[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

khoa68

Xe buýt
Hôm nay em chứng kiến từ đầu bác Camry này chết, bác này chết hơi dại. Đường ngập như thế mà bác phi như điên vào chỗ ngập, nước trùm lên capo rồi chết hẳn, bác này tiếp tục đề thì xe hục lên một phát rồi đi xa luôn...

Ngay sau đó là một em Porsche cũng chết thảm ở đoạn đó. Em trú ở Parkson từ trưa đến h, cứ xem các bác lao vào lại lao ra.
Bị dính Thủy kích roài, xót xa quá.

vitamint

Xe tăng
ôi tầm này mà vẫn mưa to quá tình hình là rất tình hình hi hi

maz6

Xe tải
Cả thành phố ngập hết rồi các kụ ạ. Hôm nay chắc nhà nghỉ đắt hàng *-)*-)*-)

d4e

Xe buýt
Với em bây giờ thì Ích xờ năm chỉ là cái tăm, hôm nay run rủi thế nào em lại tỉnh táo tầu đi 2B ra đường, qua ngã tư Thái Hà - Láng Hạ, thấy 2 chú X5 ngon lắm, 1 chú đang được Cứu hộ 116 "kéo vào lòng", 1 chú thì đang bơ vơ giữa biển nước, trong khi Ford Everest vẫn phi ầm ầm. Đi thêm đoạn nữa thì có chị xe máy Sirius, sau 1 hồi vật lộn với biển nước và chiếc xe, chị dựng xe giữa đường, ngửa cổ lên trời "mệt quá, ko dắt nữa!" làm bà con cười ngất.

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Nhà em bị dính chưởng. Hai anh em đi chợ mua mấy thứ khoảng 1h về mà... ôi thôi, ngập mất 2/3 bánh SF. Chỉ kịp ghếch lên thềm nhà hàng xóm và cay đắng nhìn bánh xe chìm dần trong nước. Gọi điện cho bác Rackson, bác ấy bẩu phải tháo ngay cọc ắc-quy ra. Tháo xong mà lòng vẫn như ăn muối. Càng tối nước càng dâng cao! Hic hic! Sáng nay mà chạy sớm khoảng 1 tiếng thì không sao cả. Nó mà mưa đến sáng mai thì đến nóc xe là chắc ăn. Địa điểm bị nạn của em là Công viên 1-6 (mới mở sau vụ nhà thờ Đống Đa) - Nguyễn Lương Bằng! :'(:'(:'(

hungpv

Xe máy
có bác nào gửi xe ở bãi xe Ngọc Khánh không a? không biết bãi xe đó có bị ngập không? bác nào có thông tin pot lên cho em biết với.

Phuong Ho

Xe tăng
Chả có cái dại nào dư lày! Cám ơn bác BlackLac và Vàng Anh 1 đã cứu em hôm nay
Hoá ra bác là cái xe Mondeo ở Thái Thịnh mà em chụp được ở tr 35 đấy à.... đến khổ bác .. may mà đẩy vào gara ngay đấy kịp :)

Tây Độc

Xe điện
Em mò về nhà từ Trần Quang Khải tới Yết Kiêu mất 30 phút. Trần Quang Khải, Tràng Tiền, Ngô Quyền, đến ngã tư Ngô Quyền x Lý thường Kiệt thì bắt đầu tắc, rẽ phải luôn, đi đến Pacific Place thấy bà con quay đầu hàng loạt, em cũng phải quay theo, rẽ vào Dã Tượng, ra Trần Hưng Đạo, đoạn này ngập cũng kinh. Nhưng mà em gấu phi vào thoát, rẽ sang Trần Bình Trọng, Thiền Quang. Ôi, Home Sweet Home. He he he

Mua to thế này cái chỗ hầm Đại Cồ Việt chắc thành cái bể thủy cung nuôi cá to các bác nhể. Mà em thấy các bác OF toàn cảnh giác hoặc đi thoát, số lượng ăn đòn chắc cũng không quá nhiều.

henry14

Xe tải
e đang ở đê la thành, đi ra đi vào nhòm xem vẫn chả thấy có gì thay đổi, người kín đặc. Nhưng mà vừa xem quả tin rất nhiều máy bay vẫn không hạ cánh được, nghĩ mình còn may chán, vẫn còn chỗ ăn ngủ, hehe. E khuyên các cụ nào nhà xa không thể đi bộ thì nên ở lại cơ quan cho nó lành, bây giờ ra đường cũng nửa đêm có khi chưa về đến nhà, xe cộ chả may bị hỏng thì khổ. May quá lại có trận Murray - Nabadian của paribas xem giết thời gian.

Beeben

Xe hơi
Hôm nay em đi thi lái xe tại bãi Việt Thanh, đen quá mưa to chẳng nhìn thấy dấu hiệu gì cả, trượt 3/4 lớp. May đây là thi chứng chỉ nên người ta cho thi lại luôn. Thi thật mà thời tiết như thế này thì có mà :'(:'(:'(

_F4_

Xe tăng
Thay đổi không khí em tặng các cụ tấm ảnh cho fun...em sưu tầm thui ạ !Không bít đã có cụ nào post chưa?Bạn em vừa gửi qua cho...em mới bít!Các cụ đừng vote trừ em nhé...phải tội ạ :69:

greenblack

Xe đạp
Báo cáo các bác là em đã về đến nhà, chả ngập tẹo nào cả. Đường sá vắng như chiều 30 tết xe phóng tẹt ga :21: Lộ trình của em như sau: Nguyên Hồng -> Vũ Ngọc Phan -> Láng Hạ -> Láng -> Ngã Tư Sở -> Kim Giang -> Linh Đàm. Chúc các cụ đang ở cơ quan mới lị nhà nghỉ vui vẻ :))

Makeno

Xe tăng
Ghép khéo phết nhể, không trừ bác đâu nhá!

binhnt21

Xe hơi
Có Bác nào gửi xe ở Trường ĐH Y ko a? Có bị ngập ko ah? Em đang đi công tác ko biết tình hình thế nào? Lo quá.

invisibleman

Xe hơi
Em vác chăn xuống xe ngủ thôi. Xe để dưới sân không thể ra gửi được rồi:'(
Mà không biết đêm có ngủ ngon không vì nước ngập đến 1/2 bánh xe rồi:'(:'(:'(

Trạng thái
Thớt đang đóng