[Funland] Mùa hè hôi nách khó chịu thật

xedithue

Xe tăng
Cảm giác ngồi chung xe 5 chỗ với 1 nàng hôi nách, lại đi trời mưa to mới thật là yomot các cụ ạ. Em bị 1 lần rồi, lúc đầu còn hạ kính nhưng mưa to thì bắt buộc phải lên kính xe. May mà có 1-2km chứ xa hơn nữa chắc ngất cmnl :)

thaibacht2k3

Xe hơi
Website
ototrucanh.com.vn
Cụ nói chuẩn. Nhà cháu bị suốt gần 30 niên rồi, trước cứ dùng phèn chua và chanh nhưng lích kích quá.

Sau này cứ 1 cái lăn nách hiệu Nivea dành cho nam, 60k là xong. Nếu bị nặng thì ngày xoa 2 lần: sau khi tắm xong và trước khi đi làm. Cháu chỉ xoa 1 lần trước khi đi làm buổi sáng là xong. Hôm nào không xoa thì biết ngay, bản thân cháu còn không chịu nổi mùi của cháu =))=))=))

Trong mồ hôi của người bị hôi nách có 1 acid hữu cơ, khi phân hủy sẽ tạo mùi hôi rất khó chịu. Trong phèn chua hoặc lăn nách Nivea có này có muối nhôm, sẽ ngăn chặn sự phân hủy của acid hữu cơ này nên không còn mùi hôi.
Bác có biết mùi acid hữu cơ đó mình còn sợ mà gấu vẫn thích nhỉ

XPQ

Xe cút kít
Khoảng 60% dân số Việt Nam hôi nách, 40% còn lại là bọn sơ sinh đến chưa dậy thì và các cụ già mặc áo ấm mùa hè.

Trong vấn đề hôi nách, bình đẳng nam nữ rất được đề cao. Thậm chí đàn bà hôi nhiều hơn. Ví dụ như em chả hạn, mỗi mình em hôi trong khi tất cả các cô em từng biết đều hôi. Một sự mất quân bình nghiêm trọng. :D:D:D:D:D:D

Hôi nách là vấn đề thuộc về truyền thống và đặc trưng của dân tộc ta, vì khí hậu như thế, ăn uống như thế, sinh hoạt như thế. Không hôi không phải là da thịt. Còn hôi nhiều hôi ít là do bởi tổ chức phân công, cũng không nên GATO dìm hường nhau làm gì.

Tuyệt đối không có cái gì trong giải phẫu học gọi là cục hôi trong nách để cắt bỏ. Chỉ có tuyến bù hôi thôi. Một số lang vườn tiêm cmn bô tốc vào nách để cho khỏi ra bù hôi, điển hình có bạn gì ngoại tỉnh về nằm gội đầu chỗ Hàng Cót cách đây chục năm, được em chủ gội đầu tiêm cho hai mũi mọc cánh bay thẳng lên thiên đường trong có phút mốt. Đừng dại.

Giải pháp là vệ sinh cho sạch, da dẻ khô thoáng, dùng lăn nách hay bột phèn phi hay phấn thơm rắc vào. Độ ẩm càng thấp thì anh vi khuẩn anh ý càng ít hoạt động, càng ít phản ứng hóa học các thức thì càng ít mùi. Đại loại cứ phải khô thoáng.

Em hôi nách thâm niên rồi, tính ra từ khi nước mình ban hành Hiến pháp 1980 là nách em hôi lập tức. Thế mà bao năm nay trừ lúc vào nhà tắm tự kiểm điểm hoặc ra có ai kỹ tính oánh hơi sát tận nơi, chứ không vẫn quyến rũ bình thường rất. Chả làm sao.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Suri15

Xe Cứu Trợ
Qua bài viết cụ của cụ chủ em đã có lời giải thích cho vấn đề kinh điển mà khoa học chưa giải thích được.
Ngày xưa Adam bị hôi nách, ông đã chữa trị theo cách của cụ chủ đó là dùng 2 quả trứng luộc kẹp vào 2 bên nách để hút hết hôi khí. Tuy nhiên sau khi dùng xong cụ Adam vứt 2 quả trứng cho con cún nó ăn cho đỡ phí. Sau liệu trình 7 ngày cụ Adam đã khỏi nhưng con cún lại bị lây bệnh, vì vậy các cụ mới có câu " hôi như cún"
Em fun tý thôi nhóe

thaonguyengarden

Xe tải
Vừa lên xe buýt, một luồng khí hôi hám từ nách một gã nào đó xộc đúng vào mũi... choáng váng..

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu nghĩ tất cả bọn hôi nách trên đời này cần phải gom vào một khu để chúng nó tự thưởng thức, chứ hành hạ xã hội bằng phát tán chất độc kiểu này thật độc ác.

RubynamitnA

Xe điện
Có một số cụ bảo e lập nhiều thớt hỏi quá, e xin thưa là ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học, ko ai toàn mỹ cả kiến thức là vô tận :)
Em xin chia sẻ với các cụ những kinh nghiệm sau về vấn đề hôi nách mùa hè, bản thân e bị bệnh này đã lâu lắm rồi :(

Hôi nách là do từng cơ địa các cụ ạ, ko ai muốn thế, vậy ta nên không trách họ, mà chỉ trách họ không biết giữ gìn và vệ sinh cho đỡ thôi, ko ai là hoàn hảo cả.
Ngày xưa ko có các loại lăn khử mùi, các cụ thường chữa bằng các phương pháp sau:

- Dùng phèn phi trộn với nước cốt chanh sau khi tắm thì xoa dung dịch vào nách (ngày hai lần sau khi tắm). Làm phèn phi bằng cách, lấy phèn chua cho vào xong, nồi... đun trên bếp lửa đến khi phèn chẩy ra, sau đó đông lại, lấy cái đó tán bột cho vào lọ dùng dần. Cách này rất công hiệu.

- Ép nước gừng tươi xoa vào nách sau khi tắm.

- Một số các cụ trên bảo luộc trứng gà, nhưng không phải vậy. Mà là nướng trứng gà trong bếp tro (Bếp đun củi, chấu), dùng đất sét dẻo bọc kín quả trứng và nướng cho chín, sau đó bóc vỏ để nóng mức chịu được, càng nóng càng tốt, kẹp vào hai bên nách, mỗi bên 1 quả đến khi nguội hẳn (khoảng 30 phút), vứt đi (không được ăn), mà có vứt cho chó nó cũng chạy mất dép, vì trứng đã hút mùi hôi nách. làm ngày một lần, cac cụ xưa bảo con trai 7 lần, con gải chín lần là khỏi. Bài này em chỉ nghe ông cụ nhà em dạy, vì ông làm trong nghành y, chứ không biết thế nào.

- Cách tiếp theo là: sau khi tắm xong, dùng bột Trapha, loại hay rắc vào chân, giày để trách bị thối chân (Bán đầy trong hiệu thuốc tây), xoa vào nách. Loại này không khỏi hẳn bệnh, nhưng đảm bảo hết sạch mùi hôi. Cứ tắm xong thì xoa các cụ nhé.
Nếu các cụ, mợ không thích dùng lăn khử mùi thì dùng các cách trên.
Cụ biết hơn tất cả chúng em còn lập thớt hỏi gì nữa?:))

TuDo2808

Xe điện
Lấy kít gà sát bôi vào độ năm bẩy tháng có lẽ khỏi!:P

vneseman

Xe lăn
Viêm nhẹ còn có lăn nách chứ viêm nặng thì lăn nách chẳng ăn thua. Hôm nọ em vào thang máy, thang máy ko có ai mà em phải lộn ngược trở ra vì thang bị nhiễm nặng từ ông viêm cánh nào đi trước đó.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Trc e mặc cái áo mồi thằng bạn năm 92 để đi chim gái lây cmn luôn. Mk kinh hãi. Ông a kêu ra chợ mua ít phèn chua. Nc vôi quấy đều vs nc để lắng xuống rót vào phèn chua. Đun kĩ xong để nguội cho cô lại. Tán nhỏ cực công hiệu. Bôi 3 lần tịt luôn. H 25 năm rồi vẫn thơm như múi mít nhá:)):)):))

RubynamitnA

Xe điện
e lập thớt chia sẻ cụ đọc kĩ đê :)
"Có một số cụ bảo e lập nhiều thớt hỏi quá, e xin thưa là ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học"
Cụ ko mở đầu đoạn này thì em ko hiểu nhầm.

Mấy cách này giờ e mới biết đó cụ ạ