Mua nhà cc, các cụ quan tâm đến yếu tố nào nhất

Mít_xinh

Xe hơi
Đầu tuần, lại đang rảnh rỗi. Cộng thêm dạo này thấy mở bán nhiều khu cc quá ah.
Em cũng có nhu cầu kiếm 1 căn cc để chuyển đổi chỗ ở cho tiện đi đường đi làm và đưa con đi học.
Em cần các cụ tư vấn giúp: Khi mua nhà cc các cụ quan tâm những yếu tố nào, xếp theo ưu tiên từ cao đến thấp nhé.
Em thì như sau:
Thiết kế công năng sử dụng căn nhà-> Vị trí ( tuỳ nhu cầu và vị trí so với các tiện ích công cộng xung quanh)-> Rổ giá-->Thiết kế tổng thể toà nhà (sân vườn, tiện ích, chỗ để xe...)-->những yếu tố khác.
Ý kiến chủ quan của em là vậy.
Vì sau một tg đi xem nhà để mua, em chốt lại: Chưa chắc tiền nào đã của ấy.
VD: Khu westa của COMA18 em có giá 16,5M/m2 bàn giao thô và 21M/m2 cho bàn giao full nội thất. Vị trí sát Hồ Gươm Plaza đang rao với giá 25,26M/m2, mặt đường Trần Phú, gần đường đôi Mộ Lao, gần sát Big C, khu đó dân trí cũng ổn...Cơ mà em 1 lần đến ko trở lại luôn vì thiết kế trong căn xấu kinh khủng. Chắc bỏ tầm 5 giá nữa cũng ko sửa được cho nên hồn. Có những phòng ngủ bé tý teo, 3 hướng đều là cửa sổ và 1 hướng là cửa chính, ko kê nổi cái giường vì chả biết để đầu giường ở đâu. Nhà kiểu này hợp với cụ nào đêm trăng thanh gió mát kéo hết rèm lên "đánh trận: cho hàng xóm thèm:))
Hồ Gươm plaza thì ghét, ghét vì cái kiểu thiết kế có bể bơi nhưng cuối cùng là cái sân xi măng, cảm thông cho những bác nào mua đợt đầu:(
Em nâng lever lên hẳn Nguyễn Chí Thanh, vào tận Vinhomes, cơ mà thiết kế căn nhà chả hợp lý tý nào, toàn bếp và vệ sinh ngay cửa chính, chắc giá cao ngất ngưởng do nội thất của họ xịn. Cái đó em chả cần, chắc thêm tý tiền thương hiệu, đẳng cấp, kiểu nhà em ở khu Vinhomes.
Rồi khu Golden place nữa, bể bơi mà cư dân được dùng gọi luôn là cái chậu ( so với cái nhà đó). Còn cái bể hoành tráng kia cùng với vô số tiện ích được chào mời lúc đầu giờ được chuyển giao cho 1 anh và nếu muốn sử dụng thì hãy mua gói với giá hàng nghìn USD nhé. Cái bọn này ngay từ đầu là nhiều phàn nản, may chưa đâm đầu vào đây.
Thế nên để mua được cái nhà em nghĩ khó hơn bán được cái nhà.
Và đúng là mua bán nhà là phải có duyên, hy vọng sớm tìm thấy duyên.
Rãnh rỗi nên em dài dòng, các cụ có ý kiến gì vào cmt cho xôm ah.

beongo02

Xe hơi
Website
banvinhomesgardenia.com
Em là quan trọng cái chung cư đó có bao nhiêu thang máy, tiện ích bên ngoài có gì, giá dịch vụ bao nhiêu. Chịu được động đất cấp mấy :D sau đó mới tính đến giá, thiết kế và vị trí.

tuanong

Xe đạp
bây giờ ở cc là sướng, tiện lợi, đặc biệt là chung cư cao cấp kết hợp với Villas. ở đó dịch vụ phong phú, wifi toàn khu vực, điện lưới không bao giờ tắt.

honglong1

Xe điện
CC bình dân: ĐK đầu tiên là có vay được gói 30 K không? thuận tiện đi làm và con cái học hành không?
CC trung cấp: thiết kế căn hộ, giá cả,CDT có uy tín không? tiện ích cơ bản của khu (trong đó có tính đến thang máy), đương xá có xa quá không?
CC cao cấp: thiết kế, nội thất, tiện ích cao cấp (bể bơi, vườn hoa, an ninh), vị trí, môi trường v.v.v

hobaopro

Đi bộ
Nhà chung cư được cái hệ thống dịch vụ tiện ích đi kèm rất lợi, bước ra ngoài có trường, bệnh viện. Con cái có ko gian xanh vui chơi, chạy nhảy, dịch vụ giải trí cũng tốt. Đó là chung cư cao cấp nhé các bác. À em thích cái hệ thống kính Low-E bên VCP họ lắp ý, chống tiếng ồn, tiết kiệm điện năng mà giảm hiệu ứng nhà kính nữa. Bác nào cao tiền hơn có thể đầu tư vào The Villas cao cấp hơn 3 lần á. :))

Hoa Quả Tươi

Xe đạp
Cụ tham khảo CC Hateco Hoàng Mai chưa, e có căn A06 - Tầng 10 S 79,5m2 thông thủy, muốn giao lưu với căn nhỏ hơn.

TUNG_TEDI

Xe hơi
Em quan tâm nhất là phù hợp đồng tiền cụ ạ! Còn nói quan tâm cụ thể thì nhiều tiêu chí lăm!

vjtcon

Xe điện
e quan tâm có sổ đỏ k cái đã :D

Nguyennghia1810

Xe máy
Tsq euroland. Giá hợp lý. Chất lượng hơn hồ gươm plaza nhiều ạ

KhoiNT

Xe buýt
Cụ nào tư véo em vụ này phát, e đang phân vân 2 căn CC như này:
1. S= 80m 2pn - có sổ đỏ rồi - tiện ích khá ổn (có siêu thị - bể bơi - nhà trẻ.....) hướng Đông Nam, vị trí bt - kịch trần giá rồi 27/28tr/m
2. S= 105m 3pn - chỉ có HDMB sang năm sau mới làm sổ - tiện ích ăn theo khu dân cư xung quanh ngay dưới chân tòa nhà thôi - hướng Tây Nam - vị trí đẹp mặt đường lớn, có khả năng lên 1-2 giá sau khi làm sổ + vị trí của nó hiện tại là 24tr/m

E thì thích căn to vì k phải thay đổi nhiều khi sau này có 2F1 nhưng k thích cái hướng của nó lắm vì rất nóng vào mùa hè + chưa sổ nữa, vợ e thích căn kia vì đc ăn cái tiện ích + có sổ và hướng ổn. 2 căn này vênh nhau k nhiều có thể cố đc nhưng e chưa chốt được, mong các cụ có nhiều kinh nghiệm về CC tư véo cho e cái vì e muốn chốt sớm trước Tết có nhà mới, tks all
P/S: 2 căn đều thô, chỉ sàn gỗ và trần thạch cao ngoài ra ko có gì hết vì cả hai đều chưa có người ở.

lipxinh

Xe máy
Cụ nào tư véo em vụ này phát, e đang phân vân 2 căn CC như này:
1. S= 80m 2pn - có sổ đỏ rồi - tiện ích khá ổn (có siêu thị - bể bơi - nhà trẻ.....) hướng Đông Nam, vị trí bt - kịch trần giá rồi 27/28tr/m
2. S= 105m 3pn - chỉ có HDMB sang năm sau mới làm sổ - tiện ích ăn theo khu dân cư xung quanh ngay dưới chân tòa nhà thôi - hướng Tây Nam - vị trí đẹp mặt đường lớn, có khả năng lên 1-2 giá sau khi làm sổ + vị trí của nó hiện tại là 24tr/m

E thì thích căn to vì k phải thay đổi nhiều khi sau này có 2F1 nhưng k thích cái hướng của nó lắm vì rất nóng vào mùa hè + chưa sổ nữa, vợ e thích căn kia vì đc ăn cái tiện ích + có sổ và hướng ổn. 2 căn này vênh nhau k nhiều có thể cố đc nhưng e chưa chốt được, mong các cụ có nhiều kinh nghiệm về CC tư véo cho e cái vì e muốn chốt sớm trước Tết có nhà mới, tks all
P/S: 2 căn đều thô, chỉ sàn gỗ và trần thạch cao ngoài ra ko có gì hết vì cả hai đều chưa có người ở.
em thích sự chắc chắn, sổ có cầm tay cho chắc, nhà kia lại được hướng nữa, không biết cụ thế nào chứ em mua nhà là quan trọng hướng lắm, liên quan đến làm ăn nữa.... về nhà kia không đuợc hướng làm ăn không thuận lợi lại tự trách mình sao biết rồi có cố

khiêm châm

Xe tải
Em làm trong nghề thì phải nói rằng một điều, Những dự án mà có căn hộ ngon thì ít đến tay các cụ với giá ngon ban đầu lắm, vì thời điểm mua không đúng và các cụ mua dùng thường suy nghĩ và mong chờ tiến độ dự án mới mua nên phải mua đắt

tom_tep1

Xe buýt
E ké tý
]E có căn chung cư nam xa la (do cty Phúc Hà làm chủ đầu tư), nó nằm ngay cạnh khu đô thị xa la sau toà trung tâm thương mại của khu xa la ý,
Nhà e dt 83,8 m2, 2 ngủ + 2vs, căn góc, 2 mặt thoáng, ban công đông nam, nhà tầng 24, căn 02, toà nhà 30 tầng, hiện tại đã có khoảng 60-70 % cư dân vào ở, nhà đưa vào bàn giao giữa năm 2015. E chưa nhận bàn giao vì muốn bán nên ko nhận bàn giao, sau này sang tên hợp đồng cho dễ,E bán giá 15,5tr/m2. Cự ưng thì in e nhé

toursys

Xe hơi
Chung cư quan trọng giao thông và tiện ích khác điện đường trường trạm. Và nhất là chủ đầu tư.

bak47

Xe hơi
Với em thì Quan trọng nhất là Vị trí và chủ đầu tư

bichkhoi

Đi bộ
CC bình dân: ĐK đầu tiên là có vay được gói 30 K không? thuận tiện đi làm và con cái học hành không?
CC trung cấp: thiết kế căn hộ, giá cả,CDT có uy tín không? tiện ích cơ bản của khu (trong đó có tính đến thang máy), đương xá có xa quá không?
CC cao cấp: thiết kế, nội thất, tiện ích cao cấp (bể bơi, vườn hoa, an ninh), vị trí, môi trường v.v.v
Mình ủng hộ lun. ý kiến giống bác
Sắp dừng gói 30k, và ra gói 20k đó bạn, trong time này mà mua gói 30k thì duyệt hồ sơ hơi bị khó, mình làm bên bđs mà :v