[Funland] Mua nhà của Ngân hàng phát mại mà 2 năm chưa ra được sổ đỏ cccm ạ

Noithat399

Xe hơi
(Người thực, việc thực nên e xin phép được giấu tên, địa chỉ)
2018, E có bà chị mua được căn nhà do ngân hàng phát mại, bán đấu giá, chuyển qua thi hành án. Từ đó đến nay vẫn chưa làm được sổ đỏ, vì cứ nộp hồ sơ cấp GCN lên VP đăng ký đất đai là họ trả về kèm Công văn giải thích là Tòa án đang thụ lý hồ sơ kiện của chủ nhà cũ về căn nhà này. Bà chị mất ăn mất ngủ bao lâu nay khổ quá. E muốn hỏi ngu tí là đã mua qua thi hành án, tức là do Tòa phán quyết mà, sao lại kiện ngược được nhỉ
Thả gà ra đuổi thì mệt rồi. Méo phải trách nhiệm hay kg kiếm được đội này chẳng đứa nào muốn làm

Ural 75

Xe tăng
(Người thực, việc thực nên e xin phép được giấu tên, địa chỉ)
2018, E có bà chị mua được căn nhà do ngân hàng phát mại, bán đấu giá, chuyển qua thi hành án. Từ đó đến nay vẫn chưa làm được sổ đỏ, vì cứ nộp hồ sơ cấp GCN lên VP đăng ký đất đai là họ trả về kèm Công văn giải thích là Tòa án đang thụ lý hồ sơ kiện của chủ nhà cũ về căn nhà này. Bà chị mất ăn mất ngủ bao lâu nay khổ quá. E muốn hỏi ngu tí là đã mua qua thi hành án, tức là do Tòa phán quyết mà, sao lại kiện ngược được nhỉ
Nói về vấn đề tòa thì em thấy như vụ Hồ duy Hải, đến tận giám đốc thẩm mà vẫn còn tranh cãi, chưa thi hành án được.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em thấy có nhóm chat hỗ trợ dịch vụ làm sổ đỏ ở HN. Cụ thử nhờ cao thủ trong đấy xem sao

zaiwaz123

Xe điện
Em thấy có nhóm chat hỗ trợ dịch vụ làm sổ đỏ ở HN. Cụ thử nhờ cao thủ trong đấy xem sao
Đấy là trường hợp thiếu hoặc cần bổ xung giấy tờ gì đó, trường hợp nhà cụ chủ đơn kiện đã được Tòa thụ lý đợi ngày xét xử ....Tôn Ngộ Không cũng không làm gì được.

ok.

Xe tăng
Cái này là người nhà bác tham cmn rồi, chắc phím ăn chia với banh xờ táp để lấy ts của mấy tay vỡ nợ với giá rẻ.

Dưng cái trò này nếu gặp thằng con nợ nào mà nó biết võ thì cũng khó nhằn của nó đấy, còn khướt mới có sổ. ;))

xebetong

Xe container
Trước cũng có thớt hỏi về mua nhà phát mãi , em cũng góp ý là không nên vì rủi ro pháp lý nhưng nhiều cụ ném gạch em là không hiểu biết ....Sổ đã ở NH rồi, phát mãi có VP công chứng nọ kia...bla...bla ...Em éo thèm nói nữa ....Chủ cũ mà không hợp tác thì đến mùa quýt cũng không làm được sổ .
Cụ giải thích lại để chúng em hóng với

LionKingMT

Xe tải
Có bản án và thi hành án đã thu tài sản thì kiện kiểu gì nhỉ? Tòa nó cũng có quy định sơ thẩm, phúc thẩm. ,,,, . Khi hết nấc là nộp đơn nó cũng không nhận nữa ấy chứ

zaiwaz123

Xe điện
Cụ giải thích lại để chúng em hóng với
Lằng nhằng lắm cụ ạ , nếu trong HĐ thế chấp không có thỏa thuận về việc xử lý tài sản khi bên thế chấp không thực hiện nghĩa vụ thanh toán thì NH bắt buộc phải khởi kiện ra Tòa để phát mãi , trường hợp chỉ thế chấp quyền sử dụng đất nhưng trên đất đó lại có ngôi nhà 5 tầng mà người không đứng tên trong HĐ vay bỏ tiền ra xây dựng , có thể vì chạy doanh số mà nv tín dụng không đưa ngôi nhà này vào HĐ vay .....Rất nhiều lý do không tưởng mà người ngoài cuộc không thể nghĩ ra ................

ririar84

Xe tải
Lằng nhằng lắm cụ ạ , nếu trong HĐ thế chấp không có thỏa thuận về việc xử lý tài sản khi bên thế chấp không thực hiện nghĩa vụ thanh toán thì NH bắt buộc phải khởi kiện ra Tòa để phát mãi , trường hợp chỉ thế chấp quyền sử dụng đất nhưng trên đất đó lại có ngôi nhà 5 tầng mà người không đứng tên trong HĐ vay bỏ tiền ra xây dựng , có thể vì chạy doanh số mà nv tín dụng không đưa ngôi nhà này vào HĐ vay .....Rất nhiều lý do không tưởng mà người ngoài cuộc không thể nghĩ ra ................
Kính cụ, cụ am hiểu quá. Trường hợp bà chị e cũng có điểm giống cụ nói. Thông tin trên sổ là nhà cũ trước khi xây. Hiện trạng khi phát mãi là nhà 4 tầng, nên sau 2 năm lằng nhằng v.v xử lý phần giá trị nhà trên đất ntn, cuối cùng bank đành chịu thiệt ko thu được phần tiền nhà, và cấp công văn giải chấp cho bà chị e đi nộp Vp đất đai làm sổ. Nộp được Vp đất đai thì vấp ngay cái đơn kiện của chủ cũ . e nghe nói tòa án đã có trát đồng ý thụ lý đơn của chủ cũ chứng tỏ họ lý do kiện của họ là có căn cứ phỏng cụ? Hay là cứ có đơn từ tranh chấp là tòa thụ lý đã xử tính sau, chưa xét đến nội dung kiện có hợp lý ko

ririar84

Xe tải
Cái này là người nhà bác tham cmn rồi, chắc phím ăn chia với banh xờ táp để lấy ts của mấy tay vỡ nợ với giá rẻ.

Dưng cái trò này nếu gặp thằng con nợ nào mà nó biết võ thì cũng khó nhằn của nó đấy, còn khướt mới có sổ. ;))
Em e là như vậy cụ ạ. Phát mãi , nộp tiền mua nhà đầy đủ cho Thi hành án từ 2018 mà đến h chưa nhận được sổ đỏ, mệt mỏi lắm cụ ơi

bibibin

Xe buýt
lực yếu ko nên dính vô băng đảng... :) .

LionKingMT

Xe tải
Hiện trạng mọc lên 4 tầng thì khó rồi . Sao chưa niêm phong nhà , chưa bàn giao tài sản mà đã xuống tiền
Mua nhàTHA thì phải xuống tiền họ mới thu nhà cụ ạ. Theo luật là 30 ngày, trường hợp phức tạp là 60 ngày.

Cụ chủ cứ làm cái đơn khiếu nại cái ông không chịu làm sổ cho cụ ấy. Mọi việc sẽ được đẩy nhanh hơn, giờ các bên cứ đùn đẩy nhau.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhàTHA thì phải xuống tiền họ mới thu nhà cụ ạ. Theo luật là 30 ngày, trường hợp phức tạp là 60 ngày.

Cụ chủ cứ làm cái đơn khiếu nại cái ông không chịu làm sổ cho cụ ấy. Mọi việc sẽ được đẩy nhanh hơn, giờ các bên cứ đùn đẩy nhau.
Làm thế thì dở. Để cho ông bank làm thủ tục thu nhà rồi mới mua từ ông bank chứ. Mua từ khi THA chưa thu thì đúng là tham rẻ rồi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Phải niêm phong nhà , nhà trống rồi mới rao bán , có người mua là bàn giao nhà luôn .
Kiểu này là tham rẻ ôm sớm rồi. Chứ cứ để ông Bank với THA niêm phong thu hồi mới mua thì đã chắc gạch.

DurexXL

Xe lăn
Các trường hợp mua nhà phát mại của Bank thì các Cụ Mợ hiểu là con nợ thuộc diện cùng đinh khố rệp hoặc max bựa rồi, các thể loại gọi điện báo họ hàng, công văn báo phường ...bla bla chỉ là muỗi cắn inox với đối tượng này, họ đã xác định thách thức, muốn làm gì thì làm

Do đó, với từng trường hợp cụ thể, phải có từng cách xử lý cụ thể

Tốt nhất là Bên mua tìm 1 Văn phòng/Công ty luật chuyên về xử lý nợ xấu, banking ...sẽ hiệu quả hơn

vừa đi vừa láii

Xe container
Kiểu này là tham rẻ ôm sớm rồi. Chứ cứ để ông Bank với THA niêm phong thu hồi mới mua thì đã chắc gạch.
Cũng chưa chắc cụ ơi. Có vụ giấy tờ OK hết đến khi vào nhận nhà lại có thằng ở rồi. Nó chìa tờ giấy nợ của chủ cũ ra rồi ở lỳ. CA cũng chỉ khuyên đi kiện chứ không đuổi bên kia đi được

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa chắc cụ ơi. Có vụ giấy tờ OK hết đến khi vào nhận nhà lại có thằng ở rồi. Nó chìa tờ giấy nợ của chủ cũ ra rồi ở lỳ. CA cũng chỉ khuyên đi kiện chứ không đuổi bên kia đi được
Cụ phải xem nhà trước khi xuống tiền chứ! Bàn giao nhà sạch mới chồng tiền cho bank.
Nhà thấy có thằng khác đang ở thì rơi tiền làm gì?