[Funland] Mua máy rửa bát bosch nguyên đai, kiện mà bóc ra đã thấy rỉ sét, em thấy hơi hoang mang về chất lượng nhờ các cụ thông thái chỉ bảo

ngotiteo

Xe điện
Với ảnh này thì rõ ràng là bị vặn bản lề rồi, máy nhà em ko bị. Em đang nghi máy nhà cụ ko phải là nhập nguyên chiếc. Mà là hàng nhập linh kiện về tự lắp mới sinh ra lăm bệnh từ lắp giáp, thử nghiệm như thế này.

cơ khí chính xác mà nhìn cười ẻ cụ nhể ;))

Kiabuoisang

Xe container
Chỗ cánh cửa bên phải. Em thấy cửa bị vặn so với cạnh mép máy. Nói chung ko hiểu tụi germany này kiểu gì
Không quá quan trọng cái việc này. Bản thân cái máy này được thiết kế cho 2 trường hợp áp dụng: 1 là đứng độc lập, 2 là lắp âm tủ. Khi lắp âm tủ thì người ta tháo bỏ 2 tấm ốp sườn và tấm nhựa đỉnh máy, tấm nhựa ốp dưới và chỉ giữ lại phần cánh và phần nhựa mặt điều khiển. Khi đã tháo hết những thứ đó rồi mà vẫn bị lệch thì mới bị coi là lỗi :D
Yêu cầu đối với máy là kín nước và hoạt động bình thường là OK.

biahoihanoi

Xe lăn
Giải thích vớ vẩn. Hãng nào thử nước như thế này thì phá sản lâu rồi. Khả năng cụ mua phải hàng đổi trả.

Kiabuoisang

Xe container
Giải thích vớ vẩn. Hãng nào thử nước như thế này thì phá sản lâu rồi. Khả năng cụ mua phải hàng đổi trả.
Việc có nước trong thùng máy nguyên đai nguyên kiện là bình thường cụ nhé. Ở 1 số sản phẩm có dấu hiệu nước do hãng chạy thử và hãng vẫn không phá sản cụ ạ :D

biahoihanoi

Xe lăn
Việc có nước trong thùng máy nguyên đai nguyên kiện là bình thường cụ nhé. Ở 1 số sản phẩm có dấu hiệu nước do hãng chạy thử và hãng vẫn không phá sản cụ ạ :D
Em chả tin. Hãng chỉ thử đại diện bất kỳ ngẫu nhiên trong lô sản phẩm chứ cái nào cũng cắm nước thử thì là hàng gia công đểu.

Isu_zu

Tháo bánh

Kiabuoisang

Xe container
Em chả tin. Hãng chỉ thử đại diện bất kỳ ngẫu nhiên trong lô sản phẩm chứ cái nào cũng cắm nước thử thì là hàng gia công đểu.
Em chả biết, em mua về nó cũng thế mà, cũng có dấu hiệu của nước :)) chắc tại hàng gia công.

Rivers

Xe container
Em mới mua máy rửa bát của bosch mà bóc ra đã thấy đầu van nước rỉ sét làm em thấy hoang mang về chất lượng hàng quá. Nên lên đây nhờ các cụ tư vấn xem có vấn đề gì không về chất lượng máy, hàng cũ hay mới. Ngoài ra không có ý định bóc phốt hay chê bai gì cả. Chỉ là em mua hàng và không hiểu sao hàng mới lại như vậy. E up ít ảnh hoen rỉ các cụ xem là sao hàng mới tinh lại bị vậy nhé. Ths các cụ cho ý kiến
Nhìn quả han gỉ này em nghĩ đúng là hàng Đức...Giang, Gia Lâm, còn nước Đức mà sx được hàng kiểu này thì đã ko phải đi gây chiến tranh thế giới vì khách hàng nó chửi cho đã đủ mệt bỏ con mợ rồi.

Lái xe máy

Xe tăng
Em chả thấy ai test xong k xì khô, sấy khô cả. Nó lưu kho cả năm mà để nước nguyên trong đấy thì ối giời ơi.

ngotiteo

Xe điện
em mua con lg 8kg có thấy nước nôi gì chảy ra đâu nhỉ :v. nếu mà ô tô cũng thử ntn thì không bị triệu hồi :v

alceste

Xe điện
Cụ đọc hướng dẫn sử dụng, kể cả máy giặt, nó cũng nói rõ là trong máy có thể có nước do quá trình sản xuất. Và quyển hướng dẫn sử dụng đấy của hãng in, cụ có tin hay không thì tùy. Nhưng đây là thực tế. May em mua ở Đức, sử dụng tại Đức còn có nước nữa là.

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ đọc hướng dẫn sử dụng, kể cả máy giặt, nó cũng nói rõ là trong máy có thể có nước do quá trình sản xuất. Và quyển hướng dẫn sử dụng đấy của hãng in, cụ có tin hay không thì tùy. Nhưng đây là thực tế. May em mua ở Đức, sử dụng tại Đức còn có nước nữa là.
Có thể có nước khác với tất cả các máy từ Châu Âu đều có nước như người bán giải thích cụ nhé. Cụ đọc lại trang 1 xem người bán trả lời cụ chủ khi thắc mắc.