km. Đi đâu có trẻ con thì vợ xài Ulber, taxi, em thì chạy xe máy. Tết nhất vợ khoái đi ô tô thì lấy xe nhà chị vợ, nhà đấy lúc nào cũng có 2 chiếc.

quanghuy7689

Xe hơi
Cá nhân em thì nếu chọn một trong 2 con không mất tiền thì có khả năng chọn con SH 2008, còn bỏ tiền mua thì cứ mới mà quất, đồ cũ nó phải sửa chữa nhiều hơn đồ mới là tất nhiên, còn cái bệnh SH nhập đang đi chết ắc quy chết sạc thì nó nhiều lắm rồi (bà con chữa bằng cách độ cái tản nhiệt cho giống VN). Bản thân em đang đi con SH 2011 Việt Nam, các bác đi xe nhập cứ nói là nhập xịn, máy êm blah blah, xe việt mau xuống, tính đến thời điểm hiện tại em đi đc 3 năm rồi, vẫn ổn, chả có cái gì xuống => kết luận là các bác cũng hơi bị ảo tưởng quá về việc Việt nó hơn nhập (có hơn kém nhưng hơn tí tí thôi, không để ý chẳng biết được đâu, còn bình thường các bác để ý kỹ vì bỏ ra 1 đống tiền nên săm soi cho nó bõ cái đống tiền mình bỏ ra thôi. Em dám cá với các cụ là những cụ mua SH mà nhà có con ô tô vài tỷ, họ mua SH nhập vì thấy yên tâm nhập hơn nội thôi, chứ chẳng rỗi hơi đâu đi săm soi con nhập nó hơn gì con nội đâu).

ntl

Xe hơi
SH nào mới ra cũng bị chê xấu cụ ơi. Khi mới ra cái 2006-2008 cũng bị chê thậm tệ : mặt nạ, mặt đồng hồ ko có miếng inox sang trọng, phun xăng điện tử chạy yếu xìu so với chế thường, xe cục mịch chứ ko thanh thoát so với đời trước... ra đời 2009 thì lại : mặt nạ như future, giảm xóc cứng, quá xấu sơ với đời trưốc...

Gấu em cũng khoái vụ ô tô, em thì để vợ tuỳ chọn. Nhà nội ngoại cách nhau 2 cây, đi làm cách nhà 5 cây vào trung tâm thành phô em lại say xe nên ko có nhu cầu. Vợ cũng cân nhắc mãi cuối cùng ko mua vì ko lẽ mua ô tô vài ngày đi 1 lần mỗi lần vài km. Đi đâu có trẻ con thì vợ xài Ulber, taxi, em thì chạy xe máy. Tết nhất vợ khoái đi ô tô thì lấy xe nhà chị vợ, nhà đấy lúc nào cũng có 2 chiếc.
Vài hôm nữa SH mới ra nhiều thím lại khen 2012 đẹp hơn thôi mà cụ, dân mình cứ cái gì mình đg có thì tôn lên no.1, cái khác lởm hết. E nghĩ hãng nó có cả trung tâm thiết kế chắc nó cũng k nuôi báo cô. Cá nhân e 2012 là đẹp nhứt so vs các đời trc, vì sao? Vì ngon, bổ, rẻ, kaka

Isu_zu

Tháo bánh
Vài hôm nữa SH mới ra nhiều thím lại khen 2012 đẹp hơn thôi mà cụ, dân mình cứ cái gì mình đg có thì tôn lên no.1, cái khác lởm hết. E nghĩ hãng nó có cả trung tâm thiết kế chắc nó cũng k nuôi báo cô. Cá nhân e 2012 là đẹp nhứt so vs các đời trc, vì sao? Vì ngon, bổ, rẻ, kaka
Chắc cụ đang đi Sh 2012, chúc mừng cụ, sở hữu em xe đẹp nhứt. E thì ko đủ tiền mua xe mới, đành chịu đi cái xe cũ lởm vậy :)).

phucmai_1987

Xe hơi
Cái này e nghĩ tuỳ sở thích mỗi người mà,nên ae trao đổi là chính,ko nên căng thẳng quá các bác ạ

ntl

Xe hơi
Chắc cụ đang đi Sh 2012, chúc mừng cụ, sở hữu em xe đẹp nhứt. E thì ko đủ tiền mua xe mới, đành chịu đi cái xe cũ lởm vậy :)).
E thì lại chỉ chung thủy vs Dylan từ 2003 thôi cụ ạ. Làm seo e dám mơ SH :-bd

cuti124

Xe máy
Cá nhân em thì khồng khoái sh việt
Còn nhập form 2008 thì bgio không biết máy móc tnao, cu mua em nào mà ngon , đi tầm 4v vẫn nuột hơn sh việt ý

u cho ngày chủ nhật vui vẻ nào
CỤ nào mua bảo hiểm xe máy ới em để e phục vụ nhé
Bảo hiểm xe máy mua 2 năm tặng 1 năm
Bảo hiểm oto ck 15%
Miễn phí giao tận nơi
Chi tiết xin gọi 0915 699 568
Rất mong được phục vụ các cụ

AlexzOzO

Đi bộ
Tình hình là bài viết từ đầu năm ngoái bác còn đưa lên dẫn chứng. Mua SH Vịt cứ mua em nào gần đây nhất ít nhất cũng là đầu năm 2015 thì mới ko bị những lỗi kia nữa. SH Vịt đã ngầm sửa lỗi từ những chiếc về sau này rồi. Bác hình như là thợ muốn tôn vinh em SH nhập đời thượng cổ thì phải. Xe nhập hay Vịt thì xe nào cứ mới cóng tự mua là ok nhất. Còn qua người dùng và thợ thuyền thì không biết đâu mà lần. Bảo SH 2008 ngon thấy đầy con ngoài đường đi cạnh kêu như cái máy nổ. Nghe phát sợ. Em nào mà qua tay thợ còn sợ nữa. Mất cả đống tiền đi ngon được vài tháng về lại cúng tiền sửa thì ốm. Tốt nhất cứ em SH Việt độ lên nhập là ok nhất. ;)))