[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yêu Apple

Xe hơi
em mua con pro max lock trên này cũng có dẫn thợ gì đâu, xem hình thức là xơi luôn, thậm chí không test luôn, may đến h chưa hỏng :D. Quan trọng là mua của ai thôi Yêu Apple
chán =)), bán 3 tháng xin mua lại 6 lần k lần nào bán, nghĩ nó chán =))

danghaibach

Xe hơi
Chào các bác ạ . Em chính chủ bán máy cho chủ thớt đây ạ .
Em đọc qua thấy có vài bác nói em là thợ ?
đầu tiên các bác đưa hộ em cái dẫn chứng xem em có phải là thợ không nhé. Chứ đừng có mà nói không dẫn chứng mất hay ra bác bác ạ.
Quay lại vấn đề chính . Anh chủ top hôm qua em nhớ không nhầm a cũng sinh năm 7 mấy , hơn e cả 1 giáp mà a lại nói xong quay ra cái văn này thì lại hơi trẻ con a ạ . Máy anh xem từng li từng tí , kiểm tra chán chê . Xong a chê vết của e xước a cỏn xin bớt . A dow cả áp suất đủ thứ về để test , chả lẽ tối qua về a ko cầm vào máy và lỗi hay không a không biết sao ? Ngoài đường có thể tối , chứ về nhà đèn đóm đủ cả không tối đâu a ạ . Máy móc có thế nào em cũng đã nói rõ ràng , cứ check thoải mái vì em cũng là người dùng không phải thợ . Mà cũng khônh phải vì mười mấy triệu hay gì mà em đi lừa đảo . Em chơi trên of cũng đã lâu , người thực việc thực chứ em không phải ngại việc gì mà không dám đối chiếu . Còn máy móc anh xem kỹ đến từng tí 1 , check đủ rồi a mới đồng ý mua . Chứ không phải anh lại lên đây kể lể mất uy tín của em . Còn em nói rõ là thuận mua vừa bán , máy đã check kỹ và a đã cầm về thì em với anh là xong . Còn tình trạng máy sao em đã nói vậy rồi .
còn em hỏi anh thợ nào bảo anh sửa phần nào anh cũng không nói được .
Em nói lên đây cho nó rõ để tránh mất uy tín của em , nên anh cũng nên cân nhắc và xem lại anh ạ .

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn ốc vít thế kia là rõ rồi mà cụ, chỉ có cố tình vì e tin và cũng là tối e cũng ko xem dc.
Cụ tự trách mình thôi, lại còn mua buổi tối, sao lúc đó ko dẫn nó đi đến shop nào check, tốn thêm vài lít nhưng yên tâm,

Never_Say_No

Xe tải
Thanh lý đồ dùng cá nhân trên otofun cứ lỗi là money back thì mới ổn.
chuẩn cụ, mình ko phải thương gian, nên bán phải lấy uy tín hàng đầu, ko phải vì vài đồng bạc mà lừa lọc nhau sau mất hết tình cảm, danh dự. Cơ mà nhiều cụ vui, bán thì cò kè, chặt chém anh em, nhưng chơi lô đề, gái mú thì lại méo thấy tiếc. :V

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Thanh lý đồ dùng cá nhân trên otofun cứ lỗi là money back thì mới ổn.
Theo em giờ xem lại topic bán hàng cụ chủ bán có đăng trên topic dòng chữ:
Lỗi hoàn tiền hay bảo hành 7 ngày trách nhiêm hay không;)
Nếu cụ bán ý không ghi vậy trên topic thì tức là mua bán đứt đoạn rồi,khó nói 😺

Ps:Em hay thanh lý đồ nên cũng luôn ghi rõ: bảo hành trách nhiệm 7 ngày hoàn tiền nếu máy lỗi với điều kiện cụ mua không làm rơi vỡ,móp bẹp,bơi lội...hên cái bao năm chưa lão nào trả lại em món nào hhhee

Chỉnh sửa cuối:

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vâng e dại, cũng thấy mấy cụ đăng bán cấu hình giá đấy nên chọn cụ có nick cổ, sdt ngon, ngoại hình đẹp trai, ăn nói lịch sự ai dè
Đẹp trai lắm hả cụ(em mê trai đẹp) :D ăn nói lịch sự, số đt ngon, ai ng ta lại làm trò mèo thế hả cụ :P danghaibach

Luxxy Deco

Xe tải
Chào các bác ạ . Em chính chủ bán máy cho chủ thớt đây ạ .
Em đọc qua thấy có vài bác nói em là thợ ?
đầu tiên các bác đưa hộ em cái dẫn chứng xem em có phải là thợ không nhé. Chứ đừng có mà nói không dẫn chứng mất hay ra bác bác ạ.
Quay lại vấn đề chính . Anh chủ top hôm qua em nhớ không nhầm a cũng sinh năm 7 mấy , hơn e cả 1 giáp mà a lại nói xong quay ra cái văn này thì lại hơi trẻ con a ạ . Máy anh xem từng li từng tí , kiểm tra chán chê . Xong a chê vết của e xước a cỏn xin bớt . A dow cả áp suất đủ thứ về để test , chả lẽ tối qua về a ko cầm vào máy và lỗi hay không a không biết sao ? Ngoài đường có thể tối , chứ về nhà đèn đóm đủ cả không tối đâu a ạ . Máy móc có thế nào em cũng đã nói rõ ràng , cứ check thoải mái vì em cũng là người dùng không phải thợ . Mà cũng khônh phải vì mười mấy triệu hay gì mà em đi lừa đảo . Em chơi trên of cũng đã lâu , người thực việc thực chứ em không phải ngại việc gì mà không dám đối chiếu . Còn máy móc anh xem kỹ đến từng tí 1 , check đủ rồi a mới đồng ý mua . Chứ không phải anh lại lên đây kể lể mất uy tín của em . Còn em nói rõ là thuận mua vừa bán , máy đã check kỹ và a đã cầm về thì em với anh là xong . Còn tình trạng máy sao em đã nói vậy rồi .
còn em hỏi anh thợ nào bảo anh sửa phần nào anh cũng không nói được .
Em nói lên đây cho nó rõ để tránh mất uy tín của em , nên anh cũng nên cân nhắc và xem lại anh ạ .
- Kiểm tra bề ngoài bị móp e ok giá cả thuận mua vừa bán, kể cả hôm sau phát hiện thêm màn hình bị vết lõm.
- Ngồi vỉa hè quán cafe xem IP thì e cũng xác định là tin nhau thì mua
- Cụ bán máy mà nói hết tình trạng máy như ảnh e chụp thì cũng chẳng phải cam kết, đằng này e cũng tin cụ cam kết nguyên zin, chưa chọc ngoáy như lúc đó nói cũng như bài đăng hay tin nhắn sáng nay. E mất lòng tin ở cái lời cam kết của cụ thôi !
- Máy sửa phần nào, e cũng cần gì phải bảo thợ tháo ra, nhìn ốc vít là các cụ đã biết rồi, cụ bán máy cụ thừa biết, quan trọng có thiện chí hay ko thôi.

Lạt

Xe buýt
Em có bán điện thoại thì em cũng bán luôn cho thợ cho lành. Mà em nói thật, máy mình dùng nhiều khi con nó nghịch mình cũng ko chắc được nữa là bán máy ko phải chính mình dùng.

Never_Say_No

Xe tải
Em có bán điện thoại thì em cũng bán luôn cho thợ cho lành. Mà em nói thật, máy mình dùng nhiều khi con nó nghịch mình cũng ko chắc được nữa là bán máy ko phải chính mình dùng.
cụ bán cho thợ hay bị ép giá sâu, ko được giá, nếu máy ngon, hàng ngon thì bán cho người dùng tốt hơn nhiều cụ ạ. :)

danghaibach

Xe hơi
- Kiểm tra bề ngoài bị móp e ok giá cả thuận mua vừa bán, kể cả hôm sau phát hiện thêm màn hình bị vết lõm.
- Ngồi vỉa hè quán cafe xem IP thì e cũng xác định là tin nhau thì mua
- Cụ bán máy mà nói hết tình trạng máy như ảnh e chụp thì cũng chẳng phải cam kết, đằng này e cũng tin cụ cam kết nguyên zin, chưa chọc ngoáy như lúc đó nói cũng như bài đăng hay tin nhắn sáng nay. E mất lòng tin ở cái lời cam kết của cụ thôi !
- Máy sửa phần nào, e cũng cần gì phải bảo thợ tháo ra, nhìn ốc vít là các cụ đã biết rồi, cụ bán máy cụ thừa biết, quan trọng có thiện chí hay ko thôi.
ngay cả việc ngồi trước đó em cũng show cho anh cái 3utool , là tất cả những gì em biết . A lớn rồi , cũng không phải trẻ con . Nên không phải bảo a là a mua đúng ko anh . Anh check kỹ từ hình thức máy , màn hình , ấp áp , 3utool rồi anh chốt , vậy nên bây giờ tốt nhất đừng nói thế này mất hay ra a ạ .

cowboyhn

Xe buýt
Hồi xưa e cũng đi gặp mấy cụ trẻ toàn 9x đời cuối, cả 2k, cứ cụ cụ cháu cháu buồn cười vcr, em bảo mày gọi mẹ ae chú cháu cho nhanh, sốt cả ruột :P =))
e còn hơn cả tuổi bố của cụ ý cơ, buồn cười vãi=))

nph_hn

Xe tải
Màn hình sao mà lõm được nhỉ.l

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ, đắt rẻ cứ giao dịch với thương gia, có gì bắt đền cũng dễ :P , mà cũng hên xui cụ ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Đèo mịa, Xs max móp miếc vậy mà vẫn bán đc 15tr chứng tỏ có giá vãi:)). Em có 1 con bản 512g vàng đồng đẹp vl mà chỉ dùng để nghe mỗi nhạc Flac kìa. Lâu nay cứ nghĩ bán lại may đc chục củ:D

Never_Say_No

Xe tải
ngay cả việc ngồi trước đó em cũng show cho anh cái 3utool , là tất cả những gì em biết . A lớn rồi , cũng không phải trẻ con . Nên không phải bảo a là a mua đúng ko anh . Anh check kỹ từ hình thức máy , màn hình , ấp áp , 3utool rồi anh chốt , vậy nên bây giờ tốt nhất đừng nói thế này mất hay ra a ạ .
Nếu cụ kia lăn tăn, thì cụ back lại tiền cho nhanh, như vậy mình vừa uy tín, cụ mua cũng đỡ cảm thấy bị lừa. ý kiến cá nhân thôi cụ nhé. :)

huutrinh6688

Xe điện
Cay nhất là biết bị lừa mà không làm được gì vì tình ngay mà lý thì gian.

Trạng thái
Thớt đang đóng