Mua xe cỏ mấy tháng vẫn thấy sướng

Taiga

Xe hơi
Em cũng thích mua cái xe, nhưng cứ lăn tăn vì nhu cầu đi xa ít quá, ngày đi làm cả đi lẫn về có 6km, cơ quan cũng không có chỗ đỗ xe. Thỉnh thoảng phải đi công tác Nam Định thì đi xe khách cũng tiện. Năm về quê chỉ 3,4 lần thì đi taxi cũng xong. Nhưng cũng gặp lúc tức điên vì gọi xe không được hoặc nhồi nhét vật vã không còn ra hồn người. Những lúc ấy lại chỉ muốn xuống tiền mua ngay một con xe cỏ. Hic
Đó là tâm lý chung của mọi người. Nhưng theo mình có ít nhất 2 lý do sau để bác nên mua oto:
- Oto là phương tiện phục vụ con người, là tiện nghi của thời hiện đại. Khi đã đủ các nhu cầu về ăn, mặc, ở thì bác có thể hướng tới xe cộ vì bên cạnh sự thuận tiện đó còn là sự an toàn, nhất là trong tình cảnh mất an toàn giao thông, ô nhiễm như hiện nay.
- Khi có xe oto, tầm hoạt động của bác sẽ xa hơn, rộng hơn... bác có thể sẽ mở mang được đầu óc hơn, có nhiều cơ hội hơn.

he he ... nhà mình nghĩ vậy! Dù sao cũng chúc bác toại nguyện trong mọi việc này! Nếu có khả năng sung sướng thì "không nên hoãn cái sự sung sướng lại"

ngnlhon

Xe hơi
Đó là tâm lý chung của mọi người. Nhưng theo mình có ít nhất 2 lý do sau để bác nên mua oto:
- Oto là phương tiện phục vụ con người, là tiện nghi của thời hiện đại. Khi đã đủ các nhu cầu về ăn, mặc, ở thì bác có thể hướng tới xe cộ vì bên cạnh sự thuận tiện đó còn là sự an toàn, nhất là trong tình cảnh mất an toàn giao thông, ô nhiễm như hiện nay.
- Khi có xe oto, tầm hoạt động của bác sẽ xa hơn, rộng hơn... bác có thể sẽ mở mang được đầu óc hơn, có nhiều cơ hội hơn.

he he ... nhà mình nghĩ vậy! Dù sao cũng chúc bác toại nguyện trong mọi việc này! Nếu có khả năng sung sướng thì "không nên hoãn cái sự sung sướng lại"
Chuẩn, em cũng nghĩ như cụ đấy.

kemsu

Xe buýt
Cụ nào dừng để D hay R vô lăng rung đã thay cao su chân máy cho e xin ít nhận xét với ợ!

Cccpk7

Xe hơi
Cụ nào dừng để D hay R vô lăng rung đã thay cao su chân máy cho e xin ít nhận xét với ợ!
Thay hai cái cao su chân máy hết luôn nhé. Mình thay rồi, im đét. Nhưng cẩn thận hàng giả nhé, nếu ko quen thì vào hãng.

kemsu

Xe buýt
Thay hai cái cao su chân máy hết luôn nhé. Mình thay rồi, im đét. Nhưng cẩn thận hàng giả nhé, nếu ko quen thì vào hãng.
Ok! Thanks cụ chỉ cần thay chân rằng cả chân hộp số cụ nhỉ? E chạy ra nhà Mast lấy rồi mang ra chỗ ông a thay là ok cụ ợ! À mà cụ thay hết bao thóc đới ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Cccpk7

Xe hơi
Ok! Thanks cụ chỉ cần thay chân rằng cả chân hộp số cụ nhỉ? E chạy ra nhà Mast lấy rồi mang ra chỗ ông a thay là ok cụ ợ! À mà cụ thay hết bao thóc đới ợ?
1 triệu 350.000 cả công cụ à

tichhieu

Xe máy
E cũng mới lấy vợ 2 dc chục ngày. Nói chung cảm giác là PHÊ :)). Chê mỗi cái là hơi ồn :D

Cccpk7

Xe hơi
Cụ thấy ở đâu vậy, xe em dừng bật điều hoà cũng bị rung còn kêu è è
Em thay ở Bắc Ninh cụ nhé.
E cũng mới lấy vợ 2 dc chục ngày. Nói chung cảm giác là PHÊ :)). Chê mỗi cái là hơi ồn :D
Ồn vì lốp mỏng và không có lốp mít cho vành 15 cụ nhé, với cả xe nó mỏng nên ông hơn. Và tốt nhất không nên độ chống ồn tốn tiền.

kemsu

Xe buýt
Cái này hiệu quả ngay hả cụ? con xe nhà em cũng vậy, bật điều hòa đứng tại chỗ ù hết đầu. ngày trước em hỏi các cụ tư vấn là bệnh kinh niên của Mn.
Thay đi cụ e vừa thay hôm qua êm hẳn! Cụ có điều kiện thay luôn dầu Mobil 1 nữa thì chạy nhẹ nhàng lún!

TONGIA

Xe lừa
Chơi hẳn Mo rồi còn chê cỏ.
Em đang 2b đây.
Chúc mừng cụ cưới đường con vợ lành, dễ chiều, mà không đua đòi.

korandovinhyen

Xe container
Thay đi cụ e vừa thay hôm qua êm hẳn! Cụ có điều kiện thay luôn dầu Mobil 1 nữa thì chạy nhẹ nhàng lún!
Nếu biết thế này năm ngoái em cẩu máy ra thì thấy luôn đỡ mất công như giờ. Mà cụ thấy trong hãng hay thấy ngoài ga ra vậy?

kemsu

Xe buýt
Nếu biết thế này năm ngoái em cẩu máy ra thì thấy luôn đỡ mất công như giờ. Mà cụ thấy trong hãng hay thấy ngoài ga ra vậy?
Thay ở ngoài cụ ơi! Cần gì phải hãng cứ mua hàng Mobis thay là ngon! Chả phải cẩu kiếc gì, kích máy lên 01 tý là thay thôi cụ! Nó có 03 chân e chỉ thay chân hộp số cả giằng thôi! Bên trái cả bên phải ý cụ! Cụ thay đi cả công nữa chắc hơn củ! Đồ 01 củ công 2 lít là xong

giangtp

Xe hơi
Cụ chủ giống em quá ạ. :)

DGN

Xe đạp
Tích góp mấy năm nuôi gà, bán bao tấn thóc đủ tiền mua con moning 2009 AT, đến bây giờ đi 4 tháng rồi mà vẫn có cảm giác vẫn lâng lâng khó tả. Tìm hiểu học hỏi cấu tạo xe và cách xử lý càng thích thú, cuối tuần thì lau bóng lộn nội thất, lau bóng quá đi trời nằng cái taplo nó phản chói cả măt ^_^. Về quê mất 100k tiền xăng cả đi lẵn về mà kiếm toàn rau sạch, thịt lợn sạch ăn cả tuần, con cái đi học hay đi chơi không sợ mưa nắng. Bỏ thuốc, bỏ riệu bỏ nhiều thứ vô bổ tha hồ tiền đổ xăng và bảo dưỡng xe, thấy mình chăm sóc gia đình hơn, chăm chỉ hơn nhiều trong công việc và gia đình, thêm cảm hứng học hỏi. Nói chung quá chuẩn khi mua xe.

Cụ mua em này nhiêu vậy?