[Funland] Mua nhà ở madarrin thanh xuân hay royal city?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
cái vụ BQT này chỗ éo nào cũng thế nhỉ, nhức nhối. Vậy mà suốt ngày mấy mợ cứ bla bla ở CC văn minh hơn nhà đất, mà ko hiểu bản chất của văn minh vẫn là con người, nói chung quản lý 1 cái chung cư hàng nghìn căn hộ chả đơn giản, nhất là đưa cho cái hội gọi là BQT lại càng nhức nhối vì đấu đá nhau rồi tham nhũng :)) Chỗ Madarin này về cơ bản vẫn là xịn sò đáng sống, cđt Hòa Phát k cần bàn rồi. Còn phốt chủ yếu vẫn là tự dân đẻ ra phốt với nhau.
Chỗ Mandazin này BQT nhiệm kỳ trứo có các bác lớn tuổi làm thì ko sao, nhưng gần đây có mấy thằng thất nghiệp do covid nhảy vào kiếm chân BQT nên quậy phá đủ trò, lại thêm hậu thuẫn từ CĐT nên càng loạn.

alceste

Xe điện
Madarin mới chuyển công ty dịch vụ khác, đấu thầu bỏ giá thấp tè le có 7k, xong rồi cắt giảm hết các dịch vụ đến mức chất lượng tối giản, xuống cấp. Dân đang ca thán lắm.
Nhưng bên đấy có cái lệ là cư dân gặp vấn đề gì cấm được kêu ca ra bên ngoài, không muốn ở thì bán chuyển đi, mọi phốt không được lộ ra để giữ cái tiếng và giữ giá cao.
Cũng ko hẳn thế đâu cụ.

Nói chung em sợ các thành phần BQT và nói thật chỉ mong muốn CDT quản lý, vì CDT của các dự án hạng A nói chung vẫn tốt hơn chán, có mindset quản lý và có kinh nghiệm quản lý hơn nhiều so với mấy ông BQT ko có kinh nghiệm quản lý gì.

Dân ở đó em nc thấy đều happy , chứ cũng ko có ai mà cấm kêu ca cả :D/ Có điều số người trong đó có nhiều nhà cũng nhiều, nên có nhiều căn ko có chủ i ở, và cũng kko cho thuê.

Em nói thật với cụ, toàn tầm 40 - 50 tuổi, đều có tiền, bảo cấm nhau ko làm cái nọ cái kia, cũng buồn cười lắm :D. Thằng hàng xóm sang nhà cụ bảo cấm cụ thế, cụ có nghe ko :D.

Mandarin thì khuôn viên rộng, tầng 1 siêu rộng, mật độ thấp, cả 4 tòa đều thiết kế thoáng, nhiều tiện ích, để ở em thấy thích.
Có điều 5 tỉ sợ h mua căn nhỏ nhất 117m2 thôi, chứ ko rộng hơn được. Hôm trước em xem căn thô ở đó, tòa C chủ đã đòi 4.5 rồi. Em thích bên Mandarin hơn Royal.

Chỉnh sửa cuối:

thuongnho

Xe buýt
Gấu nhà em đợt trước cứ mỗi ngày 20 phút buổi sáng ngồi trong xe ngắm cái ngã tư đấy. Chưa kể lượt về. Thoát được đúng là thay đổi hẳn cuộc sống.
Thế mà có cụ vẫn bảo về Roy để đỡ tắc đường. Trong khi Man 4 cổng, 4 hướng, đi đường nào cũng ra dc thì bảo tắc. E cũng muốn ạ các cụ ý.

KeanuR

Xe tăng
Mandarin thì khuôn viên rộng, tầng 1 siêu rộng, mật độ thấp, cả 4 tòa đều thiết kế thoáng, nhiều tiện ích, để ở em thấy thích.
Có điều 5 tỉ sợ h mua căn nhỏ nhất 117m2 thôi, chứ ko rộng hơn được. Hôm trước em xem căn thô ở đó, tòa C chủ đã đòi 4.5 rồi. Em thích bên Mandarin hơn Royal.
Ở Royal mà mua dc 1 trong 4 căn góc các tòa ở cũng siêu thích mợ ah
vd căn góc 01-02/25-26 tòa R3 mợ tham khảo mà xem, xưa em săn suốt mua ở mà lúc có tiền thì k ai bán, lúc mua chỗ khác rồi thì ....vẫn chưa ai bán
Nói công bằng so Roy vs Man thì khập khiễng, 1 ông đại đô thị tổng hợp1 ông có mấy tòa, em mà đủ tiền e ra Roy sống ở căn hoa hậu, e vẫn tin tưởng uy tín quản lý của vin hơn hội lôm côm khác

Jason88

Xì hơi lốp
Cũng ko hẳn thế đâu cụ.

Nói chung em sợ các thành phần BQT và nói thật chỉ mong muốn CDT quản lý, vì CDT của các dự án hạng A nói chung vẫn tốt hơn chán, có mindset quản lý và có kinh nghiệm quản lý hơn nhiều so với mấy ông BQT ko có kinh nghiệm quản lý gì.

Dân ở đó em nc thấy đều happy , chứ cũng ko có ai mà cấm kêu ca cả :D/ Có điều số người trong đó có nhiều nhà cũng nhiều, nên có nhiều căn ko có chủ i ở, và cũng kko cho thuê.

Em nói thật với cụ, toàn tầm 40 - 50 tuổi, đều có tiền, bảo cấm nhau ko làm cái nọ cái kia, cũng buồn cười lắm :D. Thằng hàng xóm sang nhà cụ bảo cấm cụ thế, cụ có nghe ko :D.

đúng rồi cụ, BQT tốt nhất chỉ tập trung nhiệm vụ chính là Quản lý quỹ bảo trì và giám sát việc vận hành tòa nhà thôi. Còn việc lựa chọn Nhà thầu vào Quản lý vận hành tòa nhà e cũng thấy ưu tiên số 1 là CĐT, vì đơn giản họ có đủ mọi điều kiện thuận lợi hơn cả. Vấn đề là đàm phán sao cho 2 bên gặp nhau. Chứ để mấy ông BQT tự cài cắm đội thầu sân sau vào thì ko sớm thì muộn cũng chiến tranh :)) . Em thấy ông Vinaconex đẻ ra cái ông Vinasinco chuyên QLVH chính xác tòa nhà họ xây ok phết. BQT chỉ việc giám sát họ làm.

alceste

Xe điện
Ở Royal mà mua dc 1 trong 4 căn góc các tòa ở cũng siêu thích mợ ah
vd căn góc 01-02/25-26 tòa R3 mợ tham khảo mà xem, xưa em săn suốt mua ở mà lúc có tiền thì k ai bán, lúc mua chỗ khác rồi thì ....vẫn chưa ai bán
Nói công bằng so Roy vs Man thì khập khiễng, 1 ông đại đô thị tổng hợp1 ông có mấy tòa, em mà đủ tiền e ra Roy sống ở căn hoa hậu, e vẫn tin tưởng uy tín quản lý của vin hơn hội lôm côm khác
Mấy căn đó h toàn 7-8-9-10 tỉ, toàn 181 m2 ma cụ, so thế thì vô cùng quá

BarcaCorolla

Xe hơi
Tiêu chí thì nhiều mà nhu cầu thì mỗi nhà mỗi khác. Nhà em 2 bạn cấp 1, em cũng tìm loanh quanh khu này gần năm, sau chuyển về Man và thấy hài lòng với lựa chọn của mình.

Chỉnh sửa cuối:

dsoleil

Xe máy
theo quan điểm cá nhân của em bác giữa 2 cái thì bá lên chọn Madarin thiết kế ôn rộng thoáng ban công rất thoáng lại dc công viên to trước mặt chiều ra công viên thể dục cho mát trước em từng thi công cả 2 khu nhà này về nội thất em thấy bên Madarin ổn áp cụ nhé

Thinh82

Xe tải
Ban quản trị Mandarin thế thì hơi bựa đấy. Phí dịch vụ 7,4k làm sao có thể tốt ở khu vực trung tâm Cầu Giấy. Cc nhà e chỉ là ngóc ngách ở Cầu Giấy cũng 10k rồi.

Jollyman9999

Xe hơi
E thấy chuyển sang Mandarin thoáng và đẹp hơn ạ, di chuyển cũng đỡ tắc đường hơn.