[Funland] Mua xe cho vợ hay đi xe bus.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làm căn chung cư gần đó hoặc phòng ok 1 chút giá loanh quanh 5 củ ( còn rẻ hơn xăng xe khấu hao ); cuồi tuần về nhà là hợp lý nhất. Bố con nhớ mẹ thì tối phóng xe lên hôm sau về sớm đi học đi làm. Một năm chơi kiểu này được :D
Có khi tình yêu lại nồng cháy hơn ấy cụ nhể :D

ah99x6

Xe điện
Làm căn chung cư gần đó hoặc phòng ok 1 chút giá loanh quanh 5 củ ( còn rẻ hơn xăng xe khấu hao ); cuồi tuần về nhà là hợp lý nhất. Bố con nhớ mẹ thì tối phóng xe lên hôm sau về sớm đi học đi làm. Một năm chơi kiểu này được :D
Hạp ní! Chứ phụ nữ đi lại ngày tăm cây chuối mệt thấy bà ạ :D

poiuy

Xe ba gác
Rẻ nhất với việc mua ô tô là làm con VF3 và thương lượng cắm xạc tại Công ty. Rẻ hơn thì đi bus nhưng phải bảo đảm tiêu chí chỉ phải đi 1 tuyến, phần còn lại có thể đi bằng xe máy (có chỗ gửi xe nơi đón bus).

hat65

Xe điện
Rẻ nhất với việc mua ô tô là làm con VF3 và thương lượng cắm xạc tại Công ty. Rẻ hơn thì đi bus nhưng phải bảo đảm tiêu chí chỉ phải đi 1 tuyến, phần còn lại có thể đi bằng xe máy (có chỗ gửi xe nơi đón bus).
Luân chuyển cb 1 năm thì sạc tại cơ quan mới hơi tế nhị.

Mà chủ thớt lặn đâu mất rồi.

poiuy

Xe ba gác
Luân chuyển cb 1 năm thì sạc tại cơ quan mới hơi tế nhị.

Mà chủ thớt lặn đâu mất rồi.
Cũng phải cụ nhỉ. Hoặc là ông chồng chịu khó hầu vợ 1 chút, nó đi xe về thì lái ra trạm xạc cho nó để mai nó dùng. Còn không chấp nhận thêm tí tiền làm con xe hạng A cũ hay con van cũ. Con van cũ trăm mấy chạy cũng ổn, hết năm bán đi chắc chỉ mất mấy chục khấu hao. Tuy nhiên cũng phải biết xem xe chứ vớ phải con hoàn lương đồng nát thì quá tội.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên ở cùng rồi chịu khó đi về. Có hơn trăm cây ngày thôi.

tungLam.nwl

Xe tăng
Cần tư vấn.
Vợ em chuẩn bị công tác tầm 1 năm trên Vĩnh Yên. Nhà thì ở Hà đông khoảng cách khoảng 50km. Giờ ko biết để đi xe bus có tiện hay mua cái xe nhỏ nhỏ các bác nhỉ. Nếu mua xe thì mua loại nào tiết kiệm ạ. Em cám ơn.
Em vote mua xe, còn loại nào thì phụ thuộc xèng có bao nhiêu rồi lên mạng seach, chị em đi thì nên mua xe mới.

bvmanh

Xe máy
để em xem ý bà xã thế nào. có giám chơi kiểu đó ko. hi. vì thứ 7 chủ nhật là nghỉ

bvmanh

Xe máy
tận thu quá bác nhỉ. cũng ngại đấy

bvmanh

Xe máy
Em vote mua xe, còn loại nào thì phụ thuộc xèng có bao nhiêu rồi lên mạng seach, chị em đi thì nên mua xe mới.
mua xe lướt đời cao cho tiết kiệm cũng đc đấy bác nhỉ. chứ xe mới giờ cũng phải nửa tỏi

hat65

Xe điện
Cũng phải cụ nhỉ. Hoặc là ông chồng chịu khó hầu vợ 1 chút, nó đi xe về thì lái ra trạm xạc cho nó để mai nó dùng. Còn không chấp nhận thêm tí tiền làm con xe hạng A cũ hay con van cũ. Con van cũ trăm mấy chạy cũng ổn, hết năm bán đi chắc chỉ mất mấy chục khấu hao. Tuy nhiên cũng phải biết xem xe chứ vớ phải con hoàn lương đồng nát thì quá tội.
Mua xe điện mà ko tiện lợi khâu sạc thì nhục lắm. Ngày nào cũng đi xếp hàng rồi sạc mất mấy h thì chết mệt.
Nhiều cụ ko đọc kỹ các yếu tố, hoàn cảnh của chủ thớt nên em thấy tư vấn ko thực tế lắm
Em đã tư vấn mua xe xăng loại ăn ít nhất rồi. Lái xe có hơi mệt nhưng dần sẽ quen và phải chấp nhận. Trừ khi có xe đưa đón tận nơi thôi chứ đi phương tiện công cộng ko chủ động mà mệt ko kém. Mình ngồi xe mình nó tiện nghi, mát mẻ, thoải mái, hôm nào mệt thì tạt quán ven đường nghỉ ngơi, vệ sinh...

poiuy

Xe ba gác
Mua xe điện mà ko tiện lợi khâu sạc thì nhục lắm. Ngày nào cũng đi xếp hàng rồi sạc mất mấy h thì chết mệt.
Nhiều cụ ko đọc kỹ các yếu tố, hoàn cảnh của chủ thớt nên em thấy tư vấn ko thực tế lắm
Em đã tư vấn mua xe xăng loại ăn ít nhất rồi. Lái xe có hơi mệt nhưng dần sẽ quen và phải chấp nhận. Trừ khi có xe đưa đón tận nơi thôi chứ đi phương tiện công cộng ko chủ động mà mệt ko kém. Mình ngồi xe mình nó tiện nghi, mát mẻ, thoải mái, hôm nào mệt thì tạt quán ven đường nghỉ ngơi, vệ sinh...
À vì cụ thớt muốn rẻ nhất mà (tiết kiệm). Làm gì có thứ gì vừa rẻ lại vừa tiện lợi đâu? Tiền cả.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bạn ở cơ quan cháu mới chuyển nhà về Lương Tài, Bắc Ninh, hàng ngày đi gần 60km đây ạ. Nữ xịn xò, sáng làm 7.30, chiều đúng 5 giờ mới dậy.
Trước nhà ở Cầu Giầy nhưng là nhà tập thể, ngột ngạt quá nên lại chuyển về quê xây nhà to oạch ở cho sướng. Con cái ko phải bon chen học hành.
Lương Tài cách chỗ mợ làm có 45km thôi, sang đến Phả Lại cũng chưa đến 60km hay bạn mợ ở cuối LT mà xa vậy. Cho anh xin thông tin của bạn mợ với để thỉnh thoảng anh xin đi nhờ lên Hà Nội X_X

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
cái là còn con cái ấy chứ bác. nó cũng đang học ở HN 2 buổi / tuần nữa nên cũng đắn đo
Cụ sức.dài vai rộng sáng 5h dậy cơm nước rồi mang trẻ con đi học. Chiều đón về. Mùa này mưa gió thất thường, 1 xe tiện vài người hơn là 1 xe.chỉ tiện 1 à.