[Funland] Mua mèo bắt chuột

Hoàng Trang

Xe ngựa
Giờ a mít biết chuột sợ sư tử là có thật 8->
Bạn nhà em trình độ tiếng Việt level elementary :D. Ví dụ bảo: chuột đây, chuột kia, chạy sang bên kia, nhảy qua mương đi, nó bơi qua mương rồi, đuổi theo, mang lại đây....là bạn ý hiểu hết. Thành ra phối hợp với chủ rất ăn ý :D. Đi bắt chuột với bạn ý cực vui :)).

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi mèo có dọa được chuột không cụ? Nghe cụ nói thế thì em lại khổ thêm 2-3 tháng nữa rồi
Chuột có mùi mèo là tự dọn nhà đi, kể cả sau này mèo không nuôi nữa cũng phải nửa năm chuột mới dám đến.

Toilaai08

Xe tăng
Mèo bắt chuột ko bằng Chó đâu, nhưng mà tiếng kêu của Mèo và mùi nước tiểu Mèo lại làm bọn chuột bị Stress, khiến chúng nó phải bỏ đi. :))

one

Xe điện
Em đồng ý với mợ. Không dưới 10 người hàng xóm nhà em kêu bỏ đói mèo mà sao chúng nó không đi bắt chuột. Toàn con ăn vụng thành thần.
Con nhà em bắt chuột giỏi, chả bị bỏ đói bao giờ, cũng ăn vụng thành thần. Vừa ăn xong lưng bát pate (đồ ăn ướt đóng hộp cho mèo), 10p sau đã trèo lên khều hộp bánh quy với lật nắp nồi cơm điện. Cái này chắc do độ hỗn láo của từng con chứ chả liên quan đến khả năng săn mồi đâu. Có con vừa ngoan vừa săn giỏi ắt cũng có con vừa láo vừa không biết săn. Con nhà em thì vừa láo vừa săn giỏi, trong khi em chỉ hy vọng nó vừa ngoan vừa không biết săn. Thế mới oái oăm. :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Con nhà em bắt chuột giỏi, chả bị bỏ đói bao giờ, cũng ăn vụng thành thần. Vừa ăn xong lưng bát pate (đồ ăn ướt đóng hộp cho mèo), 10p sau đã trèo lên khều hộp bánh quy với lật nắp nồi cơm điện. Cái này chắc do độ hỗn láo của từng con chứ chả liên quan đến khả năng săn mồi đâu. Có con vừa ngoan vừa săn giỏi ắt cũng có con vừa láo vừa không biết săn. Con nhà em thì vừa láo vừa săn giỏi, trong khi em chỉ hy vọng nó vừa ngoan vừa không biết săn. Thế mới oái oăm. :D
Sau bạn em kể trên thì nhà em nuôi phải 1 bạn mèo lười, thích ăn vụng dù gia chủ đã áp dụng mọi biện pháp mạnh. Một thực tế thường xuyên diễn ra là chó đi bắt chuột về cho mèo ăn :)).

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói quá chuẩn. Nếu mua đc những con mèo có sở thích/thói quen bắt chuột thì toẹt vời ạ.

Tuy nhiên, ko phải dễ để tìm đc những con như vậy. Vậy thì những con bình thường thì phải làm thế nào ạ.
EM chịu, hên xui thôi cụ. Để chọn thì xem mèo mẹ nào hay chuột thì mua hoặc xin về nuôi (như cụ gì ở trên có mèo già giờ hóa cáo rồi í :D). Con mèo trước em nuôi lúc có mèo con nó toàn bắt gián và chuột về cho bọn kia vờn từ nhỏ, tiếc là hồi đó em còn nhỏ nên cũng không để ý hỏi các nhà cho mèo con nó có hay chuột giống như mẹ nó không (em nghĩ chắc cũng có con lười bắt chuột :)))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Sau bạn em kể trên thì nhà em nuôi phải 1 bạn mèo lười, thích ăn vụng dù gia chủ đã áp dụng mọi biện pháp mạnh. Một thực tế thường xuyên diễn ra là chó đi bắt chuột về cho mèo ăn :)).
mèo ta thì xin cho em đuê ;))

conco1978

Xe điện
Mèo ta, nhất là mướp và mun, bắt chuột cực giỏi. Trước em có nuôi 2 con mèo ta, sáng ra thấy con chuột khá to đầu đi đằng đầu, mình đi đằng mình

HoaDong

Xe tăng
thật ra thì mèo cũng không thích bắt chuột lắm :)))

humer

Xe điện
lên fb cụ ạ, nhiều bạn cho, tặng lắm

thannuong

Xe tải
Website
thannuong.com
Các cụ ơi, hôm trước em có viết một bài trên này nhờ cccm cách đuổi chuột ra khỏi nhà. Em làm tất cả rồi mà vẫn chưa được. Còn duy nhất một cách cuối cùng mà mua mèo con để đuổi chuột
Có cụ nào có hay biết ai bán mèo con không để em mua về nuôi đuổi chuột. Cảm ơn các cụ
cụ xem inbox nhé

khkt_cc2

Xe buýt
Mèo nhà em thì trong nhà hết con để bắt, nó còn đi bắt chim (cả trên cây, cả trong lồng nhà hàng xóm) về vầy nhưng không ăn, đi dọn lông chim đến mệt.

vythygiy

Xe máy
Bạn nhà em trình độ tiếng Việt level elementary :D. Ví dụ bảo: chuột đây, chuột kia, chạy sang bên kia, nhảy qua mương đi, nó bơi qua mương rồi, đuổi theo, mang lại đây....là bạn ý hiểu hết. Thành ra phối hợp với chủ rất ăn ý :D. Đi bắt chuột với bạn ý cực vui :)).
Mợ kể làm em nhớ đến bạn Li nhà em hồi xưa. Không con chuột nào vào nhà mà thoát đcj. Mỗi lần thấy bạn í sục sạo, cào bới gậm giường, góc tủ là bố em lấy gậy ra, lùa đuổi cho bạn í vồ. Giờ em nuôi 1 bạn khác, dòng chó săn, đặt tên tương tự để tưởng nhớ bạn kia, chuột vào, em không cần bạn í bắt được, chỉ hít ngửi, sục sạo tối ngày, chuột nào cũng tởn mà bỏ đi