[Funland] Mua máy rửa bát bosch nguyên đai, kiện mà bóc ra đã thấy rỉ sét, em thấy hơi hoang mang về chất lượng nhờ các cụ thông thái chỉ bảo

Voi đi bộ

Xe buýt
Người Đức họ đi đầu về kỹ thuật & quy trình.

Chả nhẽ họ không kiểm soát được cái quy trình đến mức cứ phải đổ nước vào máy mới hoàn thành....=))......chả nhẽ cứ phải chổng đ.ít vào kỹ thuật khi đóng hàng & bảo quản theo chuẩn quốc tế để vận chuyển còn lõng bõng nước. =))

Hồng Kong bên hông chợ Lớn thôi bác, mua cả lố về rồi làm cuộn vòi 20m có một thằng đứng sục nước xem chạy thế nào để test. Nước vào rồi nên đếu dốc được ra bác ạ. =))
Quá chuẩn. Em chả tin là bọn Tây nó mọi đến mức để nước ở trong máy (giặt, rửa bát, pha cà phê) như mấy cụ nói trong này. Vận chuyển đường biển để nước lõng bõng sóng nó oánh cho 1 cái nước nôi lênh láng hỏng hộp, chảy vào các linh kiện khác thì có mà ăn k.
Kể cả có chạy thử đi thì nó cũng phải sấy khô rồi mới đóng kiện chuyển đi chứ.

Kiabuoisang

Xe container
Chạy bét nhè thì em mới mua chua biết. Nhưng có điều là cái vụ han gỉ chỗ ống nước vào thì em tin là cụ lúc lắp không biết và không để ý. Chứ có lẽ rất rất nhiều máy như vậy cụ ah
Chi tiết ấy đối với em ko quan trọng. Cái quan trọng là ốc nhái kìa, máy nhà em ko bị xỉn kiểu vậy đâu ạ.

Leanh65

Xe container
Chạy bét nhè thì em mới mua chua biết. Nhưng có điều là cái vụ han gỉ chỗ ống nước vào thì em tin là cụ lúc lắp không biết và không để ý. Chứ có lẽ rất rất nhiều máy như vậy cụ ah
Máy em mua gần 4
năm của mediamax chả có tý nước nào, ống áng vẫn còn trong túi mới cong phải xé ra loay hoay mãi mới biết cách lắp. Cửa cũng chả lệch lạc gì. Sx Tây ban nha.

Chỉnh sửa cuối:

andang112

Xe tăng
Chuẩn đấy Cụ ạ! Kể cả máy giặt cũng thế! Điều này nhà sx ghi rõ trong tờ hướng dẫn sd mà Cụ! Cụ cứ am dùng đi, nó sinh ra để hoạt động trong môi trường ammr uót mà!
Cái này đúng, máy cafe họ cũng hay pha thử, nước đọng bị như vậy là bình thường, con dao inox của cháu loại wmf để lâu cũng bị nhưng lau cái là hết. Mà trong hướng dẫn cũng có đoạn viết về chạy thử đó. Thường trong đó còn có viên rửa tặng kèm trong máy. Đợt trước bán cho khách cháu thấy có
vãi hai cụ cùng trí hướng! Xin thưa các cụ ko có chuyện thử nước nhé

Kiabuoisang

Xe container
Với lại rỉ rỉ miễn là chạy ngon là được. Cần thiết cụ bảo lĩ thuật tháo vỏ ra xem bo mạch và linh kiện có han rỉ ko, nếu cũng bị thì lướt cho nhanh. Nếu vẫn sáng choang thì cụ vứt vài gói băng phiến vào phía trong gầm máy, đóng lắp lại và dùng thôi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Sản xuất có quy chuẩn hết rồi. Hàng nhập khẩu hoặc hàng xách tay bảo bên kia thử trước còn nghe được. Nếu hàng thương mại nhập trực tiếp từ công ty, đại lý lớn thì làm gì có chuyện thử nước tử bên Đức về VN?

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Ngạc nhiên về trường hợp này. Trong tình huống này ở bên Đức thì trả lại đơn giản. Còn ở mình thì cứ hoen gỉ bộ phận nào thì đổi mới bộ phận đó nhỉ? Dây dẫn hoen gỉ thì mời ông cầm dây mới tới thay? Có thể yêu cầu bên bán tháo nắp lưng hay nắp trên cùng xem bên trong? Còn về ngoại thất các khe hở xô lệnh chứng tỏ không bình thường.

hduong13579

Xe tải
Nếu bên phải khít, bên trái lệch dần đều lộ cả hõm vít ra thế thì hoặc cái cánh hình thang, hoặc cái hộp máy hình thang =)) =)) =))

Em doạ tí cho cụ thêm nẫu. :D :D :D
Cụ nên đổi tiếp đi ạ. Nếu trả được thì trả, đi kiếm chỗ khác.
E bình thường mà cụ. Vui vẻ mà. Ko nẫu gì cả. Có điều cả thị trường bây giờ nó như vậy. Thật sự là khó hiểu . Máy nào cũng như máy của em thôi. Và thậm chí là mấy hôm nay còn không có hàng để mua

Leanh65

Xe container
E bình thường mà cụ. Vui vẻ mà. Ko nẫu gì cả. Có điều cả thị trường bây giờ nó như vậy. Thật sự là khó hiểu . Máy nào cũng như máy của em thôi. Và thậm chí là mấy hôm nay còn không có hàng để mua
Sezi 4 mà tận 18 tr, chém đẹp quá mợ ạ.

cuckhoai

Xe tăng
Em để đây và chả nói gì. :D

Leanh65

Xe container
Thế mợ mua được ở đâu dưới 18tr (thời điểm này). Mợ mách e qua mua với
Có thớt về mrb đó, em thấy các cụ ấy mua phổ biến 15-16 tr rất nhiều, đâu cứ phải mua cuối năm chi cho đắt. Trừ cụ quá cấp thiết hay đông xiền thì thôi ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nó bị ố thật ah. Cụ có cái ảnh nào bị vậy cho e xem với. Vì thú thực e thích cái mầu vàng chanh đó. Bóc ra nhìn màu inox kia xấu lắm ah
Thôi thì đang mới, cụ cứ để thế - ít hôm nữa nó xước thì bóc sau 😁
Máy nhà cụ vỏ inox, xước hay rách cái ni - lông dán đấy thì nó ố vàng chỗ rách như mấy cái ốc, cụ lau đi là hết thôi 😁😁😁

chemotech

Xe điện
vãi hai cụ cùng trí hướng! Xin thưa các cụ ko có chuyện thử nước nhé
Trang của Bosch cháu chưa tìm thấy nhưng AEG viết rất rõ trên trang của họ:

Nhưng cháu nhớ là có đọc, của Bosch và Miele cũng vậy, có thể không phải là 100% nhưng có máy chạy thử và mô phỏng quá trình chạy nên hiện tượng có nước là bình thường, còn nếu cánh bị lệch, vặn thì không bình thường. Trường hợp máy của cụ chủ có thể đi đường biển nữa thì có thể bị ố. Máy rửa bát Bosch sản xuất tại Thổ, Ba Lan và Đức. Cháu chỉ viết hiện tượng đó là bình thường, nhưng không khẳng định máy đó hàng chính hãng. Thật với các cụ, nhiều mẫu các cụ mua ở VN, đố các cụ mua được bên Đức. Có thể là hàng Đức xuất nước thứ ba, cũng có thể là...

hairyscary

Xe điện
Em rút lại các kiểu bình loạn của em ở trước đây về vấn đề nước trong máy mới và thử nước.
Em vừa xem mấy cái clip về sản xuất máy rửa bát. Người ta thử nước ở bước cuối cùng để kiểm tra gioăng cửa có kín không. Cái này thì là khi đã lắp cánh cửa và chắc là chẳng có cách thử nào ngoài việc đổ nước vào.
Trước đấy thì em nghĩ nói thử nước là thử chạy máy như khi rửa thật luôn nên thấy là vô lý. Hoá ra là chỉ thử kín gioăng.
Nhưng mà cũng vì thế nên em vẫn chưa thông vụ ướt cả ống cấp nước.

Cái em dùng thì khi mua về nó khô roong, chả có hạt nước nào. Cơ mà ko phải Bosch.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Patriots

Xe lăn
Em rút lại các kiểu bình loạn của em ở trước đây về vấn đề nước trong máy mới và thử nước.
Em vừa xem mấy cái clip về sản xuất máy rửa bát. Người ta thử nước ở bước cuối cùng để kiểm tra gioăng cửa có kín không. Cái này thì là khi đã lắp cánh cửa và chắc là chẳng có cách thử nào ngoài việc đổ nước vào.
Trước đấy thì em nghĩ nói thử nước là thử chạy máy như khi rửa thật luôn nên thấy là vô lý. Hoá ra là chỉ thử kín gioăng.
Nhưng mà cũng vì thế nên em vẫn chưa thông vụ ướt cả ống cấp nước.

Cái em dùng thì khi mua về nó khô roong, chả có hạt nước nào. Cơ mà ko phải Bosch.
Cụ đọc trên trang AEG đi, nó không chỉ thử gioăng kín hay không thôi đâu, mà mô phỏng cả chương trình rửa rồi, và trang đó ghi mỗi một máy đều qua quá trình như vậy chứ không phải random đâu

RAVA

Xe ba gác
Chắc cụ và nhiều cụ trên này chưa mua máy rửa bát bosch tại Việt Nam mình rồi. E thấy cả thị trường mình bgio đều như thế này vì em cũng mua của 1 nhà nhập khẩu lớn rồi ah
-Cái mrb Bosch thì e ko rõ nhưng nhà e dùng mrb Electrolux từ cuối năm 1994 kia, mua đâu loanh quanh 2k đô gì đó? Còn hàng Đức thì nhà e nhiều thứ lắm vì có đến 80% ng bên ngoại là đang sống ở Berlin và Hamburg nên e chả lạ gì nó ntn? Vđ là e cũng chưa thấy đồ nào của Đức mà nó lại tệ đến nv! :P

3077

Xe container
Chỗ cánh cửa bên phải. Em thấy cửa bị vặn so với cạnh mép máy. Nói chung ko hiểu tụi germany này kiểu gì
Của nhà em đây, nó lồi ra đều từ trên xuống dưới. Nhưng có thể model khác nhau, của em là M05I

pp9902

Xe đạp
Em mua MRB Bosch 2015, sx Tây Ban Nha. Không có nước và không lệch cánh ạ. Mà em kỹ lắm, xem CO CQ rồi mới thanh toán. Xem trong CO họ nhập về một loạt, có cái SN của máy mình mua là yên tâm không lo nguồn gốc xuất xứ gì nữa.