[Funland] Mua xe cho vợ hay đi xe bus.

alceste

Xe điện
Luân chuyển cb 1 năm thì sạc tại cơ quan mới hơi tế nhị.

Mà chủ thớt lặn đâu mất rồi.
Thì thế mới bảo mua VF5, vì đang có chính sách miễn phí sạc 2 năm, mợ y đi thế tha hồ hoa vốn.
Giá vừa phải, đi dễ, xe dễ luồn lách, lại miễn phí nhiên liệu và miễn phí đỗ 6h tại các Vin, thì là phương án kinh tế nhất nếu mua xe mới. Ra ngoài Hn đầu trạm sạc ạ, ngay kể cả chiều tối về hất hàm là chồng mang ngay ra trụ sạc ở hà Dong, tha hồ cắm. Em search thấy riêng TP Vĩnh Yên có 8 trạm, mỗi tram nhìn ảnh cũng thấy chuc charging Point, thì kô sợ. Đầu h sáng cho vào lúc sau đánh xe ra. Mua dòng cao hơn chút thì kô cần ngày nào cũng sạc, 3 ngày sạc 1 lần là vừa.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn

just for fun

Xe lăn
Lương Tài cách chỗ mợ làm có 45km thôi, sang đến Phả Lại cũng chưa đến 60km hay bạn mợ ở cuối LT mà xa vậy. Cho anh xin thông tin của bạn mợ với để thỉnh thoảng anh xin đi nhờ lên Hà Nội X_X
Nó bảo gần 60km nên em cũng ko biết chính xác chỗ nào LT ạ. Đang xây nhà vườn ở sung sướng, cả văn phòng đang gato vì nó sống sướng quá ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nó bảo gần 60km nên em cũng ko biết chính xác chỗ nào LT ạ. Đang xây nhà vườn ở sung sướng, cả văn phòng đang gato vì nó sống sướng quá ạ.
Mợ cứ lằng nhằng, toàn chuyện chả đâu vào đâu, anh hỏi một đằng trả nhời một nẻo. Cho anh thông tin để anh thẩm xem sung sướng ntn rồi anh kể cho mợ nghe đỡ phải gato :))

Langthang_Mercedes

Xe container
xe điện đi gần bán kính 20k trở lại thì được bác à. vs cả time chờ xạc ko tiện lắm. nhà em cũng ko có chỗ xạc. mà mua xe điện xịn chạy được nhiều km thì lại ko có tiền.
VF3 chạy 210km 1 lần sạc full, vợ cụ chạy lên cơ quan sạc bù từ sáng tới chiều là đẹp, còn không đc nữa thì giải tán xe điện.

just for fun

Xe lăn
Mợ cứ lằng nhằng, toàn chuyện chả đâu vào đâu, anh hỏi một đằng trả nhời một nẻo. Cho anh thông tin để anh thẩm xem sung sướng ntn rồi anh kể cho mợ nghe đỡ phải gato :))
Chồng bđ có súng đấy, lớ ngớ lại hỏng đời =))

Dungha

Xe điện
Trừ khi công ty có xe đưa đón chứ phải mua xe mà đi. Đi xe bus 50km sức vợ cụ chịu được mấy nả? 1 ngày mất toi 3,4 tiếng đi lại, có khi hơn.

Dungha

Xe điện
Đi hàng ngày mới ngấm cụ ơi, em có đợt đi rồi, gãy lưng đấy, về kịp ăn , tắm rửa rồi lăn ra ngủ thôi.
Nghỉ thứ 7 chủ nhật thì đi thoải mái. Không thì ở nhà công vụ rồi vẫn phải mua xe, tối t6 về Hà Nội, sáng t2 đi làm.

couto_hung

Xe tăng
Cần tư vấn.
Vợ em chuẩn bị công tác tầm 1 năm trên Vĩnh Yên. Nhà thì ở Hà đông khoảng cách khoảng 50km. Giờ ko biết để đi xe bus có tiện hay mua cái xe nhỏ nhỏ các bác nhỉ. Nếu mua xe thì mua loại nào tiết kiệm ạ. Em cám ơn.
làm con wigo
chất lừ
ngon bổ rẻ

Hai Nguyen TB

Xe máy
Từ Hà đông đến Vĩnh Yên tầm 60km đi bình thường cũng 1h30 chưa kể tắc đường đi lại hàng ngày kể cả đàn ông cũng mệt mỏi, không biết vợ cụ có phải người trong ngành không chứ nếu là nhân viên bình thường ko phải kiếm chính thì xin nghỉ cho lành còn nếu buộc phải làm cụ chấp nhận dưa con cái lên đấy học 1 năm còn mình đi làm hàng ngày

isak

Xe tăng
Em ngược chiều chút là nghiêng về hướng đi xe bus.
Em đã từng có đợt công tác 1 tuần trên Vĩnh Yên và lái xe đi làm hàng ngày, ôi thôi mệt thôi rồi. Nhất là chiều về, toàn bị tắc đường. không tắc thì đường cũng đông và đi lại rất mệt mỏi. Những lúc vậy chỉ muốn vứt béng cái xe để mà lên bus nằm ngủ cho sướng.

Leanh65

Xe container
B
Em ngược chiều chút là nghiêng về hướng đi xe bus.
Em đã từng có đợt công tác 1 tuần trên Vĩnh Yên và lái xe đi làm hàng ngày, ôi thôi mệt thôi rồi. Nhất là chiều về, toàn bị tắc đường. không tắc thì đường cũng đông và đi lại rất mệt mỏi. Những lúc vậy chỉ muốn vứt béng cái xe để mà lên bus nằm ngủ cho sướng.
Em đi 6 tháng bus rồi. Không liền chuyến thì vất vưởng lắm. Chưa kể cách nhà 10km ít khách nó dồn xe đúng kiểu bán khách ngày xưa. Nhiều hôm đứng to chân chờ. Xướng nhất là gặp xe khách liên tỉnh, nội tỉnh vẫy nó cho đi. Cơ mà có lần vừa lên xe khách thằng xe sau nó chờ tới 3-4 thằng bặm trợn nhảy lên chém nhau với phụ lái mà kinh. Sợ đầu không phải lại phải tai. Có lần mấy thằng tuyến ngắn nhảy lên tay dao tay túp gầm gừ làm lx đến điểm xuống không dám cho xuống phải chạy qua rồi sau trả lại tiền để em đi ngược lại không có lại chém nhau vì tội hớt khách của bọn đường ngắn.🤣

AMATAX

Xe điện
Vẫn mua xe nhưng tuần đi về khoảng 2 lần là được. Chứ ngày nào cũng đi lại tắc đường khác nào hành xác.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đi làm xa vậy cũng ngại thật, thôi làm con VF3 cho nó hợp ví và tiết kiệm, xe xăng tiền xăng quá tiền lương