[Funland] Mua nhà thì nên tự mình làm thủ tục hay là nên qua môi giới?

ldt_tx

Xe tăng
Em vừa xem lại giấy, 13 ngày làm việc.
Đấy là khi có thông báo thuế mình đi nộp ngay. Còn theo thông báo thuế thì hạn nộp 30 ngày gì đó.
Xe đạp bán chưa a

Nắng nhạt

Xe điện
Lấy thông báo thuế xong quay lại 1 cửa luôn được rồi chú đi đi lại lại làm gì hả cụ?
Chắc cụ ấy đi muộn, chờ nộp thuế xong quay lại 1 cửa thì hết giờ làm việc. Một cửa lúc nào cũng đông phải chờ lâu, nên đi ra thuế sớm quay lại 1 cửa mới kịp

nvh_hn

Xe container
Đấy là khi có thông báo thuế mình đi nộp ngay. Còn theo thông báo thuế thì hạn nộp 30 ngày gì đó.
Xe đạp bán chưa a
Sợ vụ thuế lằng nhằng tí thôi. Xe bán rồi chú:D

ldt_tx

Xe tăng
Sợ vụ thuế lằng nhằng tí thôi. Xe bán rồi chú:D
Thuế thì nó có mức rồi. khai thấp quá mới lằng nhằng thôi, không thì cứ đến ngày nó gọi lên lấy thông báo

ngo.duonganh

Xe hơi
Chắc cụ ấy đi muộn, chờ nộp thuế xong quay lại 1 cửa thì hết giờ làm việc. Một cửa lúc nào cũng đông phải chờ lâu, nên đi ra thuế sớm quay lại 1 cửa mới kịp
Kinh nghiệm của cháu là đi sớm qua 1 cửa lấy số xong sang thuế nộp, vì bên thuế thường sẽ vắng hơn bên 1 cửa

Hoangvan22

Xe tải
Em sắp mua được căn nhà đầu tiên các bác ạ, mua lại nhà chung cư từ một người quen (đã hoàn thiện và ở một thời gian rồi nhưng bán lại cho em để mua sang nhà khác rộng hơn), nhưng em chưa có kinh nghiệm về các thủ tục mua nhà hay sang tên sổ, em cũng có đọc các nguồn trên mạng rồi nhưng nhiều thông tin quá và cũng đang tổng hợp dần. Theo các bác thì em có nên thôi môi giới hay tư vấn để làm thủ tục giúp em không, liệu có rủi ro gì không? Lần đầu tiên của em nên còn nhiều bỡ ngỡ, xin các cccm chỉ giáo.
Cá nhân em mua, bán, cho thuê nhà rất thích qua môi giới vì nhàn và yên tâm, chứ tự tìm hiểu đau đầu và mất thời gian.

kutetrang

Xe máy
E thấy đơn giản lắm. Lúc công chứng mà làm ở phòng CC tư họ chuẩn bị giấy tờ cho đầy đủ hết rồi.
E từng làm ở quận Ba Đình thì đến để nhanh gọn nhẹ có 1 cô chuyên khai hộ, công 300k. Đưa ng ta khai viết kẻ vẽ là xong, lấy số, chờ nộp, đi về
Ở Cầu Giấy thì cũng ko thấy có ng vào làm dịch vụ đó, nhưng hỏi xung quanh xíu ng ta chỉ, cũng quy trình y trên.
Mà Ba Đình đợt đó e chờ tầm 2 tháng mới có kqua đóng thuế do đông quá
Cầu Giấy thì nhanh, 2 tuần xong hết rùi