[Funland] Mua Rolex ở Việt Nam

Pilota

Xe điện
Dị gì cụ, đến siêu xe còn mua đồ cũ mà. Mỗi người mỗi thú. Ro nó có cái hay của nó, em tự tin con em đeo 5 năm giờ bán ra là có lãi. Em cũng thấy kỳ quặc nhưng thị trường nó quyết định giá, không phải em. À, kể cả có lãi em cũng không bán :D

Thú gì đâu cụ. Không mua được hàng mới thì phải chấp nhận mua hàng cũ thôi. Nhiều ông cứ nghĩ 2, 3 trăm triệu là to lắm. Vài tỷ vẫn mua đồ cũ như thường. Mà có nhiều tiền cũng chưa chắc mua được hàng mới đâu. Có nhiều món sản xuất giới hạn. Nó chỉ bán cho những nhân vật nổi tiếng. Lúc đó ông mua mới kiểu gì?

Pilota

Xe điện
bác gõ google nhé " frodo's " của cháu nội cụ võ nguyên giáp! loại nào cũng có từ 100k$đến vài triệu$

Nghe cụ, em vào store Frodo chơi. Đập ngay vào mắt là quả RM này, nhìn như đồ chơi mà giá thì ... $-)

Còn đây là chiếc RM cụ gì giới thiệu trên kia có 200 củ. :))

phuongtv_76

Xe container
Cụ vào group giao lưu đồng hồ chính hãng ấy, có Phạm Nhật Thịnh, đủ đồ rolex cho cụ RAV, có đủ từ AP đến Pantek
-E cũng đang định lên đời Rolex nên vào hóng kn của các bác? 8->

haitotbung

Xe tải
đi với đồ âu dùng dây da hợp hơn.
giờ RL nhiều người thay bằng dây da, cũng đẹp lắm.
Vâng. Nếu chơi nguyên bộ suit theo kiểu business formal thì đeo dây da hợp hơn.
Còn business casual đi làm hàng ngày thì thoải mái.

Em có con daydate vintage, phối dây da thấy đẹp và trẻ hơn. Chứ chơi dây bằng vàng thì khó đeo thật.

Mode

Xe tải
qả câu "nếu phải thay lk thì ng bán chịu" nge mới lú làm sao =)),ngta bán đồ use là xđ ăn lời từ khấu hao gt sd,ô lại bảo ng bán chịu thì còn nc làm gì,aut ô muốn check + đồ chập chờn ô muốn thay => ng phải trả phí phải là ô mua mới đúng chứ phải ko ạ? có cái câu gì gì mà "... qê e đầy" b đồng ý vs e ko ? =)))))
Rolex từ 2017 là service độ 10 năm cụ ạ, nêu căn bản bây giờ mở ra mà có nhiều thứ linh tinh trong máy thì chắc là ko đc đúng lắm. Nếu cụ tin chắc hàng của mình ngon thì ngại gì lên RSC, tiền service loanh quanh 1k em chịu cơ mà.

Còn như em nói, nếu lên đấy hoặc là nó báo về là fake, hoặc là service quote nó ra một đống các thứ linh tinh cần phải thay cho một con Sport SS từ 2017 thì thôi em ko mua nữa, vì vô tình hay cố tình thì hàng của cụ nó cũng ko ngon. Nhưng chỉ riêng việc đồng ý gửi lên RSC là giá trị của ông bán đã lên cao lắm rồi, hơn rất là nhiều mấy cái thứ như “bao quay đầu” hay “đổi lên” vv...

Đấy cụ tìm xem có cụ nào bán như em hỏi, mà dám chơi kiểu đó cộng bán đúng giá hãng cho hàng sport SS thì em biếu cụ 3-10k tuỳ cái. Chứ giờ mua cái đồng hồ tiền đã gần gấp đôi giá hãng, lại ko đc check cẩn thận mà chỉ dựa vào “nhìn” hay phán của mấy ông nhõi trên Rolex Tràng tiền hay sửa đồng hồ thì thôi.

Danghai88

Xe buýt
Rolex từ 2017 là service độ 10 năm cụ ạ, nêu căn bản bây giờ mở ra mà có nhiều thứ linh tinh trong máy thì chắc là ko đc đúng lắm. Nếu cụ tin chắc hàng của mình ngon thì ngại gì lên RSC, tiền service loanh quanh 1k em chịu cơ mà.

Còn như em nói, nếu lên đấy hoặc là nó báo về là fake, hoặc là service quote nó ra một đống các thứ linh tinh cần phải thay cho một con Sport SS từ 2017 thì thôi em ko mua nữa, vì vô tình hay cố tình thì hàng của cụ nó cũng ko ngon. Nhưng chỉ riêng việc đồng ý gửi lên RSC là giá trị của ông bán đã lên cao lắm rồi, hơn rất là nhiều mấy cái thứ như “bao quay đầu” hay “đổi lên” vv...

Đấy cụ tìm xem có cụ nào bán như em hỏi, mà dám chơi kiểu đó cộng bán đúng giá hãng cho hàng sport SS thì em biếu cụ 3-10k tuỳ cái. Chứ giờ mua cái đồng hồ tiền đã gần gấp đôi giá hãng, lại ko đc check cẩn thận mà chỉ dựa vào “nhìn” hay phán của mấy ông nhõi trên Rolex Tràng tiền hay sửa đồng hồ thì thôi.
check ra fake thì chắc chắn chả ai mua cả - cái khâu đó e k nói đến làm gì
còn mua đh cũ mà bảo ng bán phải thay sửa hết lkiện r mới bán cho b thì cái giá nó sẽ khác,vàđồ cũ nó là nthế,e thấy ai cug hiểu điềuđấy,còngiá đô cũ nó luôn thấp hơn giáđồ mới chứ,b nói nó gần gấp đôi giá hãng e thấy hơi lạ,b dẫn chứng cho e với =))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
hahaha
Có bác nào ở đây vào Marina Bay của Sing nhé..trong đó có cái store FM,lấy ngay 1 cái FM V41 kim gin của hãng..nó đòi 75k $ Sing..và sau khi trả giá chốt cứng 35k$ Sing chưa? DẠ,người đó chính là em đó ạ.E muốn chứng minh cho các bác thấy là trong store nước ngoài trả giá là thoải mái ạ,nhất là đồ luxury,càng trả giá ác.
FM và Hublot chính hãng về cực ít vì đơn giản,về giá cao quá ai mà mua.
CÁc bác nên hiểu thị phần hàng cao cấp ở Châu á,Hongkong và Macau nó chiếm hết 70-80%.CÁi giá mà cac bác thấy trên store của nước ngoài là giá retail,whole sale no có thể off 50% la chuyện bình thường..nên đừng bác nào tỏ ra mình khôn mà đi chê những cửa hàng ngoài bán..Những cửa hàng ngoài họ lấy hàng từ hongkong về,giá rất tốt và chất lượng.Đồng thời họ cũng bao luôn việc mua lại,nên thích thì chơi thôi
quả kinh nghiệm này hay thật! Em cũng từng vào đó nhưng nói thật là chả dám “mặc cả” như bác, trong suy nghĩ của em là dạng đồ cỡ ấy thì discount vài % là cùng chứ k nghĩ là trả giá như ngoài chợ thế! Có lẽ vì bị ngợp vì nó khủng quá! K biết là chỉ đối với FM hoặc Hublot hay các thương hiệu khác cũng vậy? Chẳng lẽ tầm trung như Omega cũng vậy? Hoặc liệu VC có làm thế được k bác? Mảrinabay k có Rolex

Chỉnh sửa cuối:

Không sợ vợ

Xì hơi lốp
Em hỏi nghiêm túc cụ biết chỗ nào bán ở Rolex cũ ở VN đồng ý test như thế này cụ giới thiệu giúp em. Hàng sport SS, từ 2017 trở lên.

Đồng ý gửi lên hãng và chuyển vào Rolex service centre để làm bảo dưỡng, tiền đấy khách chịu (tầm 1k nếu ko phải thay đồ). Nếu Rolex báo lại là fake thì thôi đường ai nấy đi, nếu phải thay vài linh kiện thì người bán chịu. Về nguyên tắc Rolex mới vài năm thì khả năng phải thay cái gì là rất thấp nên nếu mà lòi ra nhiều thứ linh tinh quá thì thôi cũng chia tay nhau luôn.

Không làm ở mức đấy thì chịu ko xác nhận được đâu.
E mua hơn 15 năm rồi, 5 năm đi khám 1 lần, trước ở Ngô Đức Kế thì vẫn làm miễn phí, giờ về Đồng Khởi nó tháo ra toàn bộ và thay 1 số chỗ bị "mòn", gói đấy có hơn 14 triệu thôi cụ.

dexom

Xe Cứu Trợ
Cho em cái link được không ạ? em có thằng bạn nó vẫn to mồm khoe cái bệnh viện này lắm, suốt ngày giới thiệu bảo em vào xem thế nào.
Thế lại có phốt à? năm trước em sử dụng dịch vụ thấy ok mà :)
Phốt gì vậy cụ, cho bọn em hóng với
Đây này các cụ hội nhóm trên face hóng mấy hôm nay rồi các cụ cứ gúc le:
phốt kiểm định chất lượng con tag à bác :))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Đây này các cụ hội nhóm trên face hóng mấy hôm nay rồi các cụ cứ gúc le:
vụ này thật muối mặt, thực ra mà nói thì k sớm thì muộn cũng xảy ra thôi, bản chất Trường Omega chỉ là thợ khá chứ chẳng phải xuất sắc kiểu vài bác già bài bản vài đời ở HN! Đáng ra nên tập trung vào mảng chính là bảo dưỡng lau dầu thì hơn, bày đặt cả sửa chữa, phân phối, dạy nghề, thẩm định… là sai sách rồi. Thời buổi này ai họ ra mua hàng kiểu buôn thúng bán mẹt của ông, tầm trung và thấp thì có mấy hệ thống phân phối hơn đứt về tính chuyên nghiệp, dv hậu mãi, tiềm lực tài chính…. đặc biệt là thằng TGDD nó đập chết :)) Sửa chữa thì tôi va 2,3 lần từ lâu rồi cá nhân tôi k tin tưởng, lần gần nhất cách đây 1 năm ở chỗ Lê Thánh Tông còn thấy 1 đống học việc, lóng nga lóng ngóng, tầm ấy sao mà tin tưởng gửi hàng tầm kha khá ỏ đó được :)) Cảm nhận chung về các dạng thợ sửa ở miền bắc (Hà Nội) về nhiều mảng từ điện tử, đồng hồ đến âm thanh, xe cộ (cả oto và xe máy) là hay chữa kiểu mẹo mẹo, không triệt để, máy móc trang thiết bị kém và cổ lỗ sĩ, tay nghề yếu hơn thợ Sài Gòn nhiều nhưng có 1 điểm mà k chỉ Sài Gòn mà tất cả các địa phương cả nước đều thua rất xa đấy là: BỐC PHÉT :)) Từ chủ đến thợ đều bốc phét như rồng. Ông nào mà k quen tưởng đâu như đang gặp nói chuyện với kĩ sư trưởng của hãng:)) Ông Hoà loa Lò Đúc ngày xưa kể bảo có kĩ sư âm thanh từ Mỹ sang học bí quyết :)) Ông Trường này thì được hãng tài trợ sang tham quan Thuỵ Sĩ vài hôm thì kể là sang “tu nghiệp” :)) Toàn dạng nói phét k ngượng mồm

Chỉnh sửa cuối:

Xe cỏ cũ

Xe điện
Một là vào đại lý/hãng 2 là lên shopee hoăc lazada
Mua đồng hồ hịn mà mua online mấy trang web đấy là không được đâu, phải mua cửa hiệu đàng hoàng, mà cũng khó mua đấy vì chợ đêm Đồng Xuân dạo này covid nên không họp =))

bleo

Xe tăng
Thực ra nhiều cụ chắc chưa lên Tràng Tiền hoặc Rex hotel nên nghĩ cứ cầm tiền lên là mua thôi nhưng các cụ có cầm tiền đi khắp các đại lý uỷ quyền của hãng khả năng mua dc hàng gần như là 0% đặc biệt với các mẫu sport. Giờ vào hãng đúng là chỉ còn cái nịt :(
Ví dụ đơn giản lắm. Ông bạn em được hãng gọi lên mua chiếc này 40k bên ngoài thợ đã đứng sẵn ở cửa trả 80k. Tự nhiên ăn ra gần tỷ bạc :D.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mua kèm thoả thuận cùng check hãng thôi. Mà nói thật ĐH thật giả với con mắt dân nghiệp dư như tôi cũng nhìn chuẩn dc đến 98%

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nhiều cụ chắc chưa lên Tràng Tiền hoặc Rex hotel nên nghĩ cứ cầm tiền lên là mua thôi nhưng các cụ có cầm tiền đi khắp các đại lý uỷ quyền của hãng khả năng mua dc hàng gần như là 0% đặc biệt với các mẫu sport. Giờ vào hãng đúng là chỉ còn cái nịt :(
Ví dụ đơn giản lắm. Ông bạn em được hãng gọi lên mua chiếc này 40k bên ngoài thợ đã đứng sẵn ở cửa trả 80k. Tự nhiên ăn ra gần tỷ bạc :D.
Gớm cụ nghĩ đại lý ủy quyền nó ko biết làm ăn chắc. Mà Rolex hot thật nhưng cũng ko đến mức một ăn gấp đôi như bạn cụ chém đâu!

bleo

Xe tăng
Gớm cụ nghĩ đại lý ủy quyền nó ko biết làm ăn chắc. Mà Rolex hot thật nhưng cũng ko đến mức một ăn gấp đôi như bạn cụ chém đâu!
Các mẫu daytona như panda, loki cụ cứ mua giá hãng nếu ko ăn dc gấp đôi thì gọi cháu. Cháu cam kết mua gấp đôi cho cụ :)

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các mẫu daytona như panda, loki cụ cứ mua giá hãng nếu ko ăn dc gấp đôi thì gọi cháu. Cháu cam kết mua gấp đôi cho cụ :)
Đã lưu acc của cụ. Hôm nào e mang Daytona sang mà cụ ko cân dc gấp đôi thì e lên đây bóc phốt :D