Mua xe cỏ mấy tháng vẫn thấy sướng

tuan.tran

Xe hơi
Chúc mừng cụ. Sau bao năm vật lộn với xe em mới thấy có lẽ con Morning là phù hợp với đa số người dân nhất.

ndnva

Xe đạp
Cũng đang mong kiếm đc con xe cỏ như bác để đc hồi hộp.

longbeck2010

Xe hơi
em bây giờ vẫn còn cảm giác sướng như cụ chứ chả nói mấy tháng :))

GiaLinhVP

Xe tải
Xe em còn cỏ hơn xe cụ mà em cũng yêu nó lắm :)

xuanco

Xe hơi
Cụ ơi cho e hỏi cụ đi điều hòa đầy bình đi đc bn km ạ
Xe e slx 2010 đây, e mở điều hoà 25 độ, chở đủ 5 người lớn chạy đường trường thì đổ 500k xăng A92 chạy dc khoảng 400km đến 420km cụ ah

KITTOTET

Xe buýt
Em cũng thích mua cái xe, nhưng cứ lăn tăn vì nhu cầu đi xa ít quá, ngày đi làm cả đi lẫn về có 6km, cơ quan cũng không có chỗ đỗ xe. Thỉnh thoảng phải đi công tác Nam Định thì đi xe khách cũng tiện. Năm về quê chỉ 3,4 lần thì đi taxi cũng xong. Nhưng cũng gặp lúc tức điên vì gọi xe không được hoặc nhồi nhét vật vã không còn ra hồn người. Những lúc ấy lại chỉ muốn xuống tiền mua ngay một con xe cỏ. Hic
Có tiền thì nhích chứ đợi gì nữa cụ

thangvc

Xe đạp
Có tiền thì nhích chứ đợi gì nữa cụ
Cảm ơn cụ động viên. Nhà cháu đang tích thóc rồi. Năm nay tuổi xấu nên ra giêng cháu mới cưới vk2. Trong lúc này cháu túc tắc tìm MN slx 2010 at đỏ ạ

Cccpk7

Xe hơi
Xe em đi tầm gần 60km/h tăng ga cảm thấy ì, xe hơi rung thì bị sao thế cụ
cụ vệ sinh họng hút, xem bugi lâu chưa thì thay, kiểm tra 4 dây cao áp có bị hở không, kiểm tra tăng áp xăng trong bình xăng, và vệ sinh thay dầu lốc điều hòa nhé. Còn dầu số 5 vạn nên thay cụ à, dầu số thay phức tạp nên đọc kỹ và đứng đó xem họ thay.

Trọng Quý

Xe đạp
Cảm xúc của cụ giống của em,

Chiếc xe đầu tiên,

Chiều gió rét, ngồi nhàn việc xem lại mấy tấm ảnh trong đó có hình chiếc xe đầu tiên. Chiếc xe đầu tiên được mua một cách không suy nghĩ gì nhiều, vì một ông anh cafe và gợi ý bán, xem hình cũng thấy đẹp và nói qua giá cả thì cũng thấy mềm mềm, trong tầm kinh tế của mình và cũng ko phải lo lắng gì cả. Mấy ngày sau đó cũng lên mạng tìm hiểu này nọ, và rồi để cho đúng kiểu, cũng mời ông anh làm ở trường xe đi ngó nghiêng máy móc xem có vấn đề gì không, mọi thứ đều ổn, và thế là 1 quyển sổ tiết kiệm ra đi, gia đình đón 1 chiếc xe về. Những ngày đầu khá thích thú, và lạ lẫm, còn lo lắng nữa, khi tự lái một chiếc xe của mình, màu trắng nhìn xinh xắn, trang bị những đồ chơi trong xe cũng rất hay ho, ngồi lên nó, thấy những trải nghiệm khác và mới mẻ. Nửa tháng sau đó, đưa vk con về quê trên chiếc xe này, lần đầu tiên chạy 120km cũng là cảm giác hơi căng thẳng và thú vị, sau đó cứ đều đặn cũng thành thói quen. Rồi cũng tính toán là kiếm tiền từ nó, mọi chuyện ko hay ho lắm từ khi đi kiểm tra lại để lấy giấy tờ cho ổn, để hết tin tưởng vào ông em họ, vào gara thấy có mấy vấn đề không ổn lắm, sau đó là chuỗi những vấn đề linh tinh liên quan đến nó, nửa muốn bán phứt để cắt lỗ, nửa thì muốn giữ vì cũng gắn bó với nó, thấy nó cũng hay hay và ko nỡ rời xa nó. Rồi thì sau đó là một chuỗi những loằng ngoằng liên quan đến xe, ý tưởng kinh doanh bằng xe cũng đi theo mây theo gió, còn lại là một chiếc xe ko như ban đầu, đỉnh điểm là sau khi nổ bình nước, máy móc của nó đã như ko thể chán hơn được nữa, thôi thì đành dứt áo, đăng lên mạng rao bán rẻ mạt, chỉ hơn chục ngày là xe đã đi. Chiếc thứ hai thì mất thời gian nhiều hơn, vì đi tìm hiểu kỹ hơn, đi đọc hết tài liệu này tới tài liệu khác, tham khảo forum trên mạng, cũng ra được nhiều kiến thức và hiểu biết, và cũng nhiều đắn đo khi rước nó về là tài chính cũng ko còn được thênh thang như trước, chiếc xe mới, mới hơn, tiện nghi hơn, tốt và an toàn hơn, nhưng những cảm giác thoải mái và gắn bó ko còn như chiếc xe đầu tiên. Rồi sau này, chiếc xe thứ 3, thứ 4 và có thể là nhiều chiếc khác sẽ tới, nhưng những kỷ niệm trên chiếc xe đầu tiên, những chuyến về quê đầu tiên, những ngày trời mưa gió đi trên chiếc xe đó sẽ vẫn còn, gì thì cũng nửa năm gắn bó, dù nó cũng gây ra ko ít phiền toái, nhưng sau này chỉ còn những điều tốt đẹp ở lại...

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
còn e thì chả thấy sướng gì :D, ra đường thì tứ bề thọ địch, căng thẳng vê lờ :D, đầu đuôi thì mỗi hôm 1 vết xước :D, nhìn phát gét :D, dc mỗi cái mưa gió, lạnh như này ngồi nó cũng ấm :D

Maxo73

Xe buýt
em phải mang sách vở sang học cụ mí được ạ

nguyen78772

Xe hơi
https://img.otofun.net/upload/v5/421694/tp7xol0zu16j_c5kmhr3_image.jpg[/IMG
Khoản bỏ rượu bỏ thuốc thì em cũng giống Cụ. Trước đi xe máy đến đèn xanh đèn đỏ lại làm điếu

https://img.otofun.net/upload/v5/421694/_hl6agpywvzni20xe17u_image.jpg

[IMG]https://img.otofun.net/upload/v5/421694/gzf3xywkrejbic0hmn8d_image.jpg

Tích góp mấy năm nuôi gà, bán bao tấn thóc đủ tiền mua con moning 2009 AT, đến bây giờ đi 4 tháng rồi mà vẫn có cảm giác vẫn lâng lâng khó tả. Tìm hiểu học hỏi cấu tạo xe và cách xử lý càng thích thú, cuối tuần thì lau bóng lộn nội thất, lau bóng quá đi trời nằng cái taplo nó phản chói cả măt ^_^. Về quê mất 100k tiền xăng cả đi lẵn về mà kiếm toàn rau sạch, thịt lợn sạch ăn cả tuần, con cái đi học hay đi chơi không sợ mưa nắng. Bỏ thuốc, bỏ riệu bỏ nhiều thứ vô bổ tha hồ tiền đổ xăng và bảo dưỡng xe, thấy mình chăm sóc gia đình hơn, chăm chỉ hơn nhiều trong công việc và gia đình, thêm cảm hứng học hỏi. Nói chung quá chuẩn khi mua xe.
Khoản bỏ rượu bở thuốc em cũng giống Cụ.