[Funland] Mùa hè_Hỏi các cụ có nên mua điều hòa hai chiều

nhtho

Xe buýt
cháu thấy:
1. Điều hòa 2c đắt gấp rưỡi 1 chiều cùng hãng, cùng dòng (tính năng), công suất
2. (ngoài bắc) Nhà chung cư: không cần lắp 2c, vì bản thân nhà khá ấm rồi
3. Nhà mặt đất có trẻ nhỏ, người già: nên lắp.
4. Cục nóng đh 2 chiều to hơn 1c, ví dụ: cục nóng con 2c 9000btu có kích thước = 1c 12.000btu

smart_sharp

Xe tăng
Chào các cụ !
Chả là em có định đầu tư thêm 1 em điều hòa nữa, kinh phí thì cũng tầm quanh quanh chục củ. Trước giờ toàn xài điều hòa 1 chiều thôi nên không biết điều hòa 2 chiều lợi ích nó mang lại nhiều hay không. Em ở miền trung, mùa đông cũng có ngày lạnh nhưng phòng kín đắp chăn thì cũng ko đến nỗi nào, chắc cũng quen rồi.
Không biết là điều hòa hai chiều có hay gặp hỏng hóc, sự cố không các cụ nhỉ. So với tiện ích nó mang lại thì có nên mua không hay vẫn trung thành với kiểu cổ điển.
Nhờ các cụ đang dùng cho lời khuyên ạ. Cám ơn các cụ !
Hỏng hóc hay sự cố em nghĩ không khác điều hòa 1 chiều vì bản chất nó vẫn thế. Còn tiện ích nó mang lại thì tùy người, tùy vùng, tùy điều kiện kinh tế... Em ở miền Bắc, mùa hè dùng chế độ làm lạnh, mùa đông dùng chế độ sưởi nóng, mùa ẩm dùng để chống ẩm nên như nhà em, gần như dùng quanh năm.

invisible_life

Xe máy
Cám ơn các cụ tư vấn. Em đã quyết định đầu tư 1 em LG 2 chiều xài thử xem sao, nhà em cũng có người già con nhỏ, mùa đông không đến nỗi quá lạnh nhưng có sưởi thì chắc vẫn dễ chịu hơn. Em thấy mua hàng trực tiếp trên website của hãng cũng khá ok, có nhiều mã giảm nên đưa về giá khá tốt so với điện máy ngoài, có điều lắp đặt này nọ chưa được nhanh chóng bằng thôi, và cũng phải đợi mấy ngày giao hàng. Cũng là thêm một phương án, các cụ tham khảo nhé. Đa tạ !