[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

haunt86

Xe tăng
Thà cậu im lặng vụ này tôi còn không truy cứu cho qua. Nhưng cậu lên đây nói như này tôi phải lật lại vụ việc. Tôi chính là "mợ tắt máy" trong câu chuyện của cậu. Mọi lý do tại sao máy tắt tôi vẫn ghi rõ trong bài của cậu. Đó là do máy có sdt đó tôi hết pin tôi sạc máy ở chỗ khuất, lại tắt loa nên ko chỉ cậu gọi nhỡ mà mấy khách gọi nhỡ tôi cũng ko nghe thấy. Và cậu chỉ gọi một lần duy nhất xong sau lần đó cậu đã liên lạc được với tôi qua số máy thứ hai của tôi.
Khi đã kết nối được máy thứ hai thì tôi chờ cậu mà cậu ko qua, bảo đến nơi gọi vào số máy thứ nhất không được ( tôi check không còn cuộc gọi nhỡ nào sau đó, đt tôi vẫn lưu giữ, màn hình tôi chụp đầy đủ)
Qua việc này tôi kết luận cậu:
- thứ nhất thấy tôi qua thợ quen không dám qua check nữa
- thứ hai bán được giá hơn nên huỷ kèo đẩy phần sai về phía người mua.

Tôi nói cậu nghe, tôi là người buôn bán, va chạm nhiều, ngoài mặt hàng của tôi ra, các mặt hàng khác tôi rất gà mờ. Nhưng nhận định con người và tình huống tôi không gà mờ. Hôm đó tôi hiểu chuyện, rất nhiều người hiểu chuyện vào đọc và .. cười.

Để tôi tag thêm "thằng thợ" như cậu nói xem họ nhận định sao. Bài bán của cậu vẫn còn đó cho mn cùng đọc. Mời cụ VIP_6789

Cháu đã từng có dịp gl với mợ. Mợ là 1 người giữ chữ tín và xởi lởi. Ai như thế nào rồi cũng lòi đuôi. Sống lươn lẹo, cơ hội và chộp giật rồi cũng có ngày ăn đòn. Chấp làm gì cho mệt hả mợ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Ặc, người ta thì mồm miệng đỡ chân tay, còn bác thì... thần khẩu hại xác phàm. Haiz..
mỗi ngừoi có 1 lý tưởng cụ ạ

bọn việt tâ.n ********* ngu xuẩn hèn hạ ngày đêm chửi bới xỉa xói chế độ, rồ mỹ, khen thằng tt trăm khôn ( đối với e thẳng 100 này ngu xuẩn và cực đần độn )

thì e cũng có quyền rồ chính quyền, yêu Đ.ảng, yêu đất nước chứ

khoinguyen1010

Xe tải
đợt trước em cũng định mua hộ người nhà xem máy của 1 cụ 1 con promac 11 gần hết bh,hàng quốc tế 23t,1 con sx hơn 14t,nhưng xem pin cả 2 đều 100% hỏi thì bảo máy trưng bày lên pin khỏe? thế là em té luôn ra làm con mới cho lành.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ mợ đã rep còm.

Trong buôn bán làm ăn, không ai là biết hết cả. Núi này cao có núi khác cao hơn, vải thưa không thể che được mắt thánh. Với người có kinh nghiệm, làm ăn lâu năm, nhìn cách nói chuyện, giao tiếp, đối đãi của 1 người là nhìn ra được ngay thật - giả. Chỉ có điều họ không nói ra mà thôi.

Trên này em biết nhiều cụ hiểu chuyện và biết nghề lắm. Chợ Trời phức tạp, giả thật lẫn lộn. Kính mong các cụ có vô tình ghé qua thớt có mùi thì khách quan, nhẹ nhàng cho vài lời vàng ngọc giúp người mua đỡ bị sa chân vào bẫy.

Riêng nghề của em, buôn lâu năm em cũng biết nhiều, có gì em không biết thì bạn hàng, anh em biết. Các cụ mợ cần gì cứ tag em vào, hoặc ib em sẽ giúp đỡ hỗ trợ các cụ mợ nhiệt tình cách phân biệt, thử tuổi, kiểm tra test hàng hoá...
Thà cậu im lặng vụ này tôi còn không truy cứu cho qua. Nhưng cậu lên đây nói như này tôi phải lật lại vụ việc. Tôi chính là "mợ tắt máy" trong câu chuyện của cậu. Mọi lý do tại sao máy tắt tôi vẫn ghi rõ trong bài của cậu. Đó là do máy có sdt đó tôi hết pin tôi sạc máy ở chỗ khuất, lại tắt loa nên ko chỉ cậu gọi nhỡ mà mấy khách gọi nhỡ tôi cũng ko nghe thấy. Và cậu chỉ gọi một lần duy nhất xong sau lần đó cậu đã liên lạc được với tôi qua số máy thứ hai của tôi.
Khi đã kết nối được máy thứ hai thì tôi chờ cậu mà cậu ko qua, bảo đến nơi gọi vào số máy thứ nhất không được ( tôi check không còn cuộc gọi nhỡ nào sau đó, đt tôi vẫn lưu giữ, màn hình tôi chụp đầy đủ)
Qua việc này tôi kết luận cậu:
- thứ nhất thấy tôi qua thợ quen không dám qua check nữa
- thứ hai bán được giá hơn nên huỷ kèo đẩy phần sai về phía người mua.

Tôi nói cậu nghe, tôi là người buôn bán, va chạm nhiều, ngoài mặt hàng của tôi ra, các mặt hàng khác tôi rất gà mờ. Nhưng nhận định con người và tình huống tôi không gà mờ. Hôm đó tôi hiểu chuyện, rất nhiều người hiểu chuyện vào đọc và .. cười.

Để tôi tag thêm "thằng thợ" như cậu nói xem họ nhận định sao. Bài bán của cậu vẫn còn đó cho mn cùng đọc. Mời cụ VIP_6789

Cảm ơn các cụ mợ đã rep còm.

Trong buôn bán làm ăn, không ai là biết hết cả. Núi này cao có núi khác cao hơn, vải thưa không thể che được mắt thánh. Với người có kinh nghiệm, làm ăn lâu năm, nhìn cách nói chuyện, giao tiếp, đối đãi của 1 người là nhìn ra được ngay thật - giả. Chỉ có điều họ không nói ra mà thôi.

Trên này em biết nhiều cụ hiểu chuyện và biết nghề lắm. Chợ Trời phức tạp, giả thật lẫn lộn. Kính mong các cụ có vô tình ghé qua thớt có mùi thì khách quan, nhẹ nhàng cho vài lời vàng ngọc giúp người mua đỡ bị sa chân vào bẫy.

Riêng nghề của em, buôn lâu năm em cũng biết nhiều, có gì em không biết thì bạn hàng, anh em biết. Các cụ mợ cần gì cứ tag em vào, hoặc ib em sẽ giúp đỡ hỗ trợ các cụ mợ nhiệt tình cách phân biệt, thử tuổi, kiểm tra test hàng hoá...
Không ngờ cũng có ngày Yến mình rơi vào cái thớt đầy thị phi này và buông những lời nặng lòng quá, chưa thấy Yến xưng tôi với ai bao giờ :D

edc

Xe lăn
Cu kia bịa đặt bố láo, nó chửi cho lại kêu nó chơi búa. Ai bịa thế cho cụ cụ có bực không? Em đang nói về vấn đề tâm lý hết sức bình thường.
Còn vụ mua bán này thì lại là câu chuyện khác, lùa gà of thế là đé.o được.
Cụ nhằm! Vẫn lùa bình thường :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ không có trách nhiệm hay nghĩa vụ phán xử. Các mod lại càng không cụ :))
Thế là tự giải quyết vs nhau hả cụ, đen nhỉ, em tranh thủ vào ném đá để cho các bên lộ rõ bản chất mà cũng ăn chửi sml :P :D

• Vodka
Reactions: edc

Hoàng Phúc 86

Xe hơi
Đúng là người bán không bao giờ nhầm cụ nhỉ?
Chẳng qua người ta nói ra đến đâu thôi.

theanh212

Xe điện
mỗi ngừoi có 1 lý tưởng cụ ạ

bọn việt tâ.n ********* ngu xuẩn hèn hạ ngày đêm chửi bới xỉa xói chế độ, rồ mỹ, khen thằng tt trăm khôn ( đối với e thẳng 100 này ngu xuẩn và cực đần độn )

thì e cũng có quyền rồ chính quyền, yêu Đ.ảng, yêu đất nước chứ
Em thì chỉ biết rằng, mỗi một sự việc, hiện tượng, một hành động, thậm chí là một con người tồn tại đều có cái lý của nó :))

phantkien

Xe hơi
Em nói chứ đã mua máy cũ cụ ra hẳn chỗ cửa hàng như hoangkien hoặc oneway,...mà mua, ít nhất có gì đến đó làm ầm lên. Em cũng mua trên mạng 1 đôi lần nhưng toàn máy cỏ giá trị dưới 1tr dùng tạm, chứ đã bỏ ra cả chục triệu thiết nghĩ cụ nên tìm chỗ uy tín mua hoặc tốt nhất là mua máy mới.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng như cụ. Cứ vào còm và giữ đúng nguyên tắc gạch đá các bên, để đẩy bài lên cho hót :))
Nói thật với cụ người buôn bán hay là người dùng đàng hoàng qua vài còm là biết ngay, đây em thử ném đá là bộc lộ ngay bản chất chợ búa chửi bới doạ dẫm, còn ai như thế nào trên đây mọi người biết hết. Sao phải xoắn.

juve99

Xe cút kít
Nói thật với cụ người buôn bán hay là người dùng đàng hoàng qua vài còm là biết ngay, đây em thử ném đá là bộc lộ ngay bản chất chợ búa chửi bới doạ dẫm, còn ai như thế nào trên đây mọi người biết hết. Sao phải xoắn.
Chú nào dọa vậy b-)

edc

Xe lăn
Em có theo dõi đâu. Vào thấy 20 tầng rồi, chưa biết đầu đuôi ra sao, cứ ném đá chủ thớt đã. :D Mua hàng 1 vài triệu thì sao cũng được. Nhưng món hàng giá trị 10 tr thì lại vấn đề khác ;))

Euro2CityStar

Xe lăn
Hình như thằng này nó lập cái nick na ná một cụ có uy tín làm về dịch vụ kiểm tra xe khá có uy tín trên of ngày trước. Không biết lập cái nick na ná như trên mục đích là gì em ko biết nhưng cách giao dịch mua bán vậy cũng mập mờ.
Gớm Chọc Gậy Bánh Xe cũng khác gì Bạch ngọc Cường
chắc thanh niên quên rồi

LHX

Xe hơi
Túm lại là thế nào rồi các cụ

Euro2CityStar

Xe lăn
Em nói chứ đã mua máy cũ cụ ra hẳn chỗ cửa hàng như hoangkien hoặc oneway,...mà mua, ít nhất có gì đến đó làm ầm lên. Em cũng mua trên mạng 1 đôi lần nhưng toàn máy cỏ giá trị dưới 1tr dùng tạm, chứ đã bỏ ra cả chục triệu thiết nghĩ cụ nên tìm chỗ uy tín mua hoặc tốt nhất là mua máy mới.

chưa chắc đã ổn
hàng to nó rất nhiều máy đã tẩy keo trên main đổi cho khách thôi . =))

Trạng thái
Thớt đang đóng