[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

coquay

Xe container
e ngĩ cụ bán cũng là mua lại máy cũ dùng xog bán lại nên cũng chẳng biết tình trạng máy thật ra tnào,nh riêng qả ốc kia chọc mở ra mở vào sửa ko phải ít lần và vào tay thợ lởm nữa,nên máy này ns thật chả cần nhìn thêm cái gì,là e thấy con ốc toét e né luôn cho lành :D còn mình ng dùng đi mua,ktra loanh qanh màn hình,âm thanh nghe gọi vs vào mạng là hết vẹo,chứ có mở cả máy ra cho mình xem mình cũng chả biết cái j đã thay hàng lô,cái gì vẫn zin =))
Đúng có mở bang nó ra e cũng chả hiểu mô tê gì, mấy lần định mua máy lướt nhưng nghĩ biết check cái quái gì đâu ngoài nhìn qua hình thức bên ngoài.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Giờ mới đọc kỹ lại mấy cái ảnh, thôi thế này thì ngậm bồ hòn làm ngọt thôi. Ace cũng xem cho kỹ mà né nhá

Danghai88

Xe buýt
Đúng có mở bang nó ra e cũng chả hiểu mô tê gì, mấy lần định mua máy lướt nhưng nghĩ biết check cái quái gì đâu ngoài nhìn qua hình thức bên ngoài.
vâng b,trc e hay nhờ đc mấy đứa e đi du học mang máy về cho nên ít mua máy ở vnam,gần đây k nhờ đc ai nên phải mua ở vnam,1 là mua mới,2 mua cũ nh kiểu săn b nào vừa mua về ko ưng bán luôn(dùng khoảng 1 tháng đổ lại) thì mới dám mua,chứ mấy qả dùng tận nửa năm hoặc hết cả bảo hành là thôi tránh luôn cho lành,máy mới h còn tráo đồ vs đóng lại hộp,mua từ mấy ông cửa hàng to to còn chả chắc đã yên tâm nữa là máy cũ :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em để thông tin đây và xin phép đi ra. Liệu ông này có phải thợ không các bác.
Buôn bán online đủ thứ cụ ơi, cậu này em biết, đợt em giao dịch mua nước hoa thì phải nhưng ko qua kênh otofun. Nói chung là con buôn chuyên nghiệp đấy.

hoangse7en

Xe hơi
Giờ lừa đảo tinh vi lắm cụ ạ, năm ngoái e cần máy gấp mà lúc tìm đc máy lại ko ở HN nên nhờ ông a đi mua hộ. Ông ấy ko có kinh nghiệm nhưng e hỏi mấy lần đều khẳng định chắc như cua gạch : " Yên tâm, a cũng dùng iphone mà, check choác có *** gì". Nó hẹn ở quán trà đá vào lúc nhá nhem, con gái cầm ra, mặc quần đùi.Đến lúc thanh toán nó bảo ko dùng TK ngân hàng e đã nghi nhưng ông anh bảo máy OK nên e vẫn đồng ý cho ông ấy trả tiền mặt. Đến lúc e cầm vào máy thì mới biết lão này toàn ngắm đùi chứ ko quan tâm iphone : vỏ thì có vẻ là zin ( cái này e ko chắc ), màn lô, cam lô ( chụp đẹp ngang đt khựa ) , tháo khe sim ra thì bên trong máy nồng nặc mùi hôi, e cũng ko biết là mùi gì. Em đẩy gấp mua 9tr5 , bán 5tr5. Bán buổi chiều thì tối đã thấy con máy e lại lên chợ, lại cam kết hàng zin, chưa sửa chữa ( nó còn ẩu đến mức lấy luôn ảnh e đăng bán ), giá loanh quanh 9m. Đây là chuyện thật của e, kể ra cho các cụ nâng cao cảnh giác ạ

Chỉnh sửa cuối:

phungduca72

Xe tải
Theo e nghĩ. Cái bảo hành trách nhiệm của ng dùng bán nó cũng tỉ lệ thuận với tư cách nhân cách và cách giữ chữ tín cho nickname của chủ thớt. Vì bây jo cụ ko có lí gì bắt đền họ đc. Kể cả các cụ kdcn cũng thế nếu họ thích phủi trách nhiệm. Họ sẽ back tiền nếu họ muốn giữ chữ tín để làm ăn. Còn đây cụ kia có muốn làm ăn hoặc buôn bán j nữa đâu. Cho nên cụ lập thớt này nên xd là k đòi đc quyền lợi back tiền (kể cả trừ %) đâu. Nhưng đc cái là nickname của cụ kia bị ảnh hưởng bị j j đó ít nhiều. Thế thôi. E thì k đọc kĩ và cũng k đưa ra bình luận cụ kia sai khi k thuc hien nghĩa vụ back tiền. Vì có bình luận hoặc có pán xét thì cụ ấy cũng k back tiền cho cụ đâu. Thôi cụ hãy vui vẻ đi nhé. Dù gì cụ đã có ích cho cộng đồng of khi đưa lên đây 1 trường hợp nữa về vde nhập nhèm bán máy k có trách nhiệm đầy đủ. Như e này. Hôm qua bán con 7+ Lock giá cao. Cũng pốt cái vde ship hay ko ship đó. Xong e bán cho 1 cụ khác. Ship tận giường luôn. Tự tin hoàn tiền nếu máy lỗi trong vòng 1 tháng luôn. Nói j đến 3-5 ngày. Vì e tự tin máy chuẩn cụ ạ.

phungduca72

Xe tải
Giờ lừa đảo tinh vi lắm cụ ạ, năm ngoái e cần máy gấp mà lúc tìm đc máy lại ko ở HN nên nhờ ông a đi mua hộ. Ông ấy ko có kinh nghiệm nhưng e hỏi mấy lần đều khẳng định chắc như cua gạch : " Yên tâm, a cũng dùng iphone mà, check choác có *** gì". Nó hẹn ở quán trà đá vào lúc nhá nhem, con gái cầm ra, mặc quần đùi.Đến lúc thanh toán nó bảo ko dùng TK ngân hàng e đã nghi nhưng ông anh bảo máy OK nên e vẫn đồng ý cho ông ấy trả tiền mặt. Đến lúc e cầm vào máy thì mới biết lão này toàn ngắm đùi chứ ko quan tâm iphone : vỏ thì có vẻ là zin ( cái này e ko chắc ), màn lô, cam lô ( chụp đẹp ngang đt khựa ) , tháo khe sim ra thì bên trong máy nồng nặc mùi hôi, e cũng ko biết là mùi gì. Em đẩy gấp mua 9tr5 , bán 5tr5. Bán buổi chiều thì tối đã thấy con máy e lại lên chợ, lại cam kết hàng zin, chưa sửa chữa ( nó còn ẩu đến mức lấy luôn ảnh e đăng bán ). Đây là chuyện thật của e, kể ra cho các cụ nâng cao cảnh giác ạ
Ngang nhiên tuỳ tiện đến mức này thì chịu hẳn luôn cc nhỉ

nph_hn

Xe tải
Giờ lừa đảo tinh vi lắm cụ ạ, năm ngoái e cần máy gấp mà lúc tìm đc máy lại ko ở HN nên nhờ ông a đi mua hộ. Ông ấy ko có kinh nghiệm nhưng e hỏi mấy lần đều khẳng định chắc như cua gạch : " Yên tâm, a cũng dùng iphone mà, check choác có *** gì". Nó hẹn ở quán trà đá vào lúc nhá nhem, con gái cầm ra, mặc quần đùi.Đến lúc thanh toán nó bảo ko dùng TK ngân hàng e đã nghi nhưng ông anh bảo máy OK nên e vẫn đồng ý cho ông ấy trả tiền mặt. Đến lúc e cầm vào máy thì mới biết lão này toàn ngắm đùi chứ ko quan tâm iphone : vỏ thì có vẻ là zin ( cái này e ko chắc ), màn lô, cam lô ( chụp đẹp ngang đt khựa ) , tháo khe sim ra thì bên trong máy nồng nặc mùi hôi, e cũng ko biết là mùi gì. Em đẩy gấp mua 9tr5 , bán 5tr5. Bán buổi chiều thì tối đã thấy con máy e lại lên chợ, lại cam kết hàng zin, chưa sửa chữa ( nó còn ẩu đến mức lấy luôn ảnh e đăng bán ). Đây là chuyện thật của e, kể ra cho các cụ nâng cao cảnh giác ạ
Thế là ông anh cụ thoả nhất nhỉ ...haha

phuongmit

Xe cút kít
Thôi cụ chủ em khuyên ra ngoài check xem bên trong bét nhè bơi lội gì chưa rồi xác định qua tay cho thợ như em ấy mất mấy củ coi như vừa đi phang về :D, giọng văn này là éo trả được lại tiền đâu cụ phuongmit nhỉ ?
Lại đen thôi chứ chưa đỏ à :)) mấy vụ cụ mua ip em buồn cười lắm mà k dám trêu =)) đùa chứ cụ mua thấy máy hình thức k ưng hoặc khác ảnh chụp thì thôi luôn cho an toàn chứ xách về làm gì cho nhức đầu. Em bán cái máy cỏ vài trăm nghìn cũng chụp chuẩn các góc, mua bán test thoải mái có lỗi hoặc test ra lỗi em back tiền ngay, mua bán vui chứ giàu nghèo gì đâu :)) văn này thì thôi cắt lỗ coi như tháng 7 đen thôi chứ khó về tiền lắm ;))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Lại đen thôi chứ chưa đỏ à :)) mấy vụ cụ mua ip em buồn cười lắm mà k dám trêu =)) đùa chứ cụ mua thấy máy hình thức k ưng hoặc khác ảnh chụp thì thôi luôn cho an toàn chứ xách về làm gì cho nhức đầu. Em bán cái máy cỏ vài trăm nghìn cũng chụp chuẩn các góc, mua bán test thoải mái có lỗi hoặc test ra lỗi em back tiền ngay, mua bán vui chứ giàu nghèo gì đâu :)) văn này thì thôi cắt lỗ coi như tháng 7 đen thôi chứ khó về tiền lắm ;))
Mẹ e tin người ngồi nói chuyển tưởng tử tế là vác về éo thèm check luôn, giờ ăn mấy lần rồi xin lỗi ông có đi Mec tư cách rẻ rách vẫn phải check đều ra quán ok :))

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Theo e nghĩ. Cái bảo hành trách nhiệm của ng dùng bán nó cũng tỉ lệ thuận với tư cách nhân cách và cách giữ chữ tín cho nickname của chủ thớt. Vì bây jo cụ ko có lí gì bắt đền họ đc. Kể cả các cụ kdcn cũng thế nếu họ thích phủi trách nhiệm. Họ sẽ back tiền nếu họ muốn giữ chữ tín để làm ăn. Còn đây cụ kia có muốn làm ăn hoặc buôn bán j nữa đâu. Cho nên cụ lập thớt này nên xd là k đòi đc quyền lợi back tiền (kể cả trừ %) đâu. Nhưng đc cái là nickname của cụ kia bị ảnh hưởng bị j j đó ít nhiều. Thế thôi. E thì k đọc kĩ và cũng k đưa ra bình luận cụ kia sai khi k thuc hien nghĩa vụ back tiền. Vì có bình luận hoặc có pán xét thì cụ ấy cũng k back tiền cho cụ đâu. Thôi cụ hãy vui vẻ đi nhé. Dù gì cụ đã có ích cho cộng đồng of khi đưa lên đây 1 trường hợp nữa về vde nhập nhèm bán máy k có trách nhiệm đầy đủ. Như e này. Hôm qua bán con 7+ Lock giá cao. Cũng pốt cái vde ship hay ko ship đó. Xong e bán cho 1 cụ khác. Ship tận giường luôn. Tự tin hoàn tiền nếu máy lỗi trong vòng 1 tháng luôn. Nói j đến 3-5 ngày. Vì e tự tin máy chuẩn cụ ạ.
Nói chuyện ngoài lề, đầy trường hợp bán máy chuẩn nhưng về dùng phát sinh lỗi vì khách quan hoặc chủ quan nên mới sinh ra lắm chuyện cụ ạ =))

TânPhạm_999

Xe buýt
Tối qua e đọc được thớt bán iphone smx của cụ danghaibach check nick 2015 với sdt tứ quý cũng yên tâm, máy đẹp 98% chưa sửa chữa chọc ngoáy như hình. Alo hỏi giá fix xong 10h tối e qua nhà cụ ấy ở Nguyễn Khuyến, rồi ra cafe vỉa hè xem máy.
Máy bị móp 1 góc ko như đăng, e mua dùng nên cũng ko quan trọng lắm, chỉ yêu cầu cam kết chưa chọc ngoáy vì trời tối cũng ko nhìn thấy gì và e cũng ko thạo, e thử test mỗi pm áp suất thấy phập phù nhưng cụ ấy bảo yên tâm, máy mẹ e dùng còn nguyên chưa sửa gì. Cụ ấy trò chuyện cũng thiện tình cam kết nên thôi đang cần máy e cứ lấy.
Sáng nay dậy e nhìn máy thì thấy màn có 1 vết lõm và chụp vít bị toét mới báo lại cụ ấy. E nhờ shop số 7 Quán Thánh chỗ cụ #quyền xo check và check thêm 1 cửa hàng nữa thì được biết là máy đã mở và có thể ép lại kính gì đó.
E gọi lại cụ ấy vẫn cứ chối khăng trách nhiệm, cụ ấy nhắn lý do ấn móp màn hình, về rơi hỏng...các cụ xem có nghe được không. Thôi thì đăng lên nhờ các cụ phán xét giúp e vậy, cũng là cái dại tin ngừoi tháng cô hồn.
Em để thông tin đây và xin phép đi ra. Liệu ông này có phải thợ không các bác.
tổng hợp lại thì cụ chủ thớt xác định là tiền mất và ôm cục tức vào người rồi. Thôi thì mất tiền mua mâm cứ đâm cho nó thủng dùng chán rồi bán, mua máy cũ mà chủ quan quá

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
Ơ nếu là cậu này thì em biết, PT gym chuyên nghiệp, buôn bán đủ thứ nước hoa các thứ, kaka, vãi cả hàng mẹ em dùng.
Buôn bán online đủ thứ cụ ơi, cậu này em biết, đợt em giao dịch mua nước hoa thì phải nhưng ko qua kênh otofun. Nói chung là con buôn chuyên nghiệp đấy.
EM check số ra face ô nhõi này, cụ bảo thế thì 90% dân buôn không phải đậu vừa rang :))

metavn

Xe tăng
Giờ lừa đảo tinh vi lắm cụ ạ, năm ngoái e cần máy gấp mà lúc tìm đc máy lại ko ở HN nên nhờ ông a đi mua hộ. Ông ấy ko có kinh nghiệm nhưng e hỏi mấy lần đều khẳng định chắc như cua gạch : " Yên tâm, a cũng dùng iphone mà, check choác có *** gì". Nó hẹn ở quán trà đá vào lúc nhá nhem, con gái cầm ra, mặc quần đùi.Đến lúc thanh toán nó bảo ko dùng TK ngân hàng e đã nghi nhưng ông anh bảo máy OK nên e vẫn đồng ý cho ông ấy trả tiền mặt. Đến lúc e cầm vào máy thì mới biết lão này toàn ngắm đùi chứ ko quan tâm iphone : vỏ thì có vẻ là zin ( cái này e ko chắc ), màn lô, cam lô ( chụp đẹp ngang đt khựa ) , tháo khe sim ra thì bên trong máy nồng nặc mùi hôi, e cũng ko biết là mùi gì. Em đẩy gấp mua 9tr5 , bán 5tr5. Bán buổi chiều thì tối đã thấy con máy e lại lên chợ, lại cam kết hàng zin, chưa sửa chữa ( nó còn ẩu đến mức lấy luôn ảnh e đăng bán ), giá loanh quanh 9m. Đây là chuyện thật của e, kể ra cho các cụ nâng cao cảnh giác ạ
Chưa là gì đâu cụ ơi, trước em bán đồ, có người gạch chiều qua lấy, em đồng ý giữ lại cho người ta, thế mà đến trưa em đã thấy có topic đăng bán đồ của em, lấy nguyên ảnh của em đăng lên, tất nhiên là đăng ở 1 forum khác =)), giá đương nhiên cũng cao hơn giá em đăng =))

Trạng thái
Thớt đang đóng