Mua xe hơi để làm gì??? Để làm gì?

binhnq2

Xe tăng
keke, mua xe hơi, nhưng là mua xe gì, từ ngày có xe, e tránh đc nắng đc mưa, đưa bạn gái đi chơi cũng tiện, tiện nhiều cái...hi hi. xe từ khi mua chưa phải sửa lớn, chả phải sơn, cũng chẳng mua bảo hiểm, chả mất tiền gửi xe đỗ ở nhà, còn đỗ chỗ đi chơi thì cũng tùy, dc cái nó nhỏ nên e vứt quăng quật đấy, thích làm gì thì làm, nghiện chê gương ko lấy. Đấy để làm gì thì e nói rồi đấy.(b)

lewin

Xe điện
Mua xe hơi để ....bán lại khi chán như thế này cụ ợ...!(b)(b)(b):)):)):))
Ai chưa mu thì nhào Dzô... Ai có rồi ...bán đê ...:)):)):)):))

thanhrme

Xe tải
Đúng đấy ợ, đi xe gì cũng có cái khổ của nó, phải chấp nhận thôi. Dư mà em chưa thấy ai đã đi 4b rồi lại muốn chuyển thành 2b cả (bất đắc dĩ thôi)

Estonque

Xe điện
Có một ưu điểm là nếu mưa thì đảm bảo 2B ướt sũng còn 4B khô nguyên :21::21::21::21:

uigioi

Xe hơi
Mua xe hơi để ... đi xe hơi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Phản biện tý nhé
Mua xe hơi để làm gì?

1. - Từ ngày có xe hơi đến giờ, nhiều lúc em thèm một tô phở buổi sáng cũng không ăn được anh ạ!
- Ủa, sao kỳ vậy?
- Dạ, từ nhà em đến chỗ làm hầu như không có hàng phở nào có chỗ đậu xe. Anh chưa có xe hơi nên không thấm nỗi nhục của thằng có xe hơi đâu!
- Vậy à, anh thì không chịu nổi cái nỗi nhục như em nói đâu. Vậy mua xe hơi để làm gì nhỉ?

Sai! hầu hết các nhà hàng đều bao chỗ đỗ xe, trừ bà bán xôi vỉa hè.
2. Có nhiều tay mua xe hơi phải suy nghĩ mấy tháng. Riêng cái chuyện chọn loại xe nào là cuộc tranh luận kéo dài cả tuần với vợ. Rồi khi đã quyết định mua xe Kia Morning rồi, lại phải cãi nhau với vợ về chuyện chọn màu xe. Mất cả 1 đêm tranh luận và suy nghĩ về việc màu đen hay màu lá chuối non. Khổ. Chưa nói tới chuyện phải về vay mượn thêm ông bà cụ ở quê, mất nhiều công sức, hao tổn bao tinh lực chỉ để đem một cái xe về giữa một thành phố luôn kẹt xe.

Ở nhà em: Ý tưởng mua xe do vợ cả đề xướng, còn chọn loại j và khuân nó về là do em
3. Thằng bạn thân, từ hồi mua xe hơi tới giờ, bị va quẹt 5 lần, vào garage 10 lần. Tốn không ít tiền cho cái xe của hắn và những xe hắn lỡ va quẹt, mặc dù hắn đã học lái rất nghiêm túc, tốn khá nhiều thời gian và tiền bạc để học lái. Hắn cũng than rằng có xe hơi đi đâu cũng ngó trước dòm sau sợ để hớ hênh thiên hạ gỡ trộm kiếng chiếu hậu hoặc đồ đạc. Và hắn cũng không quên càm ràm, gửi xe hơi cũng là một khoản không nhỏ (mà không phải chỗ nào cũng có thể gửi xe hơi được). Lỡ đụng ai đi xe nhỏ hơn thì mặc nhiên là mình có lỗi… Lúc nào đi xe hơi trong túi cũng phải bọc theo nhiều tiền hơn đi xe gắn máy, dù có khi đó là tiền mượn.
Có BH lo mà, buồn cái giề?????
Một lần đi ké xe nó ra sân bay, nhìn cái xe hắn nhích lên từng tí giữa thành phố mà mình vừa sốt ruột, vừa thấy tội nghiệp. Mình sợ trễ chuyến bay phải nhảy xuống bắt cuốc xe ôm. Nó cũng phải chấp nhận rằng, đường sá thế này thì đi xe máy nhiều khi tốt hơn.

Cái này thì đúng
4. Giờ cao điểm lỡ hết xăng nhiều khi cũng không thể vào cây xăng được. Xe máy lủng bánh vì cán đinh còn dắt bộ được chứ xe hơi chỉ có bó tay. Lỡ uống một chút, nồng độ rượu dù ít cũng sẽ bị phạt nặng hơn đi xe gắn máy!

ko biết thay bánh dự phòng à ?
5. Xe hơi đời mới có nhiều tiện ích hầu như không sử dụng tốt ở Việt Nam. Xe có tủ lạnh thì tốn diện tích, tăng tải nặng, tốn xăng hơn và mau hư bình ắc-quy (giá ắc-quy không hề thấp nhé). Có tủ lạnh thì tắt máy... tủ lạnh tắt theo (mà ở Việt Nam thì quán xá nhiều như quân Nguyên, giữ đồ ăn uống trên xe đôi khi chả cần thiết!).
Một cái tiện ích như cửa xe cảm ứng tự hạ xuống khi ngập nước tăng tính an toàn cũng trở thành cái bất tiện. Có người kể, trận lụt ở Hà Nội năm rồi nhiều chủ xe Toyota "khóc dở mếu dở" do bị ngâm dưới hầm Mỹ Đình, xe ngập nước và kính tự mở, khiến toàn bộ nội thất chìm trong bùn đất và nước, hư hỏng nặng.
Rồi cái thiết bị cảnh báo nữa. Đây là hệ thống dùng một camera để phát hiện các dải phân cách làn đường màu trắng hoặc vàng giúp tài xế tránh bất cẩn, hay đi chệch làn đường. Nếu xe chạy đè lên những dải phân cách này mà không có tín hiệu rẽ, hệ thống sẽ phát ra âm thanh cảnh báo người lái. Nhưng ở Việt Nam, để chạy được xe thoát khỏi những khu phố đông như mắc cửi và tắc đường thường xuyên, có lẽ thiết bị cảnh cáo của bạn sẽ rung kêu liên tục và người lái có nguy cơ... mắc bệnh về tai!
Hoặc hệ thống sử dụng các cảm biến hồng ngoại ở kính chắn gió trước có tính năng khi phát hiện hơi nước hoặc bụi bẩn, sẽ tự kích hoạt cần gạt nước làm sạch kính. Với độ bụi bẩn và hơi nước ở Việt Nam, hệ thống này có lẽ sẽ phải hoạt động hết công suất. Đó là chưa kể đến trường hợp hệ thống quá nhạy cảm, chỉ một đêm mây mù cũng khiến nó bất ngờ khởi động cần gạt, gây phiền phức cho người sử dụng.
:^):^):^)
Em chả bao giờ sài nổi những xe hiện đại thế này, vì làm qué gì có xiền, nên ko ý kiến gì được
(Canon lược trích)

Đấy, ngay cả dòng xe hơi hiện đại nhất cũng bất tiện thế đấy. Vậy nên, mua xe hơi để làm gì???
:102::102::102:
[FONT=.VnTime] [/FONT]

KL: tác giả bài viết chưa có xe bao giờ !!!!! phát biểu lung tung.

SCTV

Xe hơi
Mệ,mua xe sung sướng giề, từ ngày em mua xe đến giờ chẳng gái nào nó thích em. Nó toàn thích xe e thôi.

Chỉnh sửa cuối:

shadowy

Xe tải

mua để thỉnh thoảng chạy xa xa

mua để ra oai với đời :(

HenryFord

Xe điện
Giờ này mà cụ còn hỏi câu hỏi ngớ ngẩn ấy ư? em trả lời giúp cụ nhé? Ít nhất thì cụ cũng giúp làm giàu cho VAMA:))

SCTV

Xe hơi
Cụ đi xe gì thế?đừng bảo e là cái ở ava nhé(y)
Cụ này tinh thế, cụ ngắm kỹ đê,cái xe ở trên avatar của em cả hanoi có 3 cái. 2 cái kia lúc nhập về cảng TÔ LỊCH hỏng luôn không đi được còn mỗi cái xe của em đấy.

$uper-m@n

Xe tăng
Mệ,mua xe sung sướng giề, từ ngày em mua xe đến giờ chẳng gái nào nó thích em. Nó toàn thích xe e thôi.
xe thì đến zai còn thích chứ nói gì gái.a ko thích thì cho e cái xe đi :6:

repsol

Xe container
Cụ này tinh thế, cụ ngắm kỹ đê,cái xe ở trên avatar của em cả hanoi có 3 cái. 2 cái kia lúc nhập về cảng TÔ LỊCH hỏng luôn không đi được còn mỗi cái xe của em đấy.
UI thế thì cái thứ 3 ra đi chắc cũng chỉ là vấn đề sớm hay muộn thôi:21:

hanoilab

Xe tải
Loanh quanh HN chẳng có gì bằng 2B
4B dùng để đi xa, quê quán, week end, holoday và xiên vịt - hay lém :41:

tqt77

Xe điện
bài này bác chủ thớt lấy từ đâu ra thì cũng phải nói rõ "trích từ ...." chứ, cái này cũ rồi mà.

quyetdaigia0901

Xe buýt
Bác chỉ nêu những bất tiện của đi xe ô tô, còn những thuận tiện 4b mang lại thì bác không đưa ra.Nếu bác đem so sánh, em cược là đi 4b vẫn ngon...:P

lái đêm

Xe buýt
Không mua xe hơi để dành tiền mua máy ảnh nhé.

:)):)):)):)):)):)):))

Canon_s3is

Xe điện
bài này bác chủ thớt lấy từ đâu ra thì cũng phải nói rõ "trích từ ...." chứ, cái này cũ rồi mà.
Nhà cháu có ghi là LƯỢC TRÍCH rùi, mà cái chỗ nhà cháu ngó nó cũng là copy & pate nên nhà cháu chả để nguồn :)

Phản biện tý nhé

KL: tác giả bài viết chưa có xe bao giờ !!!!! phát biểu lung tung.
:21::21::21::21:
Tinh thần FUN là chính mà cụ. Nội dung bài không chỉ dừng ở chiện cái xe hơi mà nó to hơn nwax nhìu đấy, là chiện giao thông Vịt, chiện lọ chiện chai... Cụ có tháy nhìu ý kiến rất hay và rất fun không nào (b)

Cụ phản biện cũng FUN lắm, dwng kết luận thì hơi vội. Xe hơi nhớn nhà cháu đỗ chật bãi, chạy đầy đường, xe hơi nhỏ nhà cháu chất đầy giỏ đồ chơi...
:)):)):)):)):))