Mùa hè có nên phủ bạt cho xe

dac

Xe tăng
Đúng roài, làm 4 cái cọc với cả thêm 1 tấm bạt dày là khỏi suy nghĩ.
À cụ phải tìm chỗ để buộc 4 cái cọc nữa nhá, chứ đi đâu dừng lại phải vác búa ra đóng cọc thì mệt lắm :)):)):21::21:

haruka

Xe máy
Đúng roài, làm 4 cái cọc với cả thêm 1 tấm bạt dày là khỏi suy nghĩ.
À cụ phải tìm chỗ để buộc 4 cái cọc nữa nhá, chứ đi đâu dừng lại phải vác búa ra đóng cọc thì mệt lắm :)):)):21::21:
Làm gì phải tìm cọc hở cụ? Cụ cứ khoan bốn góc xe của cụ bắt cái ống tuýt khít khít vừa với cọc, xong cụ nhét cọc của cụ vào đấy!:)):)):)) Căng bạt lên là xong cụ ạ! hì hì.. quả này em với cái cụ sáng kiến kia mà kết hợp thì có khối cụ (chốn vợ) dùng sản phẩm này của bọn em ấy chứ!! :21::21::21:

songlinh

Xe máy
Em để xe ngoài sân, sân đã làm mái nhựa thông minh, phủ 1 lớp bạt nên nắng mưa ko chạm tới, nhưng mỗi tội bụi, qua 1 đêm là bụi hết cả xe vì nhà em gần mặt đường. Em vẫn phủ bạt, mua bạt ở Hà Trung thấy quảng cáo là chống nắng, ko rách, ko dính nước... Nói chung là dùng 1 thời gian thì thấy cũng tốt nhưng nghe các cụ nói giờ ko biết nên thế nào ... Em thì thường lau xe cẩn thận và để máy nguội thì mới phủ bạt ...

Deconcon

Xe hơi
Theo em là nên che bạt

Chào các Bác
Xe của Em cũng phải gửi ngoài trời. Theo Em là nên che bạt vì tránh bụi rất tốt. Khi chưa phủ bạt thì 3 ngày là phải đi rửa vì quá bụi, trước khi đi phải lấy chổi lông gà quét mất 3-5 phút mới xong. Thời gian này = thơi gian tháo bạt nhưng xe rất sạch. Còn kinh nghiệm chọn mua bạt thì các Bác cứ ra chợ giời, chon loại rẻ nhất, chỉ 150k/cái thôi. Ưu điểm của loại này là cực nhẹ. Che-Tháo nhanh và yên tâm là ko làm xước xe. Cuôn lại chỉ to hơn cái áo mưa.
Các cụ thuơng nói " Nước mưa là cưa Giời" đấy. Trừ khi các Bác trùm bạt để quá lâu thì sợ gỉ do hấp hơi thôi. Còn để qua đêm và 1-2 ngày thì trùm bạt là cách tốt nhất để bảo vệ màu da trong và ngoài Em nó. Em cũng suy luận là nếu để lâu thì đúng là ko cần phủ bạt, chỉ cần kê cao lốp lên là đủ, vì lớp bụi dày chính là lớp áo bảo vệ xe khỏi ánh nắng trực tiếp :) .
Vài ý kiến cá nhân như vậy. Trân trọng.

phg

[Tịch thu bằng lái]

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Các bác cho em hỏi tấm chắn nhiệt tráng bạc để ở trong xe chỗ kính lái và kính sau thì mua ở đâu nhỉ? Thank các bác.
Em thấy nên mua loại để ngoài kính lái và kính sau tốt hơn

nhanoto44

Xe tăng
Nếu xe đỗ vài ngày thì nên phủ. Giờ bạt 2 lớp, chống nắng, chống xước khá tốt

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn