[Funland] Mùa hè gia đình cccm đi nghỉ dưỡng cần chú ý

ubisapro

Xe trâu
Ko may í, đọc thương bố mẹ kinh khủng, chịu sao thấu, kiểu trẻ con hiếu động, chạy vù xuống bơi, bố mẹ còn chưa kịp hiểu chuyện gì xảy ra, thương quá, ngày nào cũng toàn chuyện thương tâm!
Nếu để ý thì dù có lao xuống vẫn tóm cổ lôi lên được mà. Nói chung bọn nhóc ko rời mắt được đâu ợ :(

thudoll88

Xe tăng
Vụ này khổ nhất là bố mẹ. Cái video nét căng thế kia nó sẽ ám ảnh cả đời còn lại. May mà còn trẻ vẫn kịp sinh thêm cháu.
Ui ám ảnh lắm cụ ơi. Nhất là người mẹ Tâm lý ảnh hưởng thế khó thụ thai lắm kể cả là còn trẻ. Với nói thật em cảm giác người bố người mẹ này chưa thật sự sẵn sàng để sống có trách nhiệm đúng vai trò bố mẹ, đẻ nữa cũng được nhưng phải rút ra bài học kinh nghiệm sâu sắc chứ không thì. Đang có hai luồng thông tin nếu mà bố mẹ mải mê chụp ảnh để hai con bị chết đuối thì đúng là không có gì để thương cả loại như vậy tốt nhất không nên có con nữa. Như ở nước ngoài khéo có khi còn bị đi tù. Ở nước ngoài mà gây nguy hiểm cho trẻ em mặc dù là con đẻ của mình cũng có thể gặp rắc rối với cảnh sát. Luồng thông tin thứ hai là mẹ mải thay quần áo ở trên gác nên bảo hai con xuống trước với bố bố thì ở dưới mải chém gió vô tâm không để ý để hai con tự lọ mọ ra bể bơi chơi Rồi bị đuối nước. Nếu thông tin thứ hai là thật thì có thể thông cảm một chút cho người mẹ tuy nhiên thì người bố cũng lại vô tâm quá

tieunhupha

Xe điện
Bọn trẻ con nhà em biết bơi từ nhỏ nhưng chả ai nói mạnh được nên cứ chỗ nào gần sông, hồ, biển là em phải theo dõi tuyệt đối

t12a11g

Xe buýt
mải chụp ảnh ọt tới mức bỏ quên cả con luôn, quá đáng trách

Gagarose

Xe điện
Xin chia buồn với gia đình, đau sót quá. Bản thân Em đã hai lần, mỗi lần vớt 1 cháu đang học bơi mà sắp chìm ở 2 bể bơi khác nhau ạ, hai cháu đều đang học bơi và thầy dạy bơi cho các cháu bơi dọc bể, các cháu đuối sức nhưng không biết ngụp để nghỉ ngơi, nên ngấp nghé chìm. Các thầy dạy cũng chả biết việc ấy đâu, vì còn đang tranh thủ chạy doanh số, cả năm được tháng hè. Các thầy cũng chủ quan là có cứu hộ bể, cứu hộ bể quan sát dưng chỉ xao nhãng là sinh chuyện rồi. Con em đi bơi hoặc em trông hoặc mẹ nó trông và thi thảng em kiểm tra, em thấy mất tập trung là em cho con em lên luôn. Đi chơi sợ nhất cái bể bơi riêng trong villa ấy, mắt trước mắt sau là bé con nó ra vầy. Ngoài ra là cái bồn tắm cũng nhiều rủi ro nữa ạ.
Chia sẻ vụ này, thầy dạy bơi mà lớp đông một chút là không chú ý trong khi trẻ học bơi mà úp mặt xuống thì không kêu cứu được
Nên là kể cả học bơi thì cũng phải có người nhà theo dõi

polizia

Xe container
Vụ này có clip rồi. Có phải mải chụp ọt đâu, đ’ hiểu bọn nào nhanh tay giật cái tựa đấy xong mxh bao người truyền mồm.
Xem video còn mặc nguyên đồ bt, mà thuê villa chơi thì trong nhà có cái đẹo gì đâu mà chụp. Bảo ở resort thì còn mải chụp ảnh bên ngoài còn có lý.
Đồn thổi lung tung mang tiếng người ta.
Vụ này đáng tiếc là do thiếu kinh nghiệm.
Con mà ko biết bơi thì khi thay đồ bơi cho nó là phải đeo ngay 2 cái phao tay.
Con e lúc chưa biết bơi là đi chơi đều làm vậy, mặc đồ bơi là đeo luôn 2 phao tay xong kể cả nó hiếu động chạy trc nhảy xuống bể vẫn vô tư, mình vẫn đi theo sau.

AcMilan90

Xe tăng
Cách đây hơn 10 năm nhà em đi Phú Quốc đã bị rồi, may mà em cảnh giác nên không xảy ra việc gì

- Vụ đầu tiên là vừa đến khách sạn, chưa đến giờ check in nên cả nhà ngồi ngoài. Đứa bé nhà em cùng mấy đứa nữa ngồi sát bể bơi nói chuyện. Bạn bé nhà em mới 4 tuổi, sau một hồi chán quá lao ngao xuống bể bơi. May mà em lúc nào cũng để mắt đến nên lao xuống tóm được luôn, thế mà cu cậu cũng làm mấy ngụm rồi.

- Vụ thứ hai là hôm sau em dẫn cả lũ trẻ con ra bãi biển sát Dinh Cậu nghịch sóng. Hôm đấy sóng rất to, cuốn ra xa. Em đã cấm không cho đứa trẻ con nào xuống biển. Thế mà chơi một lúc, bạn lớn nhà em lúc đấy mới 7 tuổi lao thẳng ra biển luôn. Bạn ý đang tự tin vì hôm trước em cùng bạn ý bơi lặn ngắm san hô cả cây số luôn. May em cũng cảnh giác, lao ra chộp đúng chỗ quần bơi bạn ý lôi vào được. Lôi vào cũng khó khăn vì sóng cuốn ra ngoài. Sau đấy em bắt tất cả đi về luôn và em giao lại tất cả bọn trẻ con cho các nhà. Sau vụ này em bảo nhà nào cho con ra biển đi mà tự trông, em không trông được. Em trông hai ông tướng nhà em đã không xuể rồi.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Sự việc xảy ra lúc 14h55 mãi tận 15h25 mới phát hiện , đ.éo hiểu thằng bố con mẹ nó làm cl gì tận 30 phút bỏ bê con cái? Nhà thì 1 đống người lớn.

Toàn Hoa

Xe tải
Trẻ con đuối nước đau lòng lắm, kiểu gì cũng phải có người lớn để mắt 100%, không trông được tốt nhất là ko cho gần bể bơi
Gần nhà em vừa rồi có vụ cháu trai học lớp 11 mà cũng chết đuối, đi tổng kết lớp về rủ nhau xuống sông tắm, lúc cháu bị đuối nước, bạn bè chạy ngay vào chợ ( sông cạnh chợ ) hô hoán mà người lớn ra nhảy xuống đã không thấy đâu. Đi làm qua nhìn bà nội ngồi gào khóc thảm thương nhìn tội thật.

smile19

Xe buýt
Sự việc xảy ra lúc 14h55 mãi tận 15h25 mới phát hiện , đ.éo hiểu thằng bố con mẹ nó làm cl gì tận 30 phút bỏ bê con cái? Nhà thì 1 đống người lớn.

Có thể Bố thì nghĩ Mẹ đang trông chúng nó, ngược lại Mẹ lại nghĩ Bố đang trông, nên chủ quan
Sự việc đau xót quá, e xem video mà quặn cả lòng. Cầu mong cháu còn lại sẽ có tiến triển tốt. Sự việc đau lòng là nỗi đau cả đời với Bố Mẹ, nên các cụ cũng đừng dày vò họ nữa, hơn ai hết họ là người đang đau đớn nhất, chúng ta người ngoài xem để rút kinh nghiệm thôi, đôi lúc trong csong chính mình cũng ko hiểu được sao lúc đó mình lại như thế?

New car 2023

Xe container
Vụ này có clip rồi. Có phải mải chụp ọt đâu, đ’ hiểu bọn nào nhanh tay giật cái tựa đấy xong mxh bao người truyền mồm.
Xem video còn mặc nguyên đồ bt, mà thuê villa chơi thì trong nhà có cái đẹo gì đâu mà chụp. Bảo ở resort thì còn mải chụp ảnh bên ngoài còn có lý.
Con e lúc chưa biết bơi là đi chơi đều làm vậy, mặc đồ bơi là đeo luôn 2 phao tay xong kể cả nó hiếu động chạy trc nhảy xuống bể vẫn vô tư, mình vẫn đi theo sau.
Chuẩn ạ.
Phao tay đôi khi cứu được người.
Con nhà tôi đều làm vậy, khi ra biển.

Khi nào nó biết bơi đôi chút thì mới bỏ phao được - nhưng vẫn phải để mắt đến nó.
Khi nó bơi tử tế rồi, mới yên tâm được.

Leanh65

Xe container
Ui ám ảnh lắm cụ ơi. Nhất là người mẹ Tâm lý ảnh hưởng thế khó thụ thai lắm kể cả là còn trẻ. Với nói thật em cảm giác người bố người mẹ này chưa thật sự sẵn sàng để sống có trách nhiệm đúng vai trò bố mẹ, đẻ nữa cũng được nhưng phải rút ra bài học kinh nghiệm sâu sắc chứ không thì. Đang có hai luồng thông tin nếu mà bố mẹ mải mê chụp ảnh để hai con bị chết đuối thì đúng là không có gì để thương cả loại như vậy tốt nhất không nên có con nữa. Như ở nước ngoài khéo có khi còn bị đi tù. Ở nước ngoài mà gây nguy hiểm cho trẻ em mặc dù là con đẻ của mình cũng có thể gặp rắc rối với cảnh sát. Luồng thông tin thứ hai là mẹ mải thay quần áo ở trên gác nên bảo hai con xuống trước với bố bố thì ở dưới mải chém gió vô tâm không để ý để hai con tự lọ mọ ra bể bơi chơi Rồi bị đuối nước. Nếu thông tin thứ hai là thật thì có thể thông cảm một chút cho người mẹ tuy nhiên thì người bố cũng lại vô tâm quá
Vâng, thà khuất mắt không biết phút cuối cùng của con ra sao lại đi 1 nhẽ. Còn xem vụ này thì em thấy ngay cái bể bơi kia tk khác người, như bẫy trẻ em, và ..khi đứa chị quăng cái phao xuống bể là em biết cái kết quá đắt rồi. Còn bố mẹ này thì nói chung 9x nên kỹ năng sống phải nói là..kém. Con nhà em mà không có bm đi cùng thì đến cái bể tắm trong phòng chúng nó cũng không dám bước chân vào chứ đừng nói cái bể bơi lạ. Đi chơi, đi tắm biển em đều phải là người thò chân xuống nước trước rồi mới đến con,đứa bé ra bể em còn phải bế xuống và đỡ lúc lên tránh trơn ngã ở bờ bể. Đây 2 con tự mở cửa xuống bể bơi lạ rất vô tư. Cái này là cả quá trình rèn rũa ở nhà,mọi lúc mọi nơi chứ không chỉ 1 thoáng này đâu.

Leanh65

Xe container
C.a phường họ thông tin ban đầu là thế cụ ạ.

hay_doi_day

Xe tải
nhà e thì cấm hết, ko có bơi biếc gì hết, thấy ao hồ, bể nước là phải tránh xa, ngay hàng xóm 1 nhà 2 chị em rủ nhau đi tập bơi thì đi cả 2, mấy năm sau lại 1 đứa đi tập bơi cũng bị nốt , 3 đứa bị nên e ám ảnh mãi

Son23

Xe buýt
Lại vừa đọc tin 1 bé chết trong nhà tắm, ngạt nước do úp mặt xuống chậu nước 15cm, điểm trông trẻ không đăng kí. Mới đầu hè thôi, toàn tin đau buồn.

Jason88

Xe tăng
Bể bơi và Hồ cá trong nhà rất nguy hiểm với trẻ nhỏ. Bản thân e ko dưới 2 lần phải kéo cháu nhỏ lên vì nó lao xuống bể bơi. Bọn nhỏ nó hiếu động vô cùng, chỉ cần tích tắc không để ý là nó xuống bể liền.

7vienngocrong

Xe tăng
Vợ em xem xong vụ này mà buồn cả buổi luôn :( quá thương tâm
E cũng lỡ xem bần thần cả buổi. Khổ thân 2 bé và xem clip người lớn hô hấp cho cháu trong vô vọng tội luôn cả cha mẹ cả đời ân hận á. E xém chết nước E biết cái cảm giác ngực đau như đá đè tim đau mà đầu óc tỉnh táo k thở được á .

7vienngocrong

Xe tăng
Chuẩn luôn bác, nhất là người mẹ có con nhỏ phải liền tay.
2 đứa con bị nạn vậy chưa chắc sau này vợ chồng này sống với nhau được tiếp á. Cảm giác ân hận giày vò lẫn nhau ...cuộc sống sau này đúng sống k bằng chết á.

Zinger 2008

Xe buýt
Gia đình e đi tắm biển hay đi bơi thì mặc nhiên 2 ông con đều đeo phao tay và lúc nào e và vợ cũng kè kè bên cạnh ko rời mắt ( mỗi ông trong hành trang đều có ít nhất 2 bộ phao tay. Các cụ chú ý phao đấy hay bịt xịt nên sóng to mà ko để ý là bị tuột ngay, e thỉnh thoảng phải ra bóp bóp cái phao tay, cái nào xì hơi là thay cái mới). Cẩn tắc vô áy náy các cụ/mợ ạ!