[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em đang muốn đi từ Trấn Vũ về Giải Phóng thì đi đường nào đỡ ngập nhất các Bác ơi!

oplaoplep

Xe tải
Em đi từ Hoà mã, ra Ngô thì Nhậm, vào Nguyễn Công trứ rồi ra Lò đúc, ra Trần khát Chân, ra đường ven sông Kim ngưu rồi về Linh đàm ổn không cụ ơi, lăn tăn đoạn Lò đúc quá
Lò Đúc không ngập đâu bác, nãy em cũng về đi qua lối Lò Đúc bình an

khoa68

Xe buýt
Em đi từ Hoà mã, ra Ngô thì Nhậm, vào Nguyễn Công trứ rồi ra Lò đúc, ra Trần khát Chân, ra đường ven sông Kim ngưu rồi về Linh đàm ổn không cụ ơi, lăn tăn đoạn Lò đúc quá
Có ae trên OF vừa thông báo Lò Đúc không ngập, cụ cứ đi nếu gấp về.

Badriver

Xe tải
Nhà lái ẩu tốc mái chưa. dưới TB có mưa không???
cuối tuần lên thăm vợ thì tối nay vợ lại ngủ ở cơ quan, :'(:'(:'(, vừa chạy ra Giải Phóng xem đường sá đỡ chưa thì suýt chìm nghỉm, lại quay về, hic!

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Tình hình là Nguyễn Thái Học đoạn nhà máy in Tiến Bộ ngập rất sâu, các xe đều nằm chờ nên kẹt cứng hết. Em hầu các cụ ảnh tại Nguyễn Thái Học xong rồi em cuốc bộ về nhà vậy! Hic, ông trời làm gì mà lắm nước thế!

30M5415

Xe tải
dã man con ngan thật đấy!vẫn còn mưa!e vừa nghe thời sự tình hình là đêm nay vẫn còn mưa to cụ ạ!!!!!nước ở đâu ra mà lắm thế!!!!!!!!:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

khottabit

Xe container
Cả Thái Hà chím trong biển nước, theo tin mới nhất thì 3 em 4B đã nổi lềnh phềnh.
Cụ xem ảnh của em chụp chưa, gần 2 chục chú 4B nổi lều phều từ trưa cơ ạ :'(
Một chú chủ xe (matis) nổi lều bều có ra ngồi ké với em miệng vẫn buôn rau ráu nhưng mắt đỏ hoe :77:
Nhìn cái xe của mình, mỗi lần có xe to hoặc cứu hộ chạy qua lại dập dìu lên xuống thì ko đỏ sao đc các kụ nhẻ

Chỉnh sửa cuối:

donguoi

Xe tải
Em đang bị kẹt ở Công ty (Ngô Quyền), không biết tối nay có về được nhà không (Ngọc Khánh), có bác nào biết đoạn Trần Phú - Sơn Tây có ngập không vì em định về đường ấy.

Trần Phú thì không ngập nhưng đoạn Sơn Tây thì chưa chắc lắm. Phải phải tìm 1 đường nào đó để ra Kim Mã.

MayMan

Xe tăng
Trích dẫn:
2fast2fear viết
Em phải xẻo chym thằng thầy bói xem cho em thôi . Chiều nay 3h đi ăn hỏi vợ cả mà thời tiết đường xá thế này thì đi thế lào

Các cụ quần trắng áo dài com lê ca vát đầy đủ cứ alô cho em cấp báo tình hình liên tục là hiện tại léo thể đi được. 3h chiều mà vưỡn thế lày thì chết, huhu

Khổ thân cụ, người tính không bằng trời tính. May hơn khôn. Sáng nay mà em cứ 9h kém mới đi làm thì chắc xe đang trong gara roài.

nhbinhdbp

Xe tải
thank cụ tiến pham1102. Hôm nay em tỉnh chứ tý em chết. nước ngập ngang gương cụ ạ.
Lạy cụ em chuồn dây.
:69:

khottabit

Xe container
Lò Đúc ko ngập, em đảm bảo với kụ vì chiều em qua đấy đón F1

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Trích dẫn:
2fast2fear viết
Em phải xẻo chym thằng thầy bói xem cho em thôi . Chiều nay 3h đi ăn hỏi vợ cả mà thời tiết đường xá thế này thì đi thế lào

Các cụ quần trắng áo dài com lê ca vát đầy đủ cứ alô cho em cấp báo tình hình liên tục là hiện tại léo thể đi được. 3h chiều mà vưỡn thế lày thì chết, huhu

Khổ thân cụ, người tính không bằng trời tính. May hơn khôn. Sáng nay mà em cứ 9h kém mới đi làm thì chắc xe đang trong gara roài.
Có phải là cái cụ cầm ô trong ảnh em chụp ở trên không cụ? :)):))

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Thái Thịnh _ Láng Hạ còn ngập nhiều không các bác .. em đói quá, em muốn về nhà quá , em nhớ bố mẹ quá .... hu hu :21::)):21::))
TIN VUI ĐÂY

Nút Thái Thịnh - Láng Hạ nước đang rút dần, chiều sâu ngập nước đo được lúc 14h là 125mm đến thời điểm 20h nước rút còn 105mm. Dự báo với tốc độ rút nước như vậy thì đến cùng giờ ngày hôm sau mức nước sẽ dưới 100mm.

Chỉ tội nghiệp các cháu 9X và cận 9X hôm nay bị phá sản bao chương trình Hallo(làm)wen.

Em tặng các cụ đang ở văn phòng, các cụ đang ngồi trong xe đói mốc mồm vào internet chùa, các cụ đang co ro dưới trời mưa tắc đường ko về nhà được bức ảnh nghệ thuật dòng sông Thái Hà :)) :))

Xin chia sẻ với các cụ vì 2 vợ chồng em đã có lần ngồi trong xe 3 tiếng em hiểu nó khổ thế nào.
Hôm nay em chứng kiến từ đầu bác Camry này chết, bác này chết hơi dại. Đường ngập như thế mà bác phi như điên vào chỗ ngập, nước trùm lên capo rồi chết hẳn, bác này tiếp tục đề thì xe hục lên một phát rồi đi xa luôn...

Ngay sau đó là một em Porsche cũng chết thảm ở đoạn đó. Em trú ở Parkson từ trưa đến h, cứ xem các bác lao vào lại lao ra.

sunnyhanoi

Xe điện
Em cuối cùng cũng về được đến nhà. Hai vợ chồng em đi 2B tắt qua Đài truyền hình VN để ra Nguyễn Chí Thanh và lạc vào biển nước giữa lòng Hà Nội. Mất gần 2h để dắt xe về đến nhà :'(:'(:'(

dang78

Xe hơi
kính các cụ, hiện giờ em đang ở Cầu Diễn, tình hình làn em vùa phải báo cáo với gấu nhà em là em hôm nay đặc cách ngủ lại cơ quan. đoạn gầm cầu vượt ngập sâu quá, không dám dúng vợ hai xuống đó, sợ em nó cảm cúm. tự nhiên dạt vòm bất đắc dĩ . hi hí , may mà có cả tá anh em dạt vòm giông em ở đây!

LộcVừng_2709

Xe tải
hôm nay kỷ niệm ngày halloween và vì tắc đường mua lụt không về được, 1 cty trong toà nhà vincom đóng ma quỷ đi khắp các tầng. Đúng lúc em đi thăm anh cường. Mở cửa văn phòng bước ra. Tý thì ướt thảm :'(:'(:'(:'(:'(:'(. Fun vãi lúa. Mưa thế này thấy cũng vui ghê cơ

limozin

Xe tải
Sao em không thấy bác Innova nào chết nhỉ? :^)

Trạng thái
Thớt đang đóng