[Funland] Mua Rolex ở Việt Nam

Tướng cướp

Xe điện
Datejust 116234 của cụ chủ đây, đúng tiêu chi hàng cũ, em mua năm 2016 giá 12k, giờ cụ chủ giả em bn?
Ps con này 1 năm chạy nhanh 1 phút, cứ giao thừa em mới chỉnh lại giờ.

ca_kiem

Xe container
đã chơi tầm rolex rồi thì phải vào trang chủ của nó tìm đại lý phân phối ở việt nam mà mua chứ cụ. Chứ mua hàng ngoài dễ dính đồ nhái, mà chơi nhái thì thà mua sw còn hơn.
Em hỏi nghiêm túc cụ biết chỗ nào bán ở Rolex cũ ở VN đồng ý test như thế này cụ giới thiệu giúp em. Hàng sport SS, từ 2017 trở lên.

Đồng ý gửi lên hãng và chuyển vào Rolex service centre để làm bảo dưỡng, tiền đấy khách chịu (tầm 1k nếu ko phải thay đồ). Nếu Rolex báo lại là fake thì thôi đường ai nấy đi, nếu phải thay vài linh kiện thì người bán chịu. Về nguyên tắc Rolex mới vài năm thì khả năng phải thay cái gì là rất thấp nên nếu mà lòi ra nhiều thứ linh tinh quá thì thôi cũng chia tay nhau luôn.

Không làm ở mức đấy thì chịu ko xác nhận được đâu.
Rolex chính hãng phiên bản standard thường không dắt lắm tầm 5-7 nghìn $…. Tuy nhiên dân chơi kiểu các ngôi sao ca nhạc, thể thao thường chơi bản độ tại các trung tâm trang sức có tên tuổi độ vào ( mua rolex về vưt dây nó đi , chế tác thưa dây còn mặt thì gắn thêm kim cương..v.v) khiến chiếc đông hồ có thể đắt lên vài lần hoặc cả chục lần. Tuy nhiên khi độ vào thì không thể bảo hành chính hãng rolex nữa mà phải bảo hành tại cửa hành độ đẽo cho nó.
Những nơi nổi tiếng kiểu như icebox khi vào shop đông hồ rolex được độ giá lên 100-200k $.
Xem ciip sao vào mua đồng hồ

Chỉnh sửa cuối:

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Bác cố lên tý về ngân sách, tôi dẫn đến gặp cậu em.
Cậu này vừa thua độ ở Bán kết Roland Garros, nên muốn bán con này trả nợ.
Giá thì đàm phán thôi.

View attachment 6286665

Hàng used, like new, có hóa đơn DFS. Còn bảo hành.
Chắc cũng hơn 200 triệu 1 tẹo.
Hehe con RM này ít nhất 3 tỏi

ZARG

Xe container
hahaha
Có bác nào ở đây vào Marina Bay của Sing nhé..trong đó có cái store FM,lấy ngay 1 cái FM V41 kim gin của hãng..nó đòi 75k $ Sing..và sau khi trả giá chốt cứng 35k$ Sing chưa? DẠ,người đó chính là em đó ạ.E muốn chứng minh cho các bác thấy là trong store nước ngoài trả giá là thoải mái ạ,nhất là đồ luxury,càng trả giá ác.
FM và Hublot chính hãng về cực ít vì đơn giản,về giá cao quá ai mà mua.
CÁc bác nên hiểu thị phần hàng cao cấp ở Châu á,Hongkong và Macau nó chiếm hết 70-80%.CÁi giá mà cac bác thấy trên store của nước ngoài là giá retail,whole sale no có thể off 50% la chuyện bình thường..nên đừng bác nào tỏ ra mình khôn mà đi chê những cửa hàng ngoài bán..Những cửa hàng ngoài họ lấy hàng từ hongkong về,giá rất tốt và chất lượng.Đồng thời họ cũng bao luôn việc mua lại,nên thích thì chơi thôi
Em ko chơi FM hay Hublot nhưng có biết tý ty.

2 hãng này ít ai đánh giá cao vì là nhãn hàng thời trang cao cấp thôi, không có giá trị sưu tầm, mua đeo chơi. Giá cả dao động mạnh.

haitotbung

Xe tải
Có con gần giống bác thớt. Nhưng em thích mặt trơn hơn vì làm cọc số nổi bật hơn.
Con này mà hợp quần âu sơ mi trắng

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em hỏi nghiêm túc cụ biết chỗ nào bán ở Rolex cũ ở VN đồng ý test như thế này cụ giới thiệu giúp em. Hàng sport SS, từ 2017 trở lên.

Đồng ý gửi lên hãng và chuyển vào Rolex service centre để làm bảo dưỡng, tiền đấy khách chịu (tầm 1k nếu ko phải thay đồ). Nếu Rolex báo lại là fake thì thôi đường ai nấy đi, nếu phải thay vài linh kiện thì người bán chịu. Về nguyên tắc Rolex mới vài năm thì khả năng phải thay cái gì là rất thấp nên nếu mà lòi ra nhiều thứ linh tinh quá thì thôi cũng chia tay nhau luôn.

Cụ việc gì phải phức tạp thế? Cụ kiếm cái nào date gần đây đủ hộp sổ, thẻ, tag...chính hãng tại VN phân phối là xong!
Còn cụ mua hàng xách tay thì mới phải mất công làm vậy!

JFFun

[Tịch thu bằng lái]

Em cầm ngắm nghía đôi phút là biết ngay. Chẳng cần phức tạp.

Chỉnh sửa cuối:

Danghai88

Xe buýt
Hi các cụ
Em muốn mua 1 cái Rolex 116234, mặt vi tính dây demi, mà vào group mua bán trên FB thấy khó tin tưởng quá, em tìm trên Jomashop thì ko có mặt đấy, model khác giá cũng cao hơn ở VN khá nhiều.
Vậy theo các cụ mua ở VN có tin tưởng dc ko, hc cần check thì lúc mua mang đi check kiểu gì nhỉ, chẳng lẽ lại cùng shop ra chỗ bác Trường Omega check hả 😅
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với

em mua hàng used, khoảng 200tr các cụ à
b chủ mua đc đhồ chưa??
b hợp vs eđấy,e cugđang tìm e này,theo dõi và lùng mấy nơi ok về giá nh date lại hơi sâu,b chưa muađc e bắn cho mấyđchỉ,b xem tham khảo
còn b yên tâm,các shop ngoài bánđhồ luxở hnội mình ok mà,chưa có phốt nào bán đồ fake cho khách cả( vì đầu nhập vào ngta đã phảiđảm bảo cho mình r,fake có thể tinh vi,nh k phải là k thểk nhậnđc ra vì nếu k nhậnđc ra thì mua xừ fakeđi cho nhanh chứ mua aut làm gì chođắt =)) )
b máu chơi đh thì ib zl ae giao lưu,e cug ở hnội ạ :D
còn ởđây e thấy nh b k chơi và k thích đh nên nêu ra nhiều kniệm tiêu cực qá e thấy k thích và làm mình mất cả khí thế mua và hưởng thụ đồ đắt tiền :D

TungNguyenMD

Xe container
Quan điểm của em là mua hàng hiệu phải mua mới và tận store của hãng mà mua. Còn nếu chưa có điều kiện thì mua Seiko cũng được. Chẳng ai chê

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Hehe con RM này ít nhất 3 tỏi
Giá đàm phán là 35 tỷ bác ạ.
Trừ phần nói phét + chém gió, có lẽ sẽ ở mức 50%, đại loại khoảng 1 triệu Biden.

Trừ phần Máy cũ, đã sử dụng, không like new, có khi chỉ còn 200 triệu đồng.

suti

Xe buýt
Thị trường hàng luxury cũ cũng phát triển mà, dân tình mua bán trao đổi cũng nhiều, nhưng rolex thì hàng fake cũng kha khá. Nếu là em thì em sẽ cố nhờ mua ở Nhật, bên đó hàng second-hand nhiều và khá tin tưởng.

Danghai88

Xe buýt
Em cầm ngắm nghía đôi phút là biết ngay. Chẳng cần phức tạp.
qả câu "nếu phải thay lk thì ng bán chịu" nge mới lú làm sao =)),ngta bán đồ use là xđ ăn lời từ khấu hao gt sd,ô lại bảo ng bán chịu thì còn nc làm gì,aut ô muốn check + đồ chập chờn ô muốn thay => ng phải trả phí phải là ô mua mới đúng chứ phải ko ạ? có cái câu gì gì mà "... qê e đầy" b đồng ý vs e ko ? =)))))

Phỗng new

Xe điện
Cụ viết code gì thế, hay là ngoại ngữ mà em đọc mãi chả hiểu?😉
qả câu "nếu phải thay lk thì ng bán chịu" nge mới lú làm sao =)),ngta bán đồ use là xđ ăn lời từ khấu hao gt sd,ô lại bảo ng bán chịu thì còn nc làm gì,aut ô muốn check + đồ chập chờn ô muốn thay => ng phải trả phí phải là ô mua mới đúng chứ phải ko ạ? có cái câu gì gì mà "... qê e đầy" b đồng ý vs e ko ? =)))))

Danghai88

Xe buýt
Cụ viết code gì thế, hay là ngoại ngữ mà em đọc mãi chả hiểu?😉
à e cug thíc đồng hồ nên kết bạn vs mấy cậu e bán đhồ nên từ chuyên môn dùng vào hơi nhiều b thông cảm, đồ use = đồ đã qua sử dụng,khấu hao gt sd = khấu hao giá trị sử dụng,aut = đồ chuẩn,check = xác minhmkiểm tra,"... qê e đầy" = "khôn như b qê e đầy" =))

745Lii

Xe điện
Quan điểm của em là mua hàng hiệu phải mua mới và tận store của hãng mà mua. Còn nếu chưa có điều kiện thì mua Seiko cũng được. Chẳng ai chê
Em chuyên đeo Seiko đây, hàng cỏ cũ 40-50 tuổi giá 5-7 củ vẫn thấy tự tin lắm. =))=))
Seiko năm ngoái năm kia ra con Grand 3180 tái bản giá cũng mấy chục ngàn đô đấy cụ. Nhưng phải công nhận là nó đẹp vãi lái thật.

barrios5116

Xe tải
Hi các cụ
Em muốn mua 1 cái Rolex 116234, mặt vi tính dây demi, mà vào group mua bán trên FB thấy khó tin tưởng quá, em tìm trên Jomashop thì ko có mặt đấy, model khác giá cũng cao hơn ở VN khá nhiều.
Vậy theo các cụ mua ở VN có tin tưởng dc ko, hc cần check thì lúc mua mang đi check kiểu gì nhỉ, chẳng lẽ lại cùng shop ra chỗ bác Trường Omega check hả 😅
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với

em mua hàng used, khoảng 200tr các cụ à
Làm chuyến du lịch sang nước ngoài mua Rolex như Khoa Pub

là chuẩn bài đỡ lăn tăn

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em chuyên đeo Seiko đây, hàng cỏ cũ 40-50 tuổi giá 5-7 củ vẫn thấy tự tin lắm. =))=))
Seiko năm ngoái năm kia ra con Grand 3180 tái bản giá cũng mấy chục ngàn đô đấy cụ. Nhưng phải công nhận là nó đẹp vãi lái thật.
con grand seiko nhìn đẹp

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Authorized Dealer chẳng có hàng Cụ ạ.

Em đặt chờ 3 năm rồi chưa tới lượt mua.

Xikar

Xe tăng
Datejust 116234 của cụ chủ đây, đúng tiêu chi hàng cũ, em mua năm 2016 giá 12k, giờ cụ chủ giả em bn?
Ps con này 1 năm chạy nhanh 1 phút, cứ giao thừa em mới chỉnh lại giờ.
Cụ trc mua ở đâu đấy, còn hộp thẻ ko ạ