[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinhdq164

Xe buýt
Nghe cái giọng văn này thì cụ chủ k lấy lại dc tiền r. Còn nói thật làm đ j có ông khách nào mua máy ngon về r mang đi cạy ra sửa chữa r về ăn vạ ông bán máy( ah chắc may ra cả triệu ng kiếm dc 1 ông như thế)

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em bán con XSM 256 gold bị chớt viền vàng tý ty bằng nửa hạt gạo mà thằng thợ nó đến nó soi xong bảo là lừa đảo nó để đi 7km mất công, xong mang cho 1 mợ trên này thì mợ ý tắt máy lại lủi thủi đi về, may là có cụ ở Royal lấy ko mặc cả nửa lời, cụ ý còn cẩn thận nhờ ông em phần cứng ở Hanheld Care 234 Xã Đàn phi xuống check, ai mà gặp em mua bán đàng hoàng có sướng ko cơ chứ:))

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng xem ứng xử các cụ OF thế nào.

DucAnh.Sg

Xe buýt
Thôi xong, đóng thớt.
Giọng điệu cả 2 bên thế kia thì Ko có chuyện hoàn tiền đâu.

coquay

Xe container
vâng b,trc e hay nhờ đc mấy đứa e đi du học mang máy về cho nên ít mua máy ở vnam,gần đây k nhờ đc ai nên phải mua ở vnam,1 là mua mới,2 mua cũ nh kiểu săn b nào vừa mua về ko ưng bán luôn(dùng khoảng 1 tháng đổ lại) thì mới dám mua,chứ mấy qả dùng tận nửa năm hoặc hết cả bảo hành là thôi tránh luôn cho lành,máy mới h còn tráo đồ vs đóng lại hộp,mua từ mấy ông cửa hàng to to còn chả chắc đã yên tâm nữa là máy cũ :D
E ngày trc thời ip 4,4s,5,6 e cũng hay mua ip của đứa e, nó chuyên sách tay từ mỹ về đợt đấy nó còn học ở bên đấy, đúng hàng sách tay chuẩn dùng ngon.
Đợt đấy e đang dùng con ip4 rồi mua thêm 1 con lướt ở 1 shop ở đây, dùng đc vài tháng thấy kém hơn con máy kia nhiều.
Sau e mò qua TQ chơi có qua 1 chợ đồ điện tử ở QC, rồi cộng với đi thâm quyến nhìn chợ dt bên đấy thì e nghĩ đến 70,80% ip cũ ở mình từ đấy mà ra.
từ thời ss ra note 5 e chuyển luôn qua ss dùng, ip h chỉ mua fpt thì đc hàng chuẩn nhưng giá hơi chát.

phuongmit

Xe cút kít
Chưa là gì đâu cụ ơi, trước em bán đồ, có người gạch chiều qua lấy, em đồng ý giữ lại cho người ta, thế mà đến trưa em đã thấy có topic đăng bán đồ của em, lấy nguyên ảnh của em đăng lên, tất nhiên là đăng ở 1 forum khác =)), giá đương nhiên cũng cao hơn giá em đăng =))
nghĩa lộ hơn cả cò chợ xe ngày xưa cụ nhể =))

sherlock cốc

Xe buýt
Chào các bác ạ . Em chính chủ bán máy cho chủ thớt đây ạ .
Em đọc qua thấy có vài bác nói em là thợ ?
đầu tiên các bác đưa hộ em cái dẫn chứng xem em có phải là thợ không nhé. Chứ đừng có mà nói không dẫn chứng mất hay ra bác bác ạ.
Quay lại vấn đề chính . Anh chủ top hôm qua em nhớ không nhầm a cũng sinh năm 7 mấy , hơn e cả 1 giáp mà a lại nói xong quay ra cái văn này thì lại hơi trẻ con a ạ . Máy anh xem từng li từng tí , kiểm tra chán chê . Xong a chê vết của e xước a cỏn xin bớt . A dow cả áp suất đủ thứ về để test , chả lẽ tối qua về a ko cầm vào máy và lỗi hay không a không biết sao ? Ngoài đường có thể tối , chứ về nhà đèn đóm đủ cả không tối đâu a ạ . Máy móc có thế nào em cũng đã nói rõ ràng , cứ check thoải mái vì em cũng là người dùng không phải thợ . Mà cũng khônh phải vì mười mấy triệu hay gì mà em đi lừa đảo . Em chơi trên of cũng đã lâu , người thực việc thực chứ em không phải ngại việc gì mà không dám đối chiếu . Còn máy móc anh xem kỹ đến từng tí 1 , check đủ rồi a mới đồng ý mua . Chứ không phải anh lại lên đây kể lể mất uy tín của em . Còn em nói rõ là thuận mua vừa bán , máy đã check kỹ và a đã cầm về thì em với anh là xong . Còn tình trạng máy sao em đã nói vậy rồi .
còn em hỏi anh thợ nào bảo anh sửa phần nào anh cũng không nói được .
Em nói lên đây cho nó rõ để tránh mất uy tín của em , nên anh cũng nên cân nhắc và xem lại anh ạ .
cái chính ở đây là ông cam kết với người mua là máy chưa sửa chữa, chớ lại bảo mẹ e dùng e ko biết. Nếu sai cam kết thì tốt nhất muốn giữ uy tín thì lấy lại máy trả tiền cho người ta.

nph_hn

Xe tải
Thôi xong, đóng thớt.
Giọng điệu cả 2 bên thế kia thì Ko có chuyện hoàn tiền đâu.
Hoàn thì chắc chắn không rồi nhưng topic coi như câu chuyện cảnh giác cho người khác thôi cụ ạ

Danghai88

Xe buýt
E ngày trc thời ip 4,4s,5,6 e cũng hay mua ip của đứa e, nó chuyên sách tay từ mỹ về đợt đấy nó còn học ở bên đấy, đúng hàng sách tay chuẩn dùng ngon.
Đợt đấy e đang dùng con ip4 rồi mua thêm 1 con lướt ở 1 shop ở đây, dùng đc vài tháng thấy kém hơn con máy kia nhiều.
Sau e mò qua TQ chơi có qua 1 chợ đồ điện tử ở QC, rồi cộng với đi thâm quyến nhìn chợ dt bên đấy thì e nghĩ đến 70,80% ip cũ ở mình từ đấy mà ra.
từ thời ss ra note 5 e chuyển luôn qua ss dùng, ip h chỉ mua fpt thì đc hàng chuẩn nhưng giá hơi chát.
b giống e đấy.từ ip 3 đến 6 là nhờ đc ng mag về nên dùng ok,đến 8 giở đi là phải mua ở đây r,nh qen mấy nguồn ae bán xách tay nên cũng yên tâm phần nào,chứ bảo mua trôi nổi ở đây 50/50 lắm,rẻ đc vài trăm 1tr mà dùng cứ ko yên tâm :(

hongoctung89

Xe máy
Chào các bác ạ . Em chính chủ bán máy cho chủ thớt đây ạ .
Em đọc qua thấy có vài bác nói em là thợ ?
đầu tiên các bác đưa hộ em cái dẫn chứng xem em có phải là thợ không nhé. Chứ đừng có mà nói không dẫn chứng mất hay ra bác bác ạ.
Quay lại vấn đề chính . Anh chủ top hôm qua em nhớ không nhầm a cũng sinh năm 7 mấy , hơn e cả 1 giáp mà a lại nói xong quay ra cái văn này thì lại hơi trẻ con a ạ . Máy anh xem từng li từng tí , kiểm tra chán chê . Xong a chê vết của e xước a cỏn xin bớt . A dow cả áp suất đủ thứ về để test , chả lẽ tối qua về a ko cầm vào máy và lỗi hay không a không biết sao ? Ngoài đường có thể tối , chứ về nhà đèn đóm đủ cả không tối đâu a ạ . Máy móc có thế nào em cũng đã nói rõ ràng , cứ check thoải mái vì em cũng là người dùng không phải thợ . Mà cũng khônh phải vì mười mấy triệu hay gì mà em đi lừa đảo . Em chơi trên of cũng đã lâu , người thực việc thực chứ em không phải ngại việc gì mà không dám đối chiếu . Còn máy móc anh xem kỹ đến từng tí 1 , check đủ rồi a mới đồng ý mua . Chứ không phải anh lại lên đây kể lể mất uy tín của em . Còn em nói rõ là thuận mua vừa bán , máy đã check kỹ và a đã cầm về thì em với anh là xong . Còn tình trạng máy sao em đã nói vậy rồi .
còn em hỏi anh thợ nào bảo anh sửa phần nào anh cũng không nói được .
Em nói lên đây cho nó rõ để tránh mất uy tín của em , nên anh cũng nên cân nhắc và xem lại anh ạ .

Cái chính là mồm ông cam kết máy chưa sửa chữa đục ngoáy đây này. Hóa ra treo đầu dê bán thịt chó ah

xukute

Xe tăng
Ông bán chắc nó cũng xác định không bán máy nữa, hoặc nó đổi nick đổi điện thoại.
Văn vở con buôn là mẹ dùng :)))

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Dân pt đó cụ , tay to là em sợ :))
Trông như quái thú chứ chả phải người nhỉ, em ko hiểu sao mấy ông thể hình lại cứ khoe ntn mặc dù người có đẹp có cân đối léo đâu, lưng như cái phản chân bé như que tăm vl thậc :))

Never_Say_No

Xe tải
Trông như quái thú chứ chả phải người nhỉ, em ko hiểu sao mấy ông thể hình lại cứ khoe ntn mặc dù người có đẹp có cân đối léo đâu, lưng như cái phản chân bé như que tăm vl thậc :))
mấy ông gym này thích đốt cháy giai đoạn, chỉ thích to trên mà ko quan tâm to dưới ấy mà cụ. :))

Tankpl

Xe tăng
Bây h mà tin các cụ off thì bỏ thóc giống ra mà ăn. E dính 2 vụ và cạch đến già luôn

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ba cái đồ này thì chịu cmn rầu.
Có phải ai cũng chuyên môn,hiểu biết đâu mà nói! Túm lại ưng,chốt,rơi xèng là chịu rồi...rút kinh nghiệm thôi à!
Dcm đến mua đt thế giới di động còn ăn quả thối nữa là....( hàng trả bảo hành,cam kết của ...TGDĐ luôn)
Tốt nhất cái gì k rành không mạo hiểm.
Em mua cực nhiều thứ ở TGDD và Điện máy xang. Mang ra bảo hành toàn đổi mới luôn phút mốt.
Chưa thấy nó phốt gì.

AT_Speed

Xe tăng
Nghe văn ông bán này thì khó cho cụ thớt rồi. Bù lại cc of có thêm tí kinh nghiệm mà né đòn.

HuongCrv

Xe điện
vậy là không bảo hành sản phẩm các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng