[Funland] Mua nhà ở madarrin thanh xuân hay royal city?

nẫu ruột

Xe hơi
Em hiện ở nhà đất Mỹ Đình đi làm bên Giải Phóng dự định chuyển đổi lên chung cư.Dự kiến có 4 tỷ và có thể vay thêm 1 tỷ nưa. Em dự định chuyển lên 1 trong 2 khu này. Kính nhờ các cụ cho ý kiến ưu nhược 2 khu để e có thêm thông tin để có động lực chuyển nhà ạ.:):):)

nẫu ruột

Xe hơi
Ồ, nếu làm việc bên giải phóng thì bác nên tìm chung cư loanh quanh khu đó mà mua tiện đi lại đôi đường. Theo quan điểm cá nhân tôi bác với tầm tiền đó nên mua Times City.

Tất nhiên rồi, bác sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn nếu bác chịu khó đi khảo sát thực tế vì tầm 5 tỷ thì sẽ có một căn hộ đàng hoàng.

Vâng, vẫn như mọi khi với kiến thức hạn hẹp về bất động sản của mình bác có thể ko cần tin tôi và tôi cũng ko nhất thiết phải cùng quan điểm với bác.
Cảm ơn cụ. E cũng biết khu time ở cũng ổn mà vấn đề e muốn chọn khu ở giữa để có thể đi ra phía tây và nam Hà nội thuận tiện ạ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. E cũng biết khu time ở cũng ổn mà vấn đề e muốn chọn khu ở giữa để có thể đi ra phía tây và nam Hà nội thuận tiện ạ.
Times City sau khi hoàn thành vành đai 2 thì đi phía Tây vẫn quá tiện. 5 tỷ thì chắc gần được căn 3PN góc đẹp. Royal thì chỉ được 2PN vì diện tích Royal lớn.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
? Làm ở Giải Phóng thì về Hoàng Mai mà tìm mấy cái chung cư mới mà ở, tội gì phải đi vay ở 2 khu này?

Dungha

Xe điện
? Làm ở Giải Phóng thì về Hoàng Mai mà tìm mấy cái chung cư mới mà ở, tội gì phải đi vay ở 2 khu này?
Cụ này đang ở Mỹ Đình. Chắc còn liên quan nhiều với khu đấy. Anh em, bố mẹ. Chuyển sang royal thì còn chạy về đấy nhanh được chứ từ Hoàng Mai về Mỹ Đình thì bằng em đi từ Nguyễn Xiển về Nam Định, Thái Bình.

New car 2023

Xe container
Em hiện ở nhà đất Mỹ Đình đi làm bên Giải Phóng dự định chuyển đổi lên chung cư.Dự kiến có 4 tỷ và có thể vay thêm 1 tỷ nưa. Em dự định chuyển lên 1 trong 2 khu này. Kính nhờ các cụ cho ý kiến ưu nhược 2 khu để e có thêm thông tin để có động lực chuyển nhà ạ.:):):)
Bác về Hờ Hờ nhà anh Thản, làm hẳn 2 căn: 1 cái bác ở, 1 cái để bạn baby nào đó dùng tạm, thỉnh thoảng đi đổ rác cùng nhau.
Đi làm gần, chỉ chạy bộ cũng được.
Nhề.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bác về Hờ Hờ nhà anh Thản, làm hẳn 2 căn: 1 cái bác ở, 1 cái để bạn baby nào đó dùng tạm, thỉnh thoảng đi đổ rác cùng nhau.
Đi làm gần, chỉ chạy bộ cũng được.
Nhề.
Hờ hờ của a Thản cũng chưa chuẩn lắm. 5 tỏi vào Đại Kim, Định Công tha hồ chọn lấy đôi căn to rộng đẹp. Lại gần hơn Hờ Hờ.

Quy Lão

Xe tăng
Gần thì gần hẳn chứ Madarin lửng lơ giữa chừng cũng chả ngắn hơn đc mấy mét.
Còn riêng về so sánh 2 cái thì Royal đi cụ.
Madarin riêng khoản dân cứ thông đồng giấu phốt để neo giá nhà cao là thấy méo đáng sống rồi.

Quê bầm

Xe điện
Madarin riêng khoản dân cứ thông đồng giấu phốt để neo giá nhà cao là thấy méo đáng sống rồi.
Lại có vụ này nữa hả cụ

BuildHouse

Xe hơi
Cụ chọn chung cư mới mà mua thì hơn

Mr.Chem

Xe điện
Thế hả cụ, em đi qua lại thấy Madarin ở Hoàng Minh Giám lại thích, khoảng không thoáng khi có công viên phía trc, khuôn viên bên trong thì em chưa vào nhưng nghĩ là ko xô bồ ồn ào như bên kia.

nẫu ruột

Xe hơi
Em thích madarin vì gần chỗ cv Thanh Xuân cụ ạ. Mà phốt đó là gì vậy cụ ?

Quy Lão

Xe tăng
Em thích madarin vì gần chỗ cv Thanh Xuân cụ ạ. Mà phốt đó là gì vậy cụ ?
Madarin mới chuyển công ty dịch vụ khác, đấu thầu bỏ giá thấp tè le có 7k, xong rồi cắt giảm hết các dịch vụ đến mức chất lượng tối giản, xuống cấp. Dân đang ca thán lắm.
Nhưng bên đấy có cái lệ là cư dân gặp vấn đề gì cấm được kêu ca ra bên ngoài, không muốn ở thì bán chuyển đi, mọi phốt không được lộ ra để giữ cái tiếng và giữ giá cao.

• Vodka
Reactions: B52

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mới đọc còm thì đoán lại có bác tung hê cho Times. Đúng như rằng đến #2,3 đã có.
Tay trái hỏi tay phải trả lời.

dalink

Xe điện
Madarin mới chuyển công ty dịch vụ khác, đấu thầu bỏ giá thấp tè le có 7k, xong rồi cắt giảm hết các dịch vụ đến mức chất lượng tối giản, xuống cấp. Dân đang ca thán lắm.
Nhưng bên đấy có cái lệ là cư dân gặp vấn đề gì cấm được kêu ca ra bên ngoài, không muốn ở thì bán chuyển đi, mọi phốt không được lộ ra để giữ cái tiếng và giữ giá cao.
7k thì thấp thật. Khu em bình dân chả có tiện ích gì còn 5k rồi.