[Funland] Mua nhà ở madarrin thanh xuân hay royal city?

gld

Xe điện
Về Mandarin đầu Tân Mai, giáp Kim Đồng là ok đấy

nẫu ruột

Xe hơi
Về Mandarin đầu Tân Mai, giáp Kim Đồng là ok đấy
Em.lúc đầu cũng xem cái madarin đấy mà khu Hoàng Mai e làm thấy hạ tàng tiện ích với lại dân kiểu lộn xộn vs cái hồ đền Lừ hôm e đi bộ thử không khác gì cái chợ quê luôn cụ ạ.

gld

Xe điện
Em.lúc đầu cũng xem cái madarin đấy mà khu Hoàng Mai e làm thấy hạ tàng tiện ích với lại dân kiểu lộn xộn vs cái hồ đền Lừ hôm e đi bộ thử không khác gì cái chợ quê luôn cụ ạ.
Vậy mời cụ về Royal nó rộng rãi và sạch sẽ hơn, khu Mandarin có đặc sản tắc đường lòi mắt

Em hiện ở nhà đất Mỹ Đình đi làm bên Giải Phóng dự định chuyển đổi lên chung cư.Dự kiến có 4 tỷ và có thể vay thêm 1 tỷ nưa. Em dự định chuyển lên 1 trong 2 khu này. Kính nhờ các cụ cho ý kiến ưu nhược 2 khu để e có thêm thông tin để có động lực chuyển nhà ạ.:):):)
Bên Tân Mai cũng có Hòa Phát đấy cụ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Mới đọc còm thì đoán lại có bác tung hê cho Times. Đúng như rằng đến #2,3 đã có.
Tay trái hỏi tay phải trả lời.
Tại sao lại đoán vậy? Không phải là vì rõ ràng Times nó tốt thật hay sao? Hay là nó tốt thật nhưng ko được nói?
Nguyên cái đoạn đoán sẽ có người tung hê Times là đã chứng tỏ trong đầu cũng nghĩ Times rõ phù hợp rồi lại còn vờ vịt.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tại sao lại đoán vậy? Không phải là vì rõ ràng Times nó tốt thật hay sao? Hay là nó tốt thật nhưng ko được nói?
Nguyên cái đoạn đoán sẽ có người tung hê Times là đã chứng tỏ trong đầu cũng nghĩ Times rõ phù hợp rồi lại còn vờ vịt.
Trong of này mọi đáp án về cc đều về Times. Đọc ra đề là biết rồi. Thớt này cũng phải là thứ lần n kiểu này rồi. Gà bài.

huynguyen1102

Xe máy
em vote Royal, nhiều tiện ích, không có phốt, có cộng đồng cư dân tốt, không có phốt bí mật để giữ giá như bên Mandarin :D :D

nếu cụ không quá quan trọng những vấn đề trên thì Mandarin cũng là lựa chọn tốt

về thiết kế thì bên Royal căn to nếu chưa sửa thì hơi nhiều cột, Mandarin em chưa vào nhưng khả năng là thoáng hơn Royal

gachipchip

Xe tải
Với ngân sách 5 tỷ cụ có thể mua 1 căn diện tích vừa phải tại roy khó mua được căn to và không mua được ở mar

Duc Sang

Xe container
Madarin thì xịn hơn Royal.

taiadau

Xe điện
Nếu mua Man thì mua Dcapitale hơn nhiều vì nó mới, nội khu thoáng đãng, nhiều tiện ích và giá hợp lý. Chỉ có điểm trừ là THM là 1 chủ đầu tư kém, cũng may Vinhome quản lý nên cũng ổn

T91

Xe container
Madarin em thấy căn to tướng hơn tăm mét mà có 2 ngủ. Em thấy chất lượng dv bình thường. Được cái thoáng và vị trí

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Gần thì gần hẳn chứ Madarin lửng lơ giữa chừng cũng chả ngắn hơn đc mấy mét.
Còn riêng về so sánh 2 cái thì Royal đi cụ.
Madarin riêng khoản dân cứ thông đồng giấu phốt để neo giá nhà cao là thấy méo đáng sống rồi.
Cư dân Mandarin mang tiếng giàu có nhưng nhiều thành phần cực bựa, ngay như vừa rồi chọn đơn vị quản lý vận hành ép giá dịch vụ xuống 7.400đ/m, thấp hơn cả chung cư bình dân mà xuốt ngày đòi chất lượng dịch vụ phải cao cấp.
Chưa kể năm vừa qua Mandarin dính nhiều vụ đen đủi. 1sv nhảy lầu, 1 cháu lớp 11 ngã từ ban công, xe oto cháy.
Ban quản trị thì cực lôm côm, xuốt ngày đấu đá nhau, giành ghế, chửi bới, bôi xấu nhau.
Vài thông tin e biết, hy vọng giúp ích cụ chủ lựa chọn.

bentley8

Xe điện
Nếu mua Man thì mua Dcapitale hơn nhiều vì nó mới, nội khu thoáng đãng, nhiều tiện ích và giá hợp lý. Chỉ có điểm trừ là THM là 1 chủ đầu tư kém, cũng may Vinhome quản lý nên cũng ổn
Hành lang bé tí lại ko bao giờ điều hòa được mở, rất nhiều nhà đến 1/2 bị lỗi thoát khí nên hơi hôi nặng của cống sộc thẳng lên toilet là cái cư dân Dcapital phải chịu đựng hàng ngày, nên phải từ 1/3 đến 1/2 căn hộ chưa có người ở; sắp tới mà Vin còn ko cung cấp dịch vụ tòa nhà thì còn chán nữa. Mandarin mà chỉ chịu chỉ 7k cho dịch vụ thì thôi hết, khỏi nói; ưu thế về có công viên trước mặt nổi bật thế cũng làm giảm đi nhiều giá trị. RC có thiết kế nhiều căn thiết kế ko chuẩn vì ko có cửa sổ, nhưng dịch vụ tốt, vị trí rất trung tâm phù hợp với cụ ở trên, có không gian sống thoáng đãng mà nhận số 2 ko ai dám nhận số 1, có cộng đồng cư dân văn minh hơn ại là ổ SGBB lớn nên nhìn chung ở dễ chịu.

taiadau

Xe điện
Hành lang bé tí lại ko bao giờ điều hòa được mở, rất nhiều nhà đến 1/2 bị lỗi thoát khí nên hơi hôi nặng của cống sộc thẳng lên toilet là cái cư dân Dcapital phải chịu đựng hàng ngày, nên phải từ 1/3 đến 1/2 căn hộ chưa có người ở; sắp tới mà Vin còn ko cung cấp dịch vụ tòa nhà thì còn chán nữa. Mandarin mà chỉ chịu chỉ 7k cho dịch vụ thì thôi hết, khỏi nói; ưu thế về có công viên trước mặt nổi bật thế cũng làm giảm đi nhiều giá trị. RC có thiết kế nhiều căn thiết kế ko chuẩn vì ko có cửa sổ, nhưng dịch vụ tốt, vị trí rất trung tâm phù hợp với cụ ở trên, có không gian sống thoáng đãng mà nhận số 2 ko ai dám nhận số 1, có cộng đồng cư dân văn minh hơn ại là ổ SGBB lớn nên nhìn chung ở dễ chịu.
Royal em ko nói vì tuy thiết kế nhà coi như vứt đi (tk tận dụng diện tích, bí bách, cũ,....) nhưng bù lại mọi thứ đều chuẩn chỉnh, ở vẫn ok (bố mẹ, anh chị em đang ở R5 và R6 ) và Royal thì vị trí cũng khác so với Man và Dcap. Nhưng Man và Dcap thì Dcap hơn hẳn về nhà mới, nội khu thoáng đãng, tiện ích nhiều và giá sau khi hoàn thiện có khi còn thấp hơn. Dân cư lấp rất nhiều, phải tầm 70,80% nhưng có nhiều căn hộ cho thuê và nhiều người nước ngoài ở.
Em đang ở Dcap, tất nhiên mua sau thời đấu tranh của cư dân ở đây rồi (giá giảm nhiều so với hồi bắt đầu xây). Hành lang 1,47 là đúng ý em (trước nhà em ở 2 hành lang // mỗi cái rộng ~2,4m) ko bị ầm ỹ vì trẻ con nô đùa. Về mùi thì nhà e ko bị mùi cống, nhưng nhà hàng xóm nấu thức ăn nhiều mùi là ở hành lang cũng bị ảnh hưởng (bọn THM làm hệ thống hút mùi cho ra logia nên phần nào bị ảnh hưởng vì hành lang có cửa hut gió thông với logia ). Tóm lại để so sánh Man vs Dcap thì em khuyên mua Dcap. Thêm nữa là Vin đã chốt vận hành với phí giam từ 18k xuống còn khoảng 16k từ năm 2022 rồi cụ nhé, thực ra với giá vậy thì đội nào vận hành cũng sẽ ổn thôi ạ. Điểm trừ lớn nhất vẫn là chủ đầu tư kém thôi ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
Với ngân sách 5 tỷ cụ có thể mua 1 căn diện tích vừa phải tại roy khó mua được căn to và không mua được ở mar
Ở các khu vin nội đô giờ 5 tỷ chỉ đều mua dc căn tầm thấp và tầm trung chứ k thể mua dc căn to và căn góc/hoa hậu cụ ah; ở Metropolis thì đúng mua dc căn 1pn với 5 đ
Madarin thì xịn hơn Royal.
Ngoài cái công viên bên cạnh và mật độ thấp hơn thì em chưa thấy Mandarin hơn dc royal gì, so tổng thể và so các căn cùng tầm tiền

thuongnho

Xe buýt
em vote Royal, nhiều tiện ích, không có phốt, có cộng đồng cư dân tốt, không có phốt bí mật để giữ giá như bên Mandarin :D :D

nếu cụ không quá quan trọng những vấn đề trên thì Mandarin cũng là lựa chọn tốt

về thiết kế thì bên Royal căn to nếu chưa sửa thì hơi nhiều cột, Mandarin em chưa vào nhưng khả năng là thoáng hơn Royal
Ố ồ, Royal ko nhiều phốt hay có phốt ko được nói ạ? Cộng đồng Man mà giữ bí mật thì cụ có biết nó có vấn đề không cụ? Nó vừa rồi thay Cty quản lý, cư dân ko hài lòng và đã um sùm trên báo, vậy có gì mà giữ bí mật. Còn ở Man, em thấy chẳng có gì phải chê cả.

Có gì để nói Royal hơn Man hả cụ?
Về vị trí (cái này quan trọng nhất trong BĐS thì thằng Man cạnh trường đỉnh, cạnh công viên, 3 mặt thoáng, đường đi ô bàn cờ. Royal có gì ạ?
Về thiết kế: Royal so sánh được với Man?
Về tiện ích: Roy hơn Man ở tiện ích gì hả cụ
Về dân trí: Man chắc chắn nhiều cốp to to, còn Roy thì em không thấy nhiều.
Về độ an ninh, an toàn: Man là khu khép kín, nội khu chỉ có cư dân. Còn Royal thì kết hợp thương mại nên ko được như thế. Bạn có con nhỏ, đố bạn dám cho nó xuống sân 1 mình nếu ở Roy, còn Man thì khá thoải mái. Trong khi đó thương mai thì Man có 4 phía luôn.
Em cũng kinh qua 1 vài nơi nên có vài lời thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Jason88

Xì hơi lốp
Cư dân Mandarin mang tiếng giàu có nhưng nhiều thành phần cực bựa, ngay như vừa rồi chọn đơn vị quản lý vận hành ép giá dịch vụ xuống 7.400đ/m, thấp hơn cả chung cư bình dân mà xuốt ngày đòi chất lượng dịch vụ phải cao cấp.
Chưa kể năm vừa qua Mandarin dính nhiều vụ đen đủi. 1sv nhảy lầu, 1 cháu lớp 11 ngã từ ban công, xe oto cháy.
Ban quản trị thì cực lôm côm, xuốt ngày đấu đá nhau, giành ghế, chửi bới, bôi xấu nhau.
Vài thông tin e biết, hy vọng giúp ích cụ chủ lựa chọn.
cái vụ BQT này chỗ éo nào cũng thế nhỉ, nhức nhối. Vậy mà suốt ngày mấy mợ cứ bla bla ở CC văn minh hơn nhà đất, mà ko hiểu bản chất của văn minh vẫn là con người, nói chung quản lý 1 cái chung cư hàng nghìn căn hộ chả đơn giản, nhất là đưa cho cái hội gọi là BQT lại càng nhức nhối vì đấu đá nhau rồi tham nhũng :)) Chỗ Madarin này về cơ bản vẫn là xịn sò đáng sống, cđt Hòa Phát k cần bàn rồi. Còn phốt chủ yếu vẫn là tự dân đẻ ra phốt với nhau.