[Funland] Mùa hè hôi nách khó chịu thật

Lai_La_May

Xe hơi
EM bị hôi nách vào hóng cái !
Đang dùng cách cuối là xoa bột traphaco cụ à .

Mì tôm trứng

Xe tăng
Cắt tuyến mồ hôi có hiệu quả không các cụ?

kiristbn

[Tịch thu bằng lái]
Website
dfresh.com.vn
em cứ vác chanh ra xát thôi
với lại cứ làm việc với tập luyện nhiều thì kiểu gì cũng ra mồ hôi, và chắc chắc là bị hôi. ông nào ít hoạt động, mỡ nhiều tý thì chả mấy khi bị hôi cả

Loe_hờ lú

Xe điện
Cứ lăn khử mùi mà quất các cụ ạ. Không hôi nách cũng nên dùng

Lai_La_May

Xe hơi
Vào thớt đọc bài mà em đã ngửi thấy mùi hôi nách rồi

tuannaff

Xe tăng
- Một số các cụ trên bảo luộc trứng gà, nhưng không phải vậy. Mà là nướng trứng gà trong bếp tro (Bếp đun củi, chấu), dùng đất sét dẻo bọc kín quả trứng và nướng cho chín, sau đó bóc vỏ để nóng mức chịu được, càng nóng càng tốt, kẹp vào hai bên nách, mỗi bên 1 quả đến khi nguội hẳn (khoảng 30 phút), vứt đi (không được ăn), mà có vứt cho chó nó cũng chạy mất dép, vì trứng đã hút mùi hôi nách. làm ngày một lần, cac cụ xưa bảo con trai 7 lần, con gải chín lần là khỏi. Bài này em chỉ nghe ông cụ nhà em dạy, vì ông làm trong nghành y, chứ không biết thế nào.
có cụ nào đọc chỗ in đậm tưởng tượng rồi cười như ngớ ngẩn giống em ko :D

Taxi-VIC

Xe tải
Có một số cụ bảo e lập nhiều thớt hỏi quá, e xin thưa là ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học, ko ai toàn mỹ cả kiến thức là vô tận :)
Em xin chia sẻ với các cụ những kinh nghiệm sau về vấn đề hôi nách mùa hè, bản thân e bị bệnh này đã lâu lắm rồi :(

Hôi nách là do từng cơ địa các cụ ạ, ko ai muốn thế, vậy ta nên không trách họ, mà chỉ trách họ không biết giữ gìn và vệ sinh cho đỡ thôi, ko ai là hoàn hảo cả.
Ngày xưa ko có các loại lăn khử mùi, các cụ thường chữa bằng các phương pháp sau:

- Dùng phèn phi trộn với nước cốt chanh sau khi tắm thì xoa dung dịch vào nách (ngày hai lần sau khi tắm). Làm phèn phi bằng cách, lấy phèn chua cho vào xong, nồi... đun trên bếp lửa đến khi phèn chẩy ra, sau đó đông lại, lấy cái đó tán bột cho vào lọ dùng dần. Cách này rất công hiệu.

- Ép nước gừng tươi xoa vào nách sau khi tắm.

- Một số các cụ trên bảo luộc trứng gà, nhưng không phải vậy. Mà là nướng trứng gà trong bếp tro (Bếp đun củi, chấu), dùng đất sét dẻo bọc kín quả trứng và nướng cho chín, sau đó bóc vỏ để nóng mức chịu được, càng nóng càng tốt, kẹp vào hai bên nách, mỗi bên 1 quả đến khi nguội hẳn (khoảng 30 phút), vứt đi (không được ăn), mà có vứt cho chó nó cũng chạy mất dép, vì trứng đã hút mùi hôi nách. làm ngày một lần, cac cụ xưa bảo con trai 7 lần, con gải chín lần là khỏi. Bài này em chỉ nghe ông cụ nhà em dạy, vì ông làm trong nghành y, chứ không biết thế nào.

- Cách tiếp theo là: sau khi tắm xong, dùng bột Trapha, loại hay rắc vào chân, giày để trách bị thối chân (Bán đầy trong hiệu thuốc tây), xoa vào nách. Loại này không khỏi hẳn bệnh, nhưng đảm bảo hết sạch mùi hôi. Cứ tắm xong thì xoa các cụ nhé.
Nếu các cụ, mợ không thích dùng lăn khử mùi thì dùng các cách trên.
Anh nhìn chị. Chị nhìn anh.
Cuộc tình tan nhanh bởi mùi h.. nách

HI_CLASS

Xe điện
Lập team viêm cánh rồi offline, chia sẻ kinh nghiệm đi các cụ. :D

3sao

Xe điện
Thấy cửa hé e ngó phát rồi té ngay đây :))

hp78

Xe điện
Em dùng Nivea cho tự tin ạ:D

linhocvit

Xe tăng
Gấu e bị hôi ... mỗi lần phì phọp toàn đeo khẩu trang. Huhu..ko hun được..mất cả vị

mcv30

Xe điện
Nước rửa L.. ách Dạ Hương mà dùng các cụ ạ