[Funland] Mùa hè_Hỏi các cụ có nên mua điều hòa hai chiều

maimaubinhyen

Xe tải
Toàn bộ điều hòa em lắp ở quê, ở nhà ngoại và nhà em đều là 2 chiều, nh e chưa dùng chiều nóng bao giờ 😅 vì e thấy trong nhà mùa đông khá ấm, mà e ko chịu được cái nóng và ngột của chiều nóng điều hòa. Mà lắp vì mọi ng bảo cần thiết với có khi dùng đến.
Tuy nhiên nhag có ng già, trẻ nhỏ nên lắp 2 chiều, cháu em sơ sinh năm rồi mùa đông bật chiều nóng suốt.

danleduc

Xe điện
Chào các cụ !
Chả là em có định đầu tư thêm 1 em điều hòa nữa, kinh phí thì cũng tầm quanh quanh chục củ. Trước giờ toàn xài điều hòa 1 chiều thôi nên không biết điều hòa 2 chiều lợi ích nó mang lại nhiều hay không. Em ở miền trung, mùa đông cũng có ngày lạnh nhưng phòng kín đắp chăn thì cũng ko đến nỗi nào, chắc cũng quen rồi.
Không biết là điều hòa hai chiều có hay gặp hỏng hóc, sự cố không các cụ nhỉ. So với tiện ích nó mang lại thì có nên mua không hay vẫn trung thành với kiểu cổ điển.
Nhờ các cụ đang dùng cho lời khuyên ạ. Cám ơn các cụ !
Nên cụ, nên mua ĐH 2 chiều.

N.Phoebe

Xe hơi
Miền Trung là cụ ở tỉnh nào ấy chứ, Nghệ An thì nên mua mà từ Huế trở vào thì thôi.
Huế mà không mua? Em ở Huế mấy chục năm đến khiếp với combo mưa lạnh. Qua cái đèo Hải Vân từ Đà Nẵng trở vào may ra mới ấm.

LuckyCar

Xe container
Huế mà không mua? Em ở Huế mấy chục năm đến khiếp với combo mưa lạnh. Qua cái đèo Hải Vân từ Đà Nẵng trở vào may ra mới ấm.
Thế ạ, vậy theo cụ mới chuẩn, tại em ở toàn thời điểm không gặp lạnh.

Diep1979

Xe container
miền Trung thì 1 chiều thôi cụ ạ
2 chiều phức tạp,dễ hỏng hơn

hatinh5760

Xe điện
Nên mua 2 chiều.
Buổi tối, trước khi đi ngủ đắp chăn, trẻ con còn ngồi học, người lớn còn có thể vẫn làm việc, xem tivi. Mặc áo ấm, đắp chăn chỉ ấm cơ thể, nhưng không khí hít thở vẫn lạnh, ảnh hưởng hệ hô hấp.
Nếu phòng thông thống, thì bây giờ cũng có khá đa dạng các loại mành, rèm, vách ngăn linh hoạt.

maximax903

Xe điện
Điều hoà 2 chiều có nhiều loại lắm tuỳ cụ chọn cho phù hợp với khả năng tài chính. Nhưng có 1 điều chắc chắn là dùng 2 chiều sẽ tốn nhiều tiền điện hơn loại 1 chiều.

namson229

Xe điện
có Đk thì cụ cứ điều hòa pana nhập malai mà dùng; 2 chiều thì đắt hơn 1 chiều rồi; dùng bền bỉ lắm cụ ơi, e dùng 1 e pana từ 2000 giờ vẫn dùng tốt, chứ a daikin quảng cáo thế thôi ko bằng đâu

Tùy như cầu mỗi gia đình cụ ạ.
Như mấy hôm vừa rồi, HN trời bắt đầu hơi oi nóng, nhiều nhà đã kêu tối phải bật điều hòa ngủ cho ngon, còn nhà em thì chắc phải nóng hơn nữa mới có nhu cầu. Nên tùy khả năng chịu lạnh của nhà cụ như nào.
Em chịu nóng tốt, chịu lạnh kém. Nhà em thì điều hòa đều 2 chiều. Những ngày rét em hay bật phòng khách để mọi người ăn uống sinh hoạt thoải mái hơn. Còn phòng ngủ thì số lần bật điều hòa trong chục năm qua đếm trên đầu ngón tay, chủ yếu em dùng đệm điện, em thấy thích hơn, ấm hơn, mà không khí không bị khô như điều hòa.

N.Phoebe

Xe hơi
có Đk thì cụ cứ điều hòa pana nhập malai mà dùng; 2 chiều thì đắt hơn 1 chiều rồi; dùng bền bỉ lắm cụ ơi, e dùng 1 e pana từ 2000 giờ vẫn dùng tốt, chứ a daikin quảng cáo thế thôi ko bằng đâu
Chuẩn luôn, nhà em dùng một loạt Pana 2 chiều 5 năm rồi chưa hỏng con nào, mà em cũng chả thấy tốn điện gì nhiều so với loại 1 chiều như mọi người vẫn dọa. Với em 2 chiều là chân ái vì mùa đông nó ấm cả phòng, không phải chỉ lên giường đắp chăn mới ấm.

Mà cụ dùng từ 2000 là hơn 20 năm á?

Chỉnh sửa cuối:

namson229

Xe điện
Chuẩn luôn, nhà em dùng một loạt Pana 2 chiều 5 năm rồi chưa hỏng con nào, mà em cũng chả thấy tốn điện gì nhiều so với loại 1 chiều như mọi người vẫn dọa. Với em 2 chiều là chân ái vì mùa đông nó ấm cả phòng, không phải chỉ lên giường đắp chăn mới ấm.

Mà cụ dùng từ 2000 là hơn 20 năm á?
vâng cụ, giờ nhìn vỏ nhựa vàng rồi; thời í điều hòa vẫn max. lương dc 1tr; điều hòa 2 chiều pana là 6tr cụ ạ (vàng năm 2.000 thì tầm 500K/chỉ); e cứ đùa a chủ tịch công đoàn là lương bao năm quy ra vàng chỉ dc 2 chỉ

VCHDHN

Xe container
Cái nóng ấm của đh 2 chiều em thấy rất khó chịu, ngột ngạt. Nhà em toàn dùng thêm máy sưởi và hút ẩm riêng dù đh 2 chiều có.

Kinnnnn

Xe tải
Mình thì sao cũng được nhưng con nhỏ với bố mẹ có tuổi thì cứ đầu tư cho phòng ngủ thôi cụ.

thichlexus

Xe điện
Điều hòa chiều nóng ít khi dùng lắm, cùng lắm chỉ dùng khi cần sấy quần áo mùa nồm ẩm.
Trời lạnh quá thì dùng lò sưởi dầu ấm tự nhiên mà không đốt oxy dễ chịu hơn nhiều là dùng điều hòa

vanhaudinh64

Đi bộ
Chào các cụ !
Chả là em có định đầu tư thêm 1 em điều hòa nữa, kinh phí thì cũng tầm quanh quanh chục củ. Trước giờ toàn xài điều hòa 1 chiều thôi nên không biết điều hòa 2 chiều lợi ích nó mang lại nhiều hay không. Em ở miền trung, mùa đông cũng có ngày lạnh nhưng phòng kín đắp chăn thì cũng ko đến nỗi nào, chắc cũng quen rồi.
Không biết là điều hòa hai chiều có hay gặp hỏng hóc, sự cố không các cụ nhỉ. So với tiện ích nó mang lại thì có nên mua không hay vẫn trung thành với kiểu cổ điển.
ko bác oi, em đây xài cả 2 máy 1c vs 2c đc cái 2c làm lanh vs sưởi ấm mùa đồng nên vẫn tiện hơn 2 con pana cx đc 3 năm r chưa thấy lỗi vặt gì

voquoctrung9d

Đi bộ
Chào các cụ !
2c đc cái sưởi ấm nữa đó bác mà em xài pana cân bằng độ cx dịu lắm nè, nói chng máy lạnh top 1 vẫn pana

thaonganle62

Đi bộ
Chào các cụ !
tui xài máy lạnh giặt pana thấy tiết kiệm điện kha khá mà ít khi gặp lỗi

tvson

Xe buýt
Nhà cháu điều hòa 2 chiều các phòng luôn. Mùa đông cũng phải dùng đến 3 tháng. Con đỡ ốm 1 trận thì tiền điện dùng tẹt cả mùa.
Chuẩn mợ ah
Mùa đông rét mướt, các nhỏ nhà em trộm vía đỡ ốm hơn so với hàng xóm vì ngủ ngon (trẻ nhỏ hay vô thức đạp chăn).
Chỉ là bật chiều nóng máy có vẻ ồn hơn chút - nếu đêm yên tĩnh

chanthat123

Xì hơi lốp
Hai chiều cụ nhé, tiền điện 2 chiều ngang nhau mà hiệu quả thì tuyệt vời. Mùa đông nằm chả cần chăn cũng được

Dungha

Xe điện
Chuẩn mợ ah
Mùa đông rét mướt, các nhỏ nhà em trộm vía đỡ ốm hơn so với hàng xóm vì ngủ ngon (trẻ nhỏ hay vô thức đạp chăn).
Chỉ là bật chiều nóng máy có vẻ ồn hơn chút - nếu đêm yên tĩnh
Điều hòa nóng thì để gió nhỏ thôi cụ ạ. Vừa đỡ nóng quá, vừa yên tĩnh.