[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yêu Apple

Xe hơi

edc

Xe lăn
Các cụ không có trách nhiệm hay nghĩa vụ phán xử. Các mod lại càng không cụ :))

Lonmuongbi

Xe tăng
nói chung là mua mấy thứ này cứ gian hàng chuyên nghiệp mà mua, có gì trách nhiệm nó cũng nghiêm túc, còn mua của người chán thì nên ra bên thứ 3 check choác trước khi mua, và dĩ nhiên nếu thế cũng ko cần bảo hành, vì người xài chán bán cho người cần, họ cũng ko đủ trình độ, điều kiện để bảo hành và check ngược lại máy sau khi bán cả.
Gian hàng thì cũng tuỳ cụ ah ! Em đầu năm mua XR 14,5tr được 4 tháng , vẫn còn bh Apple mà phải bán lại cho họ 4tr ( vì gửi đổi hành không đủ tiêu chuẩn, khi TT bảo hành họ nói máy đã can thiệp) nên bảo hành em thấy cũng : cho có lệ mà thôi !Kdcn trên Of về điện thoại em thấy giờ chỉ còn 2,3 người còn giữ được uy tín ! :D

E chưa hiểu ý cụ là gì. Ko biết cụ đọc còm em cụ hiểu thế nào lại bảo em thế nhỉ.
Còm em vài việc cụ thể.
Trên diễn đàn. Nick ảo nhưng người thật. Cứ nhẹ nhàng xem thế nào. Hơn nữa mình đang là bị ...tố.
Thứ 2. Cụ này khẳng định ko buôn bán, thợ thuyền chuyên lái...thế nhưng các óp phò thông thái thì chứng minh điều ngược lại.
Câu hỏi của em thì rõ nghĩa.
Ko hiểu cụ có ý gì.
Cu kia bịa đặt bố láo, nó chửi cho lại kêu nó chơi búa. Ai bịa thế cho cụ cụ có bực không? Em đang nói về vấn đề tâm lý hết sức bình thường.
Còn vụ mua bán này thì lại là câu chuyện khác, lùa gà of thế là đé.o được.

juve99

Xe cút kít
Em dính mấy con trên này rồi giờ cạch đến già lão ạ
Kinh nghiệm là trước khi xuống tiền phải lạnh lùng và mua thật nhanh, nói rất ít, trước khi ra về dọa đốt nhà nếu bẫy nhau. Cứ theo cách này đảm bảo ngon :))

anh béo

Xe hơi
Cu kia bịa đặt bố láo, nó chửi cho lại kêu nó chơi búa. Ai bịa thế cho cụ cụ có bực không? Em đang nói về vấn đề tâm lý hết sức bình thường.
Còn vụ mua bán này thì lại là câu chuyện khác, lùa gà of thế là đé.o được.
Vẫn lùa đầy mà cụ :)))

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là bác chủ đã mở check máy chưa?và máy đã qua sửa chữa chưa?màn zin hay ép kính nhìn là biết nó phải rõ ràng mới back dc,chứ đã nhờ thợ check mà phán có thể ép kính thì hơi khó quy cho cậu kia zí zẩm.
Âm binh của nick l ừa đảo

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bán iphone mất dạy thế. Gặp e e gọi đội đến nhà xử luôn cho đỡ thói mất dạy

buikhacthinh

Xe tăng
20 trang mà chưa ngã ngũ.
Mua đồ điện tử cũ phải biết test và chấp nhận hên xui.
Còn mua về rồi mới phát hiện lỗi thì chỉ còn cách đàm phán với người bán,nếu người bán họ hoàn lại tiền(mình chịu lỗ x %)thì tốt còn kg cũng phải chịu.
Giờ mua về phát hiện bị lỗi lấy gì để chứng minh lỗi từ trước hay lỗi sau khi mua.
Nếu khi mua bán 2 bên thỏa thuận bh trách nhiệm trong thời gian nào đấy thì còn có thể buộc họ trả tiền,còn đã test kỹ mua đứt bán đoạn thì bên mua phải chịu.
Xem đó là bài học khi mua hàng.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Các cụ đã có ý định đi mua đồ cũ ( nhất là điện thoại cũ) ở riêng Việt Nam thì các cụ cứ xác định chấp nhận mình là con mồi đi. Con mồi thì có bao giờ thắng nổi kẻ săn mồi. Còn nói thật cái gọi là Uy Tín của mấy ông bán điện thoại cũ cũng chỉ là uy tín tạm thời , có thể thay đổi bất cứ lúc nào. Chẹp...

xe oto rùa

Xe điện
Lại lỗi tại người mua nhầm chứ người bán nhầm sao được , nói chung là éo tin được

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nói chung là ông thớt không test cho kỹ.Chứ bao test 1 tuần là với điều kiện trong 1 tuần nó có trục trặc thôi.Em mua hàng chỉ cần 3 ngày,qua được 3 hôm thì 1 tuần qua tốt.Với lại con máy nó toét ốc thế kia mà cụ chủ không nhận ra thì em cũng chịu.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Cảm ơn các cụ mợ đã rep còm.

Trong buôn bán làm ăn, không ai là biết hết cả. Núi này cao có núi khác cao hơn, vải thưa không thể che được mắt thánh. Với người có kinh nghiệm, làm ăn lâu năm, nhìn cách nói chuyện, giao tiếp, đối đãi của 1 người là nhìn ra được ngay thật - giả. Chỉ có điều họ không nói ra mà thôi.

Trên này em biết nhiều cụ hiểu chuyện và biết nghề lắm. Chợ Trời phức tạp, giả thật lẫn lộn. Kính mong các cụ có vô tình ghé qua thớt có mùi thì khách quan, nhẹ nhàng cho vài lời vàng ngọc giúp người mua đỡ bị sa chân vào bẫy.

Riêng nghề của em, buôn lâu năm em cũng biết nhiều, có gì em không biết thì bạn hàng, anh em biết. Các cụ mợ cần gì cứ tag em vào, hoặc ib em sẽ giúp đỡ hỗ trợ các cụ mợ nhiệt tình cách phân biệt, thử tuổi, kiểm tra test hàng hoá...
Mợ là 1 trong số rất rất ít người buôn bán trên OF mà em tôn trọng bởi cái tâm bán hàng của mợ, nick này của em mới chắc mợ không nhận ra em - người cũng từng mua khá nhiều đồ cửa hàng mợ :)

vuhaitrieu

Xe hơi
Xưa em cũng mua phải cái ipad không đúng mô tả vì anh em diễn đàn tin nhau xem qua qua. Về biết nhưng cũng coi như thôi cho qua, coi như bài học

vitngoc

Xe điện
Hơn chục năm trước em toàn mua ngoài quán cafe, phê lòi mắt :T

Trạng thái
Thớt đang đóng